[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013503024

nghiakim2904

Thành viên mới
Ðề: HS đang chờ chấp thuận.

Mình cũng vừa nhận được thư hôm thứ 3 tuần này thôi bạn ơi.
OK, có gì thì mình sẽ chia sẽ cùng bạn.

LyTran

Thành viên mới

Chúc mừng phuthu đã được thư pv, mình cũng vừa nhận được thư pv cuối tháng 5 cùng với phuthu luôn

nghiakim2904

Thành viên mới

oh, vậy hả? Bạn pv cùng ngày với mình luôn sao? Mình pv lúc 8h. Còn bạn?
Chúng ta hãy chuẩn bị bằng chứng, và tâm lí thật tốt, để thắng trận này nhen bạn. hihihihi
Bạn ksk chưa? Mình sắp xếp công việc, tính khoảng lối 20-04 đi khám cho xong.

LyTran

Thành viên mới

Oh không mình pv trước bạn một tuần hihi ý mình nói cũng là vào khoảng cuối tháng 5. Thư pv gởi tới điạ chỉ nhà bạn chưa, mình thì định in ra từ email và đi khám sức khoẻ trước vì thư pv vẫn chưa tới địa chỉ nhà mình nữa

nghiakim2904

Thành viên mới
Ðề: HS dang cho pv 30-05

Hom nay làm xong nhiệm vụ ksk.
Mọi việc điều nhanh chống và thuận lợi . Chỉ có điều mình mẩy bây giờ thương tích và ê ẩm toàn thân.
KSK cũng nhanh lắm mọi người ơi. Để thuận tiện cho việc đi lại, mọi người hãy đi chích ngừa trước rồi mới đi IOM hoặc Chợ Rẫy sau nhé !
Hôm nay mình mất 1h đồng hồ để chích ngừa , và cũng 1h để làm xong nhiệm vụ với IOM.
Mọi người đừng ngại ngùng hay mắc cỡ gì hết nhe.

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi phuthu,

Chuẩn bị gần xong chưa? Bạn làm cái gì cũng thuận lợi nhỉ :)....Minh cũng sợ KSK lắm, sợ lấy máu đau thôi...

D-A

nghiakim2904

Thành viên mới

hi bạn,
Lấy máu không đau nhiều lắm đâu.
Lúc chưa đi ksk, mình cũng lo lắng lắm.
Nhưng đi rồi thấy vui vẻ, không có gì phải lo cả. Chỉ có lúc chích ngừa về nhà hơi đau 1tí thôi.
Hy vong mình đi pv cũng sẽ thuận lợi giống như vậy . hihihihihi

DUNGANH

Thành viên tích cực

Chưa nữa phuthu oi, Hồ sơ của minh complete ngày 29/03, mình nghĩ là chac đầu tuần tháng 5 sẽ có...đang chờ đợi mòn mỏi ghê...
:)

CÓ gì update nữa nhe!

DA

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi phthu,

Mình vừa nhận dc thư pv rồi ne, ngày 20.06, trễ hơn bạn đúng 1tháng luôn đó, bạn chuẩn bị giấy tờ gì thì nói mình biết để mỉnh chuẩn bị với nhe....mùng qua...:)

DA

nghiakim2904

Thành viên mới

chúc mừng bạn nhen.
Vậy là yên tâm rồi hén. Không còn thấp thổm trong chờ nữa rồi.

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu,

Bạn chuẩn bị pv đến đâu rồi? Mình vừa mới đi ksk và lấy kết quả trong hôm nay, xém xíu là bị thử đàm, bsi nói còn trẻ ma sao Phổi xấu vậy, nói mình thức khuya và làm việc quá sức, bị bắt đi chụp film Phổi 2 lần nữa chứ. Lo quá trời, mình muốn khóc luôn, nhưng lần 2 bsi noi không nghiêm trọng lắm và có thể cho qua, nhớ giữ gìn sức khỏe thôi. Phù.... Mình lo thử đàm là tiêu luôn...Giờ bị vậy mới biết lo đến sức khỏe.
Giấy tờ bạn chuẩn bị hết chưa? Còn 1tuần nữa đó? Có gì chia sẻ để mình có kinh nghiêm nhe.

Chúc bạn may mắn!

D_A

nghiakim2904

Thành viên mới

Sau đây là chia sẽ của buổi pv em hôm nay.

Sau khi làm đủ thủ tục lăn tay, sơ vấn, nộp hồ sơ. Thì em ngồi đợi đến lượt mình.
Hôm nay thì diện F4, em thấy khá đông. Còn diện K1 không nhiều .
Trong khi chờ, em quan sát thấy ai pv theo diện K1 hơi bị hẩm hiu. Nhận giấy xanh khá nhiều. Bổ túc cũng có, mà về nhà chờ tin cũng có.
Em là người đầu tiên được nhân viên lãnh sự chấp thuận cấp visa. Trước đó 3 người đã bị giấy xanh. Em cứ nghĩ là mình hôm nay tiêu rồi chứ .

Đến lượt em pv. Em cười líp baga với 2 viên chức ls luôn. Để lấy lại tinh thần . Em hít 1 hơi thật sâu để quyết định chiến đấu với họ cũng như lấy lại bình tĩnh.
Tuyên thề xong thì hỏi:
1. Hoàn cảnh quen nhau
2. Gặp nhau lần đầu khi nào? về được mấy lần, lần cuối cùng là khi nào? đi chơi ở đâu?
3. Cả 2 kết hôn lần thứ mấy? Ox đang sống với ai?
4. ox làm nghề gì?
5. cho xem hình. Nhưng khi đưa hình vô, thì không chịu xem. Đẩy ra lại. Chắc thấy hình em nhiều quá nên làm biếng xem.

Sau đó chúc mừng em đã được chấp thuận cấp visa. Kêu em ra đóng tiền EMS, và không quên dặn em ko được mở hs màu nâu.
Lúc đó em cười toét miệng luôn. Cảm ơn viên chức ls rối rít . hihihihihihi

Khi vào pv, ace nên im lặng và quan sát kín đáo những người pv trước mình , để học hỏi kinh nghiệm nhé .

Em xin cảm ơn anh VUTHANGSI đã nhiệt tình giúp và tư vấn cho hs em trong thời gian vừa qua.
Và phuthu rất cảm ơn những người bạn phuongthuylx, vunhu, yvonnenguyen87 nữa nhé.
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển. Ngày càng rước thật nhiều người đi sau.

Thân mến.
Phuthu

vuthangsi

Ban điều hành

Sau đây là chia sẽ của buổi pv em hôm nay.

Sau khi làm đủ thủ tục lăn tay, sơ vấn, nộp hồ sơ. Thì em ngồi đợi đến lượt mình.
Hôm nay thì diện F4, em thấy khá đông. Còn diện K1 không nhiều .
Trong khi chờ, em quan sát thấy ai pv theo diện K1 hơi bị hẩm hiu. Nhận giấy xanh khá nhiều. Bổ túc cũng có, mà về nhà chờ tin cũng có.
Em là người đầu tiên được nhân viên lãnh sự chấp thuận cấp visa. Trước đó 3 người đã bị giấy xanh. Em cứ nghĩ là mình hôm nay tiêu rồi chứ .

Đến lượt em pv. Em cười líp baga với 2 viên chức ls luôn. Để lấy lại tinh thần . Em hít 1 hơi thật sâu để quyết định chiến đấu với họ cũng như lấy lại bình tĩnh.
Tuyên thề xong thì hỏi:
1. Hoàn cảnh quen nhau
2. Gặp nhau lần đầu khi nào? về được mấy lần, lần cuối cùng là khi nào? đi chơi ở đâu?
3. Cả 2 kết hôn lần thứ mấy? Ox đang sống với ai?
4. ox làm nghề gì?
5. cho xem hình. Nhưng khi đưa hình vô, thì không chịu xem. Đẩy ra lại. Chắc thấy hình em nhiều quá nên làm biếng xem.

Sau đó chúc mừng em đã được chấp thuận cấp visa. Kêu em ra đóng tiền EMS, và không quên dặn em ko được mở hs màu nâu.
Lúc đó em cười toét miệng luôn. Cảm ơn viên chức ls rối rít . hihihihihihi

Khi vào pv, ace nên im lặng và quan sát kín đáo những người pv trước mình , để học hỏi kinh nghiệm nhé .

Em xin cảm ơn anh VUTHANGSI đã nhiệt tình giúp và tư vấn cho hs em trong thời gian vừa qua.
Và phuthu rất cảm ơn những người bạn phuongthuylx, vunhu, yvonnenguyen87 nữa nhé.
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển. Ngày càng rước thật nhiều người đi sau.

Thân mến.
Phuthu
Chúc mừng Bạn đã phỏng vấn thành công .
Niềm vui của gia đình bạn , cũng là niềm vui chung của tất cả anh chị em trên diển đàn XUATNHAPCANH .

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi phuthu,

Chuc mung ban nhe Phuthu nhe. Minh hy vong cung duoc may man giong nhu ban.

DUNGAnh

nghiakim2904

Thành viên mới

Thanks cả nhà .
Phuthu cũng chúc DungAnh sẽ được chấp thuận cấp visa nhé .
Bạn cứ tự tin và bình tỉnh, thì sẽ được thành công đó bạn .

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi Dunganh,
Chiều nay mình nhận được visa rồi.
Khi nào bạn pv xong, có tin vui chia sẽ với mình nhen. 2VC mình đang book vé . Chắc tuần sau mình đi. Ox bận việc không về rước mình được. Nên đành phải đi 1mình rồi .

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi phuthu,

Minh còn có 13ngày nữa là bị xử trảm rồi, nghe bạn kể là nhiều người bị hẩm hiu nên làm mình cũng lo nhưng sẽ cố gắng vượt qua.
Khi nào bạn book được vé thì cho mình biết nhe để say goodbye :).
Mình hy vọng là thuận lợi để được đi trước ngày 10/7, để tổ chức sinh nhật cho Bố minh bên Mỹ.

Ox mình cũng không về được vì mới về tháng 2, và tháng hè là tháng cao điểm nên Bệnh viện anh khong cho book ngày phép quá gấp như vậy (ox làm trong bệnh viện).

Bạn lo thu xếp đồ đạc đi nhé.

D-A

nghiakim2904

Thành viên mới

Anh Vuthangsi ơi,
Mấy ngày nay vc em online để đóng tiền phí nhập cư $165. Nhưng không thể nào vào được.
nhập vào địa chỉ email, rồi setup password, thì bị lổi .
Ox em lỡ book vé ngày 16-06 này đi rồi. Nếu em đi mà chưa kịp đóng phí, qua bên đó đóng sau, thì có được không anh?

nghiakim2904

Thành viên mới

Và em không cắt tên của mình trong hộ khẩu gia đình có được không anh? Hải quan sân bay ở VN có làm khó mình vì điều này không ?