[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190596685

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: thank you.

Cam on ban da quan tam den van de cua minh. Minh lo lang ko phai do thoi gian, ma minh ko biet hs minh co bi truc trac gi ko. Neu co tin gi vui minh se bao voi ban nhe. thanks
Bạn yên tâm, nếu giấy tờ trục trặc là họ đã gởi giấy báo liên tục để bạn bổ túc HS rồi. Còn khg thì HS cứ nằm đó cho đến lược giải quyết thôi. HS bạn có số WAC, ngày Priority date, và ngày nhận HS là yên tâm rồi. Chờ đến khi HS vào approval thì bạn sẽ nhận giấy báo làm tiếp các giai đoạn còn lại.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Sau khi USCIS chấp nhận phải chờ bao lâu hồ sơ mới chuyển qua NVC

cho minh tham gia vao dây luon nhé.hô sỏ của e là ngày 28/8/2011 số hồ sỏ cũa e là :wac1190647741 nhò mọi nguòi giúp dùm e ,xem hồ sỏ tói dâu rôi ạl001
HS của bạn cũng đang Initial Review thôi nhé, chưa đến cửa Approval/Decision nha. Ngày USCIS nhận HS là August 29th, 2011. Có số WAC rồi thì bạn yên tâm mà chờ tiếp nhé.

cacbui

Thành viên mới

cacbui cảm ơn bạn f4chodaico nhiều lắm.bạn có biết là từ ngày nộp hồ sơ tới ngày approval thời gian là bao nhiêu vậy.hồ sơ mình nộp 5tháng mười may ngày rồi mà ko thấy gì mới hết nên em rất là nôn nóng ,nhờ anh chị check giùm hố sơ cũa em ,em cảm ơn nhiều lắm

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi Van Binh, bạn đã nộp xong hs khai thuế chưa, bạn có đến LSQ để làm chứng nhận chữ ký không, OX mình đt Sở Thuế thì họ nói họ cần công chứng ở LS bên Mỹ. hiện OX mình đang ở VN với mình đến đến cuối T3 này mới về lại là nộp hs khai thuế có bỏ tên mình vào luôn. Nếu bạn làm rồi thì chỉ lại cho mình biết với nhé.

Mình thấy hs của bạn khác ngày 13/6 đã app ngày 23/2/2012 rồi đó chắc là mình đợi thêm 2 tháng nữa. hy vọng được app sớm.

VanBinh

Thành viên tích cực

Chào bạn viensoinho ! Trước hết mình xin chúc mừng bạn có những ngày tháng thật là vui vẻ và hạnh phúc bên OX của bạn nhé. Mình thấy HS ngày 13/6 đã được approve mình rất vui và mình hy vọng HS của mình cũng mau sớm approve. Bạn qua bên bài " HS trong giai đọan chờ approvve " để chờ với nhiều bạn cho vui, ở trong bài đó có nhiều bạn nộp HS cùng thời gian với mình và cũng chờ đợi giống mình, có gì sau này dễ giúp đỡ nhau hơn. Còn về vấn đề khai thuế thì mình đã làm xong rồi và OX mình cũng đã nộp HS xong rồi. OX bạn nên tiến hành nộp HS trước ngày 15/4 này nhé. Quá trình làm HS như sau : TRước tiên ở bên VN mình vô mẫu W7 để điền thông tin của mình rồi sau đó mình in ra. Mẫu W7 ở đây :
http://www.irs.gov/pub/irs-pdf/fw7.pdf

Mình chưa có ký tên. Mình đem tờ khai W7 và passpo lên LSQ ở TPHCM để xin thị thực chữ ký ở mẫu W7 ( bạn đến bộ phận dịch vụ công dân Hoa kỳ nhé), lệ phí xin thị thực chữ ký là 50$, khi đi bạn nhớ đem theo tiền đô. Sau đó mình đến Sở Tư Pháp nơi mình ở để dịch sang tiếng Anh giấy khai sinh và hôn thú ( Mình làm mỗi cái 4 bộ chỉ có 160.000 mà thôi), rồi mình photo passpo của mình (có công chứng cho chắc ăn ). Sau đó mình gởi tòan bộ giấy tờ qua bên Mỹ. Còn về phía OX mình phải khai tờ khai thuế là 1040. Khi OX mình đã nhận được giấy tờ của mình thì OX mình đã nộp tất cả các giấy tờ này đến địa chỉ :

Internal Revenue Service
ITIN Operation
P.O. Box 149342
Austin, TX 78714-9342.
Chúc bạn thành công nhé.

