[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

emile

Thành viên mới
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Chào bạn Rot và bạn venus: vậy tụi mình add nick nhau đi :D. Có gì còn chia sẻ kn cho nhau :D
P.s: mình vừa add fb của bạn rồi đấy venus :D

youandme8110

Thành viên tích cực

Xin chào tất cả mọi thành viên và chào BĐH
Em tên là Chương Nguyễn 1975, phone 978 457 1697. Gia đình sống ở nha trang nhưng hiện tại thì em đang ở Boston MA, Hồ sơ của mình đa complete vào 08/10/10. Và em đang đợi giấy PV của NVC. Em bảo lãnh cho vợ và con 3 tuổi, Hôm nay làm topic này ý muốn là để chia sẽ học hỏi kinh nghiệm để chuẩn bị cho Vợ và con đi khám sức khỏe suông sẽ và phỏng vấn được giấy hồng. Vậy rất mong những thành viên nào trong diện này xin hãy vào đây chia sẽ hay tâm sự, kết bạn giap lưu... không ngoại lệ là đã phỏng vấn rội hay chưa. Tấc cả thành viên F2A luôn được welcome.
xin chào cả nhà.

Ông xã emtrước ở Phước Hòa , Nha trang. Định cư bên Mỹ năm 89. Hiện đã có quốc tịch, và đã làm hồ sơ bảo lãnh em định cư theo diện vợ chồng. Hồ sơ đã có số trên www.uscis.com.

Em vào đây để mong được các anh chị chỉ giáo và chia sẻ thêm kinh nghiệm để mong được nhanh có giấy hồng để đoàn tụ cùng ông xã.

Em có thắc mắc là hồ sơ em sao k phải bắt đầu bằng Hcm như các anh chị, mà bắt đầu bằng wac, và trường hợp của em là visa diện gì? nên post ở topic nào thì đúng?

Em muốn biết hồ sơ em tới đâu rồi và phải chờ bao lâu? phải làm gì tiếp theo? hiện em theo dõi số hồ sơ bên www.uscis.com thì nó đang ở mục Intinial review? là tới đâu rồi?

mong các anh chị chỉ giúp cho

love_always

Thành viên tích cực

xin chào cả nhà.

Ông xã emtrước ở Phước Hòa , Nha trang. Định cư bên Mỹ năm 89. Hiện đã có quốc tịch, và đã làm hồ sơ bảo lãnh em định cư theo diện vợ chồng. Hồ sơ đã có số trên www.uscis.com.

Em vào đây để mong được các anh chị chỉ giáo và chia sẻ thêm kinh nghiệm để mong được nhanh có giấy hồng để đoàn tụ cùng ông xã.

Em có thắc mắc là hồ sơ em sao k phải bắt đầu bằng Hcm như các anh chị, mà bắt đầu bằng wac, và trường hợp của em là visa diện gì? nên post ở topic nào thì đúng?

Em muốn biết hồ sơ em tới đâu rồi và phải chờ bao lâu? phải làm gì tiếp theo? hiện em theo dõi số hồ sơ bên www.uscis.com thì nó đang ở mục Intinial review? là tới đâu rồi?

mong các anh chị chỉ giúp cho
Hồ sơ khi bắt đầu làm sẽ nộp ở sở di trú của Mỹ, nơi này sẽ xét hồ sơ của bạn xem có đủ điều kiện nhập cảnh ko? nên số hồ sơ sẽ là số receipt thường bắt đầu bằng WAC, SRC, LIN... trung bình khoảng 5 tháng được xét ở USCIS nếu ko có vướng mắc gì thì hồ sơ của bạn sẽ được approve và chuyển wa NVC tức là National Visa Center để được cấp Visa, ở đây bạn mới có được số case number bat đầu bằng ký tự HCM...
Chúc hồ sơ bạn sớm được approve. :)

youandme8110

Thành viên tích cực

vâng em xin cảm ơn sự sớm hồi âm của quý anh chị:). Em hy vọng sẽ được sớm có giấy hồng để đoàn tụ với ông xã. cứ chờ đợi như này, quá nản:mad:

thienthai2012

Thành viên mới

Cho mình xin đăng ký hồ sơ số HCM2009858072 completed ngày 2/11/2010.

huutrung81

Thành viên mới
hs f2a 2,5năm được hoàn tất,vui quá

Cho mình 1 chổ ngồi chờ với,hs mình hoàn tất 26/10/10,nghe nói diện F2A phải đợi 4 đến 5 năm nhưng hs mình mới 2,5năm mình vui quá,nhưng bây giời lo đến ngày PV nè,ACE cho mình ly cafe đen với nhé.:113:

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Xin chào toàn bộ thành viên của F2A
hôm nay là đã qua thang 12 rồi, mọi người ai cũng đều nôn nóng và hồi hộp đợi tin vui từ NVC. Và mình cũng như các bạn, cùng ngồi trong club này để mà đợi giấy pv. Không biết trong tháng này có nhận được tin vui gì không. Mình cũng mong mình và các bạn mau chóng nhận đươc tin vui trong tháng này và đó cũng là một món quà Giáng Sinh thật là lớn và ý nghĩa nhất cho toàn thể mọi người trong club này.

emile

Thành viên mới

Chúc mọi người sẽ sớm nhận được giấy mời phỏng vấn và rinh giấy hồng nhaaaa :D
Hs e chỉ mới complete hồi 22/11 :(..Không biết bao giờ mới có giấy nữa :(

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào các bạn trong club này, vừa rồi mình có xem lịch Visa của tháng 01/2010. Và đây là kết quả
F1 : 1/1/2005 ----> thụt lùi 1 năm 1 tháng 14 ngày

F2A : 1/1/2008 ---> thụt lùi 2 năm 7 tháng

F2B : 15/4/2003 ----> thụt lùi 1 năm 10 tháng

F3 : 1/1/2001 -------> thụt lùi 1 năm 5 tháng

F4 : 1/1/2002 --------> giữ nguyên

Vậy nếu ai có ngày ưu tiên trước tháng 01 năm 2008 thì Hồ sơ đã đáo hạn và LSQ đang lên lịch phỏng vấn. Còn những thành viên nào sau ngày 01/01/2008 thì chắc sẽ đợi thêm 1 thời gian dài. Chúc các thành viên may mắn. Nếu có ai nhận được tin vui thì báo cho Club này biết nhe. Cách đây 2 ngày mình có gọi phone cho NVC, và rất may là gặp trực tiếp nhân viên của NVC. Sau khi hỏi được Status về case của mình. Mình thấy cũng chút an tâm, mình hy vọng các bạn mau nhận tin vui mới.
Chương Nguyễn.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Chào các bạn trong club này, vừa rồi mình có xem lịch Visa của tháng 01/2010. Và đây là kết quả
F1 : 1/1/2005 ----> thụt lùi 1 năm 1 tháng 14 ngày

F2A : 1/1/2008 ---> thụt lùi 2 năm 7 tháng

F2B : 15/4/2003 ----> thụt lùi 1 năm 10 tháng

F3 : 1/1/2001 -------> thụt lùi 1 năm 5 tháng

F4 : 1/1/2002 --------> giữ nguyên

Vậy nếu ai có ngày ưu tiên trước tháng 01 năm 2008 thì Hồ sơ đã đáo hạn và LSQ đang lên lịch phỏng vấn. Còn những thành viên nào sau ngày 01/01/2008 thì chắc sẽ đợi thêm 1 thời gian dài. Chúc các thành viên may mắn. Nếu có ai nhận được tin vui thì báo cho Club này biết nhe. Cách đây 2 ngày mình có gọi phone cho NVC, và rất may là gặp trực tiếp nhân viên của NVC. Sau khi hỏi được Status về case của mình. Mình thấy cũng chút an tâm, mình hy vọng các bạn mau nhận tin vui mới.
Chương Nguyễn.
Ngày ưu tiên của mình là 20/07/2007 ngày completed hs 27/09/2010 đang đợi giấy pv sao tới giờ này chưa có nữa,lâu wa' mình sinh năm mình sinh tháng 8/1987 ko biết có khi nào bị quá tuổi ko ta.hix....hix

emile

Thành viên mới

Bị thụt lùi như vậy là sao vậy ạ? :-s. Vậy các hồ sơ sau 1/1/2008 của diện F2A mà đã complete thì sao ạ? :-s. Nếu thụt lùi vậy thì những hồ sơ trước 1/1/2008 có được lên lịch phỏng vấn sớm ko ạ? :-s

emile

Thành viên mới

NVC gửi giấy mời phỏng vấn là đầu tháng với giữa tháng ạ?

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Thường là bắt đầu từ đầu tháng cho đến hết ngày 20 đó bạn :)

traxanh100love

Thành viên mới

cho e hoi..?
ban gai e moi sang hoa ki duoc 4thang va co the xanh,tui e dinh nam sao bgai e ve lam dang ki ket hon,..vay cho e hoi?
_khi ve bgai e can mang theo nhung gi va lam theo diện nao thi nhanh nhất
_khoang may năm..
thủ tuc làm hồ sơ co đắt ko.?
_thoi gian la bao lau..?
xin tu van dum e nha....e cam on rat nhieu...!

Cupid

Thành viên tích cực

Chào mọi người,mình là thành viên mới,mình cũng diện F2B.Ai biết cho mình hỏi làm sao biết ngày completed vậy?Số Case Nember cua mình là HCM2009702058 ,PD 10/10/2006.Thx mọi người

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn Cupid,
Để muốn biết HS completed hay chưa thì bạn gọi lên NVC thì người ta sẽ cho biết. Nếu bạn gọi đúng vào thứ 7, thì sẽ nghe hệ thống tự động của máy trả lời. Chỉ cần bạn bấm số HS vào máy (phone) để hệ thống máy tự đông sẽ kiểm tra dùm bạn. Hoặc bạn có thể hỏi trong diễn đàn thì sẽ có người biết cách kiểm tra giúp bạn.

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào traxanh100love.
Nếu bạn gái của bạn muốn tư vấn thông tin thì liên lạc vơi mình ở số phone mình đã ghi ở trang 1 trong Topic này. Mình sẽ cố gắng tư vấn với kinh nghiệm và khả năng có thể của mình.

cho e hoi..?
ban gai e moi sang hoa ki duoc 4thang va co the xanh,tui e dinh nam sao bgai e ve lam dang ki ket hon,..vay cho e hoi?
_khi ve bgai e can mang theo nhung gi va lam theo diện nao thi nhanh nhất
_khoang may năm..
thủ tuc làm hồ sơ co đắt ko.?
_thoi gian la bao lau..?
xin tu van dum e nha....e cam on rat nhieu...!
Chào bạn,

Khi bạn Gái về Vietnam chỉ cần mang theo Giấy Chứng Nhận Đôc Thân. Về Việtnam đăng ký Kêt Hôn là dc rồi.
- Bạn Gái làm cho Bạn theo diện F2A., thời gian khoãng 1 năm trở lai.
- Thu tục làm HS kg đáng lo ngại (maxium $2000). Thân chào

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Cho em tham gia với, diện F2A PD 26/3/2010, complete 13/12/2010.

catandpuppy

Thành viên tích cực

Cho e xin 1 chỗ với.
Hs của e vừa completed ngày 17/12, PD: 28/6/2009.
E mong là lịch VB sẽ sớm trở lại bình thường để mọi người hội F2A, F2B mau có lịch PV & get pink đoàn tụ với gia đình, hihihi

Status
Không mở trả lời sau này.