[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009627050

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Case number HCM2009627050

priority date 06/june/2006 đã đóng tiền visa cho 4người là 1600$ đã nộp ds230 ngay 10/5/2010 va NVC yeu cầu bổ túc h.sơ,mình đã gởi giấy tờ bên NVC yêu cầu hôm 18/6/2010 mong ace trong diễn đàn xem dùm h,sơ đã complete chưa và khoảng bao lâu mình mới được giấy mời p.vấn.lần đầu tiên mình vô diễn đàn có gì sơ xuất mong các ace vui lòng bỏ qua và hướng dẫn nha. My phone number 0909022041 please help me.tks

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Nhờ ace trong diễn đàn xem giúp mình diện F2a

Case number HCM2009627050

priority date 06/june/2006 đã đóng tiền visa cho 4người là 1600$ đã nộp ds230 ngay 10/5/2010 va NVC yeu cầu bổ túc h.sơ,mình đã gởi giấy tờ bên NVC yêu cầu hôm 18/6/2010 mong ace trong diễn đàn xem dùm h,sơ đã complete chưa và khoảng bao lâu mình mới được giấy mời p.vấn.lần đầu tiên mình vô diễn đàn có gì sơ xuất mong các ace vui lòng bỏ qua và hướng dẫn nha. My phone number 0909022041 please help me.tks
NVC đã nhận được hồ sơ bổ sung vào ngày 24.6.2010, vui lòng chờ họ xem xét nhé.

thông tin cuộc gọi ngày 27.6.2010 Case:HCM2009627050
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM2009627050.mp3[/MUSIC]​

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
ÐềCám ơn các ace trong diễn đàn

Mình rất vui mừng khi đọc được thư answer của ace trong diễn đàn,rất cám ơn đã giúp đỡ nhờ có ace mà mình biết thêm nhiều về h.sơ của mình và học thêm nhiều kinh nghiệm cho bước chuẩn bị kế tiếp.như chờ giấy báo của NVC complete,chờ thư mời p.vấn,rồi chuẩn bị khám sức khoẻ.....còn nhiều việc phải làm quá mà có trang wed này mình yên tâm ko hoang mang nhu trước nữa.rất hoang nghinh các ace mở trang wed này.1lần nửa cám ơn ace chúc mọi người nhiều sức khoẻ luôn vui và nhiều h.phúc. Tks 4 yr kind :12::):41:
A quên mấy ace ơi theo dỏi diện của mình nhe.hi hi hi

bye.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Ðề: Có ace nào đi học English?

mười mấy năm trước english của mình cũng good lắm sau 1thời gian dài ko có đất dụng võ bi giờ quên nhiều quá.mấy tháng trước mình có học với 1 thầy nhưng học 1thầy 1 trò buồn và ko thấy tiến bộ vì ko có nói nhiều. ace nào có nhu cầu như mình ko?mình cùng tìm giáo viên học nhóm cho nhanh và học thêm nhiều của nhau.Có ai ko cho mình cùng học với nha.
this is my phone number 0909022041.I'm very please too know you.if you are free call with me first strang then familiar.Tks
nội dung nầy mình đăng ở đây có được ko ah?có gì ace hướng dẩn giúp

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ ngahuynh04@yahoo.com

Đã chuyển toàn bộ bài viết của ngahuynh thành 1 topic riêng trong diện F2a cho tiện theo dõi nhe, và topic này ngahuynh có toàn quyền quyết định, muốn mở lớp học hay 8888 gì cũng ok :)

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
thư cám ơn

Rất cám ơn a Thành đã giúp mình mở Topic này,a mà ko giúp chắc mình đi lạc đường wa,mới vô được diễn đàn nên ko biết nhiều mong các sư huynh,Tỷ tỷ,tiểu muội giúp đở.mình đọc thấy có chữ PD là gì vậy? suy nghĩ hoài mà ko hỉu.chúc cả nhà x.n.cảnh luôn vui.

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: thư cám ơn

Rất cám ơn a Thành đã giúp mình mở Topic này,a mà ko giúp chắc mình đi lạc đường wa,mới vô được diễn đàn nên ko biết nhiều mong các sư huynh,Tỷ tỷ,tiểu muội giúp đở.mình đọc thấy có chữ PD là gì vậy? suy nghĩ hoài mà ko hỉu.chúc cả nhà x.n.cảnh luôn vui.
Chào bạn.
PD là viết tắt của chữ Priority day = Ngày ưu tiên của HS đó bạn.
Thân ái.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Ðề: thư cám ơn

cám ơn TuongVan đã giải thích,thật ace đã mở ra diễn đàn này thật là ý nghĩa,giúp cho những người như mình và nhiều người khác giải quyết mọi khó khăn về h.sơ đi us,mình cũng như bạn utle1153 ko bit diễn đàn này nên để h,sơ chậm trể,rồi nộp cho NVC thiếu giấy tờ tùm lum phải bổ túc mà ko bít h,sơ đã đầy đủ chưa?thât là hồi hộp.o xã mình muốn về v.nam thăm vợ con cũng ko dám về chờ NVC gởi giấy báo đã complete h,sơ hay phải bổ túc nữa thât là khổ ghê.cũng vì ko bít và ko may mắn gặp d.vụ làm h.sơ ko có trách nhiệm.lúc chưa bít diễn đàn mình rối vô cùng hôm nay tuy rằng phải chờ đợi nhưng đầu óc cũng thoải mái.mình viết những lời này để các ace nào có hoàn cảnh như mình thì cố gắng lên,đừng rối rồi sanh bệnh thì khổ.Sau cơn mưa trời lại sáng.mình giúp người sẽ có ngườc khác giúp mình. hi hi hi.

:41::)

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

gởi a Thành và ace trong diễn đàn,đoạn ghi âm bên NVC nói gì mình ko nghe được.nhờ ace giúp dùm và có ace nào học english ko cho mình cùng đăng kí học với. cám ơn chúc mọi điều tốt lành đến với ace.

Thành

Thích đủ thứ ...

gởi a Thành và ace trong diễn đàn,đoạn ghi âm bên NVC nói gì mình ko nghe được.nhờ ace giúp dùm và có ace nào học english ko cho mình cùng đăng kí học với. cám ơn chúc mọi điều tốt lành đến với ace.
Dưới đây là mẫu câu tiếng Anh và tiếng Việt của anh Hùng Việt nghe và dịch dùm nè, nghe hoài cũng quen tai thui chị ui :100:

Hồ sơ HCM2009627050
" NVC has received the checklist letter response on Apr 16, 2010. Please allow 6 to 8 weeks for review additional information and then you will be notified. To repeat this message, please press 8."

Dịch ra như sau:

NVC đã nhận được thư bổ sung giấy tờ thiếu ngày 24 tháng 6 năm 2010. Xin chờ từ 6 đến 8 tuần .

Chị có thời gian thì vào đây học chương trình này cũng hay lắm đó: http://lopngoaingu.com/Dynamic_English_Study/index.php?id=1

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Cám ơn a Hùng Việt nhiều nha,Chúc mừng ace nhận giấy mời p.vấn,cầu mong trời phật phù hộ cho mọi người vượt qua cửa ải khám sức khoẻ và get pink all. a.Thành và a Ánh ơi cố gắng nha.e mong g.d 2 anh get pink.:):12: Chúc cả nhà xnc luôn vui khoẻ và luôn yêu đời

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ ace giúp mình mail

Mình nghe nói email cho NVC hỏi thăm vài vấn đề để NVC biết cần gì gởi mail lại cho mình sẽ nhanh hơn gởi thư phải ko ah?nếu đúng mình muốn hỏi h.sơ của mình NVC nhận bổ túc ngày 24/6/2010 xem có đầy đủ ko? vậy mình mail như thế nào? mong ace hướng dẩn hoặc mail dùm mình với vì môn vi tính mình dốt lắm vì lúc đi học cúp cua hoài. rất cám ơn chúc mọi người luôn vui....

Utle1153

Thành viên tích cực

chào Bạn địa chỉ email NVC là: nvcinquiry @state. gov,còn mẩu thư Bạn nhờ Bác THành off lên cho Bạn xem và chỉ cách điền thư để gởi cho NVC,: vì mình củng như Bạn về vi tính hơi..tệ :43::43:

Utle1153

Thành viên tích cực

Mình tìm được địa chỉ này bạn vào xem đầy đủ nội dung Bạn đang cần http:/xuatnhapcanh.com/showthread.php?t=400 chúc Bạn mai mắn.

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: Nhờ ace giúp mình mail

Mình nghe nói email cho NVC hỏi thăm vài vấn đề để NVC biết cần gì gởi mail lại cho mình sẽ nhanh hơn gởi thư phải ko ah?nếu đúng mình muốn hỏi h.sơ của mình NVC nhận bổ túc ngày 24/6/2010 xem có đầy đủ ko? vậy mình mail như thế nào? mong ace hướng dẩn hoặc mail dùm mình với vì môn vi tính mình dốt lắm vì lúc đi học cúp cua hoài. rất cám ơn chúc mọi người luôn vui....
Chào bạn.
Neu NVC đã nhận được giấy tờ nhà bạn gửi rồi thì bạn hok cần gửi mail họi họ có nhận đầy đủ hok đâu vì nếu HS nhà bạn tiếp tục thiếu giấy tờ, NVC tự động gửi email thông báo cho bạn thôi. Còn nếu bạn muốn thiết lập mối quan hệ với NVC qua mail để sau này họ có thể liên lạc với bạn thì mình nghĩ bạn có thể gửi mail hỏi ngày complete HS thay vì hỏi họ có nhận đủ giấy tờ bạn hok.
Đây là mẫu thư hỏi ngày complete mà chú HungViet soạn, bạn tham khảo xem nhé:

Object : Case Number HCM

Dear Madam or Sir:

My petitioner and I submitted all the forms and documents as requested about two weeks ago. Thus, I would be grateful to you for informing me whether my case is now complete and when I will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

Please note the following information about the petitioner and the beneficiary:

Petitioner’s full name: [Tên họ của người bảo lãnh]
Petitioner’s date of birth: [Ñgày sanh của người bảo lãnh]

Beneficiary’s full name: [Tên họ của người được bảo lãnh]
Beneficiary’s date of birth: [Ñgày sanh của người được bảo lãnh]

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,
[Tên họ người được bảo lãnh]
[Ðịa chỉ của người được bảo lãnh]
[Số điện thoại của người được bảo lãnh]

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
gởi mail

Gởi ace trong diễn đàn,mình đã làm theo hướng dẩn của T,Vân gởi Email cho NVC hỏi h.sơ của mình đã complete chưa.nhưng nghe nói mình gởi email xong thì bên NVC sẽ trả lời tự động là chờ xem xét h.sơ. sao mình đã gởi email rồi mà ko thấy email trả lời gì hết,có phải mình gởi email ko đúng?nhờ ace giúp dùm.....hu hu hu bun wa sao an thì dễ quá mà có email cũng hổng bít vậy cà....:(:10::112::40:

Thành

Thích đủ thứ ...

ngahuynh xem thử cái Video Clip này, làm đúng theo như vậy xem có được hong nhe:

[YOUTUBE]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/w8c_9h8DAeQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/w8c_9h8DAeQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/YOUTUBE]​

Utle1153

Thành viên tích cực

Hôm qua Bác Lieuv giới thiệu không có mi à vô nên mình nghe không rỏ xin bạn thứ lổi cho,nếu có diệp cùng gia đình Bác Phiden về Đồng THáp mình xin hầu tạ.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Cám ơn a Thành,Nga đã xem video clip rồi,Mail mình gởi cho NVC giống video clip a Thành gởi ko hỉu sao?ko thấy NVC trả lời thư tự động gì cả,ko biết có ai giống tình trạng của mình ko nhỉ?hu hu hu:confused::(:13::43: