[Diện Vợ, Chồng] Các bạn có lịch phỏng vấn tháng 7 vào đây tham gia nhé .

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhmai623

Thành viên tích cực
Ðề: Các bạn có lịch phỏng vấn tháng 7 vào đây tham gia nhé .

Chào các bạn, sáng nay mình phỏng vấn thành công tốt đẹp,
mình có mặt và lấy dấu Vân tay xong là 8h, sau đó vô nộp giấy tờ, lich pv của mình là 7:30 nên sau khi ưu tiên cho một người lớn tuổi, một bạn có con còn ẳm, gọi thêm 2 người nửa thì tới mình ( hôm nay mình thấy chỉ có 3 ô pv thoi ), viên chức lảnh sự coi hồ sơ cửa mình rất kỹ trước khi pv mình ( khi bạn lấy số thứ tự thì trong tờ giấy có ghi là gần số thứ tự nào, nên khi thấy số đó pv thì bạn là kế đó, nên mình ngồi ngay ô viên chức pv để quan sát luôn ),
Các câu hỏi pv của mình đều xoay quanh làm sao gặp ox, ox về lúc nào, đi ngày mấy, Má chồng nghĩ gì về mình, mình thấy Má chồng thế nào, ox làm gì , ox có nói bên My đời sống ra sao, mình ở tỉnh vậy khi qua Mỹ sống được không , tại sao bỏ tất cả đề theo ox về sống ở nơi hoàn toàn mới mẻ, ox có làm gì cho mình cảm động không ,,,,họ không coi một tấm hình và bằng chứng nào hết , sau đó đồng ý cấp vi sa cho mình, và kêu ra ngoài đăng ký nhận vi sa về nhà, vì mìn ở Tỉnh nên không được đóng tiền nhận nhanh được ( chi áp dụng cho các bạn ở SG thôi )
Các bạn pv nên tự tin, trả lời rõ ràng, nếu thấy viên chức cảm thấy chưa hiểu thí cứ nói rõ giải thích ,,
thaohuynh265 cố gắng tự tin, pv thật tốt nhé.
Chúc mừng chị nhé , người pv chị là nữ phải hông ? Thấy hỏi cũng nhìu hihi nhưng pass rồi . Các chị sau cố lên nhé !!

trannga2607

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nhé , người pv chị là nữ phải hông ? Thấy hỏi cũng nhìu hihi nhưng pass rồi . Các chị sau cố lên nhé !!
Mai ơi, pv chị la man, Mai cho chị hỏi là chị pv hôm qua, chị mới kiểm tra vi sa thì thấy đang nằm ở ô administrative processing, vậy có sao không em ? Lúc em kiểm tra vi sa của mình có gặp như vậy không em ?

thaohuynh265

Thành viên tích cực

chúc mừng chị trannga2607 nhé :6:

thanhmai623

Thành viên tích cực

chúc mừng chị trannga2607 nhé :6:
Ah ko sao đâu chị , có người 2 ngày sau nó mới issued mà . Giờ vui chơi đc rồi chị hihihi , của em thì em pv xong qua hôm sau là nó isued liền (nghĩa là đã đc in ra) nhận đc visa nhanh hay chậm tuỳ vào nơi ở xa hay gần . Vì em trong sg và đăng ký nhanh nên 3 ngày nhận đc .

trannga2607

Thành viên tích cực

thaohuynh ơi, mong tin vui của thaohuynh265 đó

thaohuynh265

Thành viên tích cực

thaohuynh ơi, mong tin vui của thaohuynh265 đó
Chị ơi, em phỏng vấn đậu rồi ^^ vui quá. Cám ơn mọi người đã cùng chia sẻ và đồng hành cùng em nhé :1:

nguyendohuongmy

Thành viên mới

Chào các bạn, hôm nay mình đi phỏng vấn đã đậu rồi, chúc các bạn pv trong tháng 7 này sẽ được pass hết nhé. :)

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Chào cả nhà, em got pink rùi. Em chia sẻ lại các thông tin cho cả nhà mình nghen:
Sáng 6g45 mình có mặt gửi xe ở đối điện LSQ (nhà khách Hữu Nghị) xong rồi băng qua đường xếp hàng luôn (cửa nhỏ nhỏ thứ 3, không phải cổng chính nhé), phỏng vấn định cư xếp hàng bên trong sát tường.
Cầm sẵn trên tay hộ chiếu, thư mời và 1 tấm hình 5x5 làm theo hướng dẫn của mấy anh chị mặc áo cam. Sau khi bảo vệ kiểm tra an ninh thì đi vào trong xếp hàng rồi vòng ra cổng chính gửi điện thoại để đi vào bên trong.
Sau đó được phát 1 tờ giấy điền thông tin và chờ lấy dấu vân tay.
Xong phần này thì vào trong ngồi chờ sơ vấn, mình được gọi ở ô 12. Người sơ vấn mình là 1 chị VN tầm 30t. Chị ấy hỏi mình có 3 câu nhưng hỏi tới 2 lần:
- Có con với người bảo lãnh chưa?
- Anh ấy có đi pv chung không?
- Mình từng đi nước ngoài chưa?
Ngồi chờ tầm 1 tiếng thì mình được gọi đến pv ở ô số 12 lun, gặp 1 anh Mỹ trắng đẹp trai và nụ cười rất duyên. Mình cũng chào anh ấy và chị thông dịch. Xong chị thông dịch nói em đưa tay phải lên tuyên thệ là em nói đúng sự thật, em có đồng ý không?
Màn pv bắt đầu:
- Làm sao hai người quen nhau?
- Làm sao chồng em có nick chat của em?
- Hai người quen nhau khi nào?
- Mối quan hệ tiếp tục của 2 người thế nào?
- Lần đầu ox về VN khi nào?
- Ox về VN lần cuối cùng khi nào?
- Ox đi Mỹ theo diện gì?
- Ox bên đó làm nghề gì?
- Ox có nói bên Mỹ thế nào không?
- Lúc rảnh rỗi ox thường làm gì?
- Cuối cùng anh ấy hỏi mình dự tính qua Mỹ làm gì? và Good luck mình :1:

Tháng 7 này còn chờ tin của 1 bạn nữa là chúng ta toàn thắng cả nhà nhỉ ^^

Chỉnh sửa cuối:

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Chào các bạn, hôm nay mình đi phỏng vấn đã đậu rồi, chúc các bạn pv trong tháng 7 này sẽ được pass hết nhé. :)
Chúc mừng bạn nhé, hôm qua pv cũng nhiều người, hok biết chúng ta có thấy nhau hok nhỉ hihi hôm qua Thảo mặc áo trắng, đeo cái ba lô màu hồng đó ^^

oanhyole2610

Thành viên tích cực

C ơi cho e hỏi, khi pv họ có hỏi mình đưa bằng ra cho họ xem ko vậy :)

nguyendohuongmy

Thành viên mới

Chúc mừng bạn nhé, hôm qua pv cũng nhiều người, hok biết chúng ta có thấy nhau hok nhỉ hihi hôm qua Thảo mặc áo trắng, đeo cái ba lô màu hồng đó ^^
Hi bạn, hôm qua pv đông người nên có thể mình gặp nhau đó chứ.Mình thì pv ở ô số 11 có một cô người Mỹ phỏng vấn rất dễ thương và một chị phiên dịch người VN, câu hỏi pv của mình là : Bạn quen chồng bạn kho nào? ở đâu?; Chong cầu hôn khi nào? có đồng ý liền không? ; Lần cuối củng gặp chồng bạn là khi nào; ĐKKH khi nào? Rồi sau đó yêu cầu cho xem hình chụp chung của hai vợ chồng rồi lâu lâu chỉ vô bức hình hỏi chụp ở đâu.... Sau khi xem hình và hỏi thêm mấy câu nữa thì người pv nói đồng ý cấp visa cho mình.Và đưa cho mình tờ giấy trắng và chị VN hướng dẫn ra đóng tiền EMS.

Ngoc Phuong Le

Thành viên mới

Chúc mừng các bạn phỏng vấn tháng 7/2014 đều PINK hết ...thành công rực rỡ ..:41::41:

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Chi trannga2607 và bạn nguyendohuongmy đã nhận được visa hay có thông tin visa được cấp chưa vậy???

nguyendohuongmy

Thành viên mới

Chi trannga2607 và bạn nguyendohuongmy đã nhận được visa hay có thông tin visa được cấp chưa vậy???
Hi thaohuynh265, mình vẫn chưa nhận được visa đâu, chỉ biết kiểm tra trên web la visa của mình được issue ngày 28/7 thôi, ngoài ra không có thông tin gì hết. Mình chắc phải đợi thêm nữa xem sao. Bạn có thông tin gì không ?

trannga2607

Thành viên tích cực

Hi thaohuynh265, mình vẫn chưa nhận được visa đâu, chỉ biết kiểm tra trên web la visa của mình được issue ngày 28/7 thôi, ngoài ra không có thông tin gì hết. Mình chắc phải đợi thêm nữa xem sao. Bạn có thông tin gì không ?
Mình chưa nhận được vi sa nữa, kiểm tra trên mạng thì là ready (mình xong hết vào 18/7 ) nên không biết bị gì nửa, sao pv xong rồi còn phải vất vả vì visa nửa
bạn nguyendohuongmy ơi, bạn pv ngày nào mà visa được issue vậy, nếu issue thì vài ngày nữa bạn se nhận được visa đó,

nguyendohuongmy

Thành viên mới

Mình chưa nhận được vi sa nữa, kiểm tra trên mạng thì là ready (mình xong hết vào 18/7 ) nên không biết bị gì nửa, sao pv xong rồi còn phải vất vả vì visa nửa
bạn nguyendohuongmy ơi, bạn pv ngày nào mà visa được issue vậy, nếu issue thì vài ngày nữa bạn se nhận được visa đó,
Hi trannga2607, mình pv ngày 24/7 đó bạn, trên web để issued 28/7.

trannga2607

Thành viên tích cực

Hi trannga2607, mình pv ngày 24/7 đó bạn, trên web để issued 28/7.
Visa của bạn iisue mau quá, ox mình gọi vô LSQ hỏi thì họ trả lơi do máy in visa bị hư nên kêu đợi thoi,, mấy ngày nay mình lo lắm, chúc mừng nguyendohuongmy nha
thaohuynh625 ơi, còn bạn visa được issue chưa ?

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Visa của bạn iisue mau quá, ox mình gọi vô LSQ hỏi thì họ trả lơi do máy in visa bị hư nên kêu đợi thoi,, mấy ngày nay mình lo lắm, chúc mừng nguyendohuongmy nha
thaohuynh625 ơi, còn bạn visa được issue chưa ?
Chúc mừng bạn nguyendohuongmy nhé, bạn thật may mắn :36:. Nếu bạn ở SG và có đăng kí hỏa tốc có thể hôm nay bạn sẽ nhận được visa đấy.
Em check trên web thì status vẫn là Ready chị trannga2607 ơi, vợ chồng em cũng đang buồn lắm vì không biết chờ bao lâu nữa. Hôm qua có gọi vô LSQ thì cũng nhận được câu trả lời như chị Nga đó. Nhưng em cũng thắc mắc không biết LSQ làm việc theo quy trình gì chị nhỉ, vì có bạn pv hôm 28-7 thì đến 30-7 visa issued luôn rùi (nghĩa là hệ thống đã hoạt động lại rồi) Giờ thì chị em mình cầu nguyện và chờ đợi thôi chị ah.

nguyendohuongmy

Thành viên mới

Chúc mừng bạn nguyendohuongmy nhé, bạn thật may mắn :36:. Nếu bạn ở SG và có đăng kí hỏa tốc có thể hôm nay bạn sẽ nhận được visa đấy.
Em check trên web thì status vẫn là Ready chị trannga2607 ơi, vợ chồng em cũng đang buồn lắm vì không biết chờ bao lâu nữa. Hôm qua có gọi vô LSQ thì cũng nhận được câu trả lời như chị Nga đó. Nhưng em cũng thắc mắc không biết LSQ làm việc theo quy trình gì chị nhỉ, vì có bạn pv hôm 28-7 thì đến 30-7 visa issued luôn rùi (nghĩa là hệ thống đã hoạt động lại rồi) Giờ thì chị em mình cầu nguyện và chờ đợi thôi chị ah.
Hi thaohuynh265, dù trên web đề là issued nhưng mình vẫn chưa nhận được đâu bạn, mình cũng đang đợi thôi, mong visa cua bạn và của bạn Nga sẽ mau được issued và sớm nhận được visa nhé. Tụi mình cùng nhau đợi thôi. :)

Status
Không mở trả lời sau này.