Anh, chị, em F3 Giao lưu

thanhnv

Thành viên tích cực
Good day
Chào ACE. Tin sốt dẽo đây : bạn PCH bên VDT có ngày ưu tiên 8/4/01 đã nhận thư PV cho lịch PV tháng 12. Cố lên các bạn ơi.

Thành

Thích đủ thứ ...
Chúc mừng các A, Chị, Em trong room này, hy vọng sẽ ngày càng xôm tụ, được nhiều tin vui :)

ngomaiise

Thành viên
Chào các bạn !
Theo thông tin của thành viên VDT thi hồ sơ đã có giấy báo PV tới ngày 30-4-2001 chúng ta cùng chúc mừng nha :
trích từ VDT:

" Các bạn ơi, có tin mừng đây, vb tháng 12 sẽ tăng ít nhất 2 tháng Mình có người quen có ngày 30/4/2001 đã được National Visa Center gởi giấy mời pv ngày 15/12/2009. Tin này mình đã confirm và hoàn toàn chính xác."

Thân

luckyseafood

Ban điều hành
Hoan hô F3/2001

Mới ngày nào (khoảng đầu tháng 8), khi VDT bị sập, toàn thể GĐ F3/2001 như đang bơi trong khi HS của họ mới được mở, họ làm HS trong âm thầm, lo lắng không người hỗ trợ, vậy mà nay sau 3 tháng thư mời PV đã mò tới những bạn có PD 30/4/2001 rồi. Như một giấc mơ các bạn ạ.
Cả năm 2008 lịch VB chỉ bò lên khoảng 2 tháng rưỡi thôi, nhưng từ đầu năm 2009 tới giờ, trong 12 tháng mà VB nhãy từ 1/8/2000 lên tới 30/4/2001 lận đó = 9 tháng. Một cú nhảy tuyệt vời.
À mà sao các diện F khác cũng nhảy vọt rất nhanh mà sao ít người bàn luận thế, hay là F3 chúng ta quá nhiều so với các F khác chăng, có lẽ thế.
Cầu chúc F3/2001 lên đường sớm cho F3/2002 tiếp bước chứ.
Chúc cuối tuần vui vẽ.

duycuong1978

Thành viên tích cực
Xin Chào

Xin chào tất cả các ACE F3, minh là thành viên mới của XNC, xin được làm quên cùng các bạn.
Chào thân ái.

Thành

Thích đủ thứ ...
Mới ngày nào (khoảng đầu tháng 8), khi VDT bị sập, toàn thể GĐ F3/2001 như đang bơi trong khi HS của họ mới được mở, họ làm HS trong âm thầm, lo lắng không người hỗ trợ, vậy mà nay sau 3 tháng thư mời PV đã mò tới những bạn có PD 30/4/2001 rồi. Như một giấc mơ các bạn ạ.
Cả năm 2008 lịch VB chỉ bò lên khoảng 2 tháng rưỡi thôi, nhưng từ đầu năm 2009 tới giờ, trong 12 tháng mà VB nhãy từ 1/8/2000 lên tới 30/4/2001 lận đó = 9 tháng. Một cú nhảy tuyệt vời.
Chính vì thời gian VDT bị gián đoạn, mọi người bối rối trong đó có cả tôi :) do đó tôi và một vài anh em đã sinh ra ý tưởng xuatnhapcanh.com ra đời với ý muốn có thêm một sân chơi, một nơi để lưu trữ những tài liệu, kinh nghiệm quý báu của các Anh, Chị, thành viên đã đi trước, sẽ hữu ích cho nhiều gia đình và cộng đồng sau này, sẽ rất cần đến những thông tin này.

Chúc các bạn F3 càng có nhiều tin vui mới !

mytran

Cựu Ban điều hành
Admin :Chính vì thời gian VDT bị gián đoạn, mọi người bối rối trong đó có cả tôi do đó tôi và một vài anh em đã sinh ra ý tưởng xuatnhapcanh.com ra đời với ý muốn có thêm một sân chơi, một nơi để lưu trữ những tài liệu, kinh nghiệm quý báu của các Anh, Chị, thành viên đã đi trước, sẽ hữu ích cho nhiều gia đình và cộng đồng sau này, sẽ rất cần đến những thông tin này.
ủng hộ Admin: Thuyền chở đạo thì không bao giờ đầy
mỗi người xin góp vào một tí
Thân ái

