[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009627050

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Ðề: Có ace nào đi học English?

Cám ơn bạn Thanhnguyễn vì lâu quá mình ko xử dụng english nên viết sai và nói chuyện ngại ko đúng,rất cám ơn bạn đã sửa sai giúp mình.uổng công lúc trước học bỏ ko thực hành quên nhiều quá..muốn học lại thì khó khăn quá...bạn có cách nào hướng dẩn....:41::41::41::41: thank's a lot

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ ngahuynh04@yahoo.com

Cám ơn Linda đã trả lời giúp mình,Con trai đang xoá hinh xăm có lẽ 1 lần nửa mới xong.mình lo quá ko biết có xoá hết hình xăm ko?ko biết kịp ngày ksk ko?vì mình đoán chắc h.sơ mình gần có giấy báo p.vấn.
Theo như Linda, nếu con trai mình xoá hình xăm ko hết vậy mình nên k.s.k ở IOM hay b.v Chợ Rẩy ở đâu tốt cho tình trạng of mình????? mong Linda và ace hướng dẩn dùm mình với...thank's so much.

linda

Ban điều hành

Cám ơn Linda đã trả lời giúp mình,Con trai đang xoá hinh xăm có lẽ 1 lần nửa mới xong.mình lo quá ko biết có xoá hết hình xăm ko?ko biết kịp ngày ksk ko?vì mình đoán chắc h.sơ mình gần có giấy báo p.vấn.
Theo như Linda, nếu con trai mình xoá hình xăm ko hết vậy mình nên k.s.k ở IOM hay b.v Chợ Rẩy ở đâu tốt cho tình trạng of mình????? mong Linda và ace hướng dẩn dùm mình với...thank's so much.
Khám IOM hay BV Chợ Rẫy cũng như nhau, bất cứ ai có xăm mình đều được ghi nhận như có dấu tích trên da, nhưng tôi nghĩ nếu 2 lần bắn Laser có thể hình xăm sẽ mờ đi nhiều, việc có bắt thử máu và nước tiểu hay không tuỳ vào bác sĩ bạn ah. Tôi có gọi đến IOM hỏi nhưng người trả lời điện thoại nói vần đề đó của bác sĩ quyết định nên họ không thể trả lời câu hỏi của tôi. Bạn yên tâm đi, nếu không may bị thử máu và nước tiểu không bị dương tính thì OK. Tôi có hỏi thời gian thử nước tiểu và thử máu ở IOM họ nói không đến 10 ngày.

thanhnv

Thành viên tích cực

Khám IOM hay BV Chợ Rẫy cũng như nhau, bất cứ ai có xăm mình đều được ghi nhận như có dấu tích trên da, nhưng tôi nghĩ nếu 2 lần bắn Laser có thể hình xăm sẽ mờ đi nhiều, việc có bắt thử máu và nước tiểu hay không tuỳ vào bác sĩ bạn ah. Tôi có gọi đến IOM hỏi nhưng người trả lời điện thoại nói vần đề đó của bác sĩ quyết định nên họ không thể trả lời câu hỏi của tôi. Bạn yên tâm đi, nếu không may bị thử máu và nước tiểu không bị dương tính thì OK. Tôi có hỏi thời gian thử nước tiểu và thử máu ở IOM họ nói không đến 10 ngày.
Xin xác nhận với chị Linda về việc thời gian thử máu vì hình xăm. Trước đây có 1 thành viên cũng rơi vào trường hợp này.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Cám ơn Linda và a Thanhnv nhiều, mình cũng lo vụ x.n máu nên đã dẫn cháu test máu ở passteur rồi kết quả tốt,hình xăm này cháu xăm gần 3năm do bạn của con trai ở mỹ về chơi cho tiền đi xăm mình biết thì đã muộn(đã có hình trên cổ rồi)cháu cũng hối hận,nhưng mình ko biết là khó khăn khi ksk như vậy.tks 4 yr kind support.Regarts :41::41::41::41::41:

TaoDi

Thành viên mới

this is my phone number 0909022041.I'm very please too know you.if you are free call with me first strang then familiar.Tks
Chào bạn ngahuynh04@yahoo.com,

Rất vui khi thấy tinh thần hiếu học Anh ngữ của bạn. Tuy nhiên, xin mạn phép được điều chỉnh đôi chút câu bạn viết nhé:

"....I'm very pleased to get to know you. If you are free, please call me. We might be the strangers at the beginning, but will become familiar with each other soon. Thank you."

Không biết ý bạn thế nào?

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực

:New_icons_10:

hi,dear Nga Huỳnh

Nếu Nga Huỳnh sắp chuẩn bị định cư qua Mỹ thì ngay từ bây giờ Nga nên ôn lại tiếng Anh cho tốt,nếu có thời gian Nga nên ra các trung tâm Anh ngữ quốc tế đăng kí học các lớp cấp tốc dành cho những người sắp xuất cảnh định cư trong vòng 6 tháng và ngoài ra Nga phải tự mình ôn luyện thêm ở nhà,Nga có thể vào các trang học tiếng Anh miễn phí có rất nhiều trên mạng Internet chẳng hạn như các trang sau để luyện nghe nói tốt hơn:

http://hoctienganh.info/read.php?164

http://tienganhdulich.info/

http://www.maivoo.com/Hoc-ngoai-ngu-danh-cho-nguoi-Viet/13.shtml

http://www.hoctienganh.biz/listening/index.htm
.....

Sẵn đây Nga cho Thành hỏi là Thành cũng đang thuộc diện F2B ,Thành có ngày ưu tiên là 20-11-2007 Thành thấy lịch visa của F2B giờ đă giải quyết đến 1.1.2005 hy vọng với đà tăng nhanh như hiện nay thì vài tháng nữa hồ sơ của Thành sẽ được mở,sẵn đây Nga cho Thành hỏi là khi hồ sơ của mình được mở thì Thành có nên tự làm một mình hay mướn luật sự hay nhờ văn phòng dịch vụ lo toàn bộ giấy tờ cho mình từ đầu đến cuối hay không,vì mình cũng đọc được trên trang XNK này có 1 member nói rằng nếu mình nhờ luật sư hay dịch vụ làm dùm thì sẽ bị chậm trể thời gian phải không Nga,vậy theo Nga Thành nên chọn cách nào nhanh hơn.Thanks Nga.Cầu mong Nga luôn khỏe mạnh Nga và sớm được qua Mỹ đoàn tụ với gia đình

May a lot of blessings come to you ! .My Buddha bless you

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn ngahuynh04@yahoo.com,

Rất vui khi thấy tinh thần hiếu học Anh ngữ của bạn. Tuy nhiên, xin mạn phép được điều chỉnh đôi chút câu bạn viết nhé:

"....I'm very pleased to get to know you. If you are free, please call me. We might be the strangers at the beginning, but will become familiar with each other soon. Thank you."

Không biết ý bạn thế nào?

Yeah ! Your English writing skill is good.Thanks for all ! :41:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chào bạn Thanh rất cám ơn bạn đã hướng dẫn,mình sẽ cố gắng sắp xếp để học lại english.Còn về h.sơ bảo lảnh mình thuộc F2a o.xã bên mỹ nhờ d.vụ làm,nhưng theo mình nếu nhờ d.vụ làm mình cũng phải theo dõi,và hiểu việc gì cần làm,và lên diễn đàn xem cụ thể từng thời điểm làm giấy tờ.chứ đừng giao hết cho d.vụ mà mình ko biết gì về h.sơ.Có nhiều d.vu ko có kinh nghiệm làm h.sơ sẽ làm việc bảo lảnh of mình châm trể.(mình ko Biết nói thế nào cho hết ý )điển hình như h.sơ nhà mình nè.tất cả o.xã mình điều nhờ v.p.l.sư bên mỹ mình ko biết gì về h.sơ,l.sư kêu gì làm nấy.cuối cùng h.sơ of mình nộp cho NVC thiếu tùm lum,phải bổ túc mấy lần.cũng may mắn mình biết diễn đàn XNC mình mới hỏi ace hướng dẫn thêm cho mình đó.Nếu L.sư có kinh nghiệm h.sơ nhà mình đã p.vấn lâu rồi..Chúc bạn nhiều may mắn...:):):)

linda

Ban điều hành

Chào bạn Thanh rất cám ơn bạn đã hướng dẫn,mình sẽ cố gắng sắp xếp để học lại english.Còn về h.sơ bảo lảnh mình thuộc F2a o.xã bên mỹ nhờ d.vụ làm,nhưng theo mình nếu nhờ d.vụ làm mình cũng phải theo dõi,và hiểu việc gì cần làm,và lên diễn đàn xem cụ thể từng thời điểm làm giấy tờ.chứ đừng giao hết cho d.vụ mà mình ko biết gì về h.sơ.Có nhiều d.vu ko có kinh nghiệm làm h.sơ sẽ làm việc bảo lảnh of mình châm trể.(mình ko Biết nói thế nào cho hết ý )điển hình như h.sơ nhà mình nè.tất cả o.xã mình điều nhờ v.p.l.sư bên mỹ mình ko biết gì về h.sơ,l.sư kêu gì làm nấy.cuối cùng h.sơ of mình nộp cho NVC thiếu tùm lum,phải bổ túc mấy lần.cũng may mắn mình biết diễn đàn XNC mình mới hỏi ace hướng dẫn thêm cho mình đó.Nếu L.sư có kinh nghiệm h.sơ nhà mình đã p.vấn lâu rồi..Chúc bạn nhiều may mắn...:):):)
Yêu cầu bạn ngahuynh04@yahoo.com viết bài trên diễn đàn không nên viết tắt, đặt câu hỏi và viết bài cho người khác đọc, bạn viết tắt như vậy khó đọc, mất thời gian của người đọc bài.

Mong bạn hợp tác.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Cám ơn Linda nhắc nhở nha.mình hay viết tắt nên quên là diễn đàn có nhiều người đọc...:41::41::41:

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực

Hi,dear chị Huỳnh Nga ,sẵn đi Thành xin hỏi chị một câu hỏi ,lúc chị Nga gửi sang cho NVC các giấy như sau : tờ khai sinh,hộ khẩu,CMND, giấy xác nhận độc thân, lý lịch tư pháp chị có dịch toàn bộ sang tiếng Anh không chị

Chúc chị mau sớm đoàn tụ với gia đình bên Mỹ .My Buddha bless you

From : thanhnguyen_aheadoffuture

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Hi,dear chị Huỳnh Nga ,sẵn đi Thành xin hỏi chị một câu hỏi ,lúc chị Nga gửi sang cho NVC các giấy như sau : tờ khai sinh,hộ khẩu,CMND, giấy xác nhận độc thân, lý lịch tư pháp chị có dịch toàn bộ sang tiếng Anh không chị

Chúc chị mau sớm đoàn tụ với gia đình bên Mỹ .My Buddha bless you

From : thanhnguyen_aheadoffuture
Chào bạn Thanh Nguyen,
Những giấy tờ bạn vừa nói trên không cần dịch sang tiếng Anh.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chào Thanhnguyen những giấy tờ bạn ghi mình ko có dịch sang tiếng anh...Chúc T,Nguyen nhiều niềm vui và h.phúc....:):):):)

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Cám ơn BinhMinh nha, chắc English bạn good lắm,bạn đi học ở đâu vậy hứơng dẩn mình và ace nào có nhu cầu học a.văn học với....Tks 4 yr kind.:):):):)

TaoDi

Thành viên mới

Cám ơn BinhMinh nha, chắc English bạn good lắm,bạn đi học ở đâu vậy hứơng dẩn mình và ace nào có nhu cầu học a.văn học với....Tks 4 yr kind.:):):):)
Cảm ơn bạn đã có lời khen. Kỹ năng viết của mình của thường thôi và có được sau thời gian luyện tập lâu dài.

Thật ra, việc viết đúng (chưa nói tới viết hay) tiếng Anh không khó. Nếu chúng ta học kỹ văn phạm thì sẽ thấy việc viết ra đầu, ra đũa, ra ngô, ra khoai chẳng có vấn đề gì. Sẵn đây, nếu bạn muốn thắc mắc gì xung quanh English grammar thì bạn lập ra một topic và là người phát pháo nêu câu hỏi ra luôn nhé để mọi người cùng thảo luận. Bạn thấy thế nào?

À mà câu của bạn nên viết thế này: "Thanks for your kindness." hoặc "Thanks for your kind edition/correction." bởi vì "kind" chỉ mới là tính từ, phải đi kèm với 1 danh từ nữa, hoặc thêm suffix (hậu tố ) "ness" lập ra một danh từ.

Thân ái.

Lily

Cựu Ban điều hành

... Sẵn đây, nếu bạn muốn thắc mắc gì xung quanh English grammar thì bạn lập ra một topic và là người phát pháo nêu câu hỏi ra luôn nhé để mọi người cùng thảo luận. Bạn thấy thế nào?....
Hi Binh Minh, ý kiến tuyệt cú mèo! Tuy nhiên mình nghĩ cần phải được sự đồng ý của các ACE trong Ban Điều Hành diễn đàn. Thêm nữa, nếu topic về English grammar được xuất hiện thì Binh Minh và Thanh Nguyen cùng các ACE giỏi Anh ngữ trong diễn đàn sẽ giúp làm Teacher cho mọi người với nghen. Thanks you. hihihi. :)

TaoDi

Thành viên mới

Hi Binh Minh, ý kiến tuyệt cú mèo! Tuy nhiên mình nghĩ cần phải được sự đồng ý của các ACE trong Ban Điều Hành diễn đàn. Thêm nữa, nếu topic về English grammar được xuất hiện thì Binh Minh và Thanh Nguyen cùng các ACE giỏi Anh ngữ trong diễn đàn sẽ giúp làm Teacher cho mọi người với nghen. Thanks you. hihihi. :)
(Xin phép ngahuynh04 cho Bình Minh 888999 với Lily một tí xíu xiu nhé. Thanks a lot!)

Cảm ơn Lily đã có ý kiến ủng hộ. Mình chắc chắn là BĐH sẽ ủng hộ 2 tay, 2 chân luôn. Nhưng riêng bản thân BM không dám giữ vai trò Teacher đâu. Nghe "to, bự" quá đâm ra rét run tay chân luôn đây nè :13::13::13::13::13:

Mình chỉ dám đóng góp vài thiển ý nếu có any inquiries over the matter thôi.

Vậy hén. :):):):):)

Last edited by a moderator:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

thân Chào ace hôm nay là 31/8 gùi mà hổng thấy tin tức gì của NVC hết,có ace nào được NVC thương mến gởi thư mời chưa?viết bài báo mọi người biết với...:13::13::13::confused::confused::confused:

Chỉnh sửa cuối:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

BìnhMinh ơi cứ 888999 thỏai mái hổng sao đâu mình chào đón tất cả ace vào topic của mình...rất hoan nghinh BM mở topic học english....:41::41::41::41::41: