[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

nghiakim2904

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Minh nghi, ban nen bo sung vao thu 3 tuan sau di.
Vi theo nhu minh biet, thi nv lsq cung duoc nghi le giong nhu ben My thoi.
Chuc ban mau som duoc doan tu voi ox nhen.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình định đi bổ túc hồ sơ vào ngày thứ 6,nhưng ko biết LSQ có nghỉ bù lể thanksgiving ko?Bạn nào biết trả lời giúp mình với,mình đa chia se buổi phỏng vấn trong bài chị minhngan rồi đỏ
LSQ làm việc vào ngày thứ sáu 23/11/2012.
LSQ nghĩ lể TẠ ƠN ,hôm nay, thứ năm 22/11/2012
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/lich/lam/viec/lanh/su.html

thaivan2008

Thành viên mới

Minh pv ngay 15/11 nhung bi nhan giay xanh, den hom qua thi di bo tuc va nhan duoc giay hong rui hihiii. Hom truoc nhan xanh xong buon qua ko dam gap ai den hom nay moi dam vao dien dan ne ( hom nay minh dung ipad nen ko go dau duoc mong duoc dien dan thong cam nhe )

phudungbmt

Thành viên tích cực

Minh pv ngay 15/11 nhung bi nhan giay xanh, den hom qua thi di bo tuc va nhan duoc giay hong rui hihiii. Hom truoc nhan xanh xong buon qua ko dam gap ai den hom nay moi dam vao dien dan ne ( hom nay minh dung ipad nen ko go dau duoc mong duoc dien dan thong cam nhe )
Mình chúc mừng Vananh nha, cuối cùng cũng chờ được visa theo ý rồi , bạn ơi cho mình hỏi LSQ yêu cầu bạn bổ túc những gì vậy, khi nộp bổ túc thì bạn có nộp kèm bằng chứng ko ? Chia sẻ với mình nha, nếu mình bị bổ túc thì sẽ học được bạn kinh nghiệm để Pink như bạn . Chúc bạn mau sớm có visa nha .

thaivan2008

Thành viên mới

Rat mong dien dan thong cam vi may minh bi virus ko go tieng viet duoc mong duoc giup do nhe. Ban banmaixanh oi, minh bi giay xanh yeu cau bo tuc timeline, va cu tru 10nam cua ox do ox viet va xac nhan chu ky, minh cung phai lam ban cu tru 10 roi dem ra UBND phuong xac nhan chu ky va dich thuat. Rieng truong hop cua minh dac biet do truoc do 2007 minh da tung xin visa du hoc nhg bi tu choi, hom 15 minh pv dau tien thi quen mat chuyen du hoc nen tra loi lung tung ( vao nam 2007 minh khai da tung hoc DH nhg that ra minh chua co ) khi do VCLS gan hoi minh, thi minh da thanh that tra loi la do minh nho 1 cty tu van du hoc va ho da dan xep nhu the cho minh ( su that la vay ) sau do VCLS noi can minh lam 1 ban tuong trinh de noi ro su viec da xay ra trong qua khu va dich roi dua cho VCLS xem, khi minh di bo tuc thi minh cung duoc pv cung 1 nguoi nay luon, minh dua giay va ho chi hoi minh 2,3 cau la cho minh get pink thoi. Qua bai hoclan nay minh khuyen cac ban sap pv nen thanhthat voi VCLS, cai nao ban ko biet cu noi la ko biet, cai gi saicu thang than thua nhan minh sai, dung bao gio nghi rang VCLS giai quyet nhieu ho so ho se ko nho minh that ra ko phai dau, khi minhvua gap ong ay la ong nho minh va hoi minh ngay, cac VCLS rat co tinh nguoi nen ban cu thanh that tra loi dung so gi ca ( ngay 15 ho noi voiminh ho tin quan he cua minh la that nhg ong ay ko the lam viec theo cam tinh duoc ma phai day du ho so moi cap visa duoc ), ban se duoc danh rat nhieu thoi gian de duoc pv nen cu thoai mai noi ro truong hop cua minh nhe, Vai dong chia se kinh nghiem voi ban mong ban tu tin va thoai mai nha, co gang len nhe ko co gi so dau. chuc ban get pink nha, co gi bao cho minh voi nhe

muathu00

Thành viên tích cực

Chúc mừng Van Anh, như vậy là lúc trước PV du học thế nào họ đều kiểm tra hết hả? ngán ghê

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

ho so case number hcm2013642030
xin kiem tra giup minh complete chua?

chihuahua8383

Thành viên tích cực

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2013642030

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions ...

