[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

nhantam

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Có Anh em nào vào đây giúp mình cái vụ trên giùm nha
Cảm ơn anh em nhiều nhiều

orion_tuan

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Ds-260 và Ds-230 đều là Đơn xin visa. Nếu bạn đã nộp Ds-230 thì k cần điền.
Nếu có thay đổi trong đơn xin visa, bạn có thể điền Ds-260 cho mau.
Trong ngày PV:
Nếu đã nộp Ds-230 thì phải mang theo Ds-230 điền lại mới nhất.
Hoặc
Điền Ds-260, in trang xác nhận mang đi PV.
Những hồ sơ open sau 1/9/2013 đều phải điền Ds-260.

nhantam

Thành viên tích cực

Hi bro
Mình đã điền ds230+I864 và nộp đầu tháng 8/2013, sau đó mình bị checklist I864 1 lần nên bổ sung hồ sơ vào cuối tháng 8/2013, và khi mình nộp checklist bổ sung thì đã qua tháng 9/2013

như vậy là hồ sơ mình gửi đi trước 9/2013 có phải ko? mình check lại email thì ko thấy nvc yêu cầu điền ds260 (ngay thời điểm đó người nhà mình vào đóng phí ko thấy cái dòng màu vàng ds260).

Do hôm 18/1/2014 mình bất chợt vào xem thì thấy có dòng màu vàng ở mục ds260 đấy

Vậy bro cho mình hỏi là hiện tại mình chỉ đợi thư pv về (trong đó có ghi yêu cầu những gì thì mình mới bắt đầu tiến hành) hay là bây giờ mình điền trước ds260 vậy ạ ?

Chân thành cảm ơn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hi bro
Mình đã điền ds230+I864 và nộp đầu tháng 8/2013, sau đó mình bị checklist I864 1 lần nên bổ sung hồ sơ vào cuối tháng 8/2013, và khi mình nộp checklist bổ sung thì đã qua tháng 9/2013

như vậy là hồ sơ mình gửi đi trước 9/2013 có phải ko? mình check lại email thì ko thấy nvc yêu cầu điền ds260 (ngay thời điểm đó người nhà mình vào đóng phí ko thấy cái dòng màu vàng ds260).

Do hôm 18/1/2014 mình bất chợt vào xem thì thấy có dòng màu vàng ở mục ds260 đấy

Vậy bro cho mình hỏi là hiện tại mình chỉ đợi thư pv về (trong đó có ghi yêu cầu những gì thì mình mới bắt đầu tiến hành) hay là bây giờ mình điền trước ds260 vậy ạ ?

Chân thành cảm ơn.
Kể từ ngày 1/9/2013, các hồ sơ được mở sẽ phải điền mẫu đơn xin thị thực di dân và đăng ký người nước ngoài DS-260 theo hình thức trực tuyến thay thế cho mẫu đơn cũ DS-230.
Tuy nhiên vẫn có những hồ sơ được mở trước ngày này mà NVC vẫn yêu cầu điền DS-230, do đó bạn phải đọc kỹ email, thư báo đóng phí visa có hướng dẫn điền DS-230 hay DS-260 hoặc sau khi login (dùng HCM# và invoice ID number) để vào trang đóng tiền visa thì trong trang đó có hướng dẫn điền DS-230 hay DS-260.
Trường hợp bạn đã nộp Ds-230 thì chỉ cần nộp lại Ds-230 trong ngày PV.

boy35vn2004

Thành viên tích cực

xin chao gia dinh F2A.Minh kiem tra ho so minh trong visa status check lai hien len erro. Co a chi nao kiem tra giup ho so minh dang o NVC hay da gui ve LSQ roi.Thanks!!
case number: HCM2013735034

PhuongChau

Diễn đàn XNC

xin chao gia dinh F2A.Minh kiem tra ho so minh trong visa status check lai hien len erro. Co a chi nao kiem tra giup ho so minh dang o NVC hay da gui ve LSQ roi.Thanks!!
case number: HCM2013735034
Kết quả check hồ sơ của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2013735034

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hiện tại hồ sơ vẫn còn ở NVC chưa chuyển về LSQ.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

thaisanhon

Thành viên tích cực

Anh Vuthangsi ơi! vui lòng cho em hỏi! Hs diện F2A đã completed tháng 12-2013, sau đó tháng 1-2014 được nâng cấp lên IR1, vậy ngày completed vẫn là tháng 12-2013 hay là đổi lại là tháng 1-2014? Xin chân thành cảm ơn Anh và kính chúc sức khỏe ạ!

vuthangsi

Ban điều hành

Anh Vuthangsi ơi! vui lòng cho em hỏi! Hs diện F2A đã completed tháng 12-2013, sau đó tháng 1-2014 được nâng cấp lên IR1, vậy ngày completed vẫn là tháng 12-2013 hay là đổi lại là tháng 1-2014? Xin chân thành cảm ơn Anh và kính chúc sức khỏe ạ!
•F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân.

Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng.

Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

•IR1/CR1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.

- Mỗi đương đơn xin di dân phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.
- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

HAI DIỆN BẢO LẢNH NÀY KHÁC NHAU , VÀ NGÀY HOÀN TẤT HỒ SƠ SẼ KHÁC NHAU , TÙY VÀO TÌNH TRẠNG CỤ THỂ CỦA MỔI TỪNG HỒ SƠ .

