[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012663028

TracThuThuy_84

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1- Thanh Huy - diện vợ chồng

Vui Quá !! vậy là các bạn đã có thư pv hết rồi ,bấy lâu mong chờ cũng đến ngaỳ mình đoàn tụ với ông xã ??
Mình chúc các bạn pv trong tháng 12 điều get pink , mà get pink thật hoành tráng nữa ... cố lên ..cố lên nhé ... Huy vọng hạnh phúc sẽ mỉm cưới với tấc cả chúng ta .. Ở phuơng trời xa ấy ông xã luôn chờ đợi chúng mình mà,vì tình yêu vì ông xã tuị mình phaỉ cố gắng để mang chiến thắng trở về nhé ... :113::113::113:

Jennyntony

Thành viên tích cực

Mình định sáng thứ 2 đi chích ngừa sau đó mới gọi hẹn ksk chợ Rẫy vì nhà mình quận 11 nên gần xịt...
Có bạn nào cùng kế hoạch khám CR giống mình chia sẻ nha...

CatEyes

Thành viên tích cực

Mình định sáng thứ 2 đi chích ngừa sau đó mới gọi hẹn ksk chợ Rẫy vì nhà mình quận 11 nên gần xịt...
Có bạn nào cùng kế hoạch khám CR giống mình chia sẻ nha...
Mình định thứ 5 tuần sau đi chích ngừa và ksk luôn chung 1 ngày. Vì không xin nghỉ được nhiều :). Có gì Jenny kể về buổi chích ngừa và ksk nha.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Sang nay mình mới đi chícg ngừa , cũng ko nhanh lắm , mình định chiều sẽ đi khám sức khoẻ ở IOM vì nghe đa phần mọi người ở đó nói khám rất nhanh . Với lại IOM cũng gần nhà mình hơn. Bạn không cần gọi điện trước cũng được , cứ lên khám như bình thường .
hi cả nhà! chào ban TD-dung cho mình hỏi bạn đi chích ngừa vào buổi sáng như vậy là mình dc chích ngừa trong buổi sáng đó luôn pai kg bạn thời gian chờ có lâu kg bạn? mình có cần goi dt trước kg vậy. xin trả lời giúp mình vì mình phải dẫn theo bé nhà mình nên sơ chờ lâu tội nghiệp bé. thanks

CatEyes

Thành viên tích cực

hi cả nhà! chào ban TD-dung cho mình hỏi bạn đi chích ngừa vào buổi sáng như vậy là mình dc chích ngừa trong buổi sáng đó luôn pai kg bạn thời gian chờ có lâu kg bạn? mình có cần goi dt trước kg vậy. xin trả lời giúp mình vì mình phải dẫn theo bé nhà mình nên sơ chờ lâu tội nghiệp bé. thanks
yvone_nguyen ơi, bạn định ksk ở Chợ Rẩy đúng không? Nếu vậy bạn gọi lên Chợ Rẩy hẹn ngày đi và chích ngừa sau khi khám sức khỏe nhé. Vì Cat gọi lên Chợ Rẩy rồi. Họ kêu phải khám sức khỏe trước rồi mới đi chích ngừa.

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cat hẹn ksk CR ngày nào vậy...nghe nói IOM cho chích ngừa trước hay sau cũng được mà...sáng mai mình định đi chích ngừa trước rồi về mới hẹn ksk CR,nghe Cat nói vậy thì sao đây ta???mình cứ nghĩ vậy cho tiện và tham khảo các bạn trước...nếu vẫn đi chích trước rồi hẹn sau ko biết có gì ko nữa

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

yvone_nguyen ơi, bạn định ksk ở Chợ Rẩy đúng không? Nếu vậy bạn gọi lên Chợ Rẩy hẹn ngày đi và chích ngừa sau khi khám sức khỏe nhé. Vì Cat gọi lên Chợ Rẩy rồi. Họ kêu phải khám sức khỏe trước rồi mới đi chích ngừa.
hi các bạn! catEyes oi mình ksk o IOM vi nhà mình o BÌNH Dương khám o IOM là Q1 nên mình nghỉ gần mình hơn bạn àh. mình định ngày mai thứ 2 mình sẽ đi chích ngừa trước rồi tuần sau mình mới ksk o IOM. mình thấy bạn TD-DUNG cũng chích ngừa trước và bây giờ nghe bạn nói như vậy kg biết sao nữa.