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chào Anthony Uyen!

Bạn có thể vào check hồ sơ ở đường link sau:
https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx

Muốn biết thông tin chính xác về diễn biến hồ sơ.
Bạn lấy mẫu thư để gửi NVC ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-đương đơn
Khi có thư trả lời từ NVC, sẽ biết hồ sơ đang ở giai đoạn nào.

Chúc may mắn!
Thân.

hanhhung19

Thành viên mới

Chao cac anh chi tren dien dan.
Case number cua em la HCM 2012702066
[TABLE]
[TR]
[TD]Case Creation Date:[/TD]
[TD]20-Jul-2012[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Status Updated Date:[/TD]
[TD]11-Jun-2013
Cac anh chi co the kiem tra giup em la ho so da complete chua? Neu complete roi thi em se cho toi giai doan nao nua [/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

thank ban minh da nhan dc email complete roi cho minh hoi la bao lau moi co lich phong van

lieu_tran_qn

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ kitty270980 số HCM2010596015 đã có thư mời phỏng vấn

Chào các anh chị, em đã có lịch phỏng vấn nào ngày 22-10-2013. E đang mơ hồ không biết mình phải mang theo các giấy tờ nào. Em mới đọc được 1 bài trên diễn đàn nói rằng dù NVC không yêu cầu mang theo DS-230, nhưng mình cũng nên đem theo bản mới nhất trong ngày pv. Nghe vậy nên em cũng đã download DS 230 và điền xong (đang nhờ ox xem hộ vì ảnh thuê luật sư, nên em mù mấy vụ giấy tờ này lắm). Còn I-864 thì NVC nói là vẫn chưa hoàn thiện, phải bổ sung. Hiện tại em có trong tay tax return năm 2012 của ox. Em còn cần thêm giấy tờ gì nữa ạ. Mong anh chị giúp đỡ. Em xin bổ sung là em có Co-sponsor, em có cần giấy tờ gì của người này k ạ? Và tất cả giấy tờ đều là bản gốc hay photo vậy ạ? ui, em mong anh chị giúp đỡ (thư em hơi dài, mong mọi người thông cảm)

lieu_tran_qn

Thành viên mới

Anh chị ơi giúp e với, khi nào rảnh là em lên diễn đàn xem có ai trả lời giúp em chưa, nhưng vẫn chưa thấy gì cả, e lo quá, mà lại chẳng biết hỏi ai. Cứ đọc bài này bài kia tham khảo, nhưng vẫn k biết trường hợp của mình sẽ cần những gì.hix...
Chắc tại cuối tuần nên các anh chị dành thời gian cho gia đình và nghỉ ngơi rồi. Chúc các anh chị cuối tuần vui và em mong mình sớm nhận được câu trả lời.

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị ơi giúp e với, khi nào rảnh là em lên diễn đàn xem có ai trả lời giúp em chưa, nhưng vẫn chưa thấy gì cả, e lo quá, mà lại chẳng biết hỏi ai. Cứ đọc bài này bài kia tham khảo, nhưng vẫn k biết trường hợp của mình sẽ cần những gì.hix...
Chắc tại cuối tuần nên các anh chị dành thời gian cho gia đình và nghỉ ngơi rồi. Chúc các anh chị cuối tuần vui và em mong mình sớm nhận được câu trả lời.

Bạn xem hướng dẫn phỏng vấn thị thực di dân của LSQ HOA KỲ ở đây

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

15.Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản gốc I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov
•Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.
•Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại. Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn. Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính của không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.

