[Phỏng vấn thành công] Hồ sơ IR2 - HCM2012775013

BigHeadCrew

Thành viên tích cực
Ðề: [Hồ Sơ IR-2] Mong các bác dành chút thời gian quý báu giúp đỡ con

Do giấy tờ chậm trễ, tin tưởng quá bên dịch vụ nhưng họ đã làm ăn cẩu thả (không kiểm tra kỹ W-2) đã nộp cho NVC nhầm W-2 của employee chứ ko phải của Federal Returns nên ba con phải tự nộp lại. (Có 4 loại W-2 chỉ nộp loại W-2 của Federal Returns thôi)

Thêm nữa, ngày hôm nay bỗng nhiên con nhận được checklist yêu cầu thêm LLTP số 2 mặc dù tháng rồi con phone đã bảo xong hết rồi :43:

INSTRUCTIONS FOR: NGUYEN, DAT THANH
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______JUSTICE OF RECORD CHECK #2 (VIETNAM):________________________
Buồn ơi là sầu :((

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Hôm nay (4/1), con gọi cho NVC được họ thông báo hồ sơ đã hoàn tất vào ngày 27 tháng 12 . :)

Hy sẽ PV vào đầu tháng 3. hì hì

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Hôm nay con đã nhận được email từ NVC thông báo ngày phỏng vấn rồi cô bác ơi, con mừng ghê.

Dear DAT NGUYEN:
......
An immigrant visa interview has been scheduledfor the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITYon March 22, 2013at 09:00 am.
Con sau Tết sẽ đi khám sức khỏe, chúc cô bác anh chị trong XNC 1 năm mới vui vẻ!!!! :6:

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Hôm nay con mới đi chích ngừa về, rất vẳng vẻ (chưa tới 10 người.)

Chi phí : 160 xét nghiệm + 780 ngàn vaccine (ko co Viêm gan Siêu Vi B, vì sức đề kháng tốt.) , mất khoảng 1 tiếng là xong mọi thứ

Thành

Thích đủ thứ ...

Ráng cố gắng ăn xong cái Tết VN lần này, rồi bay cho khoẻ nhe, chúc mừng ! :6:

tien_thanh0711

Thành viên

chúc mừng bạn. cố gắng uống nc dừa để 2 lá phổi trắng sáng nha.@_@

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Con cảm ơn bác Thành,

Con cũng đi khám sức khỏe luôn rồi nè. Hôm nay cận Tết, đi vào khám lúc 9h30 mà em là số thự tự đầu tiên luôn hihi.(130$)

Hẹn 18/02 lại lấy kết quả.

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Cảm ơn bác tien_thanh,

Em gần hơn 1 tuần rồi có uống nước dừa đầy đủ hằng ngày. Với lại em cũng không hút thuốc gì nên chắc không sao ^^

tien_thanh0711

Thành viên

Cảm ơn bác tien_thanh,

Em gần hơn 1 tuần rồi có uống nước dừa đầy đủ hằng ngày. Với lại em cũng không hút thuốc gì nên chắc không sao ^^
bạn chích ngừa trước rồi KSK ah?@_@

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Dạ, đúng vậy. Có sao hả tien_thanh??? Mình khám ko thấy Bác sĩ hỏi gì cả??? Hình như IOM chích trước khám sau. Chợ rẫy ngược lại

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Con đang có 1 vướng mắc mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ con.

Ba con địa chỉ A, bà dì (chị của bà nội) địa chỉ B

Trong DS-230, câu 10 (Permanent Address) - dịch vụ điền là địa chỉ B, nhưng lại ghi tên ba em. (Bà dì em chủ sở hữu nhà đó)

Như vậy, lúc phỏng vấn họ sẽ thắc mắc chỗ đó không? Em có nên nộp lại DS-230 mới ghi tên dì em và địa chị B trong câu 10 ko?

P/s: vì ba em ở nhà housing ko đủ chỗ nên muốn em ở nhà bà dì.

Thân,

Thành

Thích đủ thứ ...

Con đang có 1 vướng mắc mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ con.

Ba con địa chỉ A, bà dì (chị của bà nội) địa chỉ B

Trong DS-230, câu 10 (Permanent Address) - dịch vụ điền là địa chỉ B, nhưng lại ghi tên ba em. (Bà dì em chủ sở hữu nhà đó)

Như vậy, lúc phỏng vấn họ sẽ thắc mắc chỗ đó không? Em có nên nộp lại DS-230 mới ghi tên dì em và địa chị B trong câu 10 ko?

P/s: vì ba em ở nhà housing ko đủ chỗ nên muốn em ở nhà bà dì.

Thân,
Trong trường hợp ở cố định tại nhà của Dì thì cháu nên nộp lại DS230 cho phù hợp và cũng sẽ nhận thẻ xanh tại địa chỉ này luôn cho khỏi rắc rối. Chúc cháu phỏng vấn thành công.

@ Cứ làm sẵn DS230 đem theo, khi nào viên chức họ hỏi đến mục đó thì sẵn tiện đưa ra yêu cầu đổi luôn, còn không thì => lơ luôn :24:

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Con xin cảm ơn

Như vậy câu 10 con sẽ ghi địa chỉ nhà bà dì và tên bà dì con.

Hy vọng sẽ ok.

Con đang chuẩn bị giấy thuế 2012 vì nhiều nhà bị yêu cầu nộp rồi. Lo quá không biết kịp không nữa

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Các bác trên diễn đàn giúp con thêm 1 vấn đề này,

1. Ba và anh con có cần phải điền thêm I-864 mới cho buổi PV 22-03 tới không bác?
2. Anh con (joint sponsor) đã gửi W-2 (copy) và bản I-1040 của 2012, vậy anh con có cần phải gửi thêm gì nữa không?

Mong nhận được giúp đỡ từ cô bác.

Thành

Thích đủ thứ ...

Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản gốc I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tạihttp://www.uscis.gov
  • Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.
  • Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại. Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn. Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính của không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.
Nội dung trên là hướng dẫn từ LSQ, con nên xem kỹ trong thư mời PV, phần mà họ yêu cầu: FINANCIAL EVIDENCE............................Y........(Bảo trợ tài chính I-864)

Nếu có ký tự : "Y" thì cháu không phải cầm theo giấy này.

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Dạ, con có gi là Y như bác nói.

Bên cạnh đó, anh con có gửi IRS form I-1040 về và W-2 2012. Nhưng là email thôi, vậy có ok không bác (ko có chữ ký của anh.)
:1:

Hồi hộp quá, cứ sợ họ ko chấp nhận kết quả DNA của Việt Nam (Trung Tâm Truyền Máu Huyết Học TƯ,) rồi phải thử lại nữa.:2:

P/s: Vì con là con ngoài gia thú nên ko có hình ảnh nhiều (chỉ có vài tấm lúc ba về thăm con năm 17 tuổi), bill ba gửi tiền, yahoo log và skype log với ba thôi.

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Ngày mai con sẽ PV,

Hồi hộp quá! Hồi sáng nay con ra tòa lãnh sự xem thử thì thấy có 1 số người mặc đồ như xe ôm lại gạ những người đi PV qua 1 chỗ gì đó nói là sẽ nhanh hơn. Mọi người cần trọng!

Các bác trên diễn đàn giúp con thêm 1 vấn đề này,
2. Anh con (joint sponsor) đã gửi W-2 (copy) và bản I-1040 của 2012, vậy anh con có cần phải gửi thêm gì nữa không?
Mong nhận được giúp đỡ từ cô bác.
nếu bạn có thêm cùi lương mới + giấy chứng nhận việc làm nữa thì càng tốt. thường là nhân viên sơ vấn sẽ hỏi cái này.

Bên cạnh đó, anh con có gửi IRS form I-1040 về và W-2 2012. Nhưng là email thôi, vậy có ok không bác (ko có chữ ký của anh.)
cái này in ra từ mail là ok rồi bạn.

--------------
tôi thử check case của bạn, nó ra kết quả này:

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Ready
Immigrant Visa Case Number: HCM2012775013 01 HCM
Case Creation Date: 01-Oct-2012
Status Updated Date: 15-Mar-2013

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
khi nào bạn Pv thành công, tôi có thể check giúp bạn khi nào visa dc in ra luôn đó !

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Hôm nay con đi PV bị yêu cầu test DNA, không biết mất bao lâu nữa :(

admin

Administrator

Hôm nay con đi PV bị yêu cầu test DNA, không biết mất bao lâu nữa :(
Việc này tuỳ thuộc vào thời gian chờ kết quả, như vậy thì yên tâm chờ cũng nhanh thôi, chúc cháu mau nhận Visa.