[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

tienphat

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

:New_icons_60:CHO EM THA GIA VỚI

em va con em cũng đang đợi hoàn tât hồ sơ . đã gửi đơn DS230 CAC GIAY TO YÊU CẦU CHO CẢ HAI MẸ CON [ giấy khai sinh, hộ chiếu , ly lịch tư pháp , ảnh...] nhung k biết ngày complate là thế nao để biêt hả anh

thienan

Thành viên mới

XIN CHÀO anh Chương Nguyên ,anh có thể cho em hỏi về việc đi khám sức khỏe của vợ con anh đươc không. Vì em cũng có con nhỏ 3tuổi như anh vậy , em ở ngoài tuy hòa nên em không thể vào SG để xét ngiệm xem hai mẹ con có bệnh gì không ,nên em cũng hơi lo .
BV họ xét nghiệm máu tất cả các loại bệnh hay là chỉ vài loại thôi .Loại bệnh nào họ họ cho đi bệnh nào họ bảo ở lại điều trị ,con em nó hay bệnh cảm và thỉnh thoảng cũng bị viêm phổi không biết có bị ảnh hưởng không.
XIN anh cho em biết vói nha cảm ơn anh nhiều,em chờ tin anh.
Xin chào anh, chào mọi người trong diễn đàn .Chúc mọi người may mắn .

catandpuppy

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình đã đợi gần 4 tháng rồi. Không biết có khi nào diện F2A mình, đã completed sau 1-2 năm mới có giấy PV ko?

Hàng tháng cứ chờ đợi kịch VB kiểu này mệt mỏi quá.

thao usd

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình đã đợi gần 4 tháng rồi. Không biết có khi nào diện F2A mình, đã completed sau 1-2 năm mới có giấy PV ko?

Hàng tháng cứ chờ đợi kịch VB kiểu này mệt mỏi quá.
Chào bạn!!!Mình cũng thuộc diện f2a nè.Mình cũng chờ đưộc tháng rùi mà vẫn đứng yên tại chỗ nè..Cho mình hỏi là làm sao bạn biết được ngày completed của bạn vậy.Mìh hoàn tất hồ sơ hồi tháng 11/2010 đó...Có cách nào để biết ngày completed không các bạn??

emile

Thành viên mới

Chào bạn!!!Mình cũng thuộc diện f2a nè.Mình cũng chờ đưộc tháng rùi mà vẫn đứng yên tại chỗ nè..Cho mình hỏi là làm sao bạn biết được ngày completed của bạn vậy.Mìh hoàn tất hồ sơ hồi tháng 11/2010 đó...Có cách nào để biết ngày completed không các bạn??
Thì tháng 11/2010 đó bạn T :). Completed date là ngày hoàn tất hồ sơ đó :D.

catandpuppy

Thành viên tích cực

Chị gọi điện thoại vào tổng đài của NVC để kiểm tra đó chị. E cũng gọi vào tổng đài, được hệ thống tự động thông báo là hs của em đã hoàn tất ngày 17/12/2010.

Hs của e tính từ lúc mở tại Uscis & completed ở NVC là 1 năm 5 tháng 17 ngày, cũng rất nhanh so với thời gian chờ đợi của diện F2A trước đó. Nhưng từ khi completed đến giờ đã gần 6 tháng rồi vẫn chưa được phỏng vấn vì ảnh hưởng lịch VB.

Em thấy cứ như trước kia, cứ chờ đợi hs được approved lâu từ 3-4 năm, nhưng khi hs đã được mở thì chạy vèo vèo, completed là có thư PV luôn còn hơn hoàn cảnh như bây giờ. Hs hoàn tất xong xuôi mà cứ phải chờ lên lịch phỏng vấn, :20::20::20::20::20:

Không biết có khi nào các hs diện F2A mình hoàn tất xong hết rồi mà chờ lịch PV tới 1-2 năm ko? Nếu thế thì mệt mỏi quá, nản luôn. Điệu này nói OX về VN ở luôn, cho có vợ có chồng, chứ cứ như con hươu cao cổ như vầy thì nản toàn tập.

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Em ở Biên Hòa luôn, PD 26/3/2010, completed 13/12/2010 :)

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Thân chào các anh chị em !
Lâu rồi mình với vào lại,xin chúc tất cả anh chị em mạnh khỏe!
Cho mình hỏi,mình sắp làm giấy ĐKKH,xin ACE giúp mình 1 việc,hướng dẫn giùm mình điền "Tờ Khai ĐKKH".Vì tờ này có 2 phần cho nam và nữ.MÌnh và bà xã mình khai chung hay mỗi người khai 1 bản vậy? Vì nếu khai chung thì địa phương mình đâu biết gì về vợ mình đâu mà chứng nhận việc vợ mình kết hôn lần đầu hay không.Mình nghe nói đi khám Tâm thần thì cần 1 bản khai DKKH chung,ko biết sao nữa:102:.Xin ACE giải đáp giùm,mình cần biết gấp lắm.Thank so much!:6::6:
@Mình ở VN,Bxa đang ở Mỹ(thẻ xanh).

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Thân chào các anh chị em !
Lâu rồi mình với vào lại,xin chúc tất cả anh chị em mạnh khỏe!
Cho mình hỏi,mình sắp làm giấy ĐKKH,xin ACE giúp mình 1 việc,hướng dẫn giùm mình điền "Tờ Khai ĐKKH".Vì tờ này có 2 phần cho nam và nữ.MÌnh và bà xã mình khai chung hay mỗi người khai 1 bản vậy? Vì nếu khai chung thì địa phương mình đâu biết gì về vợ mình đâu mà chứng nhận việc vợ mình kết hôn lần đầu hay không.Mình nghe nói đi khám Tâm thần thì cần 1 bản khai DKKH chung,ko biết sao nữa:102:.Xin ACE giải đáp giùm,mình cần biết gấp lắm.Thank so much!:6::6:
@Mình ở VN,Bxa đang ở Mỹ(thẻ xanh).
mình đã giải quyết được vấn đề rồi.............

nhatpham2007

Thành viên tích cực

cho minh dat 1 cuc gach o day nhe .ho so hoan tat 27 /05/2011.pd :29/4/2010.hoi bi lau chut dinh ..he..he.tu luc lam ho so den hoan tat mat dung 1 nam troi.

thao usd

Thành viên tích cực

Chị gọi điện thoại vào tổng đài của NVC để kiểm tra đó chị. E cũng gọi vào tổng đài, được hệ thống tự động thông báo là hs của em đã hoàn tất ngày 17/12/2010.

Hs của e tính từ lúc mở tại Uscis & completed ở NVC là 1 năm 5 tháng 17 ngày, cũng rất nhanh so với thời gian chờ đợi của diện F2A trước đó. Nhưng từ khi completed đến giờ đã gần 6 tháng rồi vẫn chưa được phỏng vấn vì ảnh hưởng lịch VB.

Em thấy cứ như trước kia, cứ chờ đợi hs được approved lâu từ 3-4 năm, nhưng khi hs đã được mở thì chạy vèo vèo, completed là có thư PV luôn còn hơn hoàn cảnh như bây giờ. Hs hoàn tất xong xuôi mà cứ phải chờ lên lịch phỏng vấn, :20::20::20::20::20:

Không biết có khi nào các hs diện F2A mình hoàn tất xong hết rồi mà chờ lịch PV tới 1-2 năm ko? Nếu thế thì mệt mỏi quá, nản luôn. Điệu này nói OX về VN ở luôn, cho có vợ có chồng, chứ cứ như con hươu cao cổ như vầy thì nản toàn tập.
Chào bạn,hôm nay mình ngủ dậy và mở máy tính lên thì thấy lich visa tháng 7 có rồi mà còn tăng được 7 tháng 12 ngay nữa,mình vui sướng biết bao,chúc mừng cho những ai có ngày ưu tiên gần tới ngày đó....Các bạn thuộc diện f2a đừng buồn nữa nha,mình hy vọng tất cả anh chị em mình sẽ sớm phỏng vấn thôi....

chuotchuot

Thành viên mới

Chao moi nguoi, cho em xin 1 mot cho lun nha, em cung dien F2A, ho so da completed, cung dang doi de duoc phong van. Ngay uu tien cua em la 08/05/2008 ma lich visa dang gia quyet den 22/03/2008 rui. Mong tat ca moi nguoi som nhan duoc giay pv.

subin

Thành viên mới

Xin chào các ACE trong hội những thành viên F2A, mình là thành viên mới, hồ sơ vừa mới nộp cho USCI thôi, cho mình đăng ký một chổ với nha. Cảm ơn các ACE.

thao usd

Thành viên tích cực

Chao moi nguoi, cho em xin 1 mot cho lun nha, em cung dien F2A, ho so da completed, cung dang doi de duoc phong van. Ngay uu tien cua em la 08/05/2008 ma lich visa dang gia quyet den 22/03/2008 rui. Mong tat ca moi nguoi som nhan duoc giay pv.
Chúc mừng bạn vậy là tháng sau là bạn có thư mời phỏng vấn rồi....Ước gì mình giống như bạn,ngày ưu tiên của mình dến 5/2009 lận...Vậ khi nào bạn có thư mời phỏng vấn nhớ báo cho mình biết nha?Ủa mà bạn đoàn tụ gd hay là chồng bão lãnh vậy?

chuotchuot

Thành viên mới

Chào bạn, mình đi theo dạng chồng bão lãnh, mình mong ngày được nhận giấy mời phỏng vấn cũng dài cả cổ lun rồi đó. Hy vọng tháng 8 diện F2A cũng sẽ được tăng nhiều như tháng vừa rồi để tất cả mọi người mau mau được sớm đoàn tụ với người thân. Khi nào mình có giấy mời pv sẽ thông báo cho bà con biết nha.

Daidoan0206

Thành viên mới

Xin chào tất cả mọi người, mình bảo lãnh cho vợ con, nhưng còn nóng lòng chờ đợi hơn vợ mình nữa, nên cũng xin tham gia vào hội chờ giùm vợ con mình, mong ace có tin gì vui cùng chia sẽ nhé! số hs Hcm 2010508141 , completed 28/04/2011, pd 22/08/2008. chúc cả nhà sớm có giấy pv.

nguyenquithuy

Thành viên mới

Xin chào cả nhà!cho mình xin một chân để được ở trong nhà chờ này ha!!!!!!minh cũng thuộc diện f2a ngày ưu tiên 29.04.2008....mình đang buồn lắm ngày đi thì chưa thấy đâu???..mà hôm wa ông xã của minh bị tai nạn rồi..mình ko ở cạnh chăm sóc được chỉ biết cầu nguyện cho a thôi.....cả nhà cùng cầu nguyện cho gia đình nhỏ của mình nha!!!!!

nghiepthuan

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà!cho mình xin một chân để được ở trong nhà chờ này ha!!!!!!minh cũng thuộc diện f2a ngày ưu tiên 29.04.2008....mình đang buồn lắm ngày đi thì chưa thấy đâu???..mà hôm wa ông xã của minh bị tai nạn rồi..mình ko ở cạnh chăm sóc được chỉ biết cầu nguyện cho a thôi.....cả nhà cùng cầu nguyện cho gia đình nhỏ của mình nha!!!!!
Hi, cầu chúc ông xã bạn sớm hồi phục và khoẻ mạnh.
mình cũng F2A, PD :7.2008. chia sẽ cùng bạn.
Bạn đừng quá lo lắng , rồi mọi việc sẽ đâu vào đấy thôi.
bye

Daidoan0206

Thành viên mới

Chào Nguyenquithuy, mình xin chia sẻ cùng bạn, cầu mong chồng bạn sớm hồi phục, hy vọng tháng sau Vb tăng như tháng 7 là bạn có giấy phỏng vấn rồi. cố lên bạn nhé! thân

nguyenquithuy

Thành viên mới

Thanks thật nhiều bạn daidoan0206 và ban nghiepthuan.. Mình đang buồn và cảm thấy bế tắc lắm!nhưng khi đọc được những dòng chia sẻ của các bạn mình thấy thật có ý nghĩa đối với mình..bạn biết ko? Vợ chồng ko ở gần nhau được thì khi xảy ra chuyện gì mình cảm thấy mình và con gái của mình như là người ngoài của ông xã mình vậy..vì mình ko thể gọi cho anh được..(ông xã bị thương cả hai tay..)mình thấy tội nghiệp cho anh và lại thấy tội nghiệp cho mình nữa..ko biết ông xã có nghĩ như mình ko nữa.. Nhưng mình hy vọng là ko.. Mình sợ anh bị xuống tinh thần ...

Status
Không mở trả lời sau này.