[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

nobita

Thành viên mới
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

cho e hoi....

my doi luat phai khong anh,..khi vo hoac chong co the xanh la bao lanh duoc roi phai ko..?co dung vay khong a? neu dung thi khoang bao lau la duoc di....xin a tu van dum e..cam on a nhiu

love_always

Thành viên tích cực

Mình k hiểu ý bạn là thẻ xanh bảo lãnh cho ai? Cho vợ/chồng, con cái, cha mẹ hay anh/chị/em?
Nhưng thẻ xanh có thể bảo lãnh cho vợ chồng, con độc thân trước và sau 21 tuổi được xếp vào diện ưu tiên F2, chẳng có luật nào thay đổi hết bạn à . Thẻ xanh chỉ bảo lãnh được vợ chồng mà k thể bảo lãnh được hôn phu hay hôn thê, được xếp vào diện F2A thời gian chờ đợi cách đây 1 tháng là khoảng 1 năm, bây giờ ko ai đoán được fai chờ bao lâu, nhưng theo mình nghĩ thì chờ khoảng 2 năm rưỡi là nhiều thôi.:)

nobita

Thành viên mới

hai dua e quen nhau duoc 5nam roi va bai gai e sang hoa ki duoc 5thang va da co the sanh.thang 6 nam sau se ve vn dam cuoi,vay bay gio xin anh chị tu van dum e bao lanh theo cach nao la nhanh nhat.

-va nhanh nhat la phai mat bao lau thi 2 dua moi duoc doan tu vay anh..cam on a nhieu..!

love_always

Thành viên tích cực

Nếu bạn gái bạn đã có thẻ xanh thì có thể bảo lãnh cho bạn theo diện F2A sau khi làm giấy DKKH, thời gian chờ của F2A có thể là 2 năm. Nhưng vì bạn gái bạn hiện là thường trú nhân của Mỹ nên khi DKKH với bạn thì giấy DKKH sẽ mang yếu tố nước ngoài do đó ban gái bạn fai lam công hàm độc thân bên Mỹ sau đó mới có thể làm DKKH với bạn để mở hồ sơ bảo lãnh.:43:

wonyoo

Thành viên tích cực

Xin chào mọi người cho em tham gia với , em thuộc diện F2A và đang chờ xét duyệt để complete

haison

Thành viên mới

Xin chao ca nha

Ca nha cho minh hoi tham vọi Minh va ban gai quen nhau duoc 2 nam va ban gai da di dinh cu o MY duoc 9 thang va da co the xanh duoc 8 thạng . Tui minh da dinh thang 9-2011 . Vay cho minh hoi tham neu the xanh ve lam dam cuoi va thu tuc giay to di thi khoan bao lạu. Vi theo minh biet thi nguoi noi tu 3-5 nam ,con co nguoi thi noi tu 1-2 nam. Nam nay minh da 32t va ban gai minh 26t . Neu ai biet xin giup minh to tuong voi nhạ

Cam on ca nhạ

haison

Thành viên mới

Xin chao ca nha

Ca nha cho minh hoi tham vọi Minh va ban gai quen nhau duoc 2 nam va ban gai da di dinh cu o MY duoc 9 thang va da co the xanh duoc 8 thạng . Tui minh da dinh thang 9-2011 . Vay cho minh hoi tham neu the xanh ve lam dam cuoi va thu tuc giay to di thi khoan bao lạu. Vi theo minh biet thi nguoi noi tu 3-5 nam ,con co nguoi thi noi tu 1-2 nam. Nam nay minh da 32t va ban gai minh 26t . Neu ai biet xin giup minh to tuong voi nhạ

Cam on ca nhạ

love_always

Thành viên tích cực

Xin chao ca nha

Cam on ca nhạ
Để dự đoán bao lâu diện F2A phải chờ thì giờ khó đoán lắm bạn ơi, nhưng mà chắc ko quá 2 năm nếu VB tăng trở lại trong vài tháng tới.:)

phivoatl

Thành viên mới

chào mọi người trong diễn đàn!
mình là thành viên mới mong các anh chị giúp đỡ.
Hồ sơ của mình diện F2A : 2010757120 , đã complete vào ngày 30/11/2010 , xin anh chị trong diễn đàn check giùm mình khi nào thì hồ sơ của mình được phỏng vấn.
Xin cảm ơn anh chị nhiều.

tuananh0904

Thành viên mới

tui 1990 chả bik sao lại tính tui sang diện F2A và cũng đang chờ đợi chán !

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào mọi thành viên trong hội F2A.
Đầu tiên, xin cho mình chúc mọi người một năm mới gặp nhiều may mắn và thành công. Xin báo cho mọi người là hôm qua mình mới nhận lá thư từ NVC thông báo là HS của vợ mình đã có ngày phỏng vấn vào ngày 22 tháng 2. Nếu có ai có ngày phỏng vấn trùng ngày với ngày Vợ mình thì liên lạc có gì cùng nhau đi khám sức khỏe cho vui. Vợ mình ở nha trang, chắc phải thu sếp vào SG. Nên xin nhờ sự giúp đở của mọi người nếu ở SG.
Xin cảm ơn.

