[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190596685

LienDang

Thành viên tích cực
Ðề: Sau khi USCIS chấp nhận phải chờ bao lâu hồ sơ mới chuyển qua NVC

Nếu như OX bạn còn giấy khai sinh cũ và nếu thuận tiện thì bạn cứ đi tới nơi cấp giấy khai sinh cho OX bạn để bạn trích lục lại giấy khai sinh, còn OX bạn không có tờ nào thì thôi chứ biết sao bây giờ. OX mình cũng đã bị mất giấy khai sinh, chỉ còn bàn photo của bản sao cho nên mình đã đi trích lục lại giấy khai sinh cho OX mình rồi để sao này có cần sử dụng tới thì cũng đỡ.
hi Vanbinh,,hom gio hs ban toi dau roi,,da co giay moi pv chua?hom gio ban van khoe chu..chuc ban luon luon hanh phuc gap nhieu may man nha.

VanBinh

Thành viên tích cực

hi Vanbinh,,hom gio hs ban toi dau roi,,da co giay moi pv chua?hom gio ban van khoe chu..chuc ban luon luon hanh phuc gap nhieu may man nha.
Hi Liendang ! Minh khỏe cảm ơn bạn nhiều nhé ! HS của mình đang trong tình trạng chờ NVC gởi thư mời pv. Hôm 23/4 thì mình đã nhận được email của NVC báo là HS mình đã được complete. Khi có thư pv thì mình cũng sẽ nhận được qua email. Còn HS bạn complete chưa ? Chúc Liendang vạn sự đều như ý nhé.

LienDang

Thành viên tích cực

Hi Liendang ! Minh khỏe cảm ơn bạn nhiều nhé ! HS của mình đang trong tình trạng chờ NVC gởi thư mời pv. Hôm 23/4 thì mình đã nhận được email của NVC báo là HS mình đã được complete. Khi có thư pv thì mình cũng sẽ nhận được qua email. Còn HS bạn complete chưa ? Chúc Liendang vạn sự đều như ý nhé.
HS minh cua complete ban ah..vi ox minh goi cho NVC duoc 1 tuan ah..chong minh doi dau thang 5 goi hoi thu the nao..vi moi goi co 1 tuan nen chua dam goi va hoi gi..hihihi..ma NVC chua cho minh biet da complete roi thi thoi gian bao lau moi co giay moi pham van...gan pham van hoi hop qua hen..co gang tim hieu va sap xep hs de chuan bi pham van cho tot ban nhe...good luck to you!

LienDang

Thành viên tích cực

HS minh cua complete ban ah..vi ox minh goi cho NVC duoc 1 tuan ah..chong minh doi dau thang 5 goi hoi thu the nao..vi moi goi co 1 tuan nen chua dam goi va hoi gi..hihihi..ma NVC chua cho minh biet da complete roi thi thoi gian bao lau moi co giay moi pham van...gan pham van hoi hop qua hen..co gang tim hieu va sap xep hs de chuan bi pham van cho tot ban nhe...good luck to you!
HS cua minh duoc complete roi Vanbinh oi,ox minh moi goi cho NVC thi duoc biet nhu vay?nghe dau ox minh hoi khi nao moi pham van thi ho bao la co the thang 6..hihhihi..cuoi cung thi L va vanbinh cu ta ta chay duoc toi day roi,,cung sap gan ve dich roi..khi vong moi dieu tot dep phia truoc!!!!!!Chuc cho tat ca ACE cung se som den giai doan nay nhe..

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

HS cua minh duoc complete roi Vanbinh oi,ox minh moi goi cho NVC thi duoc biet nhu vay?nghe dau ox minh hoi khi nao moi pham van thi ho bao la co the thang 6..hihhihi..cuoi cung thi L va vanbinh cu ta ta chay duoc toi day roi,,cung sap gan ve dich roi..khi vong moi dieu tot dep phia truoc!!!!!!Chuc cho tat ca ACE cung se som den giai doan nay nhe..
Chuc mung liendang va van binh nha! Hs ban hoan Tat nhanh that. Chuc 2 ban phong van thanh cong doan tu voi ox ! Co gi chia Se voi moi nguoi va huong Dan nhung nguoi di sau nha!:1:

LienDang

Thành viên tích cực

Chuc mung liendang va van binh nha! Hs ban hoan Tat nhanh that. Chuc 2 ban phong van thanh cong doan tu voi ox ! Co gi chia Se voi moi nguoi va huong Dan nhung nguoi di sau nha!:1:
uhm..thanks ban nha..hy vong moi nguoi luon gap may man..con ve viec chia se kinh nghiem cua nguoi di truoc thi minh va vanbinh san long de giup moi nguoi chut xiu kinh nghiem cua minh...hihihi

VanBinh

Thành viên tích cực

Chúc mừng HS của Liendang đã được complete. Có khi nào mình và Liendang phỏng vấn chung không ? Bây giờ lo chuẩn bị bằng chứng cho tốt để về đích được thành công tốt đẹp nha.

viensoinho

Thành viên tích cực

Chào cả nhà. Mình đã điền xong DS-230 rồi nhưng vẫn muốn được nghe ý kiến của DĐ cho chắc. Ở mục 30 mình điền vậy có đúng kg?

City or Town: Ho Chi Minh
Province: Ho Chi Minh

hay mình điền

City or Town: Go Vap
Province: Ho Chi Minh

ACE giúp mình nhé

cacbui

Thành viên mới

Chưa bạn.OX mình có điện thoại cho NVC họ nói họ sẽ gởi trước 7/5. Khi nào nhận được mình nhắn cho bạn biết. Còn bạn đã đóng tiếp 230$ cho DS-230 chưa. Nếu rồi bạn nói cho mình biết bạn nhận khi nào và bằng cách nào nhé. cám ơn cacbui.
hi viensoinho!mình đã hoàn tất hs va gỡi cho nvc hết rồi,tất cả đều là do ls làm hết,mình ko làm gì cả,oxa mình cũng ko có giấy khai sinh,nên mình cũng đang lo ko biết làm sao đây nữa,viensoinho hs bạn thế nào rồi có gì mới ko bạn ,chúc bạn may mắn

viensoinho

Thành viên tích cực

hi viensoinho!mình đã hoàn tất hs va gỡi cho nvc hết rồi,tất cả đều là do ls làm hết,mình ko làm gì cả,oxa mình cũng ko có giấy khai sinh,nên mình cũng đang lo ko biết làm sao đây nữa,viensoinho hs bạn thế nào rồi có gì mới ko bạn ,chúc bạn may mắn
Hi Cacbui, hôm nay NVC đã gởi email cho OX mình yêu cầu điền form DS-3032 và đóng tiền 88$. OX mình đã đóng tiền và mình cũng sent email DS-3032 lại cho NVC luôn rồi. không biết mình có cần phải gởi bưu điện DS-3032 nữa không hả?các bạn cho mình ý kiến nhé. thanks

A! cho mình hỏi thêm các bạn gởi 2 bộ I-864, DS-230 riêng 2 bao thư hay gởi chung và theo địa chỉ này phải không?
National Visa Center
Attn: CMR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

LienDang

Thành viên tích cực

Ban kg can phai goi 2 bao thu dau..form I864 va Ds230..va nhung giay to khac ban goi chung,va nho goi chuyen fax nhanh va bao dam ban nhe...khoang 4 hay 5 ngay la nha duoc roi........ban goi theo dia chi ban viet cung duoc..con form ds3032..neu ban send mail roi,thi cung send theo duong buu dien nua cang tot..nhung goi thuong thoi,kg can nhanh..chuc ban may man nhe.

viensoinho

Thành viên tích cực

Ban kg can phai goi 2 bao thu dau..form I864 va Ds230..va nhung giay to khac ban goi chung,va nho goi chuyen fax nhanh va bao dam ban nhe...khoang 4 hay 5 ngay la nha duoc roi........ban goi theo dia chi ban viet cung duoc..con form ds3032..neu ban send mail roi,thi cung send theo duong buu dien nua cang tot..nhung goi thuong thoi,kg can nhanh..chuc ban may man nhe.
Thanks bạn LienDang, khi nào bạn có thư mời phỏng vấn báo tin vui cho cả nhà nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi! các bạn Cho mình hỏi sau khi gởi DS-3032 (mình gởi ngày 2/5)thì bao lâu mình mới nhận được thông báo đóng tiền DS-230 vậy? OX mình đã đóng 88$ và paid ngày 4/5 rồi.
Chúc mừng bạn vanbinh, liendang, nguyenguyen đã có thư mời PV, à! cho mình hỏi chút xíu OX các bạn có về PV cùng không? OX mình mới về VN và qua lại đầu tháng 4 không biết có nên về PV với mình không ha? các bạn chia sẻ với mình nhé.:6:

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi! các bạn Cho mình hỏi sau khi gởi DS-3032 (mình gởi ngày 2/5)thì bao lâu mình mới nhận được thông báo đóng tiền DS-230 vậy? OX mình đã đóng 88$ và paid ngày 4/5 rồi.
Chúc mừng bạn vanbinh, liendang, nguyenguyen đã có thư mời PV, à! cho mình hỏi chút xíu OX các bạn có về PV cùng không? OX mình mới về VN và qua lại đầu tháng 4 không biết có nên về PV với mình không ha? các bạn chia sẻ với mình nhé.:6:
Hi viensoinho! Minh chua co thu moi phong van. Hs Minh moi approve ngay 11/4 ah.dang Doi case number va ds3032. Neu ox ban ve Luc van phong van Se giup ban them tu tin. Ban noi ox mua ve may bay 1 chieu thoi.khi nao ban co visa thi mua chung ve voi ban luon.vai loi chia Se cung ban..chuc ban mau chong hoan Tat hs nha!:1:

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi! Các bạn cho mình hỏi nếu OX mình về có được vào phỏng vấn chung với mình không? Thanks

Duy Thai

Thành viên tích cực

hi! Các bạn cho mình hỏi nếu ox mình về có được vào phỏng vấn chung với mình không? Thanks
nếu ông xã cuả bạn có quốc tịch thì được vào lsq quan cùng với bạn nhưng không pv cùng với bạn.ông xã cuả bạn sẽ ngồi đợi tại phòng chờ đợi dành cho công dân mỹ trong lsq.

Hùngkhanh82

Thành viên mới

Hjhjhj . Ngồi lót dép hóng mấy ace đi trước .... Mong sau này hungkhanh82 có gì k hiểu mong ace help .thanks

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi cacbui hs của bạn complete hay có ngày pv chưa? OX bạn có về VN trong ngày bạn PV không? HS của mình đã đóng tiền DS-230 rồi, chắc ngày mai là paid và mình sẽ gởi hs đi cho NVC luôn.

cacbui

Thành viên mới

Hi cacbui hs của bạn complete hay có ngày pv chưa? OX bạn có về VN trong ngày bạn PV không? HS của mình đã đóng tiền DS-230 rồi, chắc ngày mai là paid và mình sẽ gởi hs đi cho NVC luôn.
hi viensoinho! mình mới nộp hơn 1 tuần thôi ,hs mình ko biết complete chưa nữa,chồng mình ko về lúc phỏng vấn,nhưng về dẫn mình đi,mình có nghe em chồng mình kể lúc đi phỏng vấn hồi lúc tháng 3 năm đây có gặp 1 người diện vơ chồng,vợ vô phỏng vấn sai ,kêu chồng vô phỏng vấn ,cũng ko chính xác nên bị giấy xanh ,mình nghĩ nên đi 1 mình là hay hơn ,có gì họ còn duyệt lại ,chứ như vậy rồi duyệt gì nữa ,chồng cũng sai mà vợ cũng sai , viensoinho mình nghĩ hs của mình và bạn gần nhau ,nên có lẻ phỏng cùng ngày cũng ko chừng ,vài dòng chia sẻ cùng bạn nhé,chúc cho tất cả nhà mình đều thuận buồm suôi gió nhé

Duy Thai

Thành viên tích cực

hi viensoinho! mình mới nộp hơn 1 tuần thôi ,hs mình ko biết complete chưa nữa,chồng mình ko về lúc phỏng vấn,nhưng về dẫn mình đi,mình có nghe em chồng mình kể lúc đi phỏng vấn hồi lúc tháng 3 năm đây có gặp 1 người diện vơ chồng,vợ vô phỏng vấn sai ,kêu chồng vô phỏng vấn ,cũng ko chính xác nên bị giấy xanh ,mình nghĩ nên đi 1 mình là hay hơn ,có gì họ còn duyệt lại ,chứ như vậy rồi duyệt gì nữa ,chồng cũng sai mà vợ cũng sai , viensoinho mình nghĩ hs của mình và bạn gần nhau ,nên có lẻ phỏng cùng ngày cũng ko chừng ,vài dòng chia sẻ cùng bạn nhé,chúc cho tất cả nhà mình đều thuận buồm suôi gió nhé
Người nào xin visa thì phỏng vấn người đó thôi . Còn người ở bên mỹ về không có PV đâu bạn.Cho dù có đi cùng thì cũng không được vào khu vực của nhữngng người PV đâu bạn,