[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

VanBinh

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

ChàO tất cả các ban . Các ban cho minh hỏi ngáy dkkh có phải là ngày vo sổ phía bên trái trong giấy dkkh hay ko ? Hay la ngày phía bên tay phải của giấy dkkh do chủ tịch kí . Thanks
Chào bạn ! Ngày dkkh chinh là ngày ghi vào sổ phía bên trái giấy dkkh chứ kg phải ngày chú tịch STP ký tên và đóng dấu. ( Vì trên tờ dkkh co ghi dòng chữ : tờ khai này có giá trị kể từ ngày ghi vào sổ... )

VanBinh

Thành viên tích cực
Ðề: Hs chuẩn bị phỏng vấn -> rất mong nhận được sự giúp đỡ, lời khuyên sự chia sẻ của các anh chị

Hi vanbinh!nghe ban van khoe va hanh phuc ben ox thi Lien cung mung cho ban nhieu.minh cung cam on vanbinh da lo lang va quan tam ve ho so cua minh nhieu nhe.may man cho Lien va vanbinh dat duoc y nguyen....hihihihi..con ve chuyen den My,chac Lien se di 1 minh,vi chong Lien chi co duoc 2 tuan off,nen Lien muon chong L de gianh doi khi nao Lien qua roi moi su dung 2 tuan do,hihih.chong Lien o tieu ban Illinois,Lien dinh cuoi thang 7 nay moi di,vi chi gai Lien o AUSTRALIA ve choi voi Lien vai tuan,nen Lien doi chi tro ve Uc lai Lien moi di qua gap chong..heheh,,cam on vanbinh da gop y kien ve noi mua ve may bay nhe,minh se lien lac cung anh Tuandoan ve chuyen do..hihihihihih..minh cung luon cau chuc cho Vanbinh mai mai hanh phuc va som co tin vui nhe..
Chào cả nhà thương nhớ ! Sau khi mình pv đậu, điều mình lo lắng tiếp theo đó là việc mình đi máy bay vì mình đi lần đầu tiên và kg biết đường đi. Nếu như các bạn có OX về rước đi cùng thì tốt rồi, còn đi 1 mình thi rất là bỡ ngỡ và rất là lo lắng. Sau đây mình xin chia sẻ chuyến đi vừa rồi của mình để các bạn đi sau có thể hình dung ra được và yên tâm hơn nhé.
Trước hết mình mua vé máy bay chỗ anh Tuandoan. Mình đi hãng EVA. Sau khi nhận recept thì các bạn nhớ lưu ý vài điều :
_ Mình đi chuyến bay nào ( VD như chuyến bay của mình từ TP>HCM đến Đài Loan là chuyến bay BR392 )
_ Chuyến bay lúc mấy giờ ( VD : 12h55 máy bay cât cánh_ Tới Đài Loan là 17h15. Sau đó tại Đài Loan chuyến bay thứ 2 ( BR018 ) cất cánh lúc 19h55 và tới Hoa Kỳ lúc 16h)
_ Số ghế của mình.
Chuyến bay của mình luc 12h55 thì mình có mặt tại sân bay lúc 10h. Đi tới sân bay khi mình vô trong và quẹo trái liền và tới chổ kiêm soát vé và hàh lý của hãng EVA. Tại đây mình trình recep mua vé và passport. Sau khi làm xong thủ tục thì các nhân viên đưa cho mình hai vé máy bay ( 1 vé trình ở sân bay TP>HCM. 1 vé trình ở Đài Loan khi chuẩn bị lên máy bay. ) . Sau khi làm xong giấy tờ mình trở ra ngoài chia tay với người nhà và đúng 11h thì mình trở vô trong. Vô trong bộ phận hải quan bỏ hành lý xách tay chạy qua máy để kiểm tra và trình passport. Trên vé máy bay có chữ : "GATE 20 " thì các bạn nhớ đến cửa thứ 20 để ngồi chờ nhé. Sau đó khoảng gần 12h thì nhân viên kiểm tra vé đến và kiểm soát vé của mình và bắt đầu mình đi lên máy bay. Trên máy bay các bạn có cần gì thì cứ nhờ tiếp viên hàng kg thì người ta sẽ phục vụ cho các bạn.
_ Đúng 17h15 thì chuyến bay củamình hạ cánh tại Đài Loan. Mình lấy hành lý xách tay đi ra và đi đến cửa C6 và ngồi chờ chuyến by kế tiếp ( vì trên vé máy bay thứ 2 từ Đài Loan đến /Hoa Kỳ có ghi " GATE C6". Gần 19h thì mình cũng đi vào cửa kiểm soát vé tại Khu C6 và trình vé và passport. Sau khi trình vé và đi thẳng lên máy bay để chuẩn bị chuyến bay tiếp theo từ Đài Loan đến Hoa Kỳ...
Sau khi đến phi trường Hoa Kỳ các bạn đi theo mọi người vào trong hải quan để làm giấy tờ và lăn tay và nộp túi hồ sơ củ mình .
Khoảng 10 ngày sau các bạn sẽ nhận được số SS tại nhà qua đường bưu điện ( khỏi phải mất công đi làm hi hi ...). Còn thẻ xanh thì mình chưa nhận được và kg biết đến khi nào thì mình nhận được đây....
Đây là chúc xíu kinh nghiệm của mình, hy vọng sẽ giúp ích được cho các bạn sắp sửa đi máy bay và chúc các bạn thượng lộ bình an.....

VanBinh

Thành viên tích cực

Thanks vanbinh . Mình đã hiểu rồi . Vb cho mình hỏi khi pv . Ox vanbinh gởi về cho vanbinh 1 bộ ds230. I864 photo để đem đi pv hay một bộ chính giống như đã nộp cho NVC . Nếu ox mình photo 2 bộ đó đem về cho mình có được ko ?
KHi pv mình nộp ds230 và i864 chỉ là bản photo do VP LS gởi cho OX mình và OX mình gởi về cho mình. NHưng khi nộp HS lúc sơ vấn thì NVSV cũng trả lại cho mình hai thứ đó.

VanBinh

Thành viên tích cực

Em xin chào các anh chị và các bạn !
Cac anh chị ơi cho em hỏi em muốn học lý thuyết để đi thi bằng lái xe. Em nhơ có 1 lần em đọc trên DĐ XNC có bài hướng dẫn học lý thuyết thi lấy bằng lái xe tại Cali nhưng bây giò em kg biết phải tìm ở đâu. Mong các anh chị hướng dẫn và giúp đỡ dùm em, em xin cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều, nhiều thiệt là nhiều.......

Dungphuquoc

Photographer XNC

Em xin chào các anh chị và các bạn !
Cac anh chị ơi cho em hỏi em muốn học lý thuyết để đi thi bằng lái xe. Em nhơ có 1 lần em đọc trên DĐ XNC có bài hướng dẫn học lý thuyết thi lấy bằng lái xe tại Cali nhưng bây giò em kg biết phải tìm ở đâu. Mong các anh chị hướng dẫn và giúp đỡ dùm em, em xin cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều, nhiều thiệt là nhiều.......

Chào bạn VanBinh !

Bạn vào đường link sau để tham khảo. Chúc bạn thành công !

http://apps.dmv.ca.gov/pubs/foreign_hdbk/dl600V.pdf

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1723

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1834

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Chào cả nhà thương nhớ ! Sau khi mình pv đậu, điều mình lo lắng tiếp theo đó là việc mình đi máy bay vì mình đi lần đầu tiên và kg biết đường đi. Nếu như các bạn có OX về rước đi cùng thì tốt rồi, còn đi 1 mình thi rất là bỡ ngỡ và rất là lo lắng. Sau đây mình xin chia sẻ chuyến đi vừa rồi của mình để các bạn đi sau có thể hình dung ra được và yên tâm hơn nhé.
Trước hết mình mua vé máy bay chỗ anh Tuandoan. Mình đi hãng EVA. Sau khi nhận recept thì các bạn nhớ lưu ý vài điều :
_ Mình đi chuyến bay nào ( VD như chuyến bay của mình từ TP>HCM đến Đài Loan là chuyến bay BR392 )
_ Chuyến bay lúc mấy giờ ( VD : 12h55 máy bay cât cánh_ Tới Đài Loan là 17h15. Sau đó tại Đài Loan chuyến bay thứ 2 ( BR018 ) cất cánh lúc 19h55 và tới Hoa Kỳ lúc 16h)
_ Số ghế của mình.
Chuyến bay của mình luc 12h55 thì mình có mặt tại sân bay lúc 10h. Đi tới sân bay khi mình vô trong và quẹo trái liền và tới chổ kiêm soát vé và hàh lý của hãng EVA. Tại đây mình trình recep mua vé và passport. Sau khi làm xong thủ tục thì các nhân viên đưa cho mình hai vé máy bay ( 1 vé trình ở sân bay TP>HCM. 1 vé trình ở Đài Loan khi chuẩn bị lên máy bay. ) . Sau khi làm xong giấy tờ mình trở ra ngoài chia tay với người nhà và đúng 11h thì mình trở vô trong. Vô trong bộ phận hải quan bỏ hành lý xách tay chạy qua máy để kiểm tra và trình passport. Trên vé máy bay có chữ : "GATE 20 " thì các bạn nhớ đến cửa thứ 20 để ngồi chờ nhé. Sau đó khoảng gần 12h thì nhân viên kiểm tra vé đến và kiểm soát vé của mình và bắt đầu mình đi lên máy bay. Trên máy bay các bạn có cần gì thì cứ nhờ tiếp viên hàng kg thì người ta sẽ phục vụ cho các bạn.
_ Đúng 17h15 thì chuyến bay củamình hạ cánh tại Đài Loan. Mình lấy hành lý xách tay đi ra và đi đến cửa C6 và ngồi chờ chuyến by kế tiếp ( vì trên vé máy bay thứ 2 từ Đài Loan đến /Hoa Kỳ có ghi " GATE C6". Gần 19h thì mình cũng đi vào cửa kiểm soát vé tại Khu C6 và trình vé và passport. Sau khi trình vé và đi thẳng lên máy bay để chuẩn bị chuyến bay tiếp theo từ Đài Loan đến Hoa Kỳ...
Sau khi đến phi trường Hoa Kỳ các bạn đi theo mọi người vào trong hải quan để làm giấy tờ và lăn tay và nộp túi hồ sơ củ mình .
Khoảng 10 ngày sau các bạn sẽ nhận được số SS tại nhà qua đường bưu điện ( khỏi phải mất công đi làm hi hi ...). Còn thẻ xanh thì mình chưa nhận được và kg biết đến khi nào thì mình nhận được đây....
Đây là chúc xíu kinh nghiệm của mình, hy vọng sẽ giúp ích được cho các bạn sắp sửa đi máy bay và chúc các bạn thượng lộ bình an.....
Hix, mình cũng đang lo vụ tràner tàu khi qua đến Đài loan đây, mình còn cực hơn bạn Vanbinh nữa vì cũng đi 1 mình và còn có e bé hơn 9 tháng tuổi nữa, hành lý , xe đẩy cho e bé...hy vọng mình qua đến Los an toàn

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Hix, mình cũng đang lo vụ tràner tàu khi qua đến Đài loan đây, mình còn cực hơn bạn Vanbinh nữa vì cũng đi 1 mình và còn có e bé hơn 9 tháng tuổi nữa, hành lý , xe đẩy cho e bé...hy vọng mình qua đến Los an toàn
good luck ban. Minh cung moi qua 8 thang thoi. Cuoc song kho khan lam. Chuc ban som vuot qua giai doan kho khan nay.

VanBinh

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh Dugphuquoc thật là nhiều. Hầu như đa số những người mởi qua Mỹ để định cư như em đều phải bắt đầu lại từ đầu, thật là vất vả và rất là buồn.... nhờ sự chỉ dẫn và sự giúp đỡ rất là nhiệt tình từ các anh chị trên DD em cảm thấy mình được an ủi rất là nhiều, em kg phải bỡ ngỡ, lo lắng vì những điều em kg biết ( hầu như hoàn toàn mù tịt mà kg biết tỏ cùng ai). DD này đúng là ngôi nhà tinh thần thân thương nhất cuả em .

VanBinh

Thành viên tích cực

good luck ban. Minh cung moi qua 8 thang thoi. Cuoc song kho khan lam. Chuc ban som vuot qua giai doan kho khan nay.
Chỉ cần nghĩ đến câu " khổ trước sướng sau" và cố gắng chịu đựng thì sẽ giúp mình vượt qua được tất cả. Miệng luôn tươi cười, may mắn tự nhiên đến... hi hi...... Em Chúc tất cả các chú các bác, các cô các dì, các anh các chị và tất cả các bạn...... sớm thành công trên quê hương thú hai.

LienDang

Thành viên tích cực

Chỉ cần nghĩ đến câu " khổ trước sướng sau" và cố gắng chịu đựng thì sẽ giúp mình vượt qua được tất cả. Miệng luôn tươi cười, may mắn tự nhiên đến... hi hi...... Em Chúc tất cả các chú các bác, các cô các dì, các anh các chị và tất cả các bạn...... sớm thành công trên quê hương thú hai.
Cố gắng lên vb nhé!!bắt đầu lại từ đầu quả thật không dễ cho chúng mình tí nào,,nhưng vb sông tại cali cũng là điều may mắn hơn mình rồi......cali người viêtj nhiều,muốn ăn món gì của VN cũng đều có,thi bằng nails hay bằng lái cũng được phép chọn tiếng Việt để thi..còn nơi Liên sắp sửa sinh sống o Peoria Illinois,,gần chỗ chồng Liên toàn là Mỹ đen,,mà muốn thi cái gì cũng chỉ thi bằng tiếng Anh,,nguời Việt nơi này không có bao nhiêu,mình thì không hiểu tiếng Anh gì cho lắm.hix. mùa ông nhiều hơn mùa hè,nhưng nếu vào mùa hè thi nóng không thể tả được,,,hix hix,,nhưng thôi,chúng mình hãy cố gắng vì gia đình nhỏ của mình bạn nhé.bạn hãy cố găng lên nha..khi nào có đi qua tiểu ban của mình chơi thì nhắn tin cho mình hén.hihihi..ah hôm trước Liên có đặt vé chỗ anh tuandoan rồi,Liên bay ngày 23_7..Liên đến japan,rồi từ japan mới đến Chicago...chồng mình chạy đến sân bay chicago rước mình lái xe mất hết 4 tiếng đồng hồ..cảm ơn bạn đã chỉ mình nên mua vé máy bay ô đâu nhé...Mình mua vé của anh tuandoan thấy cũng yên tâm,vì anh cũng rất vui vẻ và nhiệt tình hướng dẫn rõ ràng cho mình hiểu...Chúc vb luôn có nhiều sức khỏe với cuộc sống mới đầy hạnh phúc và may mắn nhé..khi nào Liên đến đất Mỹ Liên sẽ nhắn tin và cho vb số đt để cùng tâm sự nhé..

mthanh88

Thành viên mới

Cố gắng lên vb nhé!!bắt đầu lại từ đầu quả thật không dễ cho chúng mình tí nào,,nhưng vb sông tại cali cũng là điều may mắn hơn mình rồi......cali người viêtj nhiều,muốn ăn món gì của VN cũng đều có,thi bằng nails hay bằng lái cũng được phép chọn tiếng Việt để thi..còn nơi Liên sắp sửa sinh sống o Peoria Illinois,,gần chỗ chồng Liên toàn là Mỹ đen,,mà muốn thi cái gì cũng chỉ thi bằng tiếng Anh,,nguời Việt nơi này không có bao nhiêu,mình thì không hiểu tiếng Anh gì cho lắm.hix. mùa ông nhiều hơn mùa hè,nhưng nếu vào mùa hè thi nóng không thể tả được,,,hix hix,,nhưng thôi,chúng mình hãy cố gắng vì gia đình nhỏ của mình bạn nhé.bạn hãy cố găng lên nha..khi nào có đi qua tiểu ban của mình chơi thì nhắn tin cho mình hén.hihihi..ah hôm trước Liên có đặt vé chỗ anh tuandoan rồi,Liên bay ngày 23_7..Liên đến japan,rồi từ japan mới đến Chicago...chồng mình chạy đến sân bay chicago rước mình lái xe mất hết 4 tiếng đồng hồ..cảm ơn bạn đã chỉ mình nên mua vé máy bay ô đâu nhé...Mình mua vé của anh tuandoan thấy cũng yên tâm,vì anh cũng rất vui vẻ và nhiệt tình hướng dẫn rõ ràng cho mình hiểu...Chúc vb luôn có nhiều sức khỏe với cuộc sống mới đầy hạnh phúc và may mắn nhé..khi nào Liên đến đất Mỹ Liên sẽ nhắn tin và cho vb số đt để cùng tâm sự nhé..
hiiiiiiiii ! Lien cho mình hỏi bạn mua vé hãng nào vậy ? giá bao nhieu? qua nhật bạn phai chờ mất bao nhiêu tiếng vậy ? mình cũng đi qua chicago nè nhung mà ngày 29/7 mới đi . mình chuc bạn thương lộ bình an nha .
:1::1:

mthanh88

Thành viên mới

mthanh88 ban mthanh88 ơi, bạn pv như thế nào rồi hả bạn. nếu bạn pv thành công rồi thì post bài cho cả nhà tham khảo he' bạn . thanks
MÌnh pv đậu rồi bạn ah ! mấy ngày nay mình hơi bận chon nên ko vào diễn đàn được , buổi pv của mình là gặp anh người mỹ nói chuyện tiếng việt trưc tiếp với mình , anh nói em phải dơ tay lên thề là nói sự thật , rối hỏi :
Chồng đi qua mỹ theo diện gì ? đi năm nào ?
Lần đầu tiên gặp nhau khi nào ?( Đưa bằng chứng vào )anh người mỹ xem hình rất kĩ và hỏi ai ở trong hình .
Lần cuối cùng gặp nhau là khi nào ?
Về mấy lần , kể những lần đó , rồi anh lấy giấy ghi lại , rồi hỏi 2009/ 2010 ko vế phải ko ?
Trong những tấm hình em thích nhất tấm nào ? sao vậy?
Khi đưa thư vào anh hỏi em thích lá thư nào nhất , nói nội dung đó?
Em thương chồng nhất ở điểm nào ?
Năm 2008 pv rớt em có buồn ko ?
Em có nhớ chồng ko ?
Xong rồi anh nói em đậu rối ra đóng tiền ems ở trước tiền sảnh
Mình vui mừng quá , đó là chút kinh nghiệm mình chia sẻ cùng với các bạn trên diễn đàn và chúc mọi người đi sau sẽ được get pink để sớm đoàn tụ với ox

hell_angel1612

Thành viên tích cực

MÌnh pv đậu rồi bạn ah ! mấy ngày nay mình hơi bận chon nên ko vào diễn đàn được , buổi pv của mình là gặp anh người mỹ nói chuyện tiếng việt trưc tiếp với mình , anh nói em phải dơ tay lên thề là nói sự thật , rối hỏi :
Lần đầu tiên gặp nhau khi nào ?( Đưa bằng chứng vào )anh người mỹ xem hình rất kĩ và hỏi ai ở trong hình .
Về mấy lần , kể những lần đó , rồi anh lấy giấy ghi lại , rồi hỏi 2009/ 2010 ko vế phải ko ?
Em có nhớ chồng ko ?
Mình vui mừng quá , đó là chút kinh nghiệm mình chia sẻ cùng với các bạn trên diễn đàn và chúc mọi người đi sau sẽ được get pink để sớm đoàn tụ với ox
Chúc mừng em nha, cũng có con rùi mà pv nhiều hơn chị ha, dù sao cũng đậu rùi là ok rùi, hihi
Chừng nào em bay? có mang theo e bé hok? chị thì 15 này bay rùi, mang theo em bé nữa,qua cali, e wa bang nào? chúc em thượng lộ bình an nghen:)

Ly Trần

Thành viên mới

Em có nhớ chồng ko ?
chúc mừng vì bạn được đoàn tụ với ox. Mong bạn găp được nhiều may mắn!:6:

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

hiiiiiiiii ! Lien cho mình hỏi bạn mua vé hãng nào vậy ? giá bao nhieu? qua nhật bạn phai chờ mất bao nhiêu tiếng vậy ? mình cũng đi qua chicago nè nhung mà ngày 29/7 mới đi . mình chuc bạn thương lộ bình an nha .
:1::1:
Hi em mthanh! May hom nay chac ban biu lam, chuc em gai nhieu niem vui va may man nha! Co tin gi nhan tin chi biet nha!:6:

mthanh88

Thành viên mới

Chúc mừng em nha, cũng có con rùi mà pv nhiều hơn chị ha, dù sao cũng đậu rùi là ok rùi, hihi
Chừng nào em bay? có mang theo e bé hok? chị thì 15 này bay rùi, mang theo em bé nữa,qua cali, e wa bang nào? chúc em thượng lộ bình an nghen:)
Em thì ngày 29/7 mới bay ,em đi wa tennesse chi ah , lúc đó em đi giá vé cao wa chị ơi, em chỉ đi 1 mình thôi , bé ở lại . chị đi có bé nữa cực lắm chị ơi, tại vì còn nhỏ mà , em cũng chúc chị đi thương lộ bình an nha.

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Minh xin chia se so qua bai pham van cua minh...Buoc dau tien va cach sap xep hs cua minh cung giong vanbinh,nen cac ban hay xem bai cua vanbinh nhe,sau day minh chia se chủt it nhung cau hoi pham van ma LSQ da hoi minh..CÂU HỎI
BẠN VÀ CHỒNG BẠN QUEN TRONG TRƯỜNG HỢP NÀO?
BẠN CỦA BẠN CÓ QUEN BIẾT GÌ CHỒNG BẠN KHÔNG?
HAI NGƯỜI GẶP NHAU RỒI YÊU NHAU HAY DO MAI MỐI?
CHỒNG BẠN SANH Ở ĐÂU?
CHỒNG BẠN LÀM CÔNG VIỆC GÌ ĐỂ SỐNG?
CHỒNG BẠN CÓ HỌC ĐẠI HỌC KHÔNG?
TẠI SAO KHÔNG HỌC NỮA?
BẠN CƯỚI NGÀY,THÁNG,NĂM NÀO?...
CÓ BAO NHIÊU NGƯỜI ĐẾN DỰ BUỔI TIỆC CƯỚI CỦA BẠN.?
BẠN BIẾT GÌ VỀ CUỘC SỐNG CỦA BA MẸ CHỒNG BẠN KHÔNG?CÓ AI BÊN MỸ VỀ DƯ TIỆC CƯỚI CỦA BẠN KHÔNG?
CÂU TRẢ LỜI
MÌNH TỚI NHÀ BẠN CHƠI VÀ GĂP ANH ẤY.
BẠN CỦA MÌNH LÀ CHỊ HỌ CỦA ANH ẤY.
MÌNH VÀ ANH ẤY GẶP RỒI YÊU NHAU CHỨ KHÔNG CÓ SỤ MAI MOI NAO HÊT.
MÌNH TRẢ LỜI NƠI SANH CỦA CHÔNG MÌNH THEO TRONG GIẤY KHAI SANH.
MINH CŨNG TRẢ LỜI CÔNG VIỆC HIỆN GIỜ CHỒNG MÍNH ĐANG LÀM.
MINH NÓI CHÔNG MÌNH CÓ HỌC ĐẠI HỌC,NHƯNG HỌC ĐƯỢC 6 THÁNG.
VÌ KINH TẾ NÊN CHỒNG MÌNH KHÔNG HỌC NỮA VÀ ĐI LÀM..
MÌNH NÓI NGÀY THÁNG CƯỚI CỦA MÌNH CHO lSQ NGHE.
VÀ MÌNH CŨNG NÓI RA SỐ NGƯỜI ĐÉN DỰ TIẸC RA..
MÌNH CŨNG NÊU RA 1 CHÚT XÍU VỀ BA MẸ CHỒNG,NHƯ LÀ,HIỆN GIỜ BA CHỒNG MÌNH ĐANG LÀM CÔNG VIỆC .....VÀ BA CHỒNG CŨNG VẬY..
MÌNH NÓI MẸ CHỒNG MÌNH VỀ DỰ TIỆC CƯỚI CỦA MINH.....
Sau đó tổng Lãnh Sự nói với mìng,Chúc mừng bạn đã đậu...hihihihi..mình vui oi la vui,va cuối chào nói cảm ơn...LSQ,không xem bằng chứng gi của mình cả.chỉ xem vài tấm hình cưới và hinh đi chơi của 2 vợ chồng mình thôi....nhưng khi sơ vấn thì mình cũng thấy có tờ giấy hồng kẹp vào hs của minh rồi,mình cũng mừng trong bụng lăm,mình nghĩ các bạn đừng lo lấng gì nhiều,điều cần thiết nhất là giấy tờ va income đầy đủ la quan trọng nhât..vì khi sơ vấn là minh đã biết được kết quả của mình rồi đó..theo mình nghĩ vậy thôi.vì trước khi nộp hồ sơ,sơ vấn thì mình nhìn và thấy có 1 chị,lúc nhân viên sơ vấn hỏi cái gì đó mà nghe chị ấy trả lắc đầu.lúc đó mình thấy nhân viên sơ lấy tở giấy màu xanh viết gì lên đó.nhưng khi đến lúc chị ấy pv trước mình và mình hỏi thăm chị,thì nghe chị nói,chị cần người bảo trợ tài chánh....do vậy theo mình nghĩ lúc pv thì chỉ để cho đúng luật của cuộc pv,,còn nếu bạn rớt trong cuộc pv thì do bạn...vì khi nộp hồ sơ lúc sơ vấn đầy đủ thì giúp bạn rất nhiều....các bạn cố gắng trước khi nộp hồ sơ thì nộp cho đầy đủ nhe...các bạn thông cảm cho mình vì hổm giờ quá bận rộn cùng gia đình nên không chia sẻ sớm cùng các bạn,nếu các bạn có gì cần hỏi thì cứ post bài cho mình,mình cố gắng chia sẻ những gì minh biết..Chúc các bạn nào chưa pv thi sớm sẽ được nhiều may mắn giông mình và vanbinh nhe..
Chuc mung Lien nha, mong ban qua My gap nhieu dieu may man

