[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

duydanh

Thành viên mới
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Chào các bạn,
Tôi tên Duy, sinh sống tại Cali, và mối đang ký thành viên ngày hôm nay.
Tôi nộp hồ sô bảo lảnh cho vọ o VN ngày 18 tháng 5 2013 và nhận đuoc thông báo I-797 acceptance notice ngày 28 tháng 5 2013.
Cho đen hôm nay khong thay dong tinh gi het, khi vo mang thi thay la initial review.
Nho cac ban co kinh nghiem chi dan dum, toi co can lam gi nua khong? hay la tiep tuc cho doi thoi.
Xin hoi them PD la gi?
cam on cac ban

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chào các bạn,
Tôi tên Duy, sinh sống tại Cali, và mối đang ký thành viên ngày hôm nay.
Tôi nộp hồ sô bảo lảnh cho vọ o VN ngày 18 tháng 5 2013 và nhận đuoc thông báo I-797 acceptance notice ngày 28 tháng 5 2013.
Cho đen hôm nay khong thay dong tinh gi het, khi vo mang thi thay la initial review.
Nho cac ban co kinh nghiem chi dan dum, toi co can lam gi nua khong? hay la tiep tuc cho doi thoi.
Xin hoi them PD la gi?
cam on cac ban
Theo mình thì bạn chỉ việc chờ người ta approve thôi!Không cần phải làm gì.Thời gian approval là không xác định,nên bạn đừng quá lo.PD là Priority Day, là ngày ưu tiên cho mỗi hồ sơ(xác nhận thời điểm mình nộp hồ sơ bão lãnh), khi bạn nhận reicept sẽ có.Chúc bạn mau được APPROVAL!!!

duydanh

Thành viên mới

Theo mình thì bạn chỉ việc chờ người ta approve thôi!Không cần phải làm gì.Thời gian approval là không xác định,nên bạn đừng quá lo.PD là Priority Day, là ngày ưu tiên cho mỗi hồ sơ(xác nhận thời điểm mình nộp hồ sơ bão lãnh), khi bạn nhận reicept sẽ có.Chúc bạn mau được APPROVAL!!!
Cám ơn bạn xpro_123 đã trả lời. Như vậy thì tôi yên tâm rồi.

Duy, 11/13/2013

ailydao

Thành viên mới

cả nhà cho mình hỏi một chút về hô sơ nhà mình.

Ngày 5-9-1013 mình nhận thư của NVC báo hồ sơ completed
nhưng hôm nay lại nhận 1 thư từ NVC gửi qua bưu điện, ngày gửi là 19-9-2013 nội dung thư như sau:

Anh em có thể xem và hướng dẫn giúp giờ mình nên làm thế nào không.

tra.sua99

Thành viên tích cực

Ua vay ah, mong la interview cung nhau, ban nghi khi nao se co thu pv:(

tra.sua99

Thành viên tích cực

tra.sua99 có ngày PD và ngày Conpleted giống mình đó... hy vọng sẽ interview cùng bạn
Ua vay ha b:), hy vong la interview cung nhau, ko biet khi nao moi dc pv day:((

icon0163

Thành viên mới

Mình là người mới, xin chào mọi người. Mình đang chờ giấy hẹn mà chờ dài cổ không thấy gởi giấy về? lo quá mọi người à? mình đả gởi bài hỏi thăm ACE trong diển đàn rồi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình là người mới, xin chào mọi người. Mình đang chờ giấy hẹn mà chờ dài cổ không thấy gởi giấy về? lo quá mọi người à? mình đả gởi bài hỏi thăm ACE trong diển đàn rồi.
Welcome bạn đến với hội F2A- Gudluck nhé!

dungtrung1979

Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
các bạn giúp dùm mình, mình có hs sắp pv.Cho mình hỏi nếu hs mình đã chuẩn bị đầy đủ để đi pv. Có ngưòi nói mình pải kêu người đồng bảo trợ và người bảo trợ gửi về cùi lương 3 tháng gần nhất, và bảng xác nhận hiện tại mình đang làm việc. mặc dù trước khi hoàn tất hs mình đã gửi đầy đủ rồi. Vậy cho hỏi mình có cần chuẩn bị giấy xác nhận việc làm gần nhất không?
Xin cám ơn cả nhà

vuthangsi

Ban điều hành

Chào cả nhà!
các bạn giúp dùm mình, mình có hs sắp pv.Cho mình hỏi nếu hs mình đã chuẩn bị đầy đủ để đi pv. Có ngưòi nói mình pải kêu người đồng bảo trợ và người bảo trợ gửi về cùi lương 3 tháng gần nhất, và bảng xác nhận hiện tại mình đang làm việc. mặc dù trước khi hoàn tất hs mình đã gửi đầy đủ rồi. Vậy cho hỏi mình có cần chuẩn bị giấy xác nhận việc làm gần nhất không?
Xin cám ơn cả nhà
A Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ
1 như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

B -nếu có giấy khai thuế,tức là đã có việc làm,vậy tại sao phải thêm giấy chứng nhận việc làm ?

-Giấy khai thuế lợi tức hàng năm dựa trên nguồn lợi tức kiếm được tính từ ngày 01/01 - 31/12 của năm trước. Số tiền kiếm được trong năm nay (2013) chưa phải khai thuế cho đến sau ngày 15/04/2013.
Việc có giấy khai thuế (năm thuế 2012)

1 KHÔNG có nghĩa là NBT vẫn còn có khả năng kiếm ra tiền như năm trước,
2 hoặc NBT còn có việc làm,
3 hay NBT đang hưởng trợ cấp thất nghiệp của chính phủ...
VÌ VẬY CẦN PHẢI CÓ

a Giấy chứng nhận việc làm.
b BẢNG LƯƠNG 6 THÁNG GẦN NHẤT từ hảng, xưởng, công ty, xí nghiệp... là Bằng Chứng tái xác nhận khả năng Bảo Trợ Tài Chánh của NBT vẫn còn có thể tin tưởng được.
Tức là đang có công việc làm và đang có thu nhập ổn định cho việc bảo trợ tài chính .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1175-Những-Thắc-mắc-vế-giấy-khai-thuế

chemgit88

Thành viên mới

Vợ mình pv ngày 19 tháng 11 đa đậu. Cám ơn ace trên diễn đàn rất nhiều chắc khoảng 10 ngày nữa vợ chồng em đoàn tụ sau 2 năm rưỡi chờ đợi

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Vợ mình pv ngày 19 tháng 11 đa đậu. Cám ơn ace trên diễn đàn rất nhiều chắc khoảng 10 ngày nữa vợ chồng em đoàn tụ sau 2 năm rưỡi chờ đợi
chúc mừng bạn nha! chúc 2 vc trăm năm hạnh phúc ::)))))

uyennguyen3009

Thành viên tích cực

Ba em cũng có giấy phỏng vấn, ngày 03 tháng 12.
Trước tên là chúc mừng ba bạn vì thấy bạn khá nhiệt tình trloi cho mọi người, luôn hỏi về ba và giờ đã được gọi pv, cung hỷ nhé. Ở bài trước thấy bạn nêu quan điểm là nó tính tg hoàn tất chứ k phải PD, và vài ng nói vẫn theo PD. Em của mình có PD 16/06/2012 hoàn thành 28/06/2013....nếu tính PD thì chắc còn 1 năm vì giờ thấy mấy nguời có giấy pv co pd 2011 lận. Nếu như lời bạn nói tính tg hoàn thành thì chỉ trong t12 hoạc t1 này thôi. Và nếu nhìn vào pd và hoàn thành của ba bạn thì vẫn chưa thể biết là nó tinh pd hay hoàn thành có phải không ?????? theo bạn thì sao ???

dungtrung1979

Thành viên tích cực

Xin chân thành cảm ơn anh Vuthangsi ah

chemgit88

Thành viên mới

cám ơn bạn nha.ban co giay pv chưa thấy bạn francis gi cũng có rồi.

thanh tung

Thành viên mới

Xin chào Anh Chị Em Diễn Đàn Xuất nhập Cảnh ,mình bảo lảnh 2 cháu 1cháu 16 tuổi và 1 cháu 4 tuổi ,xin giúp mình mẫu đơn được vào phỏng vấn cùng các cháu,cám ơn các Anh Chị Em rất nhiều

muathu_125

Thành viên mới

Xin chào Anh Chị Em Diễn Đàn Xuất nhập Cảnh ,mình bảo lảnh 2 cháu 1cháu 16 tuổi và 1 cháu 4 tuổi ,xin giúp mình mẫu đơn được vào phỏng vấn cùng các cháu,cám ơn các Anh Chị Em rất nhiều

Chú vào link này

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15903-Hoàn-Chỉnh-Hồ-Sơ-PV

Chu Vuthangsi đã hướng dẫn cho gia đình cháu , ba cháu đã gửi thư và hôm sau LSQ trả lời .

thanh tung

Thành viên mới

Rất Cám ơn Muathu_125 và Anh Vuthangsi nhieu lam

icon0163

Thành viên mới

Chào cả nhà..
Case Number của mình là: HCM2011787001, ngày ưu tiên 09May2011 - F2A bảo lãnh ox, mình đang ở San Jose. Da hơn 8 tuần đang chờ giấy hẹn phỏng vấn.. Chả biết chờ bao lâu nữa..các bạn ai giống mình chia sẽ với nhé.

Chúc cả nhà đầu tuần làm việc thật vui và sức khoẻ nhé..

CHúc mọi người trong diễn đàn nhận giấy hẹn phỏng vấn trong tháng 12 này..hi

Loves

Thành viên tích cực

Bạn mail cho NVC chưa ?

check case number thì hồ sơ vẫn đang ở NVC
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2011787001

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.

Status
Không mở trả lời sau này.