Chỉnh sửa cuối:

luckyseafood

Ban điều hành
Hi, Admin
Thật cảm động trước tấm chân thành và tâm huyết của bạn dành cho cộng đồng di trú chúng ta. Nay XNC song hành cùng VDT, sân chơi của người Việt di trú chúng ta thêm phong phú, vui tươi và đoàn kết.
Xin được hỏi Admin một chút nhé: tên, tuổi bạn mình biết rồi, địa bàn của bạn mình cũng biết, xin bạn bật mí một ít về tình trạng của bạn như diện F mấy, PD ngày nào, để nếu có dịp, chúng ta ngồi hàn huyên tâm sự vài ve nhé. Xin trả lời theo cách của bạn nhé.
Thân ái, have a happy weekend

mytran

Cựu Ban điều hành
Hi hongtran
vấn đề bạn nêu cũng hay, nhưng việc đó mang tính riêng tư, chúng ta có thể trao đổi trên link riêng nếu thích, còn trên forum tất cả vì mục đích chung, việc đó mình thấy không cần thiết , chúng ta quý mến trân trọng nhau là được rồi, có duyên với nhau thì sẽ gặp thôi, phải không ?

thân ái

nguyenngoc

Thành viên mới
Ban điều hành và ACE trong XNC có thể tạo thêm topic cách sắp xếp bộ hồ sơ chuẩn bị đi phỏng vấn cũng như cách tạo bộ ảnh để làm bằng chứng..đầy đủ,hoàn thiện,thứ tự,đẹp mắt...đủ sức thuyết phục nhân viên LSQ.
Tôi thiết nghĩ topic này sẽ giúp cho các thành viên đủ tự tin hơn để làm bộ hồ sơ đi PV mà không cần phải nhờ đến dịch vụ.
Xin cám ơn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...
Hi hongtran
vấn đề bạn nêu cũng hay, nhưng việc đó mang tính riêng tư, chúng ta có thể trao đổi trên link riêng nếu thích, còn trên forum tất cả vì mục đích chung, việc đó mình thấy không cần thiết , chúng ta quý mến trân trọng nhau là được rồi, có duyên với nhau thì sẽ gặp thôi, phải không ?

thân ái
Đúng rồi đó anh hongtran nhỉ :) Giải quyết sau nhé :p

Ban điều hành và ACE trong XNC có thể tạo thêm topic cách sắp xếp bộ hồ sơ chuẩn bị đi phỏng vấn cũng như cách tạo bộ ảnh để làm bằng chứng..đầy đủ,hoàn thiện,thứ tự,đẹp mắt...đủ sức thuyết phục nhân viên LSQ.
Tôi thiết nghĩ topic này sẽ giúp cho các thành viên đủ tự tin hơn để làm bộ hồ sơ đi PV mà không cần phải nhờ đến dịch vụ.
Xin cám ơn nhiều.
Ok, hy vọng với ý tưởng của bạn, ACE trong XNC sẽ tiến hành các bước tiếp theo. Cảm ơn bạn nhé :)

luckyseafood

Ban điều hành
Gởi bạn mytran, admin

Cám ơn hai bạn đã nhắc nhở mình.
OK, vì ngôi nhà chung chúng ta mới xây dựng, cần phải trật tự và đẹp đẽ, tôi sẽ đặt vấn đề trên vào một dịp thích hợp khác nhé (như có nên tổ chức họp mặt các thành viên của XNC không?).
Thân ái, chúc đầu tuần nhiều tin vui.

linda

Ban điều hành
Online trên diễn đàn,offline ngoài đời cũng hay, linda làm quen được rất nhiều bạn bè và biết được nhiều ngưới khá thú vị cũng nhờ online trên diễn đàn và offline ngoài đời, mỗi người mỗi cảnh, mỗi người mỗi công việc khác nhau nhưng khi gặp nhau ngoài đời đều là bạn với nhau, không những vậy mà còn quý mến nhau, chia sẻ buồn vui trong cuộc sống cũng như những lúc có người gặp khó khăn về tình cảm cũng như trục trặc trong gia đình...nói thì không thể tin nhưng từ những người xa lạ trên diễn đàn rồi trở thành bạn tốt với nhau qua những lần offline ngoài đời, chúng tôi có thể an ủi, xẻ chia và làm cho vài gia đình đang trong tình trạng có nguy cơ đổ vỡ gắng bó với nhau và họ sống hạnh phúc, linda cũng offline nhiều diễn đàn thấy thật thú vị và cuối cùng có được những người bạn tốt trong cuộc sống.

Ở đây có thể nhắn tin, nếu bạn nào có vấn để riêng tư or muốn nói chuyện riêng với ai đó thì cứ nhắn tin với nhau. Điều này cũng giúp ích rất nhiều cho những câu chuyện thật tế nhị mà các bạn không thể nói trên diễn đàn.

Chúc gia đình F3 hạnh phúc và ngày càng có nhiều tin vui, F4 sao thấy im ắng quá, nên linda cũng chạy qua đây tán ngẫu luôn.

longhoang

Thành viên tích cực
Xin chào mọi người,

Mình là longdh (bên VDT) và bây giờ là longhoang bên xuatnhapcanh. Rất vui được làm quen với mọi người.

Nhà mình có 2 hồ sơ PD lần lượt là 15/04 và 16/04/2001. Hs vừa mới completed và đang chờ được gọi phỏng vấn để đi khiếu nại CSPA.

Chúc gia đình F3/2001 thuận buồm xuôi gió!

Tuanha

Thành viên mới
Xin chào tất cả các bạn.

Tôi là thành viên mới của diễn đàn, xin được làm quen với tất cả các bạn trong gia đình F3.
Hồ sơ nhà tôi có ngày ưu tiên trong tháng 9/2002, do thời gian chờ đợi còn dài quá nên vào đây để học hỏi là chính. Rất mong các bạn giúp đở thêm.
Trước đây tôi cũng hay đọc ở trang vietditru, the visabullletin.com và yahoo hỏi đáp. Qua đó tôi rất thích cách trả lời đặc biệt chu đáo và tử tế của bạn mytran nên vào đây xin làm thành viên của diễn đàn.

Chúc diễn đàn ngày một lớn mạnh và có thêm nhiều thành viên có tâm huyết với cộng đồng như anh Hùng Việt, bạn Mytran.

minesota960

Thành viên mới
xin chào và gỡi lời chúc sức khoẻ đến tất cả ACE thành viên trong diễn đàn ! tôi cũng vừa đăng ký TV xong, HS của tôi là t4/2001,đã gọi đóng tiền, nhưng xãy ra 1 trục trặc nhỏ:lúc trước cha đứng tên BL,2007 ông mất, chuyễn qua mẹ BL,nhưng giờ phải bổ sung giấy khai tử, họ cũng đã gởi thư phúc đáp là đã chấp thuận, vậy là mình tiếp tục chờ thôi! rất vui vì được gia nhập vào gia đình F3. thân ái.

minhkiet

Thành viên mới
Chào gia đình F3 2001

Chào các bạn!
Hồ sơ của tôi PD 15-2-2001, tôi cũng từ vietditru sang mới gia nhập diễn đàn và rất vui được làm quen tất cả các bạn, chúc cho toàn thể hồ sơ XNC nói chung và GĐ F3 chúng ta sớm đoàn tụ tại Mỹ.

mikun

Thành viên mới
Chào các bạn !
Hồ sơ của tôi PD 23-7-2002 , chắc cũng còn lâu mới tới lượt mình. Thôi thì vô đây làm quen với các bạn để học hỏi kinh nghiệm. Chúc các bạn đã và đang hoàn tất hồ sơ "thuận buồm xuôi gió " để mau đến Mỹ nha.

linda

Ban điều hành
Wow! Gia đình F3 đông vui thật, mình bên F4 ít người quá nên buồn, cứ chạy qua đây dòm ngó hoài, thấy đông vui mà không tham gia thì chịu không được nên phải nói vài câu cho đỡ buồn. Chúc cả gia đình F4 sớm lên đường tới Mỹ và gặp nhiều may mắn, mong các anh chị sau khi đến Mỹ cũng vẫn tiếp tục tham gia, chia sẻ buồn vui, cái nhìn mới lạ về đất nước này cho những người đi sau khỏi phải bỡ ngỡ.

Chúc tất cả vui vẻ và sớm đoàn tụ!

hadi

Thành viên tích cực
Xin chao moi nguoi, day la lan dau tien minh tham gia mot dien dan nhu the nay. Minh la hadi, ho so nha minh thuoc dien F3 co PD: 31/12/01, ho so nha minh chac lau lam moi duoc giai quyet nen minh vao day de hoc hoi them kinh nghiem la chinh :1:. Rat mong duoc lam quen. Chuc ca nha F3 "thuan buom xuoi gio".