[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013503024

nghiakim2904

Thành viên mới
Ðề: HS đang chờ chấp thuận.

Hi Dunganh.
Hôm nay NVC có gửi 2email cho cả 2 vợ chồng mình luôn.
NVC gửi email cho ox mình cho mã số invoice để đóng $88 .
Và gửi cho mình DS3032.
Mình đã print và scan gửi lại cho NVC luôn rồi.
Hôm nay ox mình cũng sẽ login vào trang web để đóng tiền.
Vài dòng chia sẽ cùng bạn.

Thân mến.

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu oi,

Cam on ban da chia se nhe, minh da email cho NVC de hoi Case number nhung chua thay ho tra loi. Ho so cua ban thuan loi qua lam minh sot ruot qua, nhung thay mung cho ban.

Ok,ban tiep tuc update cho minh nhe. De minh nhac ong xa minh goi dien thoai hoi NVC luon.

Thanks,
DUNGANH

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu oi,

Hồ sơ của mình bị trục trắc rồi, không hiểu vì sao NVC gửi trả lại cho USCIS nhưng mình lại có Case number, họ nói chac mình thiếu giấy tờ gi đó. Ong xã mình đang liên lạc để hỏi, chắc có thể vì trục trặc lần trước nên mới có hiểu lầm giữa hai bên. NVC gửi trả lại USCIS, gọi điện cho USCIS để hỏi thì họ chưa nhận được thư trả lại. Email của NVC gửi cho mình nè:

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2012856004 filed by DUNG THANH NGUYEN on behalf of PHUONG ANH THI TA.

Please forward your inquiry to the U.S. Citizenship and Immigration Service (USCIS) at the number (800) 375-5283 or visit their web site for additional information at www.uscis.gov .

Case Number: HCM2012856004
Petitioner's Name: NGUYEN, DUNG THANH
Principal Applicant's Name: TA,PHUONG ANH THI
Preference Category: CR1
Your Priority Date: 13Jul2012
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Bob

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

Chắc giờ mình chỉ biết đợi xem như thế nào thoi. buồn qua!!

DUNGANH

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi Dunganh!
Nếu muốn hồ sơ giải quyết nhanh. Thì Bạn và ox của bạn đừng thụ động chờ đợi.
Hãy liên lạc với USCIS, NVC, để biết rõ hồ sơ của mình như thế nào? thiếu cái gì? cần bổ sung gì?...???

Hồ sơ của mình có thể nhanh, là vì mình chuẩn bị mọi thứ trước. Điều gì không biết, vào dd tìm hiểu và hỏi các anh chị. Mọi người trên dd rất sẳn sàng giúp đỡ mình.
Tới giai đoạn nào, thì mình nói với ox liên lạc với họ.
Nếu hs bị bổ sung, thì mình phải bổ sung nhanh. Cái gì không có, thì viết 1 lá thư giải trình và đi công chứng.

Đây là những gì mình làm cho hồ sơ của mình. Hy vọng có thể giúp ích được gì cho bạn.

Thân mến.

nghiakim2904

Thành viên mới

Kính chào ACE trên diễn đàn.
Xin mọi người tư vấn giúp em vấn đề này.
Cuối tháng 01-2013, ông xã em mới nhận được giấy tờ thu nhập từ công ty. Và sang tháng 02-2013, mới có thể khai thuế 2012 được.
Vậy ông xã em, đợi đến tháng 2 khai thuế xong, mới nộp I864.
Hay là bây giờ nộp I864 cho 3 năm 2009-2011 ?

Em nghe nói, nộp I864 sau tháng 04 hàng năm. Mới cần giấy khai thuế của năm trước. Có đúng như vậy không ạ ?

Em, Phuthu

vuthangsi

Ban điều hành

Kính chào ACE trên diễn đàn.
Xin mọi người tư vấn giúp em vấn đề này.
Cuối tháng 01-2013, ông xã em mới nhận được giấy tờ thu nhập từ công ty. Và sang tháng 02-2013, mới có thể khai thuế 2012 được.
Vậy ông xã em, đợi đến tháng 2 khai thuế xong, mới nộp I864.
Hay là bây giờ nộp I864 cho 3 năm 2009-2011 ?

Em nghe nói, nộp I864 sau tháng 04 hàng năm. Mới cần giấy khai thuế của năm trước. Có đúng như vậy không ạ ?

Em, Phuthu
Bạn tham khão ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-sau-ngày-15-4-2010-cần-có-giấy-thuế-năm-2009

vuthangsi

Ban điều hành

Hi Phuthu oi,

Hồ sơ của mình bị trục trắc rồi, không hiểu vì sao NVC gửi trả lại cho USCIS nhưng mình lại có Case number, họ nói chac mình thiếu giấy tờ gi đó. Ong xã mình đang liên lạc để hỏi, chắc có thể vì trục trặc lần trước nên mới có hiểu lầm giữa hai bên. NVC gửi trả lại USCIS, gọi điện cho USCIS để hỏi thì họ chưa nhận được thư trả lại. Email của NVC gửi cho mình nè:

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2012856004 filed by DUNG THANH NGUYEN on behalf of PHUONG ANH THI TA.

Please forward your inquiry to the U.S. Citizenship and Immigration Service (USCIS) at the number (800) 375-5283 or visit their web site for additional information at www.uscis.gov .

Case Number: HCM2012856004
Petitioner's Name: NGUYEN, DUNG THANH
Principal Applicant's Name: TA,PHUONG ANH THI
Preference Category: CR1
Your Priority Date: 13Jul2012
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Bob

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

Chắc giờ mình chỉ biết đợi xem như thế nào thoi. buồn qua!!

DUNGANH
Bạn tham khão ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/174-Bạn-nên-làm-gì-khi-hồ-sơ-bị-gởi-trở-lại-uscis

nghiakim2904

Thành viên mới

Em rất cảm ơn anh vuthangsi đã hướng dẫn giúp em.
Như vậy là 2 vợ chồng em yên tâm nộp I864 rồi.

Chúc anh thật nhiều sức khoẻ.
Em, Phuthu.

DUNGANH

Thành viên tích cực

Cám ơn anh Vuthangsi va phuthu đã chia sẻ. USCIS đã nhận được thử của NVC chuyển về, và họ email lại cho vợ chồng mình báo rẳng đã submit lại hồ sơ vì lần trước gửi thiếu đi qua NVC, nên họ xem như approve lại lần nữa và gửi lại qua NVC. Giờ mình sẽ bắt đầu lại từ đầu.

Họ email như vậy nè:

On January 9, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

Hy vọng lần này sẽ không trục trặc gì nữa.

Thân chào!
DUNGANh

DUNGANH

Thành viên tích cực

Cám ơn anh Vuthangsi va phuthu đã chia sẻ. USCIS đã nhận được thử của NVC chuyển về, và họ email lại cho vợ chồng mình báo rẳng đã submit lại hồ sơ vì lần trước gửi thiếu đi qua NVC, nên họ xem như approve lại lần nữa và gửi lại qua NVC. Giờ mình sẽ bắt đầu lại từ đầu.

Họ email như vậy nè:

On January 9, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

Hy vọng lần này sẽ không trục trặc gì nữa.

Thân chào!
DUNGANh

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi Dunganh.
Vậy mình chúc mừng bạn thêm 1 lần nữa nhen. Bạn làm lltp 2 chưa ?
Bây giờ bạn chuẩn bị và gửi civil document cho ox của bạn đi là vừa rồi đó.
Hôm nay ox mình sẽ gửi I864 cho NVC. Và nếu tuần sau đóng phí $230. Thì mình cũng nộp luôn civil document.
Vì mình đã gửi hết qua cho ox rồi. Khi NVC cần, là có liền để nộp.
Hy vọng trong tháng này, hồ sơ mình được complete.:1:
Hồ sơ nhanh hay chậm, có nhiều nguyên nhân.
Nên, mình rất lo lắng. Và thường xuyên cập nhật tin tức trên diễn đàn để học hỏi.
Và lo xa, chuẩn bị mọi thứ thật kỷ lưỡng. Khi cần là có liền, không phải mất thời gian chờ đợi, và tiền bạc.