Jennyntony

Thành viên tích cực

Yvone:sáng mai mình cũng đi chích ngừa đó...mình có đọc bài của 1 bạn là ai gọi đt hẹn KSK ở CR thì được nói vậy còn đến thẳng ksk thì sao cũng được chỉ là phải ngồi đợi sau những người đã hẹn trước...
Mình định sáng mai chích ngừa xong nếu còn sớm mình chạy luôn qua iom luôn,còn ko thi mình về đầu giờ qua thẳng CR ko gọi hẹn trước

TD-Dung

Thành viên tích cực

hi các bạn! catEyes oi mình ksk o IOM vi nhà mình o BÌNH Dương khám o IOM là Q1 nên mình nghỉ gần mình hơn bạn àh. mình định ngày mai thứ 2 mình sẽ đi chích ngừa trước rồi tuần sau mình mới ksk o IOM. mình thấy bạn TD-DUNG cũng chích ngừa trước và bây giờ nghe bạn nói như vậy kg biết sao nữa.
Xin lỗi vì sự trậm trễ của mình nha , mình ksk ở IOM , bạn ko cần đặt hẹn trước cũng được , bạn nên đi chích ngừa từ sớm để lấy sô thứ tự , nếu bạn đã có baby mà đã từng chích ngừa gì rồi thì đem theo sổ chich ngừa nha . khi hoàn tất chích ngừa rồi bạn qua IOM khám sức khỏe cũng được , ở đó khám lịch sự và nhanh lắm . Nều bạn muốn chich ngừa và khám sức khỏe trong buổi sáng luôn thì nên đến chỗ chích ngừa từ sớm khoảng 6h30 am bạn có mặt rồi lấy số thứ tự như vậy bạn sẽ chích ngừa xong sớm rồi đi ksk . Bạn chích ngừa hay khám sức khỏe trước đều được .

Jennyntony

Thành viên tích cực

Hôm nay mình đã hoàn tất CN và KSK mình tường thuật lại:
- Sáng 6h30 có mặt ở 40 Nguyễn Văn Trỗi,cổng vẫn chưa mở dù cũng đông người chờ(tranh thủ mình gặm ổ bánh mì)
- 7h cổng mở mọi người ào vô trong và có phần chen lấn để nộp giấy hẹn PV tại phòng số 1,đồng thời xin tờ giấy ghi thông tin(tên họ,case number,địa chỉ của mình và người bảo lãnh,số đt mình và NBL và nộp lại,ngồi ghế và chờ kêu tên
- Khi đc đọc tên lại phòng số 1 lấy số TT và đợi đc đọc tên vào phòng số 2
- Tại phòng số 2: chị bs hỏi (có thai ko?từng dị ứng khi tiêm chích ko?bệnh cháy rạ chưa và nhìn cái thẹo cháy ra trên mặt mình,từng chích ngừa gì ko thì mình đưa sổ từng chích viem gan siêu vi b...có đều này mình muốn nói nên tranh thủ chích ngừa viêm gan trước ở bv nào đó,mình may mắn được ba mình lo lắng bắt ksk cách đây 9 tháng nên đc biết ko nhiễm bệnh và đc chích...những ai chưa từng chích ngừa sẽ phải mất thêm giai đoạn thử máu và đợi kết quả...mình được chị bs cho chích sởi,quai bị và rubella...và đợi gọi tên tiếp để đóng tiền ở phòng số 3
- phòng số 3: gọi tên,đóng tiền mình đóng 800k,không biết sao có người đóng 3tr mấy(có thể đi cả nhà)khuyên mấy bạn nên đem phòng hờ tiền cho chắc...và qua phòng số 4
- Phòng số 4: để dép ở ngoài,mở cửa vào trong nộp giấy,được chích 2 mũi và ra ngoài chờ phòng 1 kêu tên
- Phòng 1: đưa phiếu vàng
Mình ko hẹn trước IOM thì được hẹn 1h trưa ksk
- 1h trưa nộp giấy vàng,giấy hẹn ksk,2 tấm hình 5x5(ghi so case number,họ tên,ngày tháng năm sinh sau hình),passport,điền và nộp phiếu thông tin chung với hs (xin tại chổ nộp giấy)...sau khi nộp hs và được xem xét sẽ đc nhận phiếu TT...đi thẳng vào trong đợi,nhìn lên bảng điện tử coi số tt và bàn số mấy
- Đến bàn được hiện lên bảng đt,1 chị giọng nhỏ nhẹ,thân thiện hỏi một số thông tin để check lại,sau đó đc đưa tờ giấy đến quầy thu ngân đóng tiền (trả tiền vn 2tr3)...đóng tiền xong quay lại chị đó đc hướng dẫn đi đến nơi chụp x quang
- phòng chụp x quang:nộp giấy tờ theo hướng dẫn,đợi kêu tên vào trong đc hướng dẫn thay đồ chụp,theo lời bs thì rất dễ dàng
- tiếp theo lên lầu vào số phòng được yêu cầu để cân nặng,chiều cao,huyết áp,đo thị lực và lấy máu,xong đến phòng chờ...
- Khi đc gọi tên vào phòng yêu cầu thay đồ(mặc áo của iom,ko ao lót,mặc quần lót)bs nữ hỏi có bệnh hiv ko?từng có bệnh gì nằm viện ko?sau đó yêu cầu cởi áo,kéo quần lót xuống rất ít(hầu như cho có và rất nhanh)
Xong,hẹn 2 ngày lại lấy hồ sơ ksk
Trước khi ksk và cn mình đọc nhiều bài tham khảo và mình nghĩ sẽ có bài viết cặn kẽ của mình để ai cần tham khảo cần thiết ko bị bỡ ngỡ khi đi...

