[Diện Vợ, Chồng] Các bạn có lịch phỏng vấn tháng 7 vào đây tham gia nhé .

Status
Không mở trả lời sau này.

trannga2607

Thành viên tích cực
Ðề: Các bạn có lịch phỏng vấn tháng 7 vào đây tham gia nhé .

Kỹ quá mới sợ đó bạn hihihi lỡ có vấn đề thì mệt nhe . Bên IOM khám ko có đông lắm vì mình đã gọi book trc , lấy máu cân nặng đo chiều cao , mạch rất nhanh . Cũng có người phổi 2 lần . Khám sk ở chợ rẫy có chích hả ? Mình chỉ trích 2mũi ở nguyễn văn trỗi thôi ah .
Không có chích ở chợ rẫy thanhmai ơi, mình cũng chích 2 mũi ở n.v.t luon, sau đó đem phiếu chích ngừa màu vàng về nộp lại cho chợ rẫy đó, thì được kêu phải chích thêm lần 2 vào tháng sau đó,

thanhmai623

Thành viên tích cực

Bạn ơi thứ 2 ngày 16/6 lúc 11h30 sẽ có buổi gặp mặt tại 24 Nguyễn văn Đậu , quận Phú Nhuận , quán Bò né Ngan Nga . Ko bit có gần chỗ chích ngừa ko ta ? Nếu đựơc bạn ghé chút nhe . 0907766287 . Số phone của M nè .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Có một chút thay đổi địa điểm hẹn nhe các bạn . Đây là quyết đinh cuối cùng nha .
Nhà Hàng buffet HANA - Địa chỉ 243 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( thời gian : 11h30 ngày 16.6 .2014 )
So dt : mai 0907766287
Chị Lucia : 098 5586062

Lucia

Thành viên tích cực

Có một chút thay đổi địa điểm hẹn nhe các bạn . Đây là quyết đinh cuối cùng nha .
Nhà Hàng buffet HANA - Địa chỉ 243 Điện Biên Phủ Phường 6 Quận 3 - HCM ( thời gian : 11h30 ngày 16.6 .2014 )
So dt : mai 0907766287
Chị Lucia : 098 5586062
Chị chỉ vác mạng đến thôi nha em . Nếu các bạn nào bận việc không thể đi sớm được thì có thể đến lúc 2h30 chiều tại cà phê The Myth -176 Điện Biên Phủ P6Q3 .

trannga2607

Thành viên tích cực

Bạn ơi thứ 2 ngày 16/6 lúc 11h30 sẽ có buổi gặp mặt tại 24 Nguyễn văn Đậu , quận Phú Nhuận , quán Bò né Ngan Nga . Ko bit có gần chỗ chích ngừa ko ta ? Nếu đựơc bạn ghé chút nhe . 0907766287 . Số phone của M nè .
Mai ơi, mình có nhiều vấn đề về hồ sơ cân tham khảo các bạn lắm, nhưng mình ở tuốt cà mau nên không đến tham dự được ,tiếc quá :20:, chúc Mai và mọi người có buổi họp mặt thật vui nhé

thanhmai623

Thành viên tích cực

July is coming !!! Hihihi hồi hộp quá đi thôi , đến cho lẹ cho rồi .

thaohuynh265

Thành viên tích cực

chúc chị Sophie Nguyen ngày mai mở hàng thành công giựt cờ hồng đầu tiên về nhé :113:

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chi Sophie pv 1/7 da thanh cong roi moi nguoi oiii heheh sap den luot em , co len naoooooo !!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chi Sophie pv 1/7 da thanh cong roi moi nguoi oiii heheh sap den luot em , co len naoooooo !!!
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cần bạn tuân thủ theo nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

trannga2607

Thành viên tích cực

chúc thanhmai623 ngày mai phỏng vấn thành công nhé, mong tin vui từ bạn

thanhmai623

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà em pv thành công rồi hihihi em xin chia sẻ một số điều nhé:
Có mặt trước 7h và đúng 7h mọi người bắt đầu xếp hàng và nhớ đứng sát vách tường dành cho visa định cư.
Đầu tiên là lấy vân tay , các AC sẽ đc hướng dẫn cụ thể khi vào đó . Kế đến là sơ vấn hỏi em có con chung ko ? Có ox di chung pv ko ? Kết hôn lần đầu tiên hả ?

thanhmai623

Thành viên tích cực

Tiếp theo là anh người Mỹ rất dễ thương pv em:
2 ng gặp nhau như thế nào ? Em và ox học chung từ 7t đến 11t .( họ ngạc nhiên lắm )
Làm sao liên lạc ? Liên lạc bằng cách nào ? Ox về mấy lần? Ox làm gì ?
Ox có nói bên mỹ thế nào ko ? Em trả lời là bên mỹ ko phải thiên đường , anh pv và chị Thong dịch viên cười nhiu hơn nữa .
Bang ox ở ra sao ?
Hai người đi chơi ở đâu ? Em nói 5 năm trc khi cưới em chỉ đi trong sg thôi vì ba mẹ ko cho đi overnight . Họ lại cười hêhhe
Sau đó anh pv nói good và chúc em có cuộc sống tốt bên mỹ . Vì em trả lời liên tục nên pv chỉ trong 7mins à . Nhanh lắm luôn và ko có xem bằng chứng hình ảnh gì của em hết á làm em chuẩn bị quá trời . Các anh chị cứ yên tâm pv nhe rất dễ và nhanh chóng nếu hs mình đầy đủ giấy tờ .

