[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013550046

tranglela

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chua dc app

Hi huynhchau! Minh khong nghi vi ly do khong Bo dau ma m khong duoc tham Gia dien dan va duoc ace giup do tu van. Vi ly do Minh khong co may tinh va chi co dien thoai de tham gia forum. Xin cac ace hieu cho Minh, tu Ngay tham Gia vao forum Minh da noi ly do nay 3 lan roi.

huynhchau

Thành viên tích cực

Hi huynhchau! Minh khong nghi vi ly do khong Bo dau ma m khong duoc tham Gia dien dan va duoc ace giup do tu van. Vi ly do Minh khong co may tinh va chi co dien thoai de tham gia forum. Xin cac ace hieu cho Minh, tu Ngay tham Gia vao forum Minh da noi ly do nay 3 lan roi.
ok,bạn có biết nếu tiếng việt không bỏ dấu thì sẽ dẽ bị hiểu lầm không,mình chỉ có ý kiến vậy thôi

tranglela

Thành viên tích cực

ok,bạn có biết nếu tiếng việt không bỏ dấu thì sẽ dẽ bị hiểu lầm không,mình chỉ có ý kiến vậy thôi
Cam on ban :), Minh se co^' gang tìm cách viet' de ace de hieu hon.
Thanks

tranglela

Thành viên tích cực

Xin chao ACE DD!
em có thac' mac' là làm sao co the biet' duoc mình thuoc dien CR1 hay F2A?
Và nó có gì khác nhau khi bão lãnh Vo/chong.
Kính mong ACE cho biet su khác nhau này
Thanks

thulieu

Thành viên tích cực

Xin chao ACE DD!
em có thac' mac' là làm sao co the biet' duoc mình thuoc dien CR1 hay F2A?
Và nó có gì khác nhau khi bão lãnh Vo/chong.
Kính mong ACE cho biet su khác nhau này
Thanks
nếu chồng hay vợ của bạn có quốc tịch bảo lãnh bạn thì bạn là diện CR1 còn có thẻ xanh thì là diện F2A đó bạn

tranglela

Thành viên tích cực

Em Xin chào các anh chi va chúc suc khoė AC!
Em có 1 Thac mac' muô'n hoi la néu nguoi chong vè VN thäm Vo ròi Vo có Thai trong thoi gian xem xét hs dang trong Giai doan gan complete thì có anh huong den quá trình pv trong time sáp toi khong a. ,Vì khi lúc gui hs cho USIS thì Vo chua có Thai, càn phai bô túc hs lúc pv hay lúc hs dang o NVC? Và viec khám SK + chích ngua co dc khong khi biet mình dang có Thai :2:?
Kính mong ace Giai dap dùm, em Xin chân thành cám on rát nhièu.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Em có 1 Thac mac' muô'n hoi la néu nguoi chong vè VN thäm Vo ròi Vo có Thai trong thoi gian xem xét hs dang trong Giai doan gan complete thì có anh huong den quá trình pv trong time sáp toi khong a. ,Vì khi lúc gui hs cho USIS thì Vo chua có Thai, càn phai bô túc hs lúc pv hay lúc hs dang o NVC? Và viec khám SK + chích ngua co dc khong khi biet mình dang có Thai ?
Chào Bạn

Việc Bạn có thai trong giai đọan hồ sơ đang được xét duyệt không ảnh hưởng gì cả, ngược lại là một lợi thế rất lớn cho Bạn khi phỏng vấn. Để thuyết phục các VCLS hôn nhân của Bạn là sự thật.

Trong trường hợp Người được bảo lãnh sanh trước khi phỏng vấn, thì cần phải làm thủ tục báo sanh lãnh sự. Tham khảo link dưới đây:

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/khaisinh/acs.html

Trường hợp sắp sanh khi đến ngày phỏng vấn thì cần phải thông báo cho LSQ Hoa Kỳ để dời ngày phỏng vấn.

Trường hợp dự tính sanh sau ngày phỏng vấn thì vẫn tham dự phỏng vấn bình thường, và trình bày với các VCLS khi phỏng vấn về tình trạng đang mang thai. Các VCLS sẽ có những hướng dẫn tiếp theo cho Bạn.

Tuy nhiên: Nếu Bạn phỏng vấn đậu, và Bạn đang trong giai thọai mang thai trên 7 tháng thì bạn không được phép đi máy bay. Bạn phải đợi sanh xong thì mới được phép xuất cảnh, và Bạn phải làm thủ tục báo sanh lãnh sự cho con Bạn.

Bạn không phải thông báo cho NVC hay bổ xung các giấy tờ trong giai đọan mang thai.

Về việc khám sức khỏe, chích ngừa trong giai đọan mang thai.

Tùy vào giai đọan mang thai mà các Bác sỹ tại các Trung tâm hoặc Bệnh viện được chỉ định bởi LSQ HK có hướng dẫn cho Bạn trong giai đọan khám sức khỏe và chích ngừa. Có thể Bạn được dời ngày chụp phim phổi hoặc che chắn vùng bụng khi chụp phim phổi. và lọai Vaccine Rubella là lọai Vaccine ảnh hưởng nhiều đến quá trình thụ thai và mang thai. Các Bác Sỹ sẽ tư vấn cho Bạn. Và Bạn cũng nên khai báo trước cho Bác Sỹ nếu Bạn sắp có thai hoặc đang mang thai.

Link tham khảo các Vaccine trong giai đọan mang thai.

http://vnexpress.net/gl/doi-song/20...-rubella-thuy-dau-truoc-khi-co-bau-mot-thang/

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

tranglela

Thành viên tích cực

Chào A/C DĐ thân mên!
Hs cua em vân chua duoc app sau 5th 20 ngày ròi ah, em muôn hoi là bây gio em có the làm LLTP 2 dc không AC? Và em có cân làm LLTP 1 nua không?
Em cam on Ac !

vuthangsi

Ban điều hành

Chào A/C DĐ thân mên!
Hs cua em vân chua duoc app sau 5th 20 ngày ròi ah, em muôn hoi là bây gio em có the làm LLTP 2 dc không AC? Và em có cân làm LLTP 1 nua không?
Em cam on Ac !
LẢNH SƯ QUÁN HOA KỲ thông báo kể từ ngày 01/11.2012 LÝ LỊCH TƯ PHÁP số 2 là một trong các loại giấy tờ yêu cầu phải có khi đi phỏng vấn ,để thay thế cho LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 1

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/vi/immigrant-visas.html
Hồ sơ bạn vẫn còn trong giai đoạn xem xét ,chưa được chấp thuận .
tuy nhiên ,nếu muốn ,bạn vẫn có thể đi làm LLTP số 2 .
thời hạn có giá trị 1 năm.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-pháp-nước-Cộng-hòa-xã-hội-chủ-nghĩa-Việt-Nam

tranglela

Thành viên tích cực

Chao AC Thân mên' !
Hien tai hs cua em da dc app ngày 25/1/2013 . Mà bây gio ox em còn 5 ngày nua là vê VN tham em ròi. AC có the cho em biêt' ox em vè nhu vay có làm hs bi gián doan không? Và hs thì có luat su làm dùm em. Ho so em app ròi gio em phai làm gì tiep theo dc AC?
Em Xin cám on nhieu ah.

Chao AC Thân mên' !
Hien tai hs cua em da dc app ngày 25/1/2013 . Mà bây gio ox em còn 5 ngày nua là vê VN tham em ròi. AC có the cho em biêt' ox em vè nhu vay có làm hs bi gián doan không? Và hs thì có luat su làm dùm em. Ho so em app ròi gio em phai làm gì tiep theo dc AC?
Em Xin cám on nhieu ah.
đây là kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ từ A-> Z (http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/97-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z) bạn tham khảo và nói ông xã của bạn chuẩn bị những giấy tờ cần thiết luôn nha.Thân Chào bạn@_@

tranglela

Thành viên tích cực

xin chào A/C thân mến!
EM xin chúc cả nhà năm mới vui vẻ và hạnh phúc, vạn sự như ý !!!!
Xin hỏi A/C kiểm tra gíup em EAC1290780593 đã có case number HCM chưa ạ ?
Em xin cảm ơn rất nhiều!

vuthangsi

Ban điều hành

tranglela

Thành viên tích cực

Xin ACE DĐ giúp em giải đáp thắc mắc sau: trường hợp là chồng em đi làm không cố định nghĩa là chồng làm khoảng 1 thời gian cty này về VN chơi, khi quay lại Mỹ thì làm công ty khác. Việc làm không chính thức đó lãnh sự quán có chấp nhận cho chồng bảo lãnh em và chấp nhận cấp visa cho em không?( chồng em có nguoi đồng bảo trợ nữa). Hồ sơ em đang chờ complete.
Xin chân thành cảm ơn AC rat nhieu.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Xin ACE DĐ giúp em giải đáp thắc mắc sau: trường hợp là chồng em đi làm không cố định nghĩa là chồng làm khoảng 1 thời gian cty này về VN chơi, khi quay lại Mỹ thì làm công ty khác. Việc làm không chính thức đó lãnh sự quán có chấp nhận cho chồng bảo lãnh em và chấp nhận cấp visa cho em không?( chồng em có nguoi đồng bảo trợ nữa). Hồ sơ em đang chờ complete.
Xin chân thành cảm ơn AC rat nhieu.
Họ không chú ý đến làm nơi nào đâu,họ chỉ cần xem giấy thuế trong 3 năm.Nếu có đồng bảo trợ đủ income là OK rồi.

Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản gốc I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov
•Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.
•Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại. Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn. Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính của không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.

tranglela

Thành viên tích cực

Mến chào AC trên Dđ !
HIện tại hồ sơ của em đã gửi hết cho NVC để complete, nhưng giấy tờ chồng e gửi về cho em đi phỏng van em thấy DS-230 luật sư điền sai vài thông tin nên em đang cần link của form DS-230 mới để điền lại khi đi phỏng vấn. AC cho em hỏi thêm là khoảng bao lâu hồ sơ em sẽ được phỏng vấn ạ? (luật sư em nộp ho so cho nVC vào ngày 16-5-2013)
Xin AC giúp đỡ em cảm ơn rất nhiều!! :1:

vuthangsi

Ban điều hành

Mến chào AC trên Dđ !
HIện tại hồ sơ của em đã gửi hết cho NVC để complete, nhưng giấy tờ chồng e gửi về cho em đi phỏng van em thấy DS-230 luật sư điền sai vài thông tin nên em đang cần link của form DS-230 mới để điền lại khi đi phỏng vấn. AC cho em hỏi thêm là khoảng bao lâu hồ sơ em sẽ được phỏng vấn ạ? (luật sư em nộp ho so cho nVC vào ngày 16-5-2013)
DOWNLOAD DS-230 ở đây
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html
Mẩu thư hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

tranglela

Thành viên tích cực

Mến chào AC DD!!

Em vừa down về form DS230 , nhưng không hiểu sao trang 3 của form em ko click chuột vào câu 36, 37, 38 đc ạ? Vì em ko điền form bằng tay mà em đánh máy, vậy nếu điền bằng tay có dc không ạ?
Em xin cảm ơn AC !

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Mến chào AC trên Dđ !
Chào tranglela!

Sau khi đã thực hiện theo các hướng dẫn trên, để hoàn tất hồ sơ.

Bạn gửi thư để hỏi ngày phỏng vấn ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/66-hỏi ngày phỏng vấn

Mến chào AC DD!!
Em vừa down về form DS230 , nhưng không hiểu sao trang 3 của form em ko click chuột vào câu 36, 37, 38 đc ạ? Vì em ko điền form bằng tay mà em đánh máy, vậy nếu điền bằng tay có dc không ạ?
Em xin cảm ơn AC !
Có thể in ra và điền bằng tay cũng được.

Bạn xem thêm ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/12413-F2A-Hcm2011750072?p=112020#post112020

Chúc may mắn!
Thân.

tranglela

Thành viên tích cực

Mến chào cả nhà!

Em vua nhận được mail này từ NVC voi nội dung sau:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM201xxxx046 filed by DUY NGOC XXXXX on behalf of HXXXX THI LE.

The NVC completed its processing of HXXXX THI LE's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

A/C diễn đàn cho em hỏi có phải hồ sơ em dc complete rồi không ạ? Nếu vậy thì khoảng bao lâu em có thể gủi mail hỏi ngày phỏng vấn dc ạ?
Em cảm on rat nhieu!