[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

Vi Phuong

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Chào mọi người. Hôm nay em vừa đi pv về diện F2A và bị giấy xanh bổ túc. Mình thấy họ phỏng vấn mình rất dễ dàng:
Ba em đi khi nào?
Ba em có về thăm em lần nào chưa?
Ba em làm gì?
Ai bão lãnh ba em?
Hỏi xong họ ko hỏi gì thêm, cũng k yêu cầu em đưa hình bằng chứng. Họ nói hồ sơ ok nhưng e bị thiếu giấy chứng nhận nhập tich của ng đồng bào trợ và em chưa đăng kí trực tuyến nhận visa. Họ yêu cầu em bổ túc hồ sơ bất cứ khi nào. T5 này em sẽ đi nộp thêm hồ sơ bổ túc nhưng e k biết khi nào mới có KQ, em cũng vừa mới đăng kí nhận visa trực tuyến xong.
Hôm nay đi pv k ngờ được gặp chị Lucia, 2 chị em ngồi run kinh khủng, lúc em pv xong buồn quá nên bỏ về luôn chưa kịp hỏi c Lucia thế nào, lên đây mới biết c cũng bị nhận giấy xanh. hic, chia buồn cùng chị nha:)
Của trasua đơn giản mà, chỉ cần bổ sung bằng qt của ng cosign là xong rui :) coi như nàng đã thành công 95% rùi
đừng lo lắng wa' hen

Nam Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Cố gắng lên mấy chị. Ngày đến Mỹ sắp đến gần rồi.
@ Gửi đến mây chị đã PV thành công: Welcome to America :11:

tra.sua99

Thành viên tích cực

Của trasua đơn giản mà, chỉ cần bổ sung bằng qt của ng cosign là xong rui :) coi như nàng đã thành công 95% rùi
đừng lo lắng wa' hen
Dạ em cũng mong là vậy, em cảm ơn c nhe:).

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Các bạn ơi mình mừng quá , hôm qua mình đi bổ sung và đã được chấp thuận cấp visa ui, mình xin cám ơn tất cả mọi người thời gian qua đã an ủi và giúp đỡ mình! Và mọi người cho mình hỏi khi ra về họ có kêu mình đăng ký địa chỉ onl , mình ko rành các bạn có thể hướng dẫn dùm mình được ko? Xin cảm ơn mọi người :))

Vi Phuong

Thành viên mới

Các bạn ơi mình mừng quá , hôm qua mình đi bổ sung và đã được chấp thuận cấp visa ui, mình xin cám ơn tất cả mọi người thời gian qua đã an ủi và giúp đỡ mình! Và mọi người cho mình hỏi khi ra về họ có kêu mình đăng ký địa chỉ onl , mình ko rành các bạn có thể hướng dẫn dùm mình được ko? Xin cảm ơn mọi người :))
Chúc mừng nàng ^^
nàng tham khảo ở đay nhé : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/20029-Thông-báo-cho-thị-thực-di-dân-định-cư

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6. 2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014
Đã thành công rực rỡ !!!
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
5. Beghi_08 ( F2A ) : 6/17/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
6. Khanhvu _ thuyduyen ( F2A ) : 6/17/2014
Đã thành công rực rỡ !!!
7. tra.sua99 ( F2A ) : 6/24/2014. Chờ tin vui <3
8. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014 Chờ tin vui <3
Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

beghi_08

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nha ^_^!

dangbach1962

Thành viên mới

Bạn tra. Sua99! Bạn đi bổ túc hs chưa ? Chúc bạn bổ túc thành công nhé

tra.sua99

Thành viên tích cực

Chào mọi người, hnay em đi bổ túc hồ sơ và đã thành công. Em cảm ơn mọi người rất nhiều:)

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào mọi người, hnay em đi bổ túc hồ sơ và đã thành công. Em cảm ơn mọi người rất nhiều:)
Hèn chi thấy cái nick màu hồng, chúc mừng nha! :1:

Vi Phuong

Thành viên mới

Hum nay chị mưabuon lên dĩa :1: Chúc chị may mắn

@lucia: giấy tờ sao rùi chị? Đã bổ túc hs chưa chị? Trông tin của chị quá

@trasua: chúc mừng nàng hen :11:

Lucia

Thành viên tích cực

Chúc mừng Muabuon đã phỏng vấn thành công . Cảm ơn em thời gian qua đã luôn hỏi thăm chị nha Muabuon.