CatEyes

Thành viên tích cực

Hôm nay mình đã hoàn tất CN và KSK mình tường thuật lại:
- Sáng 6h30 có mặt ở 40 Nguyễn Văn Trỗi,cổng vẫn chưa mở dù cũng đông người chờ(tranh thủ mình gặm ổ bánh mì)
- 7h cổng mở mọi người ào vô trong và có phần chen lấn để nộp giấy hẹn PV tại phòng số 1,đồng thời xin tờ giấy ghi thông tin(tên họ,case number,địa chỉ của mình và người bảo lãnh,số đt mình và NBL và nộp lại,ngồi ghế và chờ kêu tên
- Khi đc đọc tên lại phòng số 1 lấy số TT và đợi đc đọc tên vào phòng số 2
- Tại phòng số 2: chị bs hỏi (có thai ko?từng dị ứng khi tiêm chích ko?bệnh cháy rạ chưa và nhìn cái thẹo cháy ra trên mặt mình,từng chích ngừa gì ko thì mình đưa sổ từng chích viem gan siêu vi b...có đều này mình muốn nói nên tranh thủ chích ngừa viêm gan trước ở bv nào đó,mình may mắn được ba mình lo lắng bắt ksk cách đây 9 tháng nên đc biết ko nhiễm bệnh và đc chích...những ai chưa từng chích ngừa sẽ phải mất thêm giai đoạn thử máu và đợi kết quả...mình được chị bs cho chích sởi,quai bị và rubella...và đợi gọi tên tiếp để đóng tiền ở phòng số 3
- phòng số 3: gọi tên,đóng tiền mình đóng 800k,không biết sao có người đóng 3tr mấy(có thể đi cả nhà)khuyên mấy bạn nên đem phòng hờ tiền cho chắc...và qua phòng số 4
- Phòng số 4: để dép ở ngoài,mở cửa vào trong nộp giấy,được chích 2 mũi và ra ngoài chờ phòng 1 kêu tên
- Phòng 1: đưa phiếu vàng
Mình ko hẹn trước IOM thì được hẹn 1h trưa ksk
- 1h trưa nộp giấy vàng,giấy hẹn ksk,2 tấm hình 5x5(ghi so case number,họ tên,ngày tháng năm sinh sau hình),passport,điền và nộp phiếu thông tin chung với hs (xin tại chổ nộp giấy)...sau khi nộp hs và được xem xét sẽ đc nhận phiếu TT...đi thẳng vào trong đợi,nhìn lên bảng điện tử coi số tt và bàn số mấy
- Đến bàn được hiện lên bảng đt,1 chị giọng nhỏ nhẹ,thân thiện hỏi một số thông tin để check lại,sau đó đc đưa tờ giấy đến quầy thu ngân đóng tiền (trả tiền vn 2tr3)...đóng tiền xong quay lại chị đó đc hướng dẫn đi đến nơi chụp x quang
- phòng chụp x quang:nộp giấy tờ theo hướng dẫn,đợi kêu tên vào trong đc hướng dẫn thay đồ chụp,theo lời bs thì rất dễ dàng
- tiếp theo lên lầu vào số phòng được yêu cầu để cân nặng,chiều cao,huyết áp,đo thị lực và lấy máu,xong đến phòng chờ...
- Khi đc gọi tên vào phòng yêu cầu thay đồ(mặc áo của iom,ko ao lót,mặc quần lót)bs nữ hỏi có bệnh hiv ko?từng có bệnh gì nằm viện ko?sau đó yêu cầu cởi áo,kéo quần lót xuống rất ít(hầu như cho có và rất nhanh)
Xong,hẹn 2 ngày lại lấy hồ sơ ksk
Trước khi ksk và cn mình đọc nhiều bài tham khảo và mình nghĩ sẽ có bài viết cặn kẽ của mình để ai cần tham khảo cần thiết ko bị bỡ ngỡ khi đi...
Cám ơn Jenny nhiều. Nếu hok hẹn trước với CR chắc Cat cũng sẽ học theo Jenny đi khám IOM quá. Hic giờ không biết sao nữa

