[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013503024

nghiakim2904

Thành viên mới
Ðề: HS đang chờ chấp thuận.

Dunganh oi,
Hồ sơ bạn tới đâu rồi?
Hôm nay ox mình nhận được thông báo đóng $230. Và đã online payment luôn rồi.
Chắc thứ 2 tuần sau là có receipt, là mình gửi hs DS230 luôn đó bạn.
Hy vọng mau sớm được complete cho khoẻ được 1 chuyện.

tamluu1658

Thành viên mới

Hi phuthu !
ox bạn ở wichita .kansas hả ? mừng quá mai mốt có hàng xóm rồi hihiih. o xả mình cũng ở đó , đường Menlo còn o xã bạn ở đường nào ? hồ sơ của mình đã hoàn tất tháng 10 rồi nhưng vì o xã mình chưa có quốc tịch nên phải chờ đợi đến ngày ưu tiên mới được .nên cũng còn lâu lắm mình mới đoàn tụ với o xã . rất vui được làm quen với bạn

nghiakim2904

Thành viên mới

hi ban
ox mình ở W. Nantucket.
Vậy là sau này qua đó có đồng hương rồi.
Hs bạn phải chờ bao lâu mới có thể đi pv?

tamluu1658

Thành viên mới

hồ s7 mình cũng không biết là chờ bao lâu ,phải xem lịch vi sa tăng như thế nào .Hiện tại đang giải quyết đến tháng 10/2010 còn hồ sơ mình đến 14/7/2011 lận , vậy còn chờ dài cổ luôn huhuhu , hiện tại bạn đang ở đâu vậy?

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi Dunganh ơi.
Hồ sơ bạn tới đâu rồi?
Hôm nay ox mình gọi NVC hỏi thì hs được complete rồi.
Trong tuần này họ sẽ gửi email thông báo cho vc mình.
Vậy là giảm bớt được 1 áp lực. Bây giờ ox chuẩn bị khăn gói về VN & Yên tâm ăn Tết bên gia đình.
Ăn Tết xong tiếp tục hành trình chờ & đợi Thư phỏng vấn.
Rồi lại lo lắng và căng thẳng cho buổi pv.
ôi, để có 1 cuộc sống đoàn tụ với người thân mình trên đất Mỹ, sao mà vất vả thế này.:p

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi phuthu oi,

Mình buồn lắm nên cũng không muốn lên diễn đàn để update, hồ sơ của mình bi trục trặc quá. NVC vẫn chưa liên lạc, mặc dù chồng mình đã gọi điện thoại va email rất nhiều lần. USCIS nộp hồ sơ qua NVC ngay 9/1, vậy mà đến giờ hỏi NVC họ vẫn nói chưa nhân được hồ sơ, giờ mình không biết làm sao bây giờ nũa. Cứ mỗi tuần là mình gọi điện thoại 2 lần, họ đều nói gọi lai vào tuần sau. :(
Mình đang nghĩ có nên nhờ luật sư can thiệp không? Hay họ làm thất lạc hồ sơ của mình rối.

Chúc mừng bạn nhe!
Bạn thật là may mắn!

nghiakim2904

Thành viên mới

Dunganh oi,
Bạn đừng lo lắng quá.
Có thể trong tuần này, hoặc tuần sau là bạn sẽ có tin tốt thôi.
HS bạn NVC có thể xét duyệt chậm 1tí, nhưng không thể nào làm thất lạc hết cả bộ hs của bạn đâu.
Nên bạn hãy yên tâm chuẩn bị vui đón Tết cùng ox của bạn há.

Chúc bạn và gia đình năm mới vui vẻ nhé!

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu oi,

Hihihi, finallyy...NVC cung da gui email va yeu cau nop DS3032 roi :) ....an Tet vui ve chut duoc roi....Nhung ma ông xã mình tối nay là có mặt tại Việt nam roi, chắc hy vọng làm mọi thứ từ Việt nam được :)...

Có bạn chia sẻ mình vui ghê....Chúc bạn ăn Tết vui vẻ bên chồng và người thân nhe...

:)

DUNGANH

nghiakim2904

Thành viên mới

Dunganh ơi, hs bạn xong chưa?
Ox bạn o đây mấy tháng?
Hôm nay ox mình đi về Mỹ rồi. Buồn quá cả nhà ơi.

bạn nhớ giữ lại cùi vé máy bay của chồng bạn nha.vì cùi vé máy bay cũng là 1trong những bằng chứng giúp nhân viên LSQ tin bạn đó.Thân Chào Bạn @_@

nghiakim2904

Thành viên mới

Cảm ơn tien_thanh0711 đã nhắc em.

OX e về tổng cộng là 7 lần. Nhưng trước đây chỉ là bạn bè, nên tụi em không giữ vé lại. Chỉ giữ được 4 lần sau này thôi.
Nhưng 2vc e đi chơi cũng nhiều nơi. Nên e có thêm những vé máy bay đi chơi.
Hy vọng sẽ cũng cố thêm bằng chứng cho nv LSQ tin tưởng.

Năm mới e chúc cả nhà phát tài phát đạt, đạt được nhiều thành công trong cuộc sống.

Cảm ơn tien_thanh0711 đã nhắc em.

OX e về tổng cộng là 7 lần. Nhưng trước đây chỉ là bạn bè, nên tụi em không giữ vé lại. Chỉ giữ được 4 lần sau này thôi.
Nhưng 2vc e đi chơi cũng nhiều nơi. Nên e có thêm những vé máy bay đi chơi.
Hy vọng sẽ cũng cố thêm bằng chứng cho nv LSQ tin tưởng.

Năm mới e chúc cả nhà phát tài phát đạt, đạt được nhiều thành công trong cuộc sống.
vậy cũng được rồi. Bạn cũng nên giữ lại bill khách sạn có tên của 2 bạn......cứ chuẩn bị trước thà dư hơn thiếu.chúc bạn may mắn @_@

nghiakim2904

Thành viên mới

Hôm nay mình nhận được thư từ NVC thông báo hồ sơ mình complete rồi Dunganh ơi.

Priority Date: 25-09-12
Receipt naumber: 05-10-12
Aproved Date : 14-12-12
Case number : 08-01-13
Complete: 20-02-13

Hy vọng sớm nhận được thư mời phỏng vấn. Và được cấp Visa để đoàn tụ với ông xã.:1:

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi Phuthu,
Mình chỉ mới nộp DS3032 qua email và đóng tiền 88$ thôi.
Tối nay ông xã mình cũng về Mỹ, cũng buồn ghê luôn. Đợi ông xã về Mỹ mới nộp I864 và DS230 được.

Chúc bạn sớm được phỏng vấn nhe, hồ sơ bạn nhanh nhu vay, chac se sớm thôi.

:1:

phuongthuylx

Thành viên mới

hi phuthu chuc mung ba da duoc cpmplete nhe va nhanh chong duoc thu phong van .ba co khoe ko .nich yahoo tui bi gi roi nen ko lien lac voi ba duoc

nghiakim2904

Thành viên mới

Trời ơi, nhớ bà muốn chết luôn nè. Tui nhắn tin cho bà nhiều, nhưng thấy im re luôn. Tính lên mạng tìm trẻ lạc rồi chứ.
Khỏe không? ổn định cuộc sống chưa? Nếu không chat trên yahoo được, thì chat trên patktalk đi.
nick yahoo của tui là canaximuoi_3007, bà add lại nhen.

Xin lổi diễn đàn, vì em chat riêng tư 1 chút. Vì 2 đứa em bị mất liên lạc nhau. Mong mọi nguời thông cảm.

vanhs

Thành viên mới

Chúc mừng phuthu nha. Mình nộp sau bạn 2 tháng mà tới nay chưa được approve nữa :(

DUNGANH

Thành viên tích cực

Phuthu oi,

Bạn có lịch phỏng vấn chưa? Hồ sơ của mình vừa mới complete ngày 29/3? coi bộ hồ sơ của mình sau bạn 1tháng? Hy vọng bạn có ngày phỏng vấn sớm nhe...Mình bây giờ lại yên tâm chờ đợi tiếp, hy vọng 1tháng nữa sẽ có lịch phỏng vấn....

DUNGANH

nghiakim2904

Thành viên mới

Chúc mừng bạn đã complete hồ sơ nhen.
Mình nhận được thư pv rồi. 8h, 30 May 2013. Đợi thêm 2 tháng nữa mình sẽ lên Võ Đài chiến đấu để có được Visa. Hihihihi...

Phuthu

DUNGANH

Thành viên tích cực

Ôi chúc mừng bạn nhe...họ mới báo cho bạn hay lâu rồi..Nhớ update tình hình pvan voi mình nhe. ox ban co ve pv va di chung voi ban ko?

Dunganh