Bằng chứng về mối quan hệ: Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).
•Diện bảo lãnh vợ-chồng: Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn. Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh. Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

Giấy chứng nhận kết hôn
•Bản chính và bản sao của Giấy chứng nhận kết hôn nếu đương đơn đã kết hôn;
•Bản chính và bản sao của bằng chứng hợp pháp về sự chấm dứt hôn nhân trước đây của đương đơn như: Giấy ly hôn hoặc giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ, nếu có (Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian);
•Bản chính và bản sao của bằng chứng hợp pháp về sự chấm dứt hôn nhân trước đây của người bảo lãnh như: Giấy ly hôn hoặc giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ, nếu có (Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian).

BẢO TRỢ TÀI CHÍNH - NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ .

Người mở hồ sơ bảo lãnh cho tôi hiện không làm việc? Người đó có cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh không?

Cần. Người bảo lãnh cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh I-864 theo điều khoản 213A của luật Di trú và Nhập tịch. Nếu không có mẫu đơn bảo trợ tài chánh của người bảo lãnh, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn. Qui định này áp dụng cho tất cả các trường hợp, ngay cả khi người bảo lãnh không làm việc hay làm việc nhưng không đủ thu nhập bảo lãnh tài chánh.

NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ
Trong trường hợp đó, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ. Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864,
Hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.
Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như
1 bản sao khai sanh,/ hộ chiếu,/ giấy nhập tịch,/ thẻ thường trú nhân,MỘT TRONG NHỮNG GIẤY NÀY
2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,2012
3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.
Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh.
Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

lieu_tran_qn

Thành viên mới

Em cảm ơn anh vuthangsi, anh cho em hỏi thêm là trong phần hướng dẫn phỏng vấn xin thị thực có phần 12 là
"Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nƣớc ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ
16 tuổi. Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html"
Em cũng có truy cập vào trang web nhưng không hiểu rõ lắm về nội dung, anh có thể cho em biết giấy này em làm ở đâu được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Anh cho em hỏi thêm câu nữa ạ, đó là về phần "Timeline", năm ngoái em có viết thư nói về tình cảm của em và chồng để đưa cho luật sư, em cũng có nhờ mấy người bạn viết giùm vài lá để xác nhận hôn nhân giữa vc em là thật. Nhưng tất cả những lá thư rất ngắn gọn và xúc tích. Như vậy thì em có nên làm thêm phần "Timeline" nữa không ạ. Một lần nữa xin cảm ơn anh.

vuthangsi

Ban điều hành

Em cảm ơn anh vuthangsi, anh cho em hỏi thêm là trong phần hướng dẫn phỏng vấn xin thị thực có phần 12 là
"Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nƣớc ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ
16 tuổi. Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html"
Em cũng có truy cập vào trang web nhưng không hiểu rõ lắm về nội dung, anh có thể cho em biết giấy này em làm ở đâu được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Anh cho em hỏi thêm câu nữa ạ, đó là về phần "Timeline", năm ngoái em có viết thư nói về tình cảm của em và chồng để đưa cho luật sư, em cũng có nhờ mấy người bạn viết giùm vài lá để xác nhận hôn nhân giữa vc em là thật. Nhưng tất cả những lá thư rất ngắn gọn và xúc tích. Như vậy thì em có nên làm thêm phần "Timeline" nữa không ạ. Một lần nữa xin cảm ơn anh.

A Bản chính Giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp:

Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia
NGOÀI VIỆT NAM , nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi.

CHỈ KHI NÀO BẠN CÓ THỜI GIAN SINH SỐNG Ở CÁC QUỐC GIA NGOÀI VIỆT NAM TỪ MỘT NĂM TRỞ LÊN , KỂ TỪ KHI ĐỦ 16 TUỔI , THÌ MỚI PHẢI LÀM GIẤY NÀY
"Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nƣớc ngoài cấp:

GIẤY NÀY XIN CẤP TẠI CÁC ĐẠI SỨ QUÁN HOẶC LẢNH SỰ QUÁN CỦA QUỐC GIA MÀ BẠN ĐÃ SINH SỐNG TỪ 1 NĂM TRỞ LÊN , NÉU CÓ .

