[Phỏng vấn thành công] Hồ sơ IR2 - HCM2012775013

BigHeadCrew

Thành viên tích cực
Ðề: [Hồ Sơ IR-2] Mong các bác dành chút thời gian quý báu giúp đỡ con

Cảm ơn bác Thành,

Bác có thể chia sẽ em email NVC như thế nào không bác ?:p

Thành

Thích đủ thứ ...

Vô trong này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=74

Mẫu đó phần Subject điền số Receipt Number vô, khi gửi email hỏi thì đó cũng là cách thiết lập mối liên lạc với NVC luôn đó. Đã thiết lập được thì yên tâm ngồi chờ gọi tên mà thôi :6:

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Cảm ơn bác nhiều lắm,

Bác cho con hỏi thêm một thứ . E-mail con gửi có cần phải nhất thiệt là nằm trong DS-3020 không bác ?

Thành

Thích đủ thứ ...

Nên chọn 1 địa chỉ email nào ổn định để sử dụng luôn cho DS3032 và liên lạc với NVC.

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Con cảm ơn bác Thành đã giúp đỡ,

Con có thêm 1 vấn đề còn thắc mắc nữa, mong cô chú dành chút thời gian xem qua.

Thông thường thì bao lâu sau khi có approved trên mạng thì có NOA2 ? Ba con đi gặp dịch vụ thì họ nói là chỉ là giấy xác nhận địa chỉ thôi ????? :2: ( vì ba con nhờ dịch vụ làm) Trong khi trên website họ ghi là đã approved rồi.

tuandoan

8 Đoàn !

Con cảm ơn bác Thành đã giúp đỡ,

Con có thêm 1 vấn đề còn thắc mắc nữa, mong cô chú dành chút thời gian xem qua.

Thông thường thì bao lâu sau khi có approved trên mạng thì có NOA2 ? Ba con đi gặp dịch vụ thì họ nói là chỉ là giấy xác nhận địa chỉ thôi ????? :2: ( vì ba con nhờ dịch vụ làm) Trong khi trên website họ ghi là đã approved rồi.
Chào bạn

Sau khi USCIS chấp thuận HS thì khoãng 1 tuần Ba bạn nhận được NOA (I797) qua đường bưu điện. Sau đó USCIS chuyễn NOA2 to NVC thì khoãng trên 1 tháng NVC sẽ cấp số HS HCM2012xxxxxx và tiến hành mỡ HS cho bạn luôn. HS bạn diện IR2 luôn luôn hiệu lực, sau khi HS được mỡ và đóng tiền $88+$230 xong bạn nhanh chóng gởi những giấy tờ cần thiết cho NVC để hoàn tất HS thì bạn sớm được PV. Chúc bạn sớm đoàn tụ cùng gia đình. Thân chào

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Chào bạn

Sau khi USCIS chấp thuận HS thì khoãng 1 tuần Ba bạn nhận được NOA (I797) qua đường bưu điện. Sau đó USCIS chuyễn NOA2 to NVC thì khoãng trên 1 tháng NVC sẽ cấp số HS HCM2012xxxxxx và tiến hành mỡ HS cho bạn luôn. HS bạn diện IR2 luôn luôn hiệu lực, sau khi HS được mỡ và đóng tiền $88+$230 xong bạn nhanh chóng gởi những giấy tờ cần thiết cho NVC để hoàn tất HS thì bạn sớm được PV. Chúc bạn sớm đoàn tụ cùng gia đình. Thân chào
àh... ra vậy, cảm ơn bác tuandoan nhiều nhé... Con đang ở VN nên cứ nghĩ có approved online là 1 2 ngày có hard copy rồi :6:

"Trường hợp con không có hình ảnh lúc con còn nhỏ, chỉ còn tất cả các bill mà ba gửi tiền cho con và logs chat từ năm 2008 và hình chụp lúc ba và con lần đầu tiên gặp nhau có đủ thuyết phục không bác nhỉ?"

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Update:

Ngày hôm nay con đã có giấy approved rồi.

Con list những thứ con sắp chuẩn bị gửi qua dịch vụ cô bác xem giúp con có thiếu gì không.

1. Lý lịch tư pháp - 1 bản chính và 1 bản copy

2. Khai sanh - 1 trích lục - 1 bản copy công chứng.

3. DS - 230 - in ra 2 bản

4. 2 tấm hình 5x5

5. Photo passport

Thành

Thích đủ thứ ...

@ Giấy chứng nhận độc thân, bản ký mới nhất :6: (bản sao có chứng thực bởi nơi ký bản chính)

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Dạ nếu trường hợp con hơi lạ là con 18 tuổi thôi (tháng 10 này là 19) vậy có phải nộp giấy đó luôn ko ạ :p:p ....

Thành

Thích đủ thứ ...

Dạ nếu trường hợp con hơi lạ là con 18 tuổi thôi (tháng 10 này là 19) vậy có phải nộp giấy đó luôn ko ạ :p:p ....
Theo luật Hôn nhân & Gia đình: Nam từ hai mươi tuổi trở lên. Nữ từ mười tám tuổi trở lên.

Nếu cháu là nam thì không cần phải làm giấy này :24:

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Cháu là gay thì sao hả bác... ko lẽ lấy trung bình cộng..vậy 19 tuổi rồi :2:

p/s: cháu đùa tí :24:... cảm ơn bác nhé!!! ^^:6:

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Ngày hôm nay con đã điền DS-230 và làm lý lịch tư pháp + trích lục khai sanh:

Lệ phí như sau : (updated on 09-2012)

*Lý lịch tư pháp : 200,00 VND (làm xong có giấy hẹn và 15 ngày sẽ có). Khi đi nhớ đem theo CMND + Sổ Hộ Khẩu + Thẻ SV (nếu đang là SV)
*Trích lục khai sanh: 2,000 VND / 1 bản . Khi chỉ cần đem theo giấy khai sanh bản chánh.

Hình ảnh:

Khi nào có bản lý lịch tư pháp và trích lục con sẽ update tiếp :)

Chúc cô chú trong XUất nhập cảnh có mộtTrung thu vui vẻ!!!!

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Cô bác cho con hỏi hình dưới có phải là bản trích lục không ?

Con ra phường kêu họ làm bản trích lục rồi họ đưa con tờ giấy này và nói là đây là "bản sao trích lục khai sanh":confused:

Về phần khai sanh, NVC ghi là "Bản chính và bản photcopy." Con bị confused chỗ này . Mong cô bác giúp đỡ

vuthangsi

Ban điều hành

Cô bác cho con hỏi hình dưới có phải là bản trích lục không ?

Con ra phường kêu họ làm bản trích lục rồi họ đưa con tờ giấy này và nói là đây là "bản sao trích lục khai sanh":confused:

Về phần khai sanh, NVC ghi là "Bản chính và bản photcopy." Con bị confused chỗ này . Mong cô bác giúp đỡ

Đây chính là BẢN TRÍCH LỤC GIẤY KHAI SINH theo mẩu mới .
Ở ngay phía dưới có hàng chử SAO TỪ SỔ ĐĂNG KÝ KHAI SANH .

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Cảm cảm ơn bác nhiều lắm,

Vậy còn 1 bản nữa là bản photo. Vậy bản đó là mình photo bản này ra hay là photo bản chính đi công chứng vậy bác ?:p

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Vậy còn 1 bản nữa là bản photo. Vậy bản đó là mình photo bản này ra hay là photo bản chính đi công chứng vậy bác ?:p
Bạn gửi cho NVC bản nào thì nên gửi photo của bản đó.

Thân.

Thành

Thích đủ thứ ...

Giấy khai sinh NVC chỉ chấp nhận bản chính hoặc bản sao.
Lưu ý: Bản sao phải được ký, đóng dấu bởi nơi cấp bản chính ! :1:

Giấy khai sinh: không chấp nhận bản Photo công chứng !

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Ngày hôm nay con đã nhận được case number (qua email theo mẫu của XNC), vậy cho con hỏi:

1. Bây giờ con có thể nộp DS-3032 Online chưa? (Theo mẫu của visajourney )

2. Khi nào con mới có Invoice ID ? Con không hiểu Invoice ID là bao gồm nộp cả AOS Bill và IV Package Bill (DS-230, Civil Doc.) luôn hay riêng biệt vậy cô bác?

Thành

Thích đủ thứ ...

1. Bây giờ con có thể nộp DS-3032 Online chưa? (Theo mẫu của visajourney )
DS3032 chỉ được nộp khi NVC gửi thông báo yêu cầu !

2. Khi nào con mới có Invoice ID ? Con không hiểu Invoice ID là bao gồm nộp cả AOS Bill và IV Package Bill (DS-230, Civil Doc.) luôn hay riêng biệt vậy cô bác?
Có Case Number và đã thiết lập mối liên lạc với NVC rồi thì yên tâm ngồi chờ, thỉnh thoảng check email.
Invoice ID là bao gồm DS3032, AOS Bill, sau khi đóng 88$ và 230$ thì sẽ có thông báo nộp tiếp (DS-230, Civil Doc.) .