[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013503024

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: HS dang cho pv 30-05

Anh Vuthangsi ơi,
Mấy ngày nay vc em online để đóng tiền phí nhập cư $165. Nhưng không thể nào vào được.
nhập vào địa chỉ email, rồi setup password, thì bị lổi .
Ox em lỡ book vé ngày 16-06 này đi rồi. Nếu em đi mà chưa kịp đóng phí, qua bên đó đóng sau, thì có được không anh?
Thông báo của LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM
Phí mới của USCIS dành cho Thị thực Di dân (IV) và Thị thực dành cho người trúng thưởng (DV)
Kể từ ngày 1 tháng 2 năm 2013 trở đi, tất cả những cá nhân nào được cấp thị thực di dân Hoa Kỳ đều phải đóng Phí Di dân USCIS trước khi rời Việt Nam để nhập cư Hoa Kỳ (Phí Di dân USCIS sẽ được thu bởi USCIS). Phí di dân USCIS sẽ được miễn trừ cho những trường hợp sau : Các trẻ em được nhận làm con nuôi nhập cảnh vào Hoa Kỳ theo diện Trẻ mồ côi hoặc theo diện Công ước Hague, các công dân Iraq và Afghanistan di dân theo loại thị thực đặc biệt dành cho nhân viên thuộc biên chế Chính phủ Hoa Kỳ, các Thường Trú Nhân đánh mất tình trạng thường trú nhân (LPR) của mình ở Hoa Kỳ (SB1) và các trường hợp được cấp thị thực diện Hôn phu/ Hôn thê (K visa). Dưới đây là trang web của Sở Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) về thông tin chi tiết về loại phí mới này cùng với những thông tin liên lạc với Sở Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) trong trường hợp quý vị có thắc mắc thêm : www.USCIS.gov/ImmigrantFee
Tuy nhiên, theo thông tin từ Sở di trú nếu bạn nhập cảnh vào Hoa Kỳ thì bộ phận nhập cảnh sẽ xem xét hồ sơ nhập cư của bạn và họ sẽ không cấp thẻ xanh cho bạn cho đến khi họ nhận đuợc lệ phí này. Thông tin trên chứng tỏ bạn có thể đóng lệ phí này sau khi nhập cảnh vào Hoa Kỳ.

NEW USCIS IMMIGRANT FEE

1.When must I pay the USCIS Immigrant Fee?

You must pay the fee prior to departing for the United States.
USCIS will not issue your green card until USCIS receives
payment. However, even if you have not paid the fee, U.S.
Customs and Border Protection officers will admit you, as long
as you are otherwise eligible to enter.

2. What if I was issued an immigrant visa before February 1,
2013? Do I have to pay the fee?

No. Only applicants issued visas on or after February 1, 2013
will pay the new fee. The U.S. Customs and Border Protection
(CBP) officers at the airport or land border will review
immigration records to determine when your immigrant visa was
issued. If the visa was issued on or after February 1, 2013
but the fee was not paid, the Immigrant Visa package will be
collected at the point of entry, but USCIS will not issue a
green card until the $165.00 fee is paid.

Và em không cắt tên của mình trong hộ khẩu gia đình có được không anh? Hải quan sân bay ở VN có làm khó mình vì điều này không ?
Bạn xem thông tin vụ này tại link sau: HỘ KHẨU

nghiakim2904

Thành viên mới

Dạ em cảm ơn anh Thành nhiều .
Nếu em đóng tiền online không được . Thì em có thể đóng bằng cách khác được không ? Chẳng hạn Gửi bằng check, hay tiền mặt .

nghiakim2904

Thành viên mới

Chao TuanDoan.

Mình vào web dong $165 theo hướng dẫn của bạn . Đến khi nhấp submit payment. Thì bị cúp điện ( muốn khùng luôn ) . Khi có điện lại thì Mình nhập mã Pin gồm 7 con số . Và vào được lại trang Step by step online application. Chọn apply online bên phía trái . Nó cũng không hiển thị những hạng mục để mình nhập vào thanh toán .
Mình tạo 1 tài khoản khác, thì khi điền thông tin của mình vào. Thì lại báo là mã số Kiều Dân và ID hồ sơ đã sử dụng . Trời ơi, nổi điên thiệt chứ .
Bây giờ mình phải làm sao đây? Tuandoan làm ơn help mình với .

nghiakim2904

Thành viên mới

Các anh chị ơi,
Cho em hỏi là khi mình thực hiện thanh toán tiền $165 cho USCIS xong. Thì mình có nhận được email thông báo là họ đã nhận tiền không ạ?
Vì em không biết là mình đã hoàn thành việc trả tiền chưa nữa.
Trong lúc thực hiện việc thanh toán, thì bị rớt mạng vì cúp điện. Sau đó em đăng nhập lại thì hiển thị step by step online application như thế này.
* Required fields
If your Representative has provided you a Case Passcode, click Enter Case Passcode.

Important Notes:
USCIS captures your Internet Protocol address and your web browser information when you file a benefit request.
USCIS cannot electronically process fee waivers in USCIS ELIS at this time. Payment processing is completed entirely through the Department of Treasury's secure Pay.gov system. USCIS will not store or have access to your payment or credit card information.
NEVER give out your USCIS ELIS account number or password to another individual or allow another person to use your USCIS ELIS account and password to file a benefit request.

Available Benefits:*

Em click vào apply online bên phía trái, cũng hiển thị như trên.
Em tạo tài khoản mới, thì lại báo la Mã số Kiều DÂN và ID hồ sơ em đã sử dụng.

Trời sao mà nhức đầu kinh khủng luôn. Cả ngày nay, em và ông xã thay phiên nhau làm. Đến nổi phát bực luôn. Thay đổi hơn 10 lần mã Pin. Cũng botay.
Có ai rành về chuyện này thì help em với......

Thành

Thích đủ thứ ...

Trong truờng hợp thanh toán online, nếu bạn bấm Submit rồi thì việc thanh toán coi như hoàn tất. Nếu submit sau khi cúp điện: Bạn có thể gửi email cho họ để trình bày truờng hợp này và nhờ họ check lại account của mình xem có vấn đề gì hay không ? Gửi về địa chỉ email mà họ đã gửi confirm email cho bạn, khi đăng ký tài khoản. Hy vọng thông tin này giúp đuợc chút ít cho bạn. :1:

@ Cận ngày đi cuả bạn mà chưa giải quyết đuợc thì bạn chụp lại màn hình báo lỗi trên, in ra giấy cầm theo và xuất trình cho họ xem ngay khi nhập cảnh.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi,
Cho em hỏi là khi mình thực hiện thanh toán tiền $165 cho USCIS xong. Thì mình có nhận được email thông báo là họ đã nhận tiền không ạ?
Vì em không biết là mình đã hoàn thành việc trả tiền chưa nữa.
Trong lúc thực hiện việc thanh toán, thì bị rớt mạng vì cúp điện. Sau đó em đăng nhập lại thì hiển thị step by step online application như thế này.
* Required fields
If your Representative has provided you a Case Passcode, click Enter Case Passcode.

Important Notes:
USCIS captures your Internet Protocol address and your web browser information when you file a benefit request.
USCIS cannot electronically process fee waivers in USCIS ELIS at this time. Payment processing is completed entirely through the Department of Treasury's secure Pay.gov system. USCIS will not store or have access to your payment or credit card information.
NEVER give out your USCIS ELIS account number or password to another individual or allow another person to use your USCIS ELIS account and password to file a benefit request.

Available Benefits:*

Em click vào apply online bên phía trái, cũng hiển thị như trên.
Em tạo tài khoản mới, thì lại báo la Mã số Kiều DÂN và ID hồ sơ em đã sử dụng.

Trời sao mà nhức đầu kinh khủng luôn. Cả ngày nay, em và ông xã thay phiên nhau làm. Đến nổi phát bực luôn. Thay đổi hơn 10 lần mã Pin. Cũng botay.
Có ai rành về chuyện này thì help em với......
Bạn Thành cho mình chen vào tí!
"Em click vào apply online bên phía trái, cũng hiển thị như trên.
Em tạo tài khoản mới, thì lại báo la Mã số Kiều DÂN và ID hồ sơ em đã sử dụng."
Dòng chữ này có nghĩa đã thanh toán xong.Có 2 cách để check: -1:Họ sẽ gởi 1 EMail cái biên nhận(có số Confirmation),in cái biên nhận này và giữ đem theo làm bằng chứng.-2:Người ở Mỹ theo dõi tài khoản ngân hàng,trong 2,3 ngày nó sẽ thể hiện số tiền 165$ trong trương mục,vậy là yên tâm.
Đừng mở tài khoản mới hay thay đổi mã số Pin gì cả,họ sẽ rối như mình và họ không vui lòng đâu!

Chỉnh sửa cuối:

nghiakim2904

Thành viên mới

Thanks anh Thanh nhiều lắm .
Em chỉ còn làm như vậy thôi, chứ biết sao giờ hả anh! Sao mà hôm nay em xui xẻo ghê.

nghiakim2904

Thành viên mới

oh vậy hả? vậy thì em mừng quá. Em cảm ơn cả nhà nhiều lắmmmm luôn. Chúc sức khỏe cả nhà .

nghiakim2904

Thành viên mới

Chào cả nhà.
Em vẫn chưa nhận được email của USCIS thông báo là đã nhận thanh toán nữa. Và ox em check acount cũng chưa thấy trừ tiền $165.
Không biết tiền đã đóng chưa, mà bây giờ muốn Đóng tiền lại cho chắc ăn, cũng không được. Em phải làm sao đây cả nhà???

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Mới có 1,2 ngày...chưa phải lo đâu!Khi nào USCIS nhận xong tiền mới EMail cái gọi là receipt,còn nhà băng thường là qua ngày hôm sau(sau ngày mình trả tiền online)mới send money và số tiền này nằm trong phần Pending ít nhất 1 ngày,sau khi bên kia lấy tiền của bank rồi nó mới hiện ra.Tổng cộng khoảng 3 ngày.
Cứ hỏi tới tấp thế này coi chừng laoquau đòi thêm tiền mồi sau tiền beer đó!
Túm lại là chờ thêm chút xíu,và ngay cả nếu chưa đóng tiền kịp ở VN thì khi qua Mỹ đóng cũng được mà,chả lo gì,chỉ lo già!

Chỉnh sửa cuối:

nghiakim2904

Thành viên mới
Ðề: HS đang chờ chấp thuận.

kakakaka
Tại mình thấy nó cứ pending hoài, view account, phần payment thấy notsubmited. Đã 2ngày nay.
Làm mình nóng ruột quá. Nếu mình có gì không đúng, thì Sorry cả nhà nhen.
Nếu như thật sự mình chưa complete được chuyện đóng phí này. Thì qua bên kia, hy vọng account mình không bị treo như thế này nữa.

Mình sợ không nhận được Green card, làm chậm trể chuyện học hành của mình nữa.

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở mình. Mình sẽ cố kiên nhẫn đợi thôi.

chihuahua8383

Thành viên tích cực

kakakaka
Tại mình thấy nó cứ pending hoài, view account, phần payment thấy notsubmited. Đã 2ngày nay.
Làm mình nóng ruột quá. Nếu mình có gì không đúng, thì Sorry cả nhà nhen.
Nếu như thật sự mình chưa complete được chuyện đóng phí này. Thì qua bên kia, hy vọng account mình không bị treo như thế này nữa.

Mình sợ không nhận được Green card, làm chậm trể chuyện học hành của mình nữa.

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở mình. Mình sẽ cố kiên nhẫn đợi thôi.
có nhiều bank tới cả tuần , thậm chí 10 ngày vẫn chưa clear, tức là tiền chưa đi, bank cũng có giỏi và dở, tuỳ vào bank thôi. Đó là chuyện của bank với USCIS, phần mình thì "ĐỢI " thôi

nghiakim2904

Thành viên mới

Các ace trên diễn đàn ơi,
Xin tư vấn giúp em vấn đề này. Ox em đã gọi vào USCIS để hỏi về vấn đề trả $165 vừa rồi của em. Và họ kiểm tra, và chắn là tài khoản em bị khoá thật sự. Họ nói là chỉ có đăng nhập vào mã PIN đầu tiên khi đăng ký tài khoản, để thanh toán lại . Nhưng vẫn botay.
Ox em nói là mình cũng có thể đến văn phòng làm thẻ xanh. Để nhờ họ làm, và thanh toán phí $165. Như vậy có được không ạ?
Chứ thiệt tình, bây giờ 2vc em không biết phải làm sao nữa.

Thành

Thích đủ thứ ...

Tất cả những truờng hợp ACE đã viết ở các bài trên rồi, xem kỹ lại nhen. :1:

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu oi,
Bạn đến Mỹ an toàn và vui vẻ chưa? Hôm nay mình đi pv da get pink roi :), câu hỏi cũng không quá khó, nhưng vì mình tư tin nhìn thẳnng vào nhân viên lãnh sự mà trả lời, có sao nói vậy thôi. Mình chia sẻ cho bạn và diễn đàn nè:

Sơ vấn:
- Ai là người bảo lãnh? NGUYEN DUNG là ai (Ten của chồng mình)
- Qua Mỹ sẽ ở đâu?
- Có con chung khong?

Phỏng vấn:
- Hai người quen nhau nhu thế nào? khi nào?
-Chồng học trường gì? tốt nghiệp năm nào? Chồng làm nghề gi? Bao lâu rồi
- Em học trường gì?
- Lần cuối cùng gặp nhau là lúc nào? Có đi chơi với nhau khong? có những ai đi cùng? Cho xem hình.
-Chồng có bạn bên Mỹ khong? người Việt hay nguời Mỹ? tên gì? làm nghề gi?
- Hai người nói chuyện bằng Skype ha?

Sau đó, chúc mừng mình được cấp visa. :) Hôm nay mình thấy nhiều người được get pink lắm, nên các bạn trên diễn đàn đừng lo lắng quá nhe.

Cám ơn diễn đàn trong thời gian qua đã hướng dẫn và cho mình rất nhiều thông tin bổ ích, mong diễn đàn tiếp tục duy trì và phát triển hơn.

DUNGANH

nghiakim2904

Thành viên mới

Chúc mừng bạn .
Khi nào qua đây thì giữ liên lac nhé bạn.
Bạn có nick yahoo ko? cho minh đi