Thân mến.
Phuthu

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu,

Mình cám ơn bạn nhiều nhe.Chắc trong tuần sau mình sẽ phải đi làm vì bây giờ giấy tờ mình đã bị lại từ đầu, USCIS gửi qua NVC lại lần nữa. Chắc cũng phải 2tuần nữa họ mới gửi ds 3230. Mình đã chuẩn bị xong hết, chi thiếu lltp2 thôi.
Mình đọc diễn đàn rất nhiều và chuẩn bị đầy đủ lắm, mà không hiểu sao những officer bên Mỹ làm ăn thiếu thận trọng làm sai hồ sơ của mình nhiều qua, toàn là lỗi của họ, chứ mình không thiếu giấy tờ gì hết.
Mừng cho bạn, mọi thứ được thuận lợi nhe. Mà ox bạn ở tiểu bang/thành phố nào vậy?

DUNGANh

nghiakim2904

Thành viên mới

Ox mình ở Wichita, Kansas. Nơi có nhiều công ty sản xuất máy bay nhất nước Mỹ.
NVC sẽ gửi thông báo đóng $88 và DS 3032 qua email. Fee Visa NVC cũng sẽ gửi qua email luôn đó bạn.
Ox bạn 3tuần nữa về đúng không?
Vậy bạn làm lltp2, chuẩn bị civil document. Đến khi ox bạn về, thì in cover sheet ra, kẹp chung, rồi gửi trực tiếp đến NVC luôn.
Lí ra thì hôm nay ox của mình cũng sẽ về. Nhưng vì phải làm giấy tờ và công việc. Nên 2vc mình quyết định 26 tết về luôn.
Ox bạn về ngày nào?

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi phuthu,

Wow..vậy hả, chỗ của bạn lạnh lắm đó. Ox minh thì ở Sugarland, Texas. Uh, khoảng 3tuần nữa ox minh ve, ma chi ve duoc 14ngay thoi, khoang ngay 27tet. Mình chỉ lo lúc ox mình về vn thì NVC sẽ liên lạc gì đó rồi không xử lý kịp.
Minh hy vong NVC nhan duoc ho so USCIS gui qua roi se email cho minh ve DS3032 lien, vì mình da co case number tu dot truoc roi.
Uhm, tuần sau mình sẽ làm lltp 2. Đi làm nên cũng hơi bận cứ chần chứ hoài, giờ thì phải làm rồi gửi liền.

Thanks bạn,
DUNGANH

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi,
Bạn yên tâm đi. Hồ sơ tới NVC. Nếu bạn có địa chỉ email, thì NVC sẽ liên lạc và thông báo qua email.
Khi nào mình làm Ỉ 130 không điền địa chỉ email, thì họ mới gửi thư về nhà.
Nên rất tiện lợi, dù ox bạn ở đâu.
OX mình cũng về 2tuần thôi. Vì công việc, nên lần nào về VN, chỉ được 2-3 tuần. Nghỉ nhiều quá, sợ chậm trể công việc, và sếp không vui.
LLTP2 làm khoảng 2 tuần là có. Nên tuần sau bạn đi làm là vừa. Vì cuối năm, sợ mọi người làm nhà nước nôn ăn Tết, hồ sơ chậm trễ, thì thiệt thòi cho mình thôi.

nghiakim2904

Thành viên mới

A/C cho e hỏi:
khi mình gửi DS3032 đến NVC thì khoảng bao lâu mình mới nhận được thông báo đóng phí visa tiếp theo ạ?
Vì e scan rồi gửi email DS3032 ngày 08-01 vừa rồi. Và gửi thư bảo đảm luôn.
Nhưng đến nay đã hơn 1 tuần rồi. Mà vẫn chưa nhận được thông báo đóng phí tiếp theo gì hết.
E có nên gọi NVC để hỏi không ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

A/C cho e hỏi:
khi mình gửi DS3032 đến NVC thì khoảng bao lâu mình mới nhận được thông báo đóng phí visa tiếp theo ạ?
Vì e scan rồi gửi email DS3032 ngày 08-01 vừa rồi. Và gửi thư bảo đảm luôn.
Nhưng đến nay đã hơn 1 tuần rồi. Mà vẫn chưa nhận được thông báo đóng phí tiếp theo gì hết.
E có nên gọi NVC để hỏi không ạ?
Khi hồ sơ được mỡ, NVC sẽ gởi DS-3032 CHO NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH VÀ NGƯỜI BẢO LẢNH CÙNG MỘT LÚC .
Người bảo lảnh (chồng bạn) khi nhận DS-3032 VÀ NHẬN LUÔN THÔNG BÁO ĐÓNG LỆ PHÍ MẨU ĐƠN BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864. bạn là người được bảo lảnh sẽ không nhận được thông báo này .
Bạn xem ở đây để biết , người bảo lảnh làm gì , người được bảo lảnh làm gì .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

nghiakim2904

Thành viên mới

Dạ, e cảm ơn anh đã trả lời cho e.

Nhưng 2 v/c e đã nhận được DS 3032 và thông báo đóng lệ phí vào ngày 07-01-2013 vừa rồi.
Ngày 08-01 e đã điền & scan rồi gửi email ds3032 cho NVC. Đồng thời e cũng gửi bảo đảm cho họ.

Riêng phần người bảo lảnh, thì ox của e, cũng hoàn thành và nộp I864, Tax, xác nhận việc làm,.... cho NVC vào T2 đầu tuần này.

E muốn hỏi là khoảng bao lâu nữa 2v/c e mới nhận được thông báo đóng phí visa tiếp theo để nộp DS230 và civil document ạ???

Vì đã hơn 7ngày, kể từ ngày gửi DS3032 qua email cho NVC. Mà e chưa thấy gì hết. Nên cũng rất là lo lắng.

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ, e cảm ơn anh đã trả lời cho e.

Nhưng 2 v/c e đã nhận được DS 3032 và thông báo đóng lệ phí vào ngày 07-01-2013 vừa rồi.
Ngày 08-01 e đã điền & scan rồi gửi email ds3032 cho NVC. Đồng thời e cũng gửi bảo đảm cho họ.

Riêng phần người bảo lảnh, thì ox của e, cũng hoàn thành và nộp I864, Tax, xác nhận việc làm,.... cho NVC vào T2 đầu tuần này.

E muốn hỏi là khoảng bao lâu nữa 2v/c e mới nhận được thông báo đóng phí visa tiếp theo để nộp DS230 và civil document ạ???

Vì đã hơn 7ngày, kể từ ngày gửi DS3032 qua email cho NVC. Mà e chưa thấy gì hết. Nên cũng rất là lo lắng.
Bạn xem lại link sau
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z
Ở CỘT ĐÓNG TIỀN ONLINE 88 VÀ 230.
88 là lệ phí bảo trợ tải chính I-864.
230 LÀ LỆ PHÍ VISA
xem hướng dẫn đóng lệ phí ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet
Đóng tiền xong , có mã vạch BARCODE SHEET ,để lên đầu trang các giấy tở nộp cho NVC .
Mình tự đóng tiền ,không phải chờ thông báo từ NVC .

nghiakim2904

Thành viên mới

Dạ, e cảm ơn anh nhiều.
E bây giờ mới hiểu những điều a nói.
Vì e cứ nghĩ là mỗi lần đóng phí, là mỗi lần nhận được thư thông báo của NVC cho số invoice I.D.

Một lần nữa xin cảm ơn anh vuthangsi rất rất nhiều.