Coi như tháng 6 này có mình chị " úp nồi " hihihihi...

Lucia vẫn chưa đi nộp hồ sơ bổ túc vì Lucia biết đây là cơ hội duy nhất để chứng minh hôn nhân của mình, nên đang chuẩn bị mọi thứ thật kỹ.

Em cảm ơn anh Tony8910 đã giúp đỡ, cảm ơn anh Vu Thang Si đã tư vấn và chỉ bày. Nếu có điều xấu gì xảy ra tiếp nữa thì em cũng sẽ không còn thất vọng như vừa rồi vì điều mình cần làm đã cố làm hết sức.

Thân,

tony.8910

Thành viên tích cực

Chúc mừng Muabuon đã phỏng vấn thành công . Cảm ơn em thời gian qua đã luôn hỏi thăm chị nha Muabuon.

Coi như tháng 6 này có mình chị " úp nồi " hihihihi...

Lucia vẫn chưa đi nộp hồ sơ bổ túc vì Lucia biết đây là cơ hội duy nhất để chứng minh hôn nhân của mình, nên đang chuẩn bị mọi thứ thật kỹ.

Em cảm ơn anh Tony8910 đã giúp đỡ, cảm ơn anh Vu Thang Si đã tư vấn và chỉ bày. Nếu có điều xấu gì xảy ra tiếp nữa thì em cũng sẽ không còn thất vọng như vừa rồi vì điều mình cần làm đã cố làm hết sức.

Thân,
Hy vọng Lucia bổ túc thành công nhưng nếu phải tiếp tục chờ thì Lucia nên kiên nhẫn nhé,mình phải đấu tranh đến cùng để chứng minh mình là thật,Mình nghỉ người mỹ họ công bằng và nhân đạo lắm.Có những hso đến vài năm nhưng cuối cùng cũng thành công đó Lucia à.Cố gắn lên nhé.

tra.sua99

Thành viên tích cực

Chào mọi người, e bổ túc hôm t5 tuần trước mà h e vẫn chưa nhận đc visa, e check case đã issued rồi mọi ng ạ, sao e lo lắng quá:)

Lucia

Thành viên tích cực

Sau 20 ngày tính từ lần PV, Lucia đi bổ túc. 12H30 Lucia xếp hàng và chờ lấy phiếu, 1h30 Lucia được đọc tên và nộp hồ sơ bổ túc vào. Ngồi chờ đến 4h chiều, Lucia cũng được gọi tên và thật bất ngờ là Lucia đã được pink.
Không thể tả được cảm giác lúc đó, người lâng lâng, hạnh phúc vô cùng bởi không bao giờ nghĩ đến điều tốt đẹp này vì lúc nào trong lòng cũng mang cái ý nghĩ " sẽ bị giấy xanh chờ đợi "

Lucia xin cảm ơn anh Vu Thang Si đã dặn dò, nhắc nhở việc chạy về bệnh viện và tòa án để lấy bằng chứng cho lời khai đã nói lúc phỏng vấn.
Lucia xin cảm ơn anh Tony8910 đã động viên khích lệ và chỉ bảo cho em
Lucia xin cảm ơn các em :Nhi- Mai- Thanh- Thúy- Hằng- Nga- anh Ziz- Anh Thành và các bạn thành viên khác đã cầu nguyện, gởi lời thăm hỏi và chia sẻ

Nói về HS của mình, Lucia giờ mới dám chia sẻ đôi điều mình đã làm

- Chú trọng bề ngoài của từng đề mục và đặt hết tâm huyết vào giấy bổ túc, càng chi tiết, tỉ mỉ và cẩn thận là càng tốt.
- Timeline viết càng chi tiết, logic và đầy đủ các mục dẫn chứng thì càng ăn điểm. Timeline của Lucia dài 9 trang, trong đó có 30 đề mục bằng chứng, các đề mục này Lucia đều in đậm và dùng bút dạ quang để làm nổi bật.Timeline Lucia nhờ người có đủ năng lực giúp đỡ chứ không dám tự làm.
- Toàn bộ bằng chứng Lucia nhờ dịch hết sang tiếng anh và đóng thành 1 cuốn như cuốn sách. Bởi Lucia nghĩ hồ sơ bổ túc lần này là cơ hội duy nhất, là dịp sống còn của mình và người đọc là người Mỹ, nếu họ không cần đến thông dịch và họ hiểu hết những gì mình muốn nói thì đó là điều tốt cho việc họ quyết định nên như thế nào
-Đối với giấy tờ liên quan đến vợ cũ/ chồng cũ..Lucia đã làm theo cách là nhờ chính chồng cũ/vợ cũ làm và ký tên luôn. Nếu các bạn làm được điều này NV LSQ sẽ tin tưởng và thuyết phục hơn là mình tự viết, tự ký .
-Điều cuối cùng là sự thành tâm, làm hết mình cho hồ sơ của mình và cả sự may mắn.

Xin chúc cho các bạn đang chuẩn bị PV, đang bị bổ túc và đang chờ đợi sẽ sớm được đoàn tụ cùng gia đình, người thân

tony.8910

Thành viên tích cực

Chúc mừng Lucia bổ túc thành công!!!!giông bão đã qua giờ chỉ còn bình yên phía trước....chúc mừng em gia đình đoàn tụ hạnh phúc.
Pv sau mà bay trước nha.

dangbach1962

Thành viên mới

Chúc mừng chị lucia bổ túc thành công

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị Lucia bổ túc thành công rực rỡ, sau bao khó khăn thì chiến thắng đã mỉm cười với chị. Em chúc chị có cuộc sống mới thật hạnh phúc bên ox chị nhé!

Sophie Trieu

Thành viên mới

Chúc mừng chi Lucia nha. Mong chị sớm đoàn tụ với ox và có cuộc sống thật hạnh phúc nha chị .

trannga2607

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị Lucia nhé, mọi chuyện đều tốt đẹp, hôm nay em cũng pv tốt đẹp,,

Lucia

Thành viên tích cực

Chị Lucia cảm ơn các em nha, nhờ diễn đàn mà chị biết đến các em. Chị cũng thân chúc các em qua Mỹ sống tốt, sống vui và an lành bên người thân yêu nhé.
Giờ Lucia xin tổng kết lại toàn bộ danh sách phóng vấn tháng 6 ( cho ké thêm 3 em ở tháng 7 vì em chủ topic tháng 7 vui mừng sắp đi nên quên trao cờ cho các bạn pv thành công :1: )

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6& 7/ 2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
5. Beghi_08 ( F2A ) : 6/17/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
6. Khanhvu _ thuyduyen ( F2A ) : 6/17/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
7. tra.sua99 ( F2A ) : 6/24/2014. Đã thành công rực rỡ !!!
8. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014 Đã thành công rực rỡ !!!
9. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014
Đã thành công rực rỡ !!!
10. Sophia: 07/01/2014 ( CR1 ) :Đã thành công rực rỡ !!!
11. Thanhmai623: 7/7 /2014 (CR1 ) Đã thành công rực rỡ !!!
12. Trannga2607: 15/7/2014 ( CR1
) Đã thành công rực rỡ !!!

Status
Không mở trả lời sau này.