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi Anh Chuong
Chúc mừng a nha,vậy là a sắp được đoàn tụ với bx rùi ,trong hội của mình a là người nhận giấy phỏng vấn đầu tiên đó.Mong là tất cả mọi người đều nhận được giấy phỏng vấn trong những ngày sắp tới

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Mình có ngày PV là 17/2 ngày mai đi chích ngừa với ĐK KSK luôn ai đi khám hay có trùng ngày PV thì liên lạc mình đi cho vui nè.:D

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Xin chào thanhtamusvnvn
nghe bạn nói ngày pv của bạn 17/2 mình cũng mừng cho bạn. Thật ra tấc cả mọi người cũng đều mệt mỏi trong sự đợi chờ tin vui. Nên nghe nói ai có lịch pv la mình mừng lắm. Bạn ở đâu vậy? Ba xa của mình ở nha trang, và có baby 3 tuổi. Nếu đi khám SK chung thì vui nhỉ. Bạn DK bên BVCR hay là bên IOM? mình thấy bên IOM tiện, sạch hơn. Nếu liên lạc nhau được càng tốt.

Vodanh1204

Thành viên mới

May a chi oi cho em hoi nay nha. Ho so cua em do mo 2 thang roi, ma sao em cho mai ko thay so di tru goi ji ve cho em het vay . E lo wa,em cung nam trong dien f2a. Em mo ho so hom 10/15/2010 phai cho bao kau vay may a chi

Chỉnh sửa cuối:

vincent_baokim

Thành viên mới

Xin hỏi,giấy tờ của mình complete vào đầu tháng 12/2010 thì khi nào mình mới đc phỏng vấn vậy bạn ChuongNguyen,:114: đầu tháng 12 thì nghe gia đình mình bên mỹ nói sắp PV,sau đó vài ngày lại nghe bị thụt lùi 2 năm 7 tháng là sao vậy bạn,ko biết đâu mà lần .mong trả lời sớm,thanks all & happy new year :113:

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Xin chào thanhtamusvnvn
nghe bạn nói ngày pv của bạn 17/2 mình cũng mừng cho bạn. Thật ra tấc cả mọi người cũng đều mệt mỏi trong sự đợi chờ tin vui. Nên nghe nói ai có lịch pv la mình mừng lắm. Bạn ở đâu vậy? Ba xa của mình ở nha trang, và có baby 3 tuổi. Nếu đi khám SK chung thì vui nhỉ. Bạn DK bên BVCR hay là bên IOM? mình thấy bên IOM tiện, sạch hơn. Nếu liên lạc nhau được càng tốt.
Xin chào ChhuongNguyen mình ở Biên Hòa-Đồng Nai :D
Bạn trả lời trễ quá vì mình đã đi KSK với chích ngừa xong hết rồi.Vợ bạn xong hết chưa?ngày 6/1 mình đi chích ngừa ở Nguyễn Văn Trỗi xong rồi ghé qua BVCR khám sức khỏe xong qua chiều hôm sau là mình lấy kết quả.Thấy kết quả KSK mình niêm phong lại hết rồi ko biết có bị gì ko nữa?có 1 vấn đề là cái phiếu chích ngừa mình bên Nguyễn văn trỗi nó ghi lộn giới tính,mai mốt phải lên chỉnh lại nữa.hix...hix.

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn vincent_baokim
Thường thì sau khi HS hoàn tấc khoản 8 tuần là sẽ có thư cua NVC gửi cho bạn hay cho người đứng ra bảo lãnh qua e_mail. Nhưng trường hợp của mình thì mình đợi đến gần 3 tháng thì mới nhận thư pv của NVC gửi qua e_mail cho mình và cho vợ mình. Nhưng hiện tại thì lịch visa đang bị lùi lại, nên chắc bạn sẽ đợi thêm chút thời gian nữa. Thời gian chính xác bao lâu thì không ai biết chắc được. Chỉ biết đợi tin của NVC thôi.
Chúc bạn và gia đình luôn được mạnh khỏe và mau có tin vui.
Chương Nguyễn

samytuong

Thành viên tích cực

E nghe nói có luật mới!!vc bảo lãnh nhau bằng thẻ xanh đi nhanh hơn hồi trước nhiều!!!khoảng 1 2 năm thui ah!! có thật ko vậy các ac!! có ac nào đã đi nhanh đc vậy ko!!tết nay chồng e về cũng bảo lãnh e theo diện này!!nên e lo quá!!vc quen 7 năm ma cưới đc mới tháng rưỡi ảnh đi rồi!!e mong tới ngày được qua đó với ox!!

emile

Thành viên mới

@Sammy: Cái đó không phải là luật mới mà là do lịch visa diện F2A vừa rồi tiến rất nhanh và đến tháng 12/2010 đã giải quyết đến những hồ sơ có pd 8/2010. Nhưng lịch visa tháng 1/2010 của diện F2A bị lùi lại những 2 năm và hi vọng là lịch visa tháng 3 sẽ tăng trở lại và khoảng giữa năm sẽ trở lại như 12/2010. Vì thế nên chắc cũng sẽ tốn khoảng 2 năm thôi ( nếu lịch visa không tăng giảm đột biến như những tháng gần đây ). Chúc chị mau sớm đoàn tụ với ox :)

Status
Không mở trả lời sau này.