[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nước ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi.
Em ko hiểu form này là gì
Bản chính Giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia NGOÀI Việt Nam nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi.
Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập tại:

http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html

CHỈ KHI NÀO CÓ THỜI GIAN SINH SỐNG LÀM VIỆC HỌC TẬP Ở NƯỚC NGOÀI TỪ LÚC ĐỦ 16 TUỔI TRỞ LÊN , VÀ THỜI GIAN CƯ TRÚ TỪ 1 NĂM TRỎ LÊN , MỚI PHẢI LÀM GIẤY NÀY .
KHÔNG CÓ THÌ THÔI , KHÔNG PHẢI LÀM .

ctaxuan

Thành viên mới

Lý lịch tư pháp số 2 fai nộp bên mỹ nữa hả anh chị .em dag làm ở STP chỉ chờ giấy đó nữa là nộp hết lên cho NVC .e ko hiểu LLTP 2 .mong anh chị noi dùm em

vuthangsi

Ban điều hành

Lý lịch tư pháp số 2 fai nộp bên mỹ nữa hả anh chị .em dag làm ở STP chỉ chờ giấy đó nữa là nộp hết lên cho NVC .e ko hiểu LLTP 2 .mong anh chị noi dùm em
THÔNG BÁO VỀ VIỆC YÊU CẦU LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 KỂ TỪ NGÀY 01-11-2012

Yêu cầu Lý lịch tư pháp số 2 đối với hồ sơ xin thị thực định cư và thị thực hôn phu (hôn thê)

Bắt đầu từ ngày 01 tháng 11 năm 2012, tất cả các đương đơn xin thị thực định cư và thị thưc hôn phu (hôn thê) sẽ được yêu cầu nộp Lý lịch tư pháp số 2, để thay thế cho Lý lịch tư pháp số 1, như một phần trong bộ hồ sơ xin thị thực. Lý lịch tư pháp số 2 sẽ có giá trị 1 (một) năm dành cho những đương đơn từ 16 tuổi trở lên.

Để biết thêm thông tin v ề cách thức xin Lý lịch tư pháp số 2, vui lòng xem t ại trang web: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_5455.html?cid=8987
LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 LÀ MỘT TRONG NHỮNG LOẠI GIẤY TỜ CẦN PHẢI NỘP , ĐỂ ĐỦ ĐIỀU KIỆN HOÀN TẤT HỒ SƠ TẠI NVC .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

ctaxuan

Thành viên mới

Sau khi nhận được LLTP số 2 .mình có cần dịch sang tiếng anh rồi gửi qua mỹ .hay khỏi dịch vậy anh chị

Nhựt Nguyễn

Thành viên mới

Chào mọi người, hiện nay hs của e nhận đc email complete vào ngày 18/06/2014. Cho e hỏi e có thể để lại thông tin và anh/chị BQT có thể liên lạc NVC hỏi dùm em xem đã có lịch pv chưa đc k ah? Vì e thấy nhiều anh chị đã hỏi NVC để biết đc ngày pv tháng 8 rồi. E cám ơn.

mau_xanh498

Thành viên tích cực

Ho So cua minh diện CR1
HCM2014608117
Priority date : 19/9/2013
xin hoi ho so da duoc complete chua? va khi nao co ngay phong van?
chan thanh cam on nhieu

mau_xanh498

Thành viên tích cực

Xin Các anh chị giúp đỡ , Em có gửi thư đến NVC hỏi về tình trạng hồ sơ của em nhưng đến bây giờ vẫn chưa thấy trả lời gì ,em rat nóng lòng muốn biết .xin các bạn giúp dùm .chân thành cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Xin Các anh chị giúp đỡ , Em có gửi thư đến NVC hỏi về tình trạng hồ sơ của em nhưng đến bây giờ vẫn chưa thấy trả lời gì ,em rat nóng lòng muốn biết .xin các bạn giúp dùm .chân thành cám ơn
Bạn chờ khoảng 2 - 3 tuần lễ sẽ có thư trả lời chính thức từ NVC.

vuthangsi

Ban điều hành

Anh vuthangsi ơi, cho e hỏi cái này, e đã đóg 230$ và sau khi điền đơn DS-260 thì có nhận đc email có nội dug như sau:
Dear Applicant,

Thank you for being a valued U.S. Consular Electronic Application Center (CEAC) customer. Your online Immigrant Visa and Alien Registration Application Form(DS-260) has been submitted.

Name Provided: NGUYEN, NAM THI
Completed On: 30 JULY 2014 23:48:50 EST

Vậy completed on ở đây là ngày j vậy ah? Sau khi nộp DA-260 xog còn đợi completed 1 lần nữa fai k a? Hay đó đã là ngày hso đc completed rồi? Và cái đơn DS-260 khi đi pv thì vào đâu để lấy in ra đem đi pv vậy a? Cám ơn a vuthangsi rất nhiều ạ!

hank you for being a valued U.S. Consular Electronic Application Center (CEAC) customer. Your online Immigrant Visa and Alien Registration Application Form(DS-260) has been submitted.
NVC THÔNG BÁO ĐÃ NHẬN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 CỦA BẠN .

Vậy completed on ở đây là ngày j vậy ah?
LÀ NGÀY NÀY
Completed On: 30 JULY 2014 23:48:50 EST

NGÀY CPMPLETE DS-250 CỦA BẠN , CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ NGÀY COMPLETE HỒ SƠ .

Immigrant Visa and Alien Registration Application Confirmation

Xác nhận Đơn Xin Visa Di Dân

Đơn DS-260 của bạn đã được tự động chuyển tới NVC và sẽ được xem xét từ 3 đến 5 ngày làm việc.

. Bấm vào Print Confirmation để in trang xác nhận này.

và bạn chỉ cần mang theo trang xác nhận này theo lúc phỏng vấn, chứ không phải in toàn bộ DS-260 mang đi phỏng vấn..

. Bấm vào Print Form DS-260 để in bộ đơn DS-260 này và để lưu trữ.

. Bấm vào Email confirmation để trang xác nhận này chuyển vào email của bạn.

XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Phần 9 ký tên và xác nhận: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/kyvaxacnhan.pdf

VÀ Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

Dành cho đương đơn điền mẫu đơn xin nhập cư DS-260 mẫu mới tháng 09.2013

Sau khi đóng tiền Bảo trợ tài chính 88$ thì các bạn có thể Login vào trang điền DS-260 theo như link bên dưới. Khi login vào điền DS-260 nếu chúng ta chưa đóng tiền Visa 230$ thì khi vào phần này sẽ xuất hiện danh sách đóng tiền Visa 230$ của các đương đơn. Chúng ta chỉ cần chọn vào từng tên và bấm PAY NOW sau đó điền theo hướng dẫn là chúng ta có thể điền được DS-260.

Link điền DS-260 trực tuyến hoặc đóng tiền Visa 230$: https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx

BẠN CẦN NỘP NGAY CÁC HỒ SƠ DÂN SỰ CHO NBL .

IV. Sắp xếp hồ sơ để gửi đi:

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn anh nhiều lắm.. Vậy đợi có lâu k để hso đc completed a? Từ lúc completed đến có thư pv bao lâu vậy ạ? Nôn nao quá cơ....

SAU KHI NVC NHẬN ĐẦY ĐỦ CÁC HỒ SƠ GIẤY TỜ HỢP LÊ ,
NVC SẼ XEM XÉT HỒ SƠ TRONG VÒNG 30 NGÀY LÀM VIỆC .

Sau khi đã hoàn tất các thủ tục hồ sơ cần thiết, NVC sẽ lên lịch phỏng vấn và gởi thông báo (Thư mời Phỏng vấn) đến người bảo lãnh và/hoặc đương đơn.

Từ lúc completed đến có thư pv bao lâu vậy ạ?
NVC cũng không có câu trã lời cụ thể trong trường hợp này
Hồ sơ complete sẽ tùy thuộc vào sự sắp xếp giải quyết hồ sơ của LSQ HOA KỲ .

NVC GỞI THƯ PHỎNG VẤN SAU KHI NHẬN ĐƯỢC CÁC YÊU CẦU GIẢI QUYẾT HỒ SƠ TỪ LSQ HOA KỲ .

vuthangsi

Ban điều hành

anh vuthangsi ơi, hso check ntn thì biết đã đc completed vậy ạ? E check trên trang ceac.state.gov mục cho ds260 online immigrant visa alien registration... ở cột iv application thấy hiện chữ "completed" ( có bạn e quen đc mục này để incomplete là sao vậy ạ?) vậy là hso e đc completed chưa a? Còn e check ở mục "check my visa application status" thì vẫn thấy ở nvc và nói theo dõi .... A giúp e với. Cám ơn nh lắm

ở cột iv application thấy hiện chữ "completed"
COMPLETE là hồ sơ hoàn tất .

INCOMPLETE là hồ sơ chưa hoàn tất .

AnPham0905

Thành viên mới

Xin câp nhật giùm em An Thi Truong Pham.HCM 2014592029 ,completed 17-07-14. Nhan giay

nhitien3012

Thành viên tích cực

Em xin chào các AC. AC chỉ giúp em với.
Em ten Tiền Tuyết Nhi
Hcm2014592063
PD 10-JUn-13
complete 4-SEP-14
vậy có thể biết khi nào mới được pv không ạ? Em xin cảm ơn đã đọc và chia sẽ giúp em ạ!

leganine.acc

Thành viên mới

PD 10/6/2013 sớm thì tháng 12/2014 hoặc tháng 1 hay 2/2015 đó bạn vì phụ thuộc lịch visa hàng tháng. Giờ thì chỉ cầu mong lịch visa tăng nhanh thôi để tất cả có PD 2013 được đi hết

nhitien3012

Thành viên tích cực

PD 10/6/2013 sớm thì tháng 12/2014 hoặc tháng 1 hay 2/2015 đó bạn vì phụ thuộc lịch visa hàng tháng. Giờ thì chỉ cầu mong lịch visa tăng nhanh thôi để tất cả có PD 2013 được đi hết
Dạ em cám ơn. Em là diện CR1 cũng vậy hao?

leganine.acc

Thành viên mới

CR1 thì không phải chờ lịch visa đâu vì trực hệ visa được cấp ngay. Bạn completed hồ sơ thì khoảng 5-8 tuần sẽ có thư pv, pv ok thì xong

nhitien3012

Thành viên tích cực

CR1 thì không phải chờ lịch visa đâu vì trực hệ visa được cấp ngay. Bạn completed hồ sơ thì khoảng 5-8 tuần sẽ có thư pv, pv ok thì xong
Nghe bạn nói vậy mình cũng mừng! Cám ơn bạn nhiều lắm!

ctaxuan

Thành viên mới

cho em hỏi hồ sơ của em diện kết hôn
Receipt Number : MSC 1391 733 395
xin cho em hỏi khi nào complete vậy anh chị
em cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.