Những câu hỏi về DS-230

ngocphuong

Thành viên tích cực
Ðề: Những câu hỏi về DS-230

cho mình hỏi là chồng mình đã có quốc tịch rồi bảo lảnh mình nhưng mình lại có con khoảng 3t,con chung của mình và ông xã vậy khi bảo lãnh có cần tách hồ sơ ko?hay con mình sẽ đi kèm hồ sơ với mình?
thanks

thanhnv

Thành viên tích cực

cho mình hỏi là chồng mình đã có quốc tịch rồi bảo lảnh mình nhưng mình lại có con khoảng 3t,con chung của mình và ông xã vậy khi bảo lãnh có cần tách hồ sơ ko?hay con mình sẽ đi kèm hồ sơ với mình?
thanks
Hi Ngocphuong
Theo tôi biết thì không bất kể đó là con riêng hay con chung.
Chúc bạn may mắn.

thanhnv

Thành viên tích cực

Thấy bạn có vẽ sốt ruột quá, tôi trả lời giúp bạn đây:
_ Câu 18 nếu đa ly dị rồi trong câu 18 có cần ghi ngày làm đám cưới vô không? Nếu không thì có phải ghi N/A
Bạn không thể ghi được vì nếu ghi có nghĩa là bạn lập gia đình lần thứ 2.

_Câu 29 hỏi về con cháu không đi cùng có phải tôi củng phải viết tên tuổi, ngày,tháng, năm sanh và địa chỉ cháu vô không ?
Câu này yêu cầu bạn liệt kê những đứa con của bạn bất kể chúng có đi theo hay không. Do vậy bạn phải ghi tên cháu vào đây.

Câu 31b theo bản dịch tiếng Việt là nhửng người có tên trong mục 14 và 29 sẽ đi theo bạn sang Hoa kỳ sau. Nếu như sau này tôi muốn bảo lãnh cháu thì trong muc đó tôi có cần phải ghi vào Yes không?
Bạn nên điền tên con bạn vào câu 31b này và không cần ghi YES gì hết cả.

whale

Thành viên mới

Trong mục 30, mẹ e về nhà chồng là từ tháng 1/1989 và ở đó cho tới bây giờ. Còn từ 8/1979 (mẹ e sn 1963 nên 1979 sẽ là năm 16t) thì sống ở nhà ngoại đến 12/1988.
Vậy m sẽ viết thế nào