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cat có thể gọi huỷ hẹn bận mà...vì nếu cat cn va ksk trong 1 ngày thì khi cn xong từ nguyễn văn trỗi đi thẳng lên iom nhanh hơn đi về chợ rẫy...
Nếu cat muốn chích ngừa va ksk trong buổi sáng vào thứ 5 luôn thì thứ 4 cat gọi cho iom đăng ký ksk sáng thứ 5...nếu vậy cat phải đến cn thật sớm và chịu khó chen lấy số giống mọi người thì mới đc...mình đi sớm cn ngừa mà lúc lấy số mình hơi bất ngờ vì bà con chen lấn chứ ko phải xếp hàng,1 phút suy nghĩ mình mới chen vô thì lấy được số 17,nếu biết trước chắc sớm hơn nhiều rồi...
Nói chung mình rất thích cách làm việc ở iom lịch sự,thân thiện,chỉ có chú nhận hs hơi nghiêm thôi...

Jennyntony

Thành viên tích cực

Mình xin nói thêm chen lấn vô nộp giấy hẹn pv,lấy giấy điền thông tin và nộp lại sau đó mới đc kêu tên đưa số tt 17

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

hi các bạn! mình thấy ai đi chich ngừa và ksk cũng dc thoải mái hết còn mình thì lại kg suông sẽ gi hết ..sad.. hôm thứ 2 mình dẫn bé nhà mình đi chích ngừa trước mình chích đến 4 mũi và thử máu bé mình 1 mũi hết 2 triệu, nhưng vẫn chưa xong cái chị o phòng số 2 kêu mình phải đưa giấy khám khai lúc trước để chỉ coi co chích ngừa uốn ván lúc mang thai kg nhưng đã 4 năm rồi mình đâu giữ sổ khám thai nữa mình nói là mình có chích rồi vì mình khám thai định kỳ rất kỷ khi mang thai mà chi ấy bắt buộc mình phải có giấy đó mới chịu, và còn bé nhà mình chị ấy bắt phải ksk rồi test lao gi đó rồi mới quay lại chích thêm 1 mũi nữa..buồn hết sức ..khi chích xong họ đưa cho mình giấy vàng nhưng trong đó co số HCM của mình lại ghi lộn số HCM của con mình luôn bây giờ mình kg biết như thế nào nữa để luôn như vậy đi ksk rồi wa đó chích thêm cho bé mình 1 mũi và đổi lại số HCM của mình có dc kg? nhờ các bạn tư vấn giúp mình với ...thanks

Jennyntony

Thành viên tích cực

hi các bạn! mình thấy ai đi chich ngừa và ksk cũng dc thoải mái hết còn mình thì lại kg suông sẽ gi hết ..sad.. hôm thứ 2 mình dẫn bé nhà mình đi chích ngừa trước mình chích đến 4 mũi và thử máu bé mình 1 mũi hết 2 triệu, nhưng vẫn chưa xong cái chị o phòng số 2 kêu mình phải đưa giấy khám khai lúc trước để chỉ coi co chích ngừa uốn ván lúc mang thai kg nhưng đã 4 năm rồi mình đâu giữ sổ khám thai nữa mình nói là mình có chích rồi vì mình khám thai định kỳ rất kỷ khi mang thai mà chi ấy bắt buộc mình phải có giấy đó mới chịu, và còn bé nhà mình chị ấy bắt phải ksk rồi test lao gi đó rồi mới quay lại chích thêm 1 mũi nữa..buồn hết sức ..khi chích xong họ đưa cho mình giấy vàng nhưng trong đó co số HCM của mình lại ghi lộn số HCM của con mình luôn bây giờ mình kg biết như thế nào nữa để luôn như vậy đi ksk rồi wa đó chích thêm cho bé mình 1 mũi và đổi lại số HCM của mình có dc kg? nhờ các bạn tư vấn giúp mình với ...thanks
yvone:bạn cũng đi thứ 2 giống mình vậy mà ko biết mặt nhau...lúc đưa giấy vàng bạn phải kiểm tra kỹchứ,nếu lúc đó biết sớm bạn có thể nói với chú đó sửa lại...mà mình nghĩ chắc cũng ko sao đâu,hoặc bạn có thể gọi đt hỏi thử trường hợp của bạn làm như thế nào?mong bạn giải quyết được dễ dàng

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

yvone:bạn cũng đi thứ 2 giống mình vậy mà ko biết mặt nhau...lúc đưa giấy vàng bạn phải kiểm tra kỹchứ,nếu lúc đó biết sớm bạn có thể nói với chú đó sửa lại...mà mình nghĩ chắc cũng ko sao đâu,hoặc bạn có thể gọi đt hỏi thử trường hợp của bạn làm như thế nào?mong bạn giải quyết được dễ dàng
thanks jennytony và cám ơn chị trâm nhiều nhé! chào các bạn chắc cũng sẽ ổn thôi mình đã gọi dt lấy ngày khám sức khoẻ rồi mình có hỏi chi đó trường hợp giấy của mình sai như vậy khi ksk có vấn đề gi trong hs kg thi họ nói kg sao với lại mình ksk xong là cũng phải quay lại chích thêm cho bé nhà mình nưa nên mình sẽ nói họ sữa lại cho mình luôn. theo mình dc biết thì những ai co bé nhỏ thì nên đi ksk trước mới chích ngừa nhé.

Jennyntony

Thành viên tích cực

Vậy yvone sẽ ksk ở đâu?mong bạn ksk thành công nha
Không biết Cat quyết định ksk ở đâu rồi...

CatEyes

Thành viên tích cực

Vậy yvone sẽ ksk ở đâu?mong bạn ksk thành công nha
Không biết Cat quyết định ksk ở đâu rồi...
Cám ơn Jenny nhé
Sáng nay Cat đi ksk tại CR, nhưng Cat vẫn còn lo vì bị bắt đi chụp phổi 2 lần. Sau đó kêu Cat đi chích ngừa rồi đem nộp. Cat khám và chích ngừa trong buổi sáng. Đầu giờ vào CR nộp giấy chích ngừa rồi chị y tá hẹn mai 2h chiều lên, mà không đưa Cat giấy gì hết. Kêu cầm giấy thu tiền và passport lên thôi. Hic không biết sao nữa. Lo quá

Jennyntony

Thành viên tích cực

Hẹn lấy hồ sơ là chắc ko gì đâu cat đừng lo,nếu có gì nó hẹn mình lấy đàm rồi...vậy giờ chỉ đợi đến pv thôi...ah cat lấy lltp số 2 chưa?

CatEyes

Thành viên tích cực

Hẹn lấy hồ sơ là chắc ko gì đâu cat đừng lo,nếu có gì nó hẹn mình lấy đàm rồi...vậy giờ chỉ đợi đến pv thôi...ah cat lấy lltp số 2 chưa?
Hi vọng là vậy. Từ hôm qua đến giờ lo quá
Cám ơn Jenny, Cat đi lấy LLTP 2 hôm qua luôn rồi
Jenny lấy chưa