B TIMELINE
Time Line là một bảng Tường Trình về mối quan hệ giữa NGƯỜI BẢO LẢNH và NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .DÙNG TRONG CÁC DIỆN BẢO LẢNH HÔN PHU THÊ , DIỆN VỢ CHỒNG .
TƯỜNG TRÌNH về mối quan hệ ,về các sự kiện đã và đang xảy ra , qua các cột mốc thời gian , từ giai đoạn bắt đầu quen biết nhau cho đến giai đoạn của cuộc hôn nhân hiện tại , giữa bạn và chồng bạn .

Trong các giấy tờ theo qui định phải có trong diện hôn phu thê, diện vợ chồng , TIMELINE không bắt buộc phải có , nhưng khá quan trọng , để LSQ HIỂU RÕ HƠN TÍNH CHÂN THỰC VỀ CUỘC HÔN NHÂN GIỮA HAI VỢ CHỒNG BẠN .
Căn cứ Từ tờ tường trình TimeLine này , cộng thêm với các giấy tờ hồ sơ theo qui định phải có , LSQ xác định tính chân thực trong hồ sơ bảo lảnh vợ chồng của bạn và sẽ quyết định cấp hoặc không cấp visa cho bạn .

Lá thư mà bạn viết gởi cho luật sư , hoặc các lá thư của những người bạn của bạn viết , theo như bạn trình bày

các lá để xác nhận hôn nhân giữa vc em là thật. Nhưng tất cả những lá thư rất ngắn gọn và xúc tích.

NHỮNG LÁ THƯ NÀY KHÔNG PHẢI LÀ TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE ĐƯỢC , MÀ CHỈ ĐƯỢC XEM LÀ NHỮNG CHỨNG CỨ KÈM THEO CHO TỜ TIMELINE , NẾU CÓ , MÀ THÔI .

Timeline cần được viết, theo những sự kiện đã và đang xảy ra trong mối quan hệ của vợ chồng bạn ,kèm với các bằng chứng có được. VÌ VẬY cần nộp các bằng chứng cho từng sự kiện đã ghi trong tờ TimeLine.

TỜ TIME LINE THƯỜNG LÀ DO NGƯỜI BẢO LẢNH , MÀ Ở ĐÂY LÀ CHỒNG BẠN VIẾT , PHẢI ĐƯỢC DỊCH SANG TIẾNG ANH VÀ CÔNG CHỨNG CHỮ KÝ , NOTARY PuBLIC , TẠI HOA KỲ , VÀ GỞI VỀ CHO BẠN ĐEM THEO TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

Bạn xem phần hướng dẫn TimeLine của diển đàn XNC ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/10912-Những-bài-Timeline-mẫu

BẠN VÀ CHỒNG BẠN CẦN THAM KHÃO Ý KIẾN CỦA NHAU VÀ CỦẢ ĐƠN G-325 A ĐỂ VIẾT TIMELINE .

lieu_tran_qn

Thành viên mới

Em cảm ơn anh Vuthangsi rất rất rất nhiều.:113:

lieu_tran_qn

Thành viên mới

Anh Vuthangsi ơi cho e hỏi tí nữa là tất cả ảnh mình rửa ra khổ như thế nào ạ. Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC

vuthangsi

Ban điều hành

Anh Vuthangsi ơi cho e hỏi tí nữa là tất cả ảnh mình rửa ra khổ như thế nào ạ. Em cảm ơn
CÂU HỎI CỦA BẠN KHÔNG RÕ RÀNG .
NẾU CÁC HÌNH ẢNH DÙNG ĐỂ LÀM BẰNG CHỨNG TRONG MỐI QUAN HỆ VỢ/CHỒNG /CON THÌ DÙNG KHỔ ẢNH 10-15 LÀ VỪA .

Bằng chứng về mối quan hệ: Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).
•Diện bảo lãnh vợ-chồng: Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn. Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh. