[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Theo USCIS ở California vào ngày 15-6-2012:

Hồ Sơ Chờ Approve vẫn đang chỉ tới ngày 23-8-2011 l001

Không hiểu sao năm nay lâu quá nhỉ :confused:

Tuy nhiên, điều đó lại mừng cho các bạn nào gần tuổi 21 vì các bạn sẽ được hưởng lợi từ đạo luật CSPA

Nguồn:
https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplayInit.do
Service Center - CSC (California Service Center)
BigheadCrew post cách đây gần 7 tháng thì processing time 23/8/2011
Giờ tớ mới tìm đọc thấy mới 3/9/2011.
không biết tớ nhìn nhầm hay nó không up date hoặc là tớ hiểu sai nhỉ???!!!
Không lẻ 7 tháng mà tiến độ tăng có 10 ngày sao ta...Cả nhà ai biết giải thích giùm mình đi.Bức xúc quá!

@nndphuong,bạn sao rồi??? có yahoo hok? có tiến triển gì chưa bạn?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mới đi ngắm pháo hoa về,Tết Tây mà dân ta rần rần hơn cả người Tây.Hehe.Thấy chẳng vui vì hội mình chưa ai có kết quả gì.Hix.Lại 1 cái Tết(tây) đến nữa,1 năm xa cách,thật buồn quá.Biết lâu kiểu này mình đặt tiêu đề "Hội những người pd tháng 4,5,6....10" luôn cho đông vui.Hội mình ai có chút thông tin gì lên chia sẽ nha.Mình có thói quen hằng ngày vô XNC tìm kiếm 1 chút gì thú vị mới mẻ để hi vọng nhưng toàn vị đắng ko ah.

Hội chúng ta nếu ở Sài Gòn đông có thể đi off cho vui không ta,mình rất thích làm quen,chia sẻ...
Ngày đầu 1 năm hi vọng!

nndphuong

Thành viên tích cực

BigheadCrew post cách đây gần 7 tháng thì processing time 23/8/2011
Giờ tớ mới tìm đọc thấy mới 3/9/2011.
không biết tớ nhìn nhầm hay nó không up date hoặc là tớ hiểu sai nhỉ???!!!
Không lẻ 7 tháng mà tiến độ tăng có 10 ngày sao ta...Cả nhà ai biết giải thích giùm mình đi.Bức xúc quá!

Processing Time la thoi gian ma SDT chi nhung ho so co PD ma SDT da giai quyet xong, ban co the dua vao do ma hy vong ho so cua minh tien trien den dau. Cung ko biet giai thich nhu the nao ve viec 7 thang chi tang vai ngay, nhung ly do minh nghi duy nhat la ho so nhieu qua thoi. Ho so minh van chua app, moi nguoi co tien trien gi thi post len de moi nguoi co hy vong them trong nam moi nhe. My yahoo id: anhkhai_it
@nndphuong,bạn sao rồi??? có yahoo hok? có tiến triển gì chưa bạn?

monalisa

Thành viên tích cực

À vậy là Hồ sơ chỉ mới giải quyết tới ngày 3/9/2011 thôi, nhà mình PD từ ngày 14/9/2011 trở lên ko ah. Hi vọng năm mới này sẽ có kết quả tốt. Chúc cả nhà năm mới an khang thịnh vượng gặp nhiều may mắn và sớm đoàn tụ với người thân yêu!!!

Duy Thai

Thành viên tích cực

Thật sự bạn nhìn không sai. Tiến trình giải quyết rất chậm. Hiện nay để Approval 1 hồ sơ tới 14 thág lận. lúc trước có 7 thág thôi. Mình cũng đang bảo lảnh vơ ,cũng đang đợi approved

kindlyvn

Thành viên mới

Chào mọi người, hồ sơ của mình có PD 10/1/2012 zay là còn vài ngày nữa là 1 năm rồi vẫn chưa được approved, không biết hồ sơ có bị trục trặc gì không, sao dạo sau này đợi approved lâu quá, hội này còn ai trên 1 năm mà vẫn chưa được approve không ?
Cho mình gia nhập hội chờ đợi Approved luôn .
Sắp có lịch Visa Tháng 2 rồi hy vong tháng này được tăng trên 6 tuần thì ngon.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chào mọi người, hồ sơ của mình có PD 10/1/2012 zay là còn vài ngày nữa là 1 năm rồi vẫn chưa được approved, không biết hồ sơ có bị trục trặc gì không, sao dạo sau này đợi approved lâu quá, hội này còn ai trên 1 năm mà vẫn chưa được approve không ?
Cho mình gia nhập hội chờ đợi Approved luôn .
Sắp có lịch Visa Tháng 2 rồi hy vong tháng này được tăng trên 6 tuần thì ngon.
1 năm mà nhằm gì với hội này bạn,toàn đại ca không nè....15 tháng trở lên mà chưa thấy gì,nản muốn chết.Còn lịch visa chắc tăng luôn 6 tháng hội này mới "rửa được hận".
@ welcome bạn vào hội nhé!

nndphuong

Thành viên tích cực

1 tháng SDT giải quyết đến 36.000 bộ hồ sơ, nhìn con số thì biết kể quả thế nào rồi. Đây là nick yahoo của mình: anhkhai_it. Có gì mọi người add nick nhau để khi có thong tin gì thì chia sẻ với nhau nhé.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Vẫn không có gì mới.Chúc cả nhà về quê thượng lộ bình an,ăn tết vui vẻ hạnh phúc,và sang năm có nhiều tin vui!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Vẫn như cũ,chả có tí tiến triển gì, procesTime 3/9/11. Nản thiệt.Có ai có thông tin gì không,vô 8 nhé! Gl to all!

mylinh0506

Thành viên mới

cho mình gia nhập hội với.Ngày ưu tiên của minh la 8/4/2011 mà đến giờ vẫn chưa được app nữa.Buồn thê thảm luôn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

cho mình gia nhập hội với.Ngày ưu tiên của minh la 8/4/2011 mà đến giờ vẫn chưa được app nữa.Buồn thê thảm luôn.
2 ngày nữa bà xã mình có hẹn với SDT bên Mỹ,đến đó hỏi vụ hồ sơ,không biết có được gì không,khi đó mình sẽ thông tin thêm cho bạn biết.Bạn tháng 4 chưa app thì mình tận tháng 9 chăc không hi vọng gì.Nếu đến lịch visa mà bạn vẫn chưa được app thì tính sao nhỉ? Bạn hỏi thăm chưa.Của mình là ở Cali serv Center,của bạn ở đâu?

kindlyvn

Thành viên mới

2 ngày nữa bà xã mình có hẹn với SDT bên Mỹ,đến đó hỏi vụ hồ sơ,không biết có được gì không,khi đó mình sẽ thông tin thêm cho bạn biết.Bạn tháng 4 chưa app thì mình tận tháng 9 chăc không hi vọng gì.Nếu đến lịch visa mà bạn vẫn chưa được app thì tính sao nhỉ? Bạn hỏi thăm chưa.Của mình là ở Cali serv Center,của bạn ở đâu?
Hi Xpro,
2 ngày nữa nếu có tin tức gì mới thì chia sẻ với mọi người nhe.

Chờ tin vui của bạn. Good luck

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Đi lên rồi,chẳng có gì mới mẻ,số 0 tròn trĩnh.Họ nói hs không có vấn đề gì.Đợi thêm,vì mới giải quyết đến 3/9.
Theo mình chú ý,khoảng 10 người rồi,thì những người có PD tháng 1,2,3/2011 đều được app vào 1,2,3/2013.Mình nghĩ hình như giờ thời gian approve là đúng 2 năm(24 tháng).Lâu kinh khủng.Khoảng 30 tháng mới finish.Được PV thì sau 34 tháng.Vậy là khoảng hơn 36 tháng mới có cơ hội lên đường.Mọi người xác định tư tưởng nha.Mình mới có 18 tháng,nửa đoạn đường thôi...

nndphuong

Thành viên tích cực

Thong bao voi ca nha mot tin vui day: sau khi ben dich vu minh lam cai service request thi minh da nhan duoc approval tu Sdt. Chuc ca nha cuoi tuan vui ve nhe.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Thong bao voi ca nha mot tin vui day: sau khi ben dich vu minh lam cai service request thi minh da nhan duoc approval tu Sdt. Chuc ca nha cuoi tuan vui ve nhe.
Oh,vậy hả,đúng là tin vui,chúc mừng bạn!
Cho mình hỏi lại chính xác PD của bạn là ngày nào vậy? Cảm ơn bạn nhé!

nndphuong

Thành viên tích cực

PD cua minh la: 14/9/2011. Sau khi minh nop ho so cho SDT roi thi cho mai ko thay app, den hon 16 thang van chua duoc app thi chong minh co nho ben van phong di tru Robert Mullins, ho xem xet ho so va nhan giai quyet ho so cua minh. Ho cung da goi len SDT nhu minh truoc day thi van phai cho, ho so ko co van de gi. Ho noi co gag cho den 18 thang neu van chua duoc app thi co nghia co van de gi do (ho noi thuong thi 18 thang la han chot voi van phong cua ho). Nhung ho cung keu yen tam vi processing time van la 3/9/2011. Den thang thu 18 hon chut xiu thi ho goi SDT mot lan nua thi van chua keu cho. Den ngay 22/3/2013 vua roi thi ho goi cho minh noi la hom nay ho se goi SDT de xin request service (nghe ho noi cai nay danh cho ho so da vuot wa processing time ma van chua duoc app, nhung ho co cach noi nhu the nao de SDT chap nhan cai request nay cho ho so cua minh mac du chua toi processing time), va sau do thi SDT chap nhan request. Ho hen minh den ngay 15/4/2013 se co thu tu SDT ve truong hop cua minh. Chua den ngay hen thi ngay 27/3/2013 vua roi thi ho so cua minh da duoc app, ngay 30/3/2013 thi minh da nhan duoc to giay app cua SDT. Tinh hinh la vay, minh post de chia se cung voi ca nha, chuc ca nha mau som duoc doan tu cung nguoi than cua minh.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cảm ơn thông tin bạn nndphuong!

monalisa

Thành viên tích cực

PD cua minh la: 14/9/2011. Sau khi minh nop ho so cho SDT roi thi cho mai ko thay app, den hon 16 thang van chua duoc app thi chong minh co nho ben van phong di tru Robert Mullins, ho xem xet ho so va nhan giai quyet ho so cua minh. Ho cung da goi len SDT nhu minh truoc day thi van phai cho, ho so ko co van de gi. Ho noi co gag cho den 18 thang neu van chua duoc app thi co nghia co van de gi do (ho noi thuong thi 18 thang la han chot voi van phong cua ho). Nhung ho cung keu yen tam vi processing time van la 3/9/2011. Den thang thu 18 hon chut xiu thi ho goi SDT mot lan nua thi van chua keu cho. Den ngay 22/3/2013 vua roi thi ho goi cho minh noi la hom nay ho se goi SDT de xin request service (nghe ho noi cai nay danh cho ho so da vuot wa processing time ma van chua duoc app, nhung ho co cach noi nhu the nao de SDT chap nhan cai request nay cho ho so cua minh mac du chua toi processing time), va sau do thi SDT chap nhan request. Ho hen minh den ngay 15/4/2013 se co thu tu SDT ve truong hop cua minh. Chua den ngay hen thi ngay 27/3/2013 vua roi thi ho so cua minh da duoc app, ngay 30/3/2013 thi minh da nhan duoc to giay app cua SDT. Tinh hinh la vay, minh post de chia se cung voi ca nha, chuc ca nha mau som duoc doan tu cung nguoi than cua minh.
Cám ơn bạn nndphuong nhiều nhé. Mình sẽ nói chồng mình gọi cho SDT về request service. PD mình là 15/09/2011 sau bạn 1 ngày. Mong cho mình dc app mau....

Status
Không mở trả lời sau này.