[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

jostuananhcs

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Heehee, nghe xppro comment ma long vui nhu hoi. Roi ca nha minh se cung len dia bay nhu monalisa noi thoi xppro ui ������
Uả bạn nnd phuong! Họ gửi thư complete giống thư này ko?

NVC Case Number: HCM2012629049

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center
Nvc gửi cho mình hôm 7.8 đó!đó có phải là hoàn tất hso chưa!!! Vì nhà mình có 2 bộ!!! Cho 2 ae sinh đôi! Nên họ gửi cùng nội dung cho người bố của mình bên đó có cả 2 case

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at

Sincerely,

Director
National Visa Center
Nvc gửi cho mình hôm 7.8 đó!đó có phải là hoàn tất hso chưa!!! Vì nhà mình có 2 bộ!!! Cho 2 ae sinh đôi! Nên họ gửi cùng nội dung cho người bố của mình bên đó có cả 2 case
Nội dung email trên NVC thông báo hồ sơ bạn đã hoàn tất completed, đang nằm trong danh sách chờ xếp lịch phỏng vấn trong thời gian sắp tới.

monalisa

Thành viên tích cực

Mình chưa thấy bạn nào complete trong tháng 6/2013.Tháng 7,8 cũng vậy,rất ít! Bên VJ các nước khác cũng chỉ toàn complete tháng 9,10. Chỉ lèo tèo vài người comp 7,8! Cũng dễ hiểu vì các hs PD trước tháng 7,8/2011 hầu như approve năm 2012 và complete trước tháng 5/2013,vừa được phát thư tháng này....Các PD sau 8/2011 chỉ được approve trở lại trong tháng 6/2013.Nên complete vào tầm tháng 9/2013 trở đi.

Vậy thì,dựa vào Pd cũng được,vào ngày complete cũng đc,tháng sau cả nhà ta có hi vọng rất lớn để nhận thư,nhất là 2 bạn monalisa và nndphuong,vì các bạn complete vào tháng 8,thuộc loại sớm nhất rồi!
Heehee, nghe xppro comment ma long vui nhu hoi. Roi ca nha minh se cung len dia bay nhu monalisa noi thoi xppro ui
Uhm mình cũng thấy hầu hết PD 9/2011 trở đi bị dính chưởng, hs bị ngâm chậm approve cho tới tháng 5/2013, và PD 8/2011 ở VN "lên đường " gần hết rồi nên tháng sau sẽ tới tháng 9 thôi mà hihi... Tháng 11 này ngồi ngáp gió tiếp tục chờ đợi... Ôi cuối tháng...

nndphuong

Thành viên tích cực

Dear Sir or Madam:

Sincerely,

Director
National Visa Center
Do la thu complete do ban.

jostuananhcs

Thành viên tích cực

Mình thấy bạn nói pd tháng 8 có pv chứ mình là pd 8.8.2011 mà chưa có ln nek!!! Ngày hoàn tất ngày 7.8.2013 cũng chưa có pv!!! Hok bit chờ bi nhiu nữa hiccc????
hôm bữa mình có viết thư hỏi khi nào phỏng vấn thì họ ko trả lời ngày bao nhiêu phỏng vấn mà chỉ nói nội dung như sau:

Dear Sir/Madam:
The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2012629049 filed by BANG VAN NGUYEN on behalf of ANH TUAN NGUYEN.

The NVC completed its processing of ANH TUAN NGUYEN's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Case Number: HCM2012629049
Petitioner's Name: NGUYEN, BANG VAN
Principal Applicant's Name: NGUYEN,ANH TUAN
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 08Aug2011
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Ken

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

vậy mình có cần gửi thêm j nữa ko ? Hay chỉ chờ họ xếp lịch thui!!!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình thấy bạn nói pd tháng 8 có pv chứ mình là pd 8.8.2011 mà chưa có ln nek!!! Ngày hoàn tất ngày 7.8.2013 cũng chưa có pv!!! Hok bit chờ bi nhiu nữa hiccc????
Mình thấy hs bạn mở từ khoảng tháng 4/2012 ,HCM2012629049.....Mà đến 7.8.2013 mới hoàn tất--> chứng tỏ bạn làm ko đúng time,bị trục trặc nên kéo dài--> bị chuyển qua box khác.Nếu đúng tiến độ bạn phải complete từ năm 2012 hoặc quý đầu 2013. Như vậy bạn phải chờ thêm là đúng rồi.Nhiều khi tháng sau bạn sẽ được,tóm lại bị trể vì không đúng tiến độ,mình nghĩ vậy.

