[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Cám ơn bạn, bạn thật vui tính :)) mình được biết có 2 người trên diễn đàn này chỉ 2 tháng là được app. Có tin gì mình post mọi người biết
Mình phải công nhận là có một số bạn đã được app rất sớm chỉ trong vòng vài 3-4 tháng thôi nhưng cũng do may mắn nữa. Mình đi một vòng từ xuatnhapcanh, vietditru, visajouney và cả immigrate2us mỗi ngày nhưng lại hiếm khi thấy được ai approval lắm. Mình thấy cũng có nhiều người gọi vào USCIS hoặc làm hẹn infopass đến USCIS địa phương để hỏi thông tin của mình, nhưng mỗi nhân viên di trú trả lời khác nhau, nên mình chẳng biết làm sao thôi thì thử đợi một năm xem sao. nếu bạn thấy sốt ruột bạn có thể gọi lên sở di trú để hỏi về hồ sơ của mình. Mình thấy từ từ rồi cũng đến lượt mình. Không mong không đợi có khi lại đến cứ mong cứ đợi rồi chẳng thấy đâu. Chúc bạn mau sớm approval, good luck to you

thanhmai623

Thành viên tích cực

Can on chi da tra loi vi hoi lau em ko dang nhap Hihi reciept number MSC 1390756137 la chinh xac roi chi oi . Ox em hoi no Sao ko check online dc thi no noi web bi down gi do .
Received date : March 11 , 2013
Priority date : March 11 , 2013
Noticed date : March 13 , 2013 .
Ngay em dc approved Chac con lau lam ha chi ? Chi ah nhug em ko hieu ro lam nhung ngay nay. , chi explain giup em nhe . ^=^ Thanks !

Can on chi da tra loi vi hoi lau em ko dang nhap Hihi reciept number MSC 1390756137 la chinh xac roi chi oi . Ox em hoi no Sao ko check online dc thi no noi web bi down gi do .
Ngay em dc approved Chac con lau lam ha chi ? Chi ah nhug em ko hieu ro lam nhung ngay nay. , chi explain giup em nhe . ^=^ Thanks !
Em đừng có quá lo lắng bây giờ bên đây chính phủ mỹ shut down, nên mọi thứ đều ngưng hoạt động từ hôm 10/01, chị không thể giải thích với em được có người đợi cả năm mà cũng chưa approval mà có người chỉ 3- 4 tháng là approval rồi đây cũng là vấn đề may mắn nữa, chị đang làm hẹn infopass để ông xã chị đến sở di trú địa phương để hỏi cho rõ ràng về trường hợp case của mình như thế nào vì chị cũng đã đợi gần 8 tháng rồi, nhưng chị thấy cũng có nhiều người gọi lên di trú thì họ nói bây giờ phải chờ đến 10-12 tháng. Hiện giờ họ có mở thêm văn phòng bên Division 8 at Overland Park từ tháng 4/2013, hi vọng là sau khi bên đó giải quyết hồ sơ mới thì bên đây mới có thể làm nhanh hồ sơ tụi mình được. Nếu em thấy sốt ruột thì em có thể nói ông xã em gọi điện hay đến sở di trú địa phương để hỏi cho yên tâm hơn. Có tin gì thì chị sẽ cho em hay, bây giờ mình chỉ biết đợi thôi em à.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chi oi ua chi la giong nhu em hay la cac Anh chi cua dien dan XNC vay ah ? Vay gio chi biet ngoi cho doi den luot minh thoi ha chi ? Troi ah Hy vong la em va tat ca cac chi trong day se nhanh dc approved hen . Co len nao toi oii !!!

anhmap78

Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn nên xem lại chính xác Receipt Number. Mình có check thử RC khác thấy vẫn bình thường. Còn của bạn là bị báo lỗi không đúng. Chính phủ Mỹ đóng cửa không có nghĩa là trang wec của USCIS "down" đâu. Nếu hồ sơ của bạn thuộc diện IR1 thì có vẻ app hơi chậm đó, thử lien lạc với USCIS xem sao?

thanhmai623

Thành viên tích cực

Da ! Reciept number ko sai dau ah . Em co mau don do nua ah , Ox em cug dung so do de hoi tham thi dc tra loi la mot tuan Sau goi lai check nua . No noi hs van good .

Da ! Reciept number ko sai dau ah . Em co mau don do nua ah , Ox em cug dung so do de hoi tham thi dc tra loi la mot tuan Sau goi lai check nua . No noi hs van good .
Hôm nay chị lên mạng làm hẹn infopass nhưng không được chắc để tuần tới chị làm lại xem sao, không chừng lần tới em check lại số hồ sơ của em là approval luôn rồi đó:1:

oanhvu

Thành viên tích cực

hs của minh cung PD cung` ngày với bạn 11/3/2013 đã đc APProve ngay` 6/9/2013 va mới đây minh cung đã đóng 88$ va 230$ ...chúc hs của bạn sớm thực hiên nhửng bc tiếp theo

thanhmai623

Thành viên tích cực

Oh thich vay ? Cung ngay da dc approved roi con minh thi chua la sao ta ? Approved xong dong 88$ va 230$ nhanh vay huh ? That's your luck . Hic ban cho minh email nhe de co gi hong biet co the Truc tiep hoi ban luon . Cam on nhieu !!!

phanlehanhnguyen

Thành viên mới

hs của minh cung PD cung` ngày với bạn 11/3/2013 đã đc APProve ngay` 6/9/2013 va mới đây minh cung đã đóng 88$ va 230$ ...chúc hs của bạn sớm thực hiên nhửng bc tiếp theo
Ua, bạn đóng 230$ luôn rồi hả oanhvu, hồ sơ mình approved ngày 31/7/2013 mình đóng phí 88$ rồi nhưng chưa thấy gửi thông báo đóng 230$. kì vậy ta :(

oanhvu

Thành viên tích cực

Ua, bạn đóng 230$ luôn rồi hả oanhvu, hồ sơ mình approved ngày 31/7/2013 mình đóng phí 88$ rồi nhưng chưa thấy gửi thông báo đóng 230$. kì vậy ta :(
uhm b ..minh` nhận đc free bill đóng 88$ va 230$ cùng 1 lúc luôn . nhưng hs cua minh để ls làm hết nên mình chỉ việc đưa tiền cho họ đóng và điền đơn jup mình luôn.

Nếu anh chị em nào đã được approval thì chúc mừng có thể làm tiếp những bước kế tiếp ở NVC, còn nếu anh chị em nào vẫn chưa approval như mình thì hi vọng là trong vòng 10-11 tháng thì sẽ có tin tốt lành ở USCIS. Nhưng mình thấy hơi lạ là vợ chồng bảo lãnh bang thẻ xanh bây giờ lại nhanh hơn có quốc tịch mỹ, không hiểu nỗi.

Dành cho USC bảo lãnh diện vợ chồng:

USCIS National Goal - 5.0 Month(s)

USCIS National Average - 11.0 Month(s)

National Benefits Center - 11.0 Month(s)

Vermont Service Center - 10.4 Month(s)

Effective as of: August 31, 2013

Dành cho greencard bảo lãnh diện vợ chồng:

USCIS National Goal - 5.0 Month(s)

USCIS National Average - 8.1 Month(s)

Vermont Service Center - 5.2 Month(s)

California Service Center - 5.0 Month(s)
Effective as of: August 31, 2013

thanhmai623

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi chút ạ . Lý lịch tư pháp của em làm từ thág 3/2012 rồi và đến nay là hơn 1 năm rồi nhưng hs của em đã hơn 7 tháng vẫn chưa approved nữa . Vậy em có phải làm lại gửi cho ox ko ạ ? Vì em đọc thấy là NVC nó chỉ chấp nhận LLTP có hạn là 1 năm ?? LLTP trong hs đã hết hạn rồi . Trả lời giúp em với !!! Thanks .

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị cho em hỏi chút ạ . Lý lịch tư pháp của em làm từ thág 3/2012 rồi và đến nay là hơn 1 năm rồi nhưng hs của em đã hơn 7 tháng vẫn chưa approved nữa . Vậy em có phải làm lại gửi cho ox ko ạ ? Vì em đọc thấy là NVC nó chỉ chấp nhận LLTP có hạn là 1 năm ?? LLTP trong hs đã hết hạn rồi . Trả lời giúp em với !!! Thanks .
HỒ SƠ CỦA BẠN CHƯA ĐƯỢC CHẤP THUẬN NÊN CHƯA CẦN PHẢI LÀM LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 ĐÂU .
XEM TIẾN TRÌNH HỒ SƠ Ở ĐÂY

Thị thực dành cho thành viên trực hệ
• Hồ sơ diện IR/CR:
Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.
Khi hồ sơ đến lượt giải quyết, NVC sẽ cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánnh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

KHI NÀO HỒ SƠ ĐẾN GIAI ĐOẠN NÀY THÌ MỚI LÀM LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 .

Vui lòng theo đúng các hướng dẫn của NVC. Nếu quí vị gởi hồ sơ hay đóng tiền khi chưa được NVC yêu cầu, tiến trình hồ sơ có thể bị đình trệ. Sau khi đã hoàn tất các thủ tục hồ sơ cần thiết.

BẠN CẦN MỠ RIÊNG MỘT TOPIC , ĐỂ THEO DỎI HỒ SƠ CỦA MÌNH .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Cac anh chi oii , HS cua em MSC1390756137 gio da check duoc roi nhung van chua app nua ah . The I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN was transferred and is now being processed at a USCIS office . Vay la van phai cho doi nua . Ox em goi len hoi thi no bao la HS cua em da chuyen den Nebraska , noi giai quyet HS moi vi o Phoenix HS no qua nhieu . Cu 1 tuan la ox em goi hoi tham no cu noi la HS van ggood se nhanh doc app thoi ma em cho hoai hong thay hichic

Cac anh chi oii , HS cua em MSC1390756137 gio da check duoc roi nhung van chua app nua ah . The I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN was transferred and is now being processed at a USCIS office . Vay la van phai cho doi nua . Ox em goi len hoi thi no bao la HS cua em da chuyen den Nebraska , noi giai quyet HS moi vi o Phoenix HS no qua nhieu . Cu 1 tuan la ox em goi hoi tham no cu noi la HS van ggood se nhanh doc app thoi ma em cho hoai hong thay hichic
Chào cả nhà chị đã được approval ngày 08/11, sau khi hồ sơ được chuyển sang Nebraska 2 tuần, chúc em sớm approval. Chào anh vuthanhsi lâu quá không gặp lúc này nín thở để đợi approval nên không dám lên tiếng bây giờ phải nhờ sư phụ chỉ giáo là mình phải làm gì các bước tiếp theo sau khi I-130 approval mà ý mình đã nói với ông anh là mình cần phải làm đơn I-601A nữa bây giờ phải đi tìm cách khắc phục khó khăn đây, Xin ông anh có cao kiến gì thì giúp dùm mình, cám ơn nhiền nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào cả nhà chị đã được approval ngày 08/11, sau khi hồ sơ được chuyển sang Nebraska 2 tuần, chúc em sớm approval. Chào anh vuthanhsi lâu quá không gặp lúc này nín thở để đợi approval nên không dám lên tiếng bây giờ phải nhờ sư phụ chỉ giáo là mình phải làm gì các bước tiếp theo sau khi I-130 approval mà ý mình đã nói với ông anh là mình cần phải làm đơn I-601A nữa bây giờ phải đi tìm cách khắc phục khó khăn đây, Xin ông anh có cao kiến gì thì giúp dùm mình, cám ơn nhiền nhiều.
welcome TRANG QUAN DAO approved form I-601.

I-601A
http://www.uscis.gov/i-601a
I-601A, Application for Provisional Unlawful Presence Waiver
MẨU ĐƠN I-601 A CẦN ĐƯỢC CHẤP THUẬN TRƯỚC KHI VỀ PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ Ở VIỆT NAM., SAU KHI ĐƠN I-601 ĐƯỢC CHẤP THUẬN .

Nộp mẫu đơn I- 601A :

You must be the beneficiary of an approved immigrant visa petition classifying you as an immediate relative of a U.S. citizen;
and
•You must have already paid the Department of State immigrant visa processing fee for the case associated with the approved immigrant visa petition.
• Bạn phải là người thụ hưởng của một đơn xin thị thực nhập cư đã được phê duyệt phân loại bạn như một người thân trực tiếp của công dân Hoa Kỳ ,IR1.

• Bạn phải ĐÃ nộp lệ phí thị thực nhập cư đối với trường hợp liên quan đến đơn xin visa nhập cư đã được phê duyệt .

NƠI NỘP ĐƠN I-601A
Gửi mẫu I - 601A đến văn phòng của USCIS Lockbox :

*Bưu điện Mỹ

USCIS
P.O. hộp 4599
Chicago, IL 60.680

*USPS Express Mail / Chuyển phát nhanh

USCIS
Nơi nhận: I- 601A
131 S. Dearborn , Tầng 3
Chicago, IL 60603-5517

Phí nộp đơn
Lệ phí là $ 585.
Nếu bạn dưới 79 tuổi , bạn phải trả thêm 85 đô la cho các dịch vụ sinh trắc học ,lấy dấu vân tay .

Hướng dẫn đặc biệt
Trước khi nộp mẫu I-601 A của bạn tại một văn phòng của USCIS Lockbox :

• Hãy đọc lời khuyên nộp đơn Lockbox của chúng tôi .
• Chúng tôi sẽ gửi cho bạn một tin nhắn văn bản và / hoặc e-mail khi mẫu I - 601A đã được chấp nhận nếu bạn hoàn thành Mẫu G -1145 ,
E- Thông báo về việc ứng dụng
*Mẫu G-1145, E-Thông báo về việc ứng dụng .
*Đơn xin chấp nhận ,APPROVAL NOTICE CỦA FORM I-601 .
và đặt vào mặt trước đầu tiên của bản kiến ​​nghị của bạn .

Để đảm bảo mẫu I - 601A được chấp nhận để xem xét xử lý :
Các form hướng dẫn kèm theo
•Form I-601A (387 KB PDF)
•Instructions for Form I-601A (989 KB PDF)
•Form I-601A Checklists (69 KB PDF)

•Form G-1145, E-Notification of Application/Petition Acceptance (239 KB PDF)
Mẫu G-1145, E-Thông báo về việc ứng dụng / Đơn xin chấp nhận

• Nộp đúng lệ phí đơn I-601 A 585+85+=670$.
• quan trọng!
Nộp bản sao biên lai lệ phí
và Địa điểm nhận lệ phí trên đầu trang của mẫu đơn I- 601A khi bạn gửi ứng dụng của bạn đến USCIS.
• Điền vào biểu mẫu hoàn toàn và chính xác , bắt buộc phải có các chi tiết sau trên đơn I-601 A :
◦ Tên gia đình
◦ Địa chỉ nhà
◦ Ngày sinh
◦ Số biên nhận cho bản kiến ​​nghị liên quan đã được phê duyệt của bạn , mẫu I- 130 hay I- 360 .
◦ NVC Số hồ sơ .HCM...
◦ Tình trạng Phỏng vấn Visa nhập cư .
◦ Chữ ký
XEM THÊM PHẦN HƯỚNG DẪN QUAN TRỌNG CHO FORM I-601 A Ở ĐÂY
http://www.uscis.gov/family/family-...-waiver/provisional-unlawful-presence-waivers

Chỉ biết vậy thôi .

Nếu TRANGQUANDAO muốn biết rõ thêm về trường hợp này , thì nhắn tin hỏi ANH THÀNH .
Anh rất hiểu rõ việc này, sẽ cho TRANGQUANDAO lời khuyên hướng dẫn tốt nhất .

P/S NGƯỜI BIẾT THÌ KHÔNG HỎI , HỎI NGƯỜI KHÔNG BIẾT .:20::20::20:

thanhmai623

Thành viên tích cực

Oh chi oi hs chuyen sang Nebraska 2 tuan la dc app roi ha ? Chuc mung chi nhe em cung Hy vong em se dc nhu chi vay hihihi .

welcome TRANG QUAN DAO approved form I-601.

I-601A
http://www.uscis.gov/i-601a
I-601A, Application for Provisional Unlawful Presence Waiver
MẨU ĐƠN I-601 A CẦN ĐƯỢC CHẤP THUẬN TRƯỚC KHI VỀ PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ Ở VIỆT NAM., SAU KHI ĐƠN I-601 ĐƯỢC CHẤP THUẬN .

Nộp mẫu đơn I- 601A :

You must be the beneficiary of an approved immigrant visa petition classifying you as an immediate relative of a U.S. citizen;
and
•You must have already paid the Department of State immigrant visa processing fee for the case associated with the approved immigrant visa petition.
• Bạn phải là người thụ hưởng của một đơn xin thị thực nhập cư đã được phê duyệt phân loại bạn như một người thân trực tiếp của công dân Hoa Kỳ ,IR1.

• Bạn phải ĐÃ nộp lệ phí thị thực nhập cư đối với trường hợp liên quan đến đơn xin visa nhập cư đã được phê duyệt .

NƠI NỘP ĐƠN I-601A
Gửi mẫu I - 601A đến văn phòng của USCIS Lockbox :

*Bưu điện Mỹ

USCIS
P.O. hộp 4599
Chicago, IL 60.680

*USPS Express Mail / Chuyển phát nhanh

USCIS
Nơi nhận: I- 601A
131 S. Dearborn , Tầng 3
Chicago, IL 60603-5517

Phí nộp đơn
Lệ phí là $ 585.
Nếu bạn dưới 79 tuổi , bạn phải trả thêm 85 đô la cho các dịch vụ sinh trắc học ,lấy dấu vân tay .

Hướng dẫn đặc biệt
Trước khi nộp mẫu I-601 A của bạn tại một văn phòng của USCIS Lockbox :

• Hãy đọc lời khuyên nộp đơn Lockbox của chúng tôi .
• Chúng tôi sẽ gửi cho bạn một tin nhắn văn bản và / hoặc e-mail khi mẫu I - 601A đã được chấp nhận nếu bạn hoàn thành Mẫu G -1145 ,
E- Thông báo về việc ứng dụng
*Mẫu G-1145, E-Thông báo về việc ứng dụng .
*Đơn xin chấp nhận ,APPROVAL NOTICE CỦA FORM I-601 .
và đặt vào mặt trước đầu tiên của bản kiến ​​nghị của bạn .

Để đảm bảo mẫu I - 601A được chấp nhận để xem xét xử lý :
Các form hướng dẫn kèm theo
•Form I-601A (387 KB PDF)
•Instructions for Form I-601A (989 KB PDF)
•Form I-601A Checklists (69 KB PDF)

•Form G-1145, E-Notification of Application/Petition Acceptance (239 KB PDF)
Mẫu G-1145, E-Thông báo về việc ứng dụng / Đơn xin chấp nhận

• Nộp đúng lệ phí đơn I-601 A 585+85+=670$.
• quan trọng!
Nộp bản sao biên lai lệ phí
và Địa điểm nhận lệ phí trên đầu trang của mẫu đơn I- 601A khi bạn gửi ứng dụng của bạn đến USCIS.
• Điền vào biểu mẫu hoàn toàn và chính xác , bắt buộc phải có các chi tiết sau trên đơn I-601 A :
◦ Tên gia đình
◦ Địa chỉ nhà
◦ Ngày sinh
◦ Số biên nhận cho bản kiến ​​nghị liên quan đã được phê duyệt của bạn , mẫu I- 130 hay I- 360 .
◦ NVC Số hồ sơ .HCM...
◦ Tình trạng Phỏng vấn Visa nhập cư .
◦ Chữ ký
XEM THÊM PHẦN HƯỚNG DẪN QUAN TRỌNG CHO FORM I-601 A Ở ĐÂY
http://www.uscis.gov/family/family-...-waiver/provisional-unlawful-presence-waivers

Chỉ biết vậy thôi .

Nếu TRANGQUANDAO muốn biết rõ thêm về trường hợp này , thì nhắn tin hỏi ANH THÀNH .
Anh rất hiểu rõ việc này, sẽ cho TRANGQUANDAO lời khuyên hướng dẫn tốt nhất .

P/S NGƯỜI BIẾT THÌ KHÔNG HỎI , HỎI NGƯỜI KHÔNG BIẾT .:20::20::20:
Thôi anh đừng có khóc không biết níu ai hết thôi thì níu anh vậy, T cũng đang cố gắng tìm hiểu đây biết là khó lắm nên mới phải đi hỏi, nhưng T cũng cám ơn anh rất nhiều vì đã cố gắng giúp T được gì là giúp, mà anh Thành ở nhà nào mới được chứ, để T gõ cửa xem ông Thành đang ở chổ nào, trời ơi biết đâu mà tìm :20::20::20:

Oh chi oi hs chuyen sang Nebraska 2 tuan la dc app roi ha ? Chuc mung chi nhe em cung Hy vong em se dc nhu chi vay hihihi .
21/02 I-130 received at National Benefits Center
22/10 transferring to Local office
23/10 transferring to USCIS office
25/10 received I-797 hardcopy transferring to Nebraska Service Center
On November 8, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130
IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any
instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call
customer service at 1-800-375-5283.

Trong lá thư chị nhận ngày 25/10 thì họ nói nếu trong vòng 60 ngày mà họ không làm quyết định approval hay không thì mình phải gọi điện thoại cho họ, nên ngày chuyển hồ sơ đi em chịu khó chờ qua 60 ngày nếu không có kết quả thì em gọi điện thoại để hỏi. Chúc em sớm nhận được giấy approval.

Status
Không mở trả lời sau này.