[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - Francis Luke

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: When will we have a party?

Há......Mình khoái cái khoản này nà....hihiiii,làm cái offline tất niên luôn nha bà con.Ý bà con,cô bác sao? vote cho em cái niềm tin....hihiii:41::41::41:
Phó đoàn nhắm mở gì cũng được coi ngày chủ nhật nào sắp tới, làm luôn một trận cuối năm cho diễn đàn đi nhé. Có bi nhiu chơi bấy nhiu... Thank you !

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình đang đợi phản ứng của mọi ngừoi.Chờ đến sinh nhật diễn đàn thì lâu quá.ACE có tổ chức thì mình sẽ đi ngay.Qua tết thì sao cũng xong,còn trước Tết thì trước 22 mình mới đi đc,vì 22 đi công việc rồi về luôn,vé đã đặt.Để xem các ACE định thế nào......

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Phó đoàn nhắm mở gì cũng được coi ngày chủ nhật nào sắp tới, làm luôn một trận cuối năm cho diễn đàn đi nhé. Có bi nhiu chơi bấy nhiu... Thank you !
Dzậy đi anh ha,có nhiu chơi nhiu còn chơi hết thôi...anh há.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

tinh sớm nha, kẹt tất niên tùm lum, phải sắp lich mới được ;)

xpro_123

Cựu Ban điều hành

tinh sớm nha, kẹt tất niên tùm lum, phải sắp lich mới được ;)
Thiệt chứ,từ đây đến Tết lịch ăn uống kín mít luôn hihi,tiệc tùng tất niên...đã vậy bà con rủ nhau đám cưới cuối năm quá trời!!!Nhưng ACE XNC sắp xếp được 1 bữa thì vui quá!
@Tưởng anh Asm đang ở Mỹ chứ!

Francis Luke

Thành viên tích cực
F2B - Phải Chờ 7 năm 6 tháng! Mình nên chuẩn bị gì?

Xin hỏi các anh chị có kinh nghiệm, đã qua định cư ở Mỹ và các anh chị biết thông tin!
Giờ em còn 1 vài năm ở Việt Nam, theo diện của em thì phải 3-4 năm nữa em mới qua Mỹ.
Vậy ở Việt Nam, mình nên chuẩn bị gì để khi qua đó mình sẽ "đi tắt, đón đầu" đây anh chị?
Nghĩa là mình sẽ tìm được việc làm ổn định, thu nhập ổn định đó anh chị!

tidollars

Thành viên tích cực
Ðề: F2B - Phải Chờ 7 năm 6 tháng! Mình nên chuẩn bị gì?

Xin hỏi các anh chị có kinh nghiệm, đã qua định cư ở Mỹ và các anh chị biết thông tin!
Giờ em còn 1 vài năm ở Việt Nam, theo diện của em thì phải 3-4 năm nữa em mới qua Mỹ.
Vậy ở Việt Nam, mình nên chuẩn bị gì để khi qua đó mình sẽ "đi tắt, đón đầu" đây anh chị?
Nếu muốn vậy thì trước tiên là tiếng Anh và học một nghề nào đó mà nơi bạn dự định sang đây ở cần. Còn không thì qua đây đi học tiếp.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Nếu muốn vậy thì trước tiên là tiếng Anh và học một nghề nào đó mà nơi bạn dự định sang đây ở cần. Còn không thì qua đây đi học tiếp.
Thank you anh tidollars :")

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

còn 1 vài năm thì gì cứ thoải máy tin thần
1. bạn nên giữ vững lập trường độc thân
2. nên thường xuyên nói chiện thông tin của cha mẹ mình
3.lo 1 cái nghề : làm dẹp cho Pnu tóc , chân mày , lông mi , làm móng tay . . .. . ..
4. muốn học tiếp thì phải ôn thi học bên này kỹ hơn
5. nên chít ngừa các thứ bền đề phong khi đi KSk mình bị dính cái gì thì mệt cho mình mất time nữa
xưa giờ mình đâu có chít ngừa gì đâu , nhưng giờ mới đi chít VGB , cúm , các bệnh khác . . . .
6. gán giữ an toàn cho mình là chính .....chuẩn bị 1 con người của nền văn mình mới , thay đổi tất cả kekeekekekekek
7. .....

chaupham0502

Thành viên mới

Minh cung thuoc F2B, HCM2012.
Cho minh hoi cai pd vs rd cua ban co ghi dung khong? sao chenh nhau co 1 ngay thoi vay? Neu hs minh ma dc giai wuyet nhanh vay thi minh dc thuoc ve f2a va da di tu lau roi. 2 cai ngay do cua minh chenh nhau den ca nua nam?
Cam on

chaupham0502,

Khi post bài bạn cần phải gõ chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

Francis Luke

Thành viên tích cực

còn 1 vài năm thì gì cứ thoải máy tin thần
1. bạn nên giữ vững lập trường độc thân
2. nên thường xuyên nói chiện thông tin của cha mẹ mình
3.lo 1 cái nghề : làm dẹp cho Pnu tóc , chân mày , lông mi , làm móng tay . . .. . ..
4. muốn học tiếp thì phải ôn thi học bên này kỹ hơn
5. nên chít ngừa các thứ bền đề phong khi đi KSk mình bị dính cái gì thì mệt cho mình mất time nữa
xưa giờ mình đâu có chít ngừa gì đâu , nhưng giờ mới đi chít VGB , cúm , các bệnh khác . . . .
6. gán giữ an toàn cho mình là chính .....chuẩn bị 1 con người của nền văn mình mới , thay đổi tất cả kekeekekekekek
7. .....
Bạn qua được tới bên đó chưa vậy? Bạn đi bang nào vậy hehe? Nhiêu tuổi rồi?
Minh cung thuoc F2B, HCM2012.
Cho minh hoi cai pd vs rd cua ban co ghi dung khong? sao chenh nhau co 1 ngay thoi vay? Neu hs minh ma dc giai wuyet nhanh vay thi minh dc thuoc ve f2a va da di tu lau roi. 2 cai ngay do cua minh chenh nhau den ca nua nam?
Cam on

chaupham0502,

Khi post bài bạn cần phải gõ chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Mình cũng chẳng biết nữa, trong giấy I-797 của mình nó ghi thế mà hehe

chaupham0502

Thành viên mới

Bạn qua được tới bên đó chưa vậy? Bạn đi bang nào vậy hehe? Nhiêu tuổi rồi?

Mình cũng chẳng biết nữa, trong giấy I-797 của mình nó ghi thế mà hehe
Oh. Cám ơn nhé! Tại hs mình 2 ngày đó chênh nhìu ma thấy của bạn có 1 ngày nên lạ:)

tidollars

Thành viên tích cực

Oh. Cám ơn nhé! Tại hs mình 2 ngày đó chênh nhìu ma thấy của bạn có 1 ngày nên lạ:)
Cái đó là chấp thuận nhận hồ sơ I-130 bên Sở Di Trú thôi chớ chưa được approve nhé. Nếu được approve sẽ là mẫu đơn I-797C và sẽ được chuyển qua NVC và có số case number HCM20xxxxxxxx. Phân biệt cho rõ 2 cái này nhé.