[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tunghuong

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

cảm ơn HoangDuy về những chia sẻ của bạn. Đường hạnh phúc dài dài mình cầu chúc cho HoangDuy nhận được visa, gia đình sớm đoàn tụ.

uocmo

Thành viên tích cực

Hi em chào cả nhà ! Cho em hỏi là khi đi pv mính có nhất thiết mang theo chứng từ thuế mới nhất ,I864 , DS230 part1+part 2 ,passport,quốc tịch của ox mình ko ? Ls em bảo những giấy tờ này đã cung cấp bản chính và bản sao hợp lệ cho NVC rồi nên ko cần mang theo khi pv nữa .Nhưng e thấy A/C nào cũng mang theo hết .e cung lo lo .Mong A/c hd giúp em .Em cám ơn cả nhà

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn Uocmo

Kiuvii đã trả lời câu hỏi của Một bạn cũng giống câu hỏi của Bạn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=16197

Đây là kinh nghịêm chia sẽ từ Bạn Vanbinh

tại đây NV sơ vấn kêu mình đưa giấy tờ vô (nhưng kg nói đưa giấy tờ gì) mình đưa bao thư KSK vào trước, sau đó mình đưa hết 3 xấp của Folder 1 vào. Lúc này NV sơ vấn chỉ hỏi mình là :
- Em có người thân nào bên Mỹ kg ?
_ Hai người có con chung kg ?

Sau khi kiểm tra xong các giấy tờ thì NVSV trả lại cho mình I864, HS khai thuế, bằng QT của OX, passport của OX, còn giấy tờ của mình thì họ trả lại cho mình CMND, passport bản photo, giấy KS photo, LLTP
Mặc dù trong thư phỏng vấn không yêu cầu nộp thêm các giấy tờ DS-230 hay I-864. Nhưng bạn cũng nên có bản copy đề nộp khi sơ vấn

Thân

uocmo

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nhiều! Bạn cho mình hỏi là DS230 và I864 mình nộp bản chính và bản sao rồi ,mình ko có photo lại bản sao vậy giờ mình phải in DS230 và I864 ra và kí lại dc ko ban ?

ziz

Support
Ðề: dien vo chong CR1 baongan

Chào tất cả ace và ban quản trị của diễn đàn. Kính chúc ace có một ngày online vui vẻ.
Em đã email cho nvc hỏi hs đã complete chưa và sau 4 ngày em nhận được nvc trả lời lại là hs em bị Chesklist. Em có kêu ox em đọc lá thư đó và ox em nói ko phải bị checklist mà nó nói là nó nhận được hs của em rồi và cho nó thêm 20 ngày làm việc có tin tức hay cần bổ sung gì nó sẽ liên lạc với mình
Nvc gởi cho em một tập tin đình kèm email là: HCM...........CHECKLIST COVER LETTER)(CC) << xin ace cho em Hỏi như dậy là em bị gì ạ?. tại sao ox em nói ko phải bị checklist mà nc lại gởi chủ đề là checklist , em thật sự ko hiểu sao nữa, có ACE nào có trường hợp giống em ko ạ?

Thanks all
Bạn nên đăng nội dung của Email đó lên đây thì ACE mới có thể giúp bạn được, còn câu hỏi trên bạn nêu chung chung quá e rằng khó có câu trả lời chính xác.

Duy Thai

Thành viên tích cực

Chào ACE diễn đàn, ACE cho mình hỏi: khám sức khoẻ và chích ngừa hoàn tất hết thời gian bao lâu? Vì mình nghe có người lại có hẹn quay lại chích ngừa lần 2.... Nhà mình ở quê xa nên việc đi lại khó khăn. Mong ACE nào biết hướng dẫn giúp mình để mình có kế hoạch sắp xếp thời gian và book khách sạn nữa ạ. Xin chân thành cảm ơn!

Chào bạn. Khi nào bạn có giấy mời PV bạn mới được đi chích ngừa và khám sức khoẻ.Khi đi bạn nên copy them giấy mời PV để nộp cho 2 nơi đó. Nếu bạn chích ngừa lần 1 và PV đậu,có visa đi mỹ,thì bạn không cần quay trở lại chích lần 2 và khám lần 2.
Chúc may mắn

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào bạn. Khi nào bạn có giấy mời PV bạn mới được đi chích ngừa và khám sức khoẻ.Khi đi bạn nên copy them giấy mời PV để nộp cho 2 nơi đó. Nếu bạn chích ngừa lần 1 và PV đậu,có visa đi mỹ,thì bạn không cần quay trở lại chích lần 2 và khám lần 2.
Chúc may mắn
Cảm ơn Duy Thái và chúc tất cả ACE diễn đàn nhiếu sức khoẻ, gặp nhiều may mắn.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Hôm nay forum diện vợ chồng thật là vui ,trong 1 ngày có 6 bạn được thư mời phỏng vấn . Mình liệt kê lại danh sách như sau (bạn nào thiếu thì giơ tay lên nhe,mình thêm vào) :

Yuri : 10/09/2012 lúc 8h sáng
Vnoi : 14/09/2012 lúc 8h sáng
Nhienhuynh : 17/09/2012 lúc 8h sáng
Thuha_1372001 : 17/09/2012 lúc 8h sáng
Minnie : 21/09/2012 lúc 8h sáng
Uocmo : 27/09/2012 lúc 8h sáng
Tất cả phỏng vấn tháng 9/2012 . Chúc cả hội CR1 phỏng vấn thành công .
Hi Vnoi oi,
Hôm nay bạn pv thế nào rồi ? Online chia sẽ thông tin cho mọi người vối nhe.
Thư 2 này mình và thuha_1372001 ...đi pv cùng nhau. Hồi hợp quá đi.

CatEyes

Thành viên tích cực

Hi Vnoi oi,
Chúc bạn và thuha_1372001 phỏng vấn thành công nhé

boynguyen

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ kitty270980 số HCM2010596015 đã có thư mời phỏng vấn

Chào anh chị diễn đàn,

NVC vưà gửi mail báo phỏng vấn cho em. Hồ sơ em completed 15/6/2010 và đã có thư mời phỏng vấn ngày 19/8/2010.
Chào bạn, mình cũng vừa nhận được mail báo phỏng vấn. Hồ sơ mình completed 18/3/2010 và đã có thư mời phỏng vấn ngày 16/10/2010, bạn hãy chia sẻ buổi pv với mình, cảm ơn bạn nhiều

boynguyen

Thành viên mới

Hi Vnoi oi,
Mình cũng vừa nhận mail báo pv, ngày 16/10/2012 lúc 9h, máy bạn pv rồi nhớ chia sẻ với mình nha. Cảm ơn

boynguyen

Thành viên mới

Tất cả những hồ sơ Kết hôn Completed hoặc có thư mời phỏng vấn, đăng ký trong topic này để tiện theo dõi.

Hiện nay trong topic đã có mục cập nhật danh sách tự động, ACE nào hồ sơ completed hoặc đã có thư mời phỏng vấn, xin vui lòng bấm vào tuỳ chọn như trong hình bên dưới, danh sách này sẽ được cập nhật liên tục và tự động, để giảm bớt thời gian cập nhật bằng tay cho Ban điều hành, xin quý vị vui lòng tự đăng ký tên mình vào danh sách nhé. Xin cảm ơn !

Xin vui lòng chọn và bấm vào nút Phê điểm, hoặc xem kết quả tuỳ chọn để biết danh sách.
cho mình đăng ký với, mình có mail báo pv ngày 16/10/2012

minhngan

Thành viên tích cực

xin chào BOYNGUYEN
HS em comple...ngay nao?vui long cho biet
cam on em HO SÔ tôi hơn 7 tuan nen không biet sao? (24/7/2012)
MINHNGAN

Luxubu

Thành viên tích cực

Có ai biết cho mình hỏi với,mình rất ghét chụp hình,mỗi lần ox về có khoảng 5,10 tấm chụp chung,có lần ko có luôn,hình cưới thì nhìu,nhưng mình có con rồi,thấy bạn nào củng vài kg hình mình thấy lo lắng quá,có bạn nào giống mình ko,cơ hội mình đậu phỏng vấn có cao ko?mình sợ xét nghiệm ADN Lắm,tốn thời gian và tiền bạc lắm

Jennyntony

Thành viên tích cực

Có ai biết cho mình hỏi với,mình rất ghét chụp hình,mỗi lần ox về có khoảng 5,10 tấm chụp chung,có lần ko có luôn,hình cưới thì nhìu,nhưng mình có con rồi,thấy bạn nào củng vài kg hình mình thấy lo lắng quá,có bạn nào giống mình ko,cơ hội mình đậu phỏng vấn có cao ko?mình sợ xét nghiệm ADN Lắm,tốn thời gian và tiền bạc lắm

Chào bạn...mình nghĩ hình ảnh ko hẳn là chứng cứ quan trọng nhất,còn bill dt,chat,thư từ....có bao nhiêu thi mình đem theo bấy nhiêu thôi...còn xét nghiệm ADN nếu đo là bắt buộc thì phải làm cho đúng quy định,còn nếu ko bắt buộc làm được mà có lợi cho con mình thì cũng nên làm bạn à...vài dòng chia sẻ với bạn

benina_dn

Thành viên tích cực
Hi các ACE trong forum!

Hồ sơ của mình đã Complete ngày 09.09.2012.
HCM 2012705049

+ Cho đến hôm nay, mình vẫn chưa nhận được thư mời PV từ NVC.
Vậy xin cho mình được hỏi thăm là, khoảng bao lâu sau khi Hồ Sơ đã Complete, thì mình sẽ nhận được thư mời PV ạ? Nếu mà mình chờ lâu vẫn không nhận được thư mời, thì mình có nên viết thư cho NVC không ạ? Cho mình xin địa chỉ Email của NVC cần liên lạc ạ?

+ Có 1 văn phòng ở HCM yêu cầu mình trả 2000 đôla chỉ để thuê họ Luyện Phỏng Vấn cho mình, vậy mình có nên làm hay không ạ? Trường hợp của mình là diện CR1, thiệt 100%, mình có nhiều hình ảnh chung, travel nhiều nơi, có Bill ks đầy đủ, Sinh Nhật cùng tổ chức cho nhau Ông Xã mình đã về VN 5 lần rồi... Vậy mình có cần thuê LS ở HCM luyện PV không ạ?

Xin chân thành cảm ơn các ACE !

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Mình cũng vừa nhận mail báo pv, ngày 16/10/2012 lúc 9h, máy bạn pv rồi nhớ chia sẻ với mình nha. Cảm ơn
hi bạn boynguyen oi, hom qua bạn phỏng vấn sao rồi, chia sẻ tin vui với mọi người nha:1::1::1:

Luxubu

Thành viên tích cực

hi tracthuthuy va vananh;may cua minh bi hu nen ko len dien dan dc;cung ko viet co dau dc;buc de so;hy vong ngay mai tui minh pink het nha...

nghiakim2904

Thành viên mới

Luxubu và 2 bạn gì ơi,
Hôm nay các bạn get pink hết hả?
Có gì chia sẽ với mọi người với nhen.
Diễn đàn Rất mong tin vui từ các bạn.

Luxubu

Thành viên tích cực

Mình định đi bổ túc hồ sơ vào ngày thứ 6,nhưng ko biết LSQ có nghỉ bù lể thanksgiving ko?Bạn nào biết trả lời giúp mình với,mình đa chia se buổi phỏng vấn trong bài chị minhngan rồi đỏ

Status
Không mở trả lời sau này.