[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhmai623

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Hình như hệ thống tự động NVC bị gì đó . Em cũng gửi nhưng ko nhận đuợc Mail tự động . Chờ đợi thật là mệt mỏi ! AC cho em hỏi , em dọc tin thấy nói là diện CR1 sắp tới sẽ giải quyết nhanh hơn có đúng ko ạ ?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hình như hệ thống tự động NVC bị gì đó . Em cũng gửi nhưng ko nhận đuợc Mail tự động . Chờ đợi thật là mệt mỏi ! AC cho em hỏi , em dọc tin thấy nói là diện CR1 sắp tới sẽ giải quyết nhanh hơn có đúng ko ạ ?
Diện này trên lý thuyết là rất nhanh...Chỉ tùy thuộc vào lượng hồ sơ vào thời điểm đó nếu nhiều thì phải đợi tí vì năng lực giải quyết có hạn,chứ còn lượng visa cấp là không giới hạn...Các bạn đợi không lâu đâu,yên tâm nha!

muathu00

Thành viên tích cực

Mình cũng chẳng nhận được thư trả lời tự động gì cả. Riêng ông xã mình gởi thư thì van có nhận được thư trả lời tự đông. (Vì thấy lâu qúa không thây hồi âm nên mình gởi thư lại) không lẽ họ chặn thư từ việt nam :(

thanhmai623

Thành viên tích cực

Hôm nay check mail em nhan dc email dong 88$ va form DS261 rồi . NVC mới gửi ra hôm nay luôn . Ox em dien form DS261 rồi , ngày mai mới đong tien dc .

thuyhang_br

Thành viên mới

Cho mình hỏi thu nhập năm 2012 và 2013 của chồng mình thì đủ để lãnh mình nhưng năm 2011 thì không đủ. Mình không biết NVC xét thu nhập năm gần nhất hay xét cả 3 năm. Nếu xét của năm 2013 thì chồng mình đủ điều kiện để làm mẫu I 864EZ, còn nếu xét 3 năm thì mình phải nhờ người đồng bảo trợ rồi. Mong các bạn đi trước tư vấn dùm mình.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cho mình hỏi thu nhập năm 2012 và 2013 của chồng mình thì đủ để lãnh mình nhưng năm 2011 thì không đủ. Mình không biết NVC xét thu nhập năm gần nhất hay xét cả 3 năm. Nếu xét của năm 2013 thì chồng mình đủ điều kiện để làm mẫu I 864EZ, còn nếu xét 3 năm thì mình phải nhờ người đồng bảo trợ rồi. Mong các bạn đi trước tư vấn dùm mình.
Năm 2013 đủ là OK rồi!

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chị muathu và chị lucia biết case number chưa ạ ?

muabuon_87

Thành viên tích cực

Chị muathu và chị lucia biết case number chưa ạ ?
Mai ơi, ox Nhi nhận email báo case hôm thứ 7 rồi. Cả nhà cho mình hỏi ox mình có thể làm các bước tiếp theo được chưa hay phải đợi thư báo case gửi qua mail rồi mới đi đóng tiền được? giống trường hợp của Mai cũng phải đợi thư về nhà :(.

Chúc cả nhà hồ sơ chạy vèo vèo và sớm đoàn tụ với ox nha!

thanhmai623

Thành viên tích cực

Ox m ko nhận email case number Nhi ơi . Chỉ nhận 2 email thôi à . 1 cho ox đóng 88$ và cái còn lại cho M điền ds261 . Hình như ko có gửi letter thông báo case number riêng thì phải . Vì trong email đóng tiền có case number va id invoice luon rôi . Mong Hồ sơ của tất cả chúng ta sớm hoàn tất nhé hihihi

muathu00

Thành viên tích cực

Tuần này ox minh mới gọi lại cho họ. Mỗi lần muốn ổng gọi là phải nhằng nhện ghê lắm. Mình cũng chưa có case. Ông cứ ngồi đợi họ gởi qua bưu điện

muathu00

Thành viên tích cực

Mình đã có case no. Bill fee. Form ds261 qua mail. o.x mimình cũng đã đóng fee luôn

ng.pham234

Thành viên tích cực

các chị ơi cho em tham gia với hs em đc app 31/1 tới giờ vẫn chưa có case?? khoảng bao lâu mới nhận đc case vậy chị?? em cám ơn

thanhmai623

Thành viên tích cực

Hs thang 3 va 4 dường như đang chạy tốt hihihi các hồ sơ bắt đầu có case number fee bill rôi . Em đang chờ 230$ hichic

muabuon_87

Thành viên tích cực

Mình đã có case no. Bill fee. Form ds261 qua mail. o.x mimình cũng đã đóng fee luôn
Em chúc mừng chị nhé. Hồ sơ chị chay nhanh quá luôn đó :).Chúc hồ sơ chị chạy vèo vèo đến đích giật cờ hồng luôn nha!

muabuon_87

Thành viên tích cực

Cả nhà cho mình hỏi, lúc điền I130, G325, ds260, ds261, mình sử dụng giấy khai sinh cũ. Giấy khai sinh cũ sai ngày tháng năm sinh của ba má mình. Mình mới đi làm lại giấy khai sinh mới cho đúng với ngày tháng năm sinh trên chứng minh nhân dân và giấy khai sinh của ba má. Mình muốn hỏi, sau này đi phỏng vấn, mình mang giấy khai sinh mới - sẽ khác với thông tin mình đã điền trên các form nộp khi bảo lãnh và civil document cũng là giấy khai sinh cũ, như vậy có ảnh hưởng gì không. Mong nhận được câu trả lời của các bạn. Xin cám ơn!

muathu00

Thành viên tích cực

OTE=muabuon_87;131362]Em chúc mừng chị nhé. Hồ sơ chị chay nhanh quá luôn đó :).Chúc hồ sơ chị chạy vèo vèo đến đích giật cờ hồng luôn nha![/QUOTE]

Thanks em. Hồ sơ chị priority day từ 25 tháng 03 năm ngoái lâu muốn chết luôn.

Nhân tiện. Theo ý chị em nên dùng khai sanh cũ và mới đi phỏng vấn, tránh răc rối. Nếu vẫn còn ks cũ thì dùng luôn, nếu bị thu hồi rồi thì cầm bản sao ks cũ theo để giải.thích

Lucia

Thành viên tích cực

Mai ơi, ox Nhi nhận email báo case hôm thứ 7 rồi. Cả nhà cho mình hỏi ox mình có thể làm các bước tiếp theo được chưa hay phải đợi thư báo case gửi qua mail rồi mới đi đóng tiền được? giống trường hợp của Mai cũng phải đợi thư về nhà :(.

Chúc cả nhà hồ sơ chạy vèo vèo và sớm đoàn tụ với ox nha!
Thiệt rầu hết sức tới bây giờ mình vẫn chưa có số Case Numbers. Đã hơn 30 ngày kể từ ngày NVC nhận hồ sơ. Mình gởi mail hỏi thì không có phản hồi. OX mình điện thoại thì lúc nào vẫn y cũ 1 câu trả lời " ..đợi từ 20- 30 ngày.. "

muabuon_87

Thành viên tích cực

OTE=muabuon_87;131362]Em chúc mừng chị nhé. Hồ sơ chị chay nhanh quá luôn đó :).Chúc hồ sơ chị chạy vèo vèo đến đích giật cờ hồng luôn nha!
Thanks em. Hồ sơ chị priority day từ 25 tháng 03 năm ngoái lâu muốn chết luôn.

Nhân tiện. Theo ý chị em nên dùng khai sanh cũ và mới đi phỏng vấn, tránh răc rối. Nếu vẫn còn ks cũ thì dùng luôn, nếu bị thu hồi rồi thì cầm bản sao ks cũ theo để giải.thích[/QUOTE]

Dạ, em cám ơn chị. Khi em làm lại giấy khai sinh mới, họ thu hồi lại giấy cũ của em. Em chỉ còn bản trích lục giấy khai sinh cũ thôi, ko biết khi mang đi phỏng vấn dùng bản trích lục cũ và bản mới để đối chiếu - người phỏng vấn có chịu hay không? cả nhà mình có ai gặp hoặc biết trường hợp giống em ko? cho em xin ý kiến nha.

Hồ sơ em đã điền xong ds260 rồi, luật sư làm cho em, khi em đăng nhập vào coi lại thông tin đã điền mới phát hiện họ điền sai nơi ở của ba em, sai tên phuờng và sai số điện thoại của ox em. Em muốn edit lại thông tin sai đó nhưng ko được. Xin chỉ em cách sửa lại thông tin đã sai. Cám ơn các anh chị nhiều!

muathu00

Thành viên tích cực

Thiệt rầu hết sức tới bây giờ mình vẫn chưa có số Case Numbers. Đã hơn 30 ngày kể từ ngày NVC nhận hồ sơ. Mình gởi mail hỏi thì không có phản hồi. OX mình điện thoại thì lúc nào vẫn y cũ 1 câu trả lời " ..đợi từ 20- 30 ngày.. "
Của minh 1 tháng rưỡi từ khi nhận được hs mới co case bạn yên tâm chờ

Lucia

Thành viên tích cực

Của minh 1 tháng rưỡi từ khi nhận được hs mới co case bạn yên tâm chờ
Cảm ơn bạn đã động viên. Mình sẽ tiếp tục chờ :1:

Status
Không mở trả lời sau này.