HỒ SƠ F2A , KHI ĐÃ HOÀN TẤT HỒ SƠ ,TẠI GIAI ĐOẠN NÀY , NẾU NBL BỔ XUNG GIẤY NHẬP TỊCH , ĐƯƠNG NHIÊN NVC SẼ REVIEW HỒ SƠ LẠI .

TRONG TRƯỜNG HỢP NĐBL CÓ CON , THÌ PHẢI TÁCH RA HAI HỒ SƠ RIÊNG BIỆT , VÀ CÓ 2 CASE NUMBER .

Trong một số trường hợp , ngày phỏng vấn của diện IR1 , CÓ THỂ CÒN ĐẾN SAU CẢ HỒ SƠ ĐỂ TÌNH TRẠNG F2A .

Diện F2A , XÉT GỌI PHỎNG VẤN THEO LỊCH VISA ,

NHƯNG DIỆN IR1 SẼ XÉT GỌI PHỎNG VẤN THEO NGUYÊN TẮC FIRST COME , FIRST SERVICE .

Hồ sơ đến trước giải quyết trước , hồ sơ đến sau , giải quyết sau .

MUỐN NÂNG CẤP HỒ SƠ , NÊN ĐỂ KHI CÓ GIẤY GỌI PHỎNG VẤN , SẼ BỔ XUNG NÂNG CẤP TẠI LSQ HOA KỲ .

CẢ 2 DIỆN F2A VÀ IR1 KHI NHẬP CẢNH HOA KỲ , ĐỀU NHẬN ĐƯỢC THẺ XANH 10 NĂM , DO KHI THỜI ĐIỂM ĐƯỢC NHẬN VISA , THỜI GIAN KẾT HÔN CỦA NHỮNG DIỆN NÀY ĐỀU ĐÃ TRÊN 2 NĂM .

thaisanhon

Thành viên tích cực

Dạ xin chân thành cảm ơn Anh Vuthangsi rất nhiều ! :1:

thinhthao

Thành viên tích cực

Cho mình đăng ký với..pd:ngay 2.3.2012...,,complet thang 1/2014,,,dag chờ thư pv..

thaisanhon

Thành viên tích cực

Cho mình đăng ký với..pd:ngay 2.3.2012...,,complet thang 1/2014,,,dag chờ thư pv..
Hi Thinhthao tụi mình completed gần với nhau nè ! :1: Hi vọng cuối tháng này các thành viên XNC completed trước ai ai cũng có thư pv, xong rồi tới tụi mình luôn hihi !

thinhthao

Thành viên tích cực

Ừ...hi vọng 2011 mau có thư pv còn tới mìh nữa..hihi

mychau2003

Thành viên tích cực

Mình PD 5/2012 ... Chờ mòn mỏi luôn :((

nndphuong

Thành viên tích cực

Mình PD 5/2012 ... Chờ mòn mỏi luôn :((
Hom nay NVC da bat dau phat thu pv cho thang 3, mot so nuoc nhu Philipine da co thu moi pv. Ko biet da toi luot VN minh chua nua? Rieng minh thi 8h sang ben My da goi NVC nhung van chua co IL. Ho so cua minh complete 16-9-2013. Moi nguoi cap nhat tinh hinh nhe.

Nasa Còi

Thành viên mới

F2a pd3/10/2011 completed 20/9/2013 pv ngày 17/3 ợ.....
mới gọi hỏi nvc :))

nndphuong

Thành viên tích cực

F2a pd3/10/2011 completed 20/9/2013 pv ngày 17/3 ợ.....
mới gọi hỏi nvc :))
Ngay pv cua minh la 17/3 luc 9h. Mung wa moi nguoi oi!!!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chuc mung Nasa Coi va Nnphuong nhe! Chuc 2 ban may man pv nhan giay hong ;) !
ps: cho minh hoi NVC da goi email thong bao cho 2 ban chua? Minh nho hs cua Monalisa la dt hoi co pv, sau do moi nhan duoc email ^_^

nndphuong

Thành viên tích cực

Chuc mung Nasa Coi va Nnphuong nhe! Chuc 2 ban may man pv nhan giay hong ;) !
ps: cho minh hoi NVC da goi email thong bao cho 2 ban chua? Minh nho hs cua Monalisa la dt hoi co pv, sau do moi nhan duoc email ^_^
Tat ca deu phai goi len nvc ban oi, 2-3 ngay sau ho se goi thu pv qua email. Minh nghi dot nay ho se phat thu nhieu cho Vn vi thang 3 ko con vuong holiday o Vn nua. Mong cho ca nha se som nhan thu pv trong dot nay.

monalisa

Thành viên tích cực

Ui chúc mừng Nndphuong và Nasa còi nhaaaaaa. Mừng quá hihi ^_^. Tết này các bạn yên tâm ăn Tết vui vẻ rồi nha. Mong cho Xpro và thaisanhon cũng mau nhận dc thư PV nhaaaaaaa

nndphuong

Thành viên tích cực

Ui chúc mừng Nndphuong và Nasa còi nhaaaaaa. Mừng quá hihi ^_^. Tết này các bạn yên tâm ăn Tết vui vẻ rồi nha. Mong cho Xpro và thaisanhon cũng mau nhận dc thư PV nhaaaaaaa
Dung la niem vui vo oa monalisa oi. Ko biet bac pro lo an Tet hay sao ma ko thay bac ay len tieng nua :)

Status
Không mở trả lời sau này.