jostuananhcs

Thành viên tích cực

Uả bạn cứ approve là mình dc mở àh!!! ????Vì hso mình approve hôm 28.3.2012!!!!! Còn mở hso là vào 1.7.2013 vậy ak!!! Nên jo cứ chờ hả bạn! ???

ConChuot

Thành viên tích cực

Mình thấy hs bạn mở từ khoảng tháng 4/2012 ,HCM2012629049.....Mà đến 7.8.2013 mới hoàn tất--> chứng tỏ bạn làm ko đúng time,bị trục trặc nên kéo dài--> bị chuyển qua box khác.Nếu đúng tiến độ bạn phải complete từ năm 2012 hoặc quý đầu 2013. Như vậy bạn phải chờ thêm là đúng rồi.Nhiều khi tháng sau bạn sẽ được,tóm lại bị trể vì không đúng tiến độ,mình nghĩ vậy.
Cụ Rồ quên mất một điều là lúc đó lịch visa F2A mới tới năm 2010 thì hồ sơ 8/2011 làm sao mở được? Cho dù được app.
Được app nhưng lịch visa cách ngày PD khoảng 6tháng thì hồ sơ mới mở.
Bậy giờ F2A 8/9/13 nên hầu hết hồ sơ nào được app cũng đều được mở cả.

ConChuot

Thành viên tích cực

Uả bạn cứ approve là mình dc mở àh!!! ????Vì hso mình approve hôm 28.3.2012!!!!! Còn mở hso là vào 1.7.2013 vậy ak!!! Nên jo cứ chờ hả bạn! ???
Bác complete ngày nào vậy?
Có khi cuối tháng này bác lên đĩa rồi!
Có thể bác lên đĩa trước cụ Rồ nếu bác complete trước.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nhiều người quen của mình approve 2012 và có case,complete năm 2012 luôn,nếu app cuối năm 2012 thì đến đầu 2013 đã complete rồi.Của bạn app 28.3/2012 mà 1/7/2013 mới có case thì mình không biết(sau đến 16 tháng....)

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mới gọi điện cho NVC,vẫn chưa có gì,vậy là tháng này mình ít hi vọng rồi.
Sài gòn mưa hôm qua giờ chưa dứt...Ước gì thư PV nhiều như đợt bão này...

Francis Luke

Thành viên tích cực

hahaha, thư phỏng vấn mà liên quan gì tới bão anh :))))))
Nhưng cũng cầu mong sao, mau đi lẹ ở nha anh

Nasa Còi

Thành viên mới

e cũng mới gọi, nvc cũng bảo là phải đợi thôi.....chưa tới lượt :(

xpro_123

Cựu Ban điều hành

e cũng mới gọi, nvc cũng bảo là phải đợi thôi.....chưa tới lượt :(
Mấy nước khác complete case xong có khi 1 tháng sau có IL luôn,thậm chí nhiều bạn CC chỉ 10 ngày sau nhận IL.Chứng tỏ lịch VB vẫn đúng ở các nước khác.VIỆT NAM mình tại sao lại như vậy,sao có sự khác nhau giữa VN (only) và các nước còn lại nhỉ??? Nghĩ quài không ra! Hay do cha nội ở LSQ VN ăn hối lộ nên chúng ta "được" đặt cách xếp vào hàng cá biệt nhỉ!!! Nổi trội thiệt!

ConChuot

Thành viên tích cực

Mấy nước khác complete case xong có khi 1 tháng sau có IL luôn,thậm chí nhiều bạn CC chỉ 10 ngày sau nhận IL.Chứng tỏ lịch VB vẫn đúng ở các nước khác.VIỆT NAM mình tại sao lại như vậy,sao có sự khác nhau giữa VN (only) và các nước còn lại nhỉ??? Nghĩ quài không ra! Hay do cha nội ở LSQ VN ăn hối lộ nên chúng ta "được" đặt cách xếp vào hàng cá biệt nhỉ!!! Nổi trội thiệt!
Cụ Rồ nghĩ lung tung gì vậy ta?
F2A ở VN nhiều cụ ơi!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cụ Rồ nghĩ lung tung gì vậy ta?
F2A ở VN nhiều cụ ơi!
Xin thưa,có nhiều cũng không đến mức độ chậm hơn nước khác hơn 1 năm! Mà VN F2A ko bằng 1 góc Philipine đâu nhé anh boạn!

monalisa

Thành viên tích cực

Xpro nói làm mình cũng đau lòng quá, sốt ruột quá hic hic...
Nhưng thôi VB tháng 12 đừng mong chờ gì nữa, NVC chỉ gửi IL đợt cuối tháng vừa rồi thôi, chấm dứt rồi.
Mong tới cuối tháng 11 này... Ôi VN ơi VN.... sao ngang trái éo le dặm trường quá.....Sao ko nhanh như các nước khác, sao 2012 được đi rồi mà 2011 vẫn còn ở lại.... Chờ người nơi ấy....

tidollars

Thành viên tích cực

Ở VN chậm là do LSQ VN nhỏ nhưng hồ sơ bảo lãnh (tất cả các diện) thì nhiều nên giải quyết không kịp thôi. Theo ông luật sư nói thì VN đứng hàng thứ 5 về xin nhập cảnh vào Mỹ. Nên mọi người cứ đợi thôi.

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực

How to read NVC Case Number:
HCM 2009 521 001

1.
Read the 3 letters from the left. This is the code for the US consulate that has jurisdiction over the vis applicant's location. It is where he/she will get a visa interview. For example, "HCM" refers to the US consulate in TPHCM, Vietnam.

Ba mẫu tự đầu tiên là chữ viết tắt địa điểm văn phòng của LSQ sẽ tiến hành thủ tục phỏng vấn. Thí dụ: HCM là TPHCM, Vietnam.

2.
Read the first 4 numbers following the letters. In this example it is "2009." This is the year that the National Visa Center received the visa application.

Bốn số tiếp theo là năm mà NVC nhận được hồ sơ bảo lãnh chuyển đến. "2009" tức là năm 2009

3.
Read the next 3 numbers. This is the day of the year in which the case was received. It is the figure minus 500. For example, "521" means NVC got the package on the 21st day of the year, January 21.(Julian Date: http://landdb1.nascom.nasa.gov/browse/calendar.html)

Ba số kế tiếp là ngày tháng nhận hổ sơ, được tính bằng cách trừ cho 500 sau đó đối chiếu với lịch Julian để tìm ra ngày & tháng. Thí dụ: "521" nghĩa là NVC nhận được hồ sơ vào ngày thứ 21 trong năm; là ngày 21 tháng 1.

4.
Read the last 3 numbers in the case number. It tells you the order it was assigned to the consulate that day. In this example, it is "001" so it was the first case created for the HCM consulate on January 21, 2009.

Ba số sau cùng là thứ tự hồ sơ nhận được trong ngày. Tóm lại, case number HCM 2009 521 001 cho ta biết hồ sơ này là hồ sơ thứ 1 mà NVC nhận trong ngày 21 tháng 1 năm 2009.

nndphuong

Thành viên tích cực

Ở VN chậm là do LSQ VN nhỏ nhưng hồ sơ bảo lãnh (tất cả các diện) thì nhiều nên giải quyết không kịp thôi. Theo ông luật sư nói thì VN đứng hàng thứ 5 về xin nhập cảnh vào Mỹ. Nên mọi người cứ đợi thôi.
Minh bo sung them la dung hang thu nhat or thu nhi ve so luong ho so bao lanh tai chau A. Chi rieng LSQ TPhCM thoi cung da dung top ve so luong ho so bao lanh so voi chau A roi nen viec cham tre la dieu tat nhien. Biet la biet vay, nhung buon thi van buon lo thi van phai lo

Status
Không mở trả lời sau này.