tamluu1658

Thành viên mới

BẠN CƯỚI NGÀY,THÁNG,NĂM NÀO?

Chào bạn Liendang ! chúc mừng bạn đoàn tụ với ô.xã nhé . Bạn cho mình hỏi chút nhé . Bạn trả lời với NVLS là cưới ngày trong giấy đăng kí kết hôn hay là ngày đãi tiệc vậy .Mình cũng đang phân vân câu hỏi này lắm ,bạn chia sẻ chút kinh nghiệm cho mình với nhé .Thanks you vẻy much !

LienDang

Thành viên tích cực

BẠN CƯỚI NGÀY,THÁNG,NĂM NÀO?

Chào bạn Liendang ! chúc mừng bạn đoàn tụ với ô.xã nhé . Bạn cho mình hỏi chút nhé . Bạn trả lời với NVLS là cưới ngày trong giấy đăng kí kết hôn hay là ngày đãi tiệc vậy .Mình cũng đang phân vân câu hỏi này lắm ,bạn chia sẻ chút kinh nghiệm cho mình với nhé .Thanks you vẻy much !
NVLS hỏi mình là,bạn tổ chức ngày cưới khi nào,,thì bạn trả lời ngày mà bạn tổ chức tiệc đám cưới đãi 2 họ và bạn bè đó bạn...khi nào NVLS hỏi bạn ngày ký giấy kết hôn là ngày nào,thì bạn mới trả lời ngày bạn ký sổ để đăng ký kết hôn..quan trong nhất là bạn phải cố gắng láng nghe cho kỹ câu hỏi của LSQ hỏi bạn,để bạn trả lời cho thật chính xác bạn nhé..chúc bạn sớm được rinh giấy hồng để được sớm đoàn tụ cùng ox nhe...

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi Liendang !
Thời gian này còn ở VN bạn tranh thủ lo cho gia đình, lo cho ba me.... thèm ăn gì thì cứ ăn cho đã, tranh thủ hưởng thụ những gì bạn thích ......chứ qua đây rôi buồn lắm kg như ở VN nữa đâu, hic hic.... Qua Mỹ khi nào bạn có số phone rồi thì nhắn tin cho mình biết nha có gì hai đứa mình tâm sự, trò chuyện với nhau cũng đỡ buồn. Chứ nhiều khi mình buồn cũng chỉ biết để trong lòng kg dám nói ra hay than thở gì cho người nhà mình biết, nhiều khi gia đình biết cũng đâu giúp được gì và còn lo lắng thêm. hic hic.... Chúc Liendang nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé. Hẹn gặp Liêndang trên đất Mỹ nhé.