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Ho so WAC1190468848 ngay uu tien la 13/06/2011 da duoc USICS chap thuan vao ngay 23/02/2012 (8 thang 10 ngay). Minh post cho cac ban trong dien dan de kip theo doi ho so cua cac ban.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi Van Binh. Cám ơn bài trả lời của bạn đã gởi cho mình. Mình chuẩn bị xong hs rồi. chỉ đợi OX mình về lại Mỹ nộp thôi. Chúc bạn vui vẻ.
Mà HS mình vẫn chưa được app nữa nóng ruột quá. có thông tin gì chia sẽ với mình nhé

viensoinho

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn vanbinh. HS của mình 2/8/11 cũng ở bắc cali mà chưa được app gì hết. :2:

cacbui

Thành viên mới

hi viensoinho!hs cũa bạn cũng chưa đươc approved cũng gióng mình,bạn là đầu tháng còn mình thì cuối tháng ,thấy ai cũng app mình rất là nôn nóng,thôi mình cùng bạn cùng chờ cho vui vậy.:21:

cacbui

Thành viên mới

hi viénoinho! hs của bạn đã approvadd ngày 23/3 rồi đó,chúc mừng bạn nha,vậy bạn đi làm giấy lltp liền đi bạn,chúc bạn may mắn

viensoinho

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn cacbui, minh với Ox mình cũng đang rất vui nè. HS của bạn được app chưa? Mình đã làm xong LLTP rồi. mình chuẩn bị sẳn sàn để hs được hoàn tất sớm.

cacbui

Thành viên mới

Cám ơn bạn cacbui, minh với Ox mình cũng đang rất vui nè. HS của bạn được app chưa? Mình đã làm xong LLTP rồi. mình chuẩn bị sẳn sàn để hs được hoàn tất sớm.
chào bạn ,hs mình approved trước bạn 4ngày ,mình cũng chuẩn bị trước những giấy tờ hết rồi,mình cầu mong giấy tờ của chúng mình được suôn sẻ:24:

VanBinh

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn viensoinho đã được approve nhé. Mình đã đi được 50% đọan đường rồi đó. Các bạn cố gắng lên nha.

viensoinho

Thành viên tích cực

cám ơn bạn vanbinh. hs bạn tới trước có gì chia sẻ với mình nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi ACE diễn đàn. Nhờ ACE hướng dẫn giúp mình I-864 có đi Notary không?
Cám ơn.

htphuong87

Thành viên tích cực

Hi ACE diễn đàn. Nhờ ACE hướng dẫn giúp mình I-864 có đi Notary không?
Cám ơn.
I-864 ox ban tu khai roi ky ten la duoc roi, khong can cong chung dau.

LienDang

Thành viên tích cực

cho Lien hoi form I864EZ la gi vay?L chi nghe noi form I864 thoi..mong anh chi giai dap thac mac giup Lien nhe!cam on nhieu nhieu luon.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi cacbui. bạn đã nhận được DS-3032 chưa?

cacbui

Thành viên mới

Hi cacbui. bạn đã nhận được DS-3032 chưa?
hi viensoinho!mình chưa nhạn được ds-3032,mình tính hs của vanbinh và liendang thì mình nghĩ trong tuần này mình sẽ nhận,còn bạn nhận chưa,mình cầu mong cho hs của chúng mình thật nhiều may mắn

viensoinho

Thành viên tích cực

Mình chưa có nhận được vì hs của mình app sau bạn 4 ngày mà. Khi nào bạn nhận được thông báo mới họ yêu cầu làm những gì bạn nhắn cho mình biết với nhé. Chúc các bạn mọi việc tiến triển thật suôi sẽ để sớm chấm dứt cảnh chờ đợi này :20: