[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

mấy anh chị ơi cho e hỏi vấn đề này: lúc mở hồ sơ bảo lãnh vợ e chưa nộp timeline, giờ e có lịch phỏng vấn rồi e làm tờ timeline mang theo khi đi phỏng vấn thì có sao ko anh chi? hay vợ e làm rồi gởi mail cho NVC trước (e sợ là giờ đã trễ rồi), timeline do vợ e làm cần phải đóng dấu luật sư bên mỹ hay việt nam cũng được? vì vợ e đang ở việt nam. rất mong nhận được câu trả lời của anh chị sớm... e cám ơn
Cứ đi PV bình thường,đến giờ chưa làm thì thôi,không cần quá lo lắng đâu.Đa số F2A không cần làm timeline,dù có sẽ tốt hơn.Khi nào PV họ yêu cầu bổ sung thì làm,không thì thôi.Hi vọng bạn sec PV thành công mà không cần bổ sung gì cả!

tra.sua99

Thành viên tích cực

Hôm vừa rồi mình gởi giấy LTTP số 2 scan cho ng đại diện bên Mỹ để nộp cho NVC, tưởng xong rồi ai ngờ bây h nó đòi giấy LTTP góc, ko biết đợi đến khi nào mới đc pv đây @@ PD 1-4-2012

anh_maruco

Thành viên mới

HCM2013746014 xem tình hình thế nào rồi

mychau2003

Thành viên tích cực

Hình như mấy anh chị complete 10/2013 đều nhận được thư pv hết rồi ...( ko quan trọng Ngày PD luôn) ... Chúc mừng mấy anh chị nha! Chúc tất cả đều get pink hết nha!
Em PD : 22/5/2012
App: 7/2013
Complete: 9/1/2014
Chờ thư pv mòn mỏi luôn rồi

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Hồ sơ bây giờ lẹ quá vậy mấy anh mấy chị ơi....làm em cũng nôn quá...oa oa oa...

boy35vn2004

Thành viên tích cực

Chao cac anh chi F2A.Co anh chi nao co kinh nghiem ve kham suc khoe cho minh hoi di kham suc khoe o cho ray nguoi lon co can nhin an sang khong? con em be 2 tuoi co can nhin an sang khong? ai biet xin chi giup dum minh voi .Thanks! Thu 2 (17/2/2014) minh kham suc khoe roi.Mong moi nguoi chi giup.

Nasa Còi

Thành viên mới

Chao cac anh chi F2A.Co anh chi nao co kinh nghiem ve kham suc khoe cho minh hoi di kham suc khoe o cho ray nguoi lon co can nhin an sang khong? con em be 2 tuoi co can nhin an sang khong? ai biet xin chi giup dum minh voi .Thanks! Thu 2 (17/2/2014) minh kham suc khoe roi.Mong moi nguoi chi giup.
Trước khi chích ngừa thì ăn sáng bình thường.....còn trước khi khám sk thì chỉ nên ăn nhẹ.....ko nên uống nước ngọt, bia, rượu, cà phê

myt

Thành viên mới

Moi người ơi, Em thuộc diện F2A là do mẹ em đứng tên bảo lãnh. Mẹ em hiện đang sống chung nhà với bà em cùng với chị 2 và chồng chị.

Mẹ em và ba em khai thuế chung với nhà, anh 2 em và chị 2 e cũng khai thuế chung với nhau. Mẹ em đã nộp I864 và anh 2 em cũng nộp I864A và em cũng đã nhận được thư mời phỏng vấn. Nhưng hôm nay em có đến dịch vụ nhờ họ sắp xếp hồ sơ giúp em, thì họ bảo em cần có I864A của chị 2 và của ba em nữa nên em muốn các anh chị xác nhân giúp em là có cần phải như vậy không ạ :)

Em xin cám ơn.

Dai Le

Thành viên mới

Mọi người ơi ! sáng nay mình nhận được thư PV qua email rồi, mình diện F2A pd:30/08/2011, completed 01/11/2013, pv vào 03/03/2014. sao NVC phát thư cận ngày quá mình sợ chuẩn bị không kịp, mình là con <21t của thường trú nhân. Mọi người cho mình ý kiến chỗ nào KSK nhanh nhất nhé !!! cảm ace diễn đàn xnc nhiều !

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chúc mừng Dai Le! Bạn pv cùng ngày với mình. Bây giờ Bạn đt đăng ký ksk liền đi, nếu Bạn khám buổi sáng thì đi chít ngừa truớc 1 ngày, nếu khám buổi trưa thì sáng ngày đó Bạn đi chít ngừa. Tranh thủ ksk nhanh đi Bạn!!! Bạn tìm mấy bài kinh nghiệm ksk trên XNC đọc nhe! Chúc Bạn may mắn!

Dai Le

Thành viên mới

Cảm ơn bạn, tại mình bận bịu viết khóa luận tốt nghiệp lắm phải đầu tuần sau mới có thế, trong IL có nhắc đến dòng khai thuế, các bạn giải thích dùm mình nhé
"Bring updated Federal income tax information to the interview.If a sponsor filed an I-864 (Affidavit ofSupport) andprovided the NVC with proof of an IRS Federal income tax extension in lieu of a Federal
income tax return, bring the sponsor's most recent Federal income tax return to the visa interview."

nltthinh1994

Thành viên tích cực

em nhận được thư pv ngày 13.3.13. Pd 11.2012 complete 10.2013

tuxedo9090

Thành viên mới

Nhiều người nhận được thư mời pv quá, năm mới bao nhiêu người đón niềm vui.
Mà từ đầu năm chưa thấy có ai trên diễn đàn mình đi pv nhỉ.Hóng thông tin mọi người năm mới xem LSQ có gì thay đổi không.27 này em cũng đến lươt rồi.

quocanh1412t

Thành viên tích cực

của mình là pd 15/6/2012 complete 11/2013 ma mình mới gửi thư đỗi địa chỉ , vì mình move đi chỗ khác rồi, ko biết khoãng bao lâu nữa mình mới có thể email cho nvc hỏi ngày pv ? mình sợ email nhiều quá nvc sẽ làm chậm hồ sơ lại các bạn chỉ mình với , thax

tuxedo9090

Thành viên mới

Mọi người ơi .thường thì khi sơ vấn họ có đòi hỏi mình nộp bằng chứng luôn không nhi.

Status
Không mở trả lời sau này.