trannga2607

Thành viên tích cực

Chúc mừng Mai nhé và cám ơn bạn đã chia sẻ buổi pv, N đang hồi họp chờ tới mình đây, mong rằng sẽ tốt đẹp giống bạn,

Lucia

Thành viên tích cực

Chúc mừng Thanh ( Sophie ) và Bé Mai đã phỏng vấn thành công nhé .

trannga2607

Thành viên tích cực

Thanhmai623 cho N hỏi là khi mình nộp hồ sơ lúc sơ vấn thì không có nộp phiếu chích ngừa màu vàng phải không ? Vì khi N nhận hồ sơ khám sk ở CR thì được dặn là chỉ nộp phong bì màu xanh có niêm phong thôi, còn phiếu chích ngừa và phim phổi thì đem đi My nộp, tuần sau N pv rồi nên đang sơ về giấy tờ đây,

thanhmai623

Thành viên tích cực

Thanhmai623 cho N hỏi là khi mình nộp hồ sơ lúc sơ vấn thì không có nộp phiếu chích ngừa màu vàng phải không ? Vì khi N nhận hồ sơ khám sk ở CR thì được dặn là chỉ nộp phong bì màu xanh có niêm phong thôi, còn phiếu chích ngừa và phim phổi thì đem đi My nộp, tuần sau N pv rồi nên đang sơ về giấy tờ đây,
Chị cứ mang hết luôn cái nào cần họ sẽ lấy ko cần thì nó sẽ trả lại hết ah chị . Họ sẽ giữ lại cái bìa niêm phong .
Hôm nay em đã nhận đc visa rồi nhanh thật luôn . Ngày 7/7 em pv , 8/7 check thì visa đã đc in rồi và chiều nay 11/7 em nhận đc . Em có đăng ký dv giao nhanh EMS 120k ( em ở SG)

trannga2607

Thành viên tích cực

Cám ơn Mai nhiều nhe, chúc mừng em đã đoàn tụ vời ox sau bao khó khăn chờ đợi, vất vả lo lắng,, chúc em có cuộc sống tốt đẹp trên USA nhe

thanhmai623

Thành viên tích cực

Cám ơn Mai nhiều nhe, chúc mừng em đã đoàn tụ vời ox sau bao khó khăn chờ đợi, vất vả lo lắng,, chúc em có cuộc sống tốt đẹp trên USA nhe
Em cám ơn chị ! 21/8 em mới bay lận cũng còn nhiù thời gian hihi . Chúc chị gặp đc người pv là Nam và thật dễ chịu để mình vượt qua dễ dàng nhé hihihi (nữ hỏi nhìu lắm ạ)

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Mong nhận được tin vui từ chị trannga2607 nhé!!!

trannga2607

Thành viên tích cực

Chào các bạn, sáng nay mình phỏng vấn thành công tốt đẹp,
mình có mặt và lấy dấu Vân tay xong là 8h, sau đó vô nộp giấy tờ, lich pv của mình là 7:30 nên sau khi ưu tiên cho một người lớn tuổi, một bạn có con còn ẳm, gọi thêm 2 người nửa thì tới mình ( hôm nay mình thấy chỉ có 3 ô pv thoi ), viên chức lảnh sự coi hồ sơ cửa mình rất kỹ trước khi pv mình ( khi bạn lấy số thứ tự thì trong tờ giấy có ghi là gần số thứ tự nào, nên khi thấy số đó pv thì bạn là kế đó, nên mình ngồi ngay ô viên chức pv để quan sát luôn ),
Các câu hỏi pv của mình đều xoay quanh làm sao gặp ox, ox về lúc nào, đi ngày mấy, Má chồng nghĩ gì về mình, mình thấy Má chồng thế nào, ox làm gì , ox có nói bên My đời sống ra sao, mình ở tỉnh vậy khi qua Mỹ sống được không , tại sao bỏ tất cả đề theo ox về sống ở nơi hoàn toàn mới mẻ, ox có làm gì cho mình cảm động không ,,,,họ không coi một tấm hình và bằng chứng nào hết , sau đó đồng ý cấp vi sa cho mình, và kêu ra ngoài đăng ký nhận vi sa về nhà, vì mìn ở Tỉnh nên không được đóng tiền nhận nhanh được ( chi áp dụng cho các bạn ở SG thôi )
Các bạn pv nên tự tin, trả lời rõ ràng, nếu thấy viên chức cảm thấy chưa hiểu thí cứ nói rõ giải thích ,,
thaohuynh265 cố gắng tự tin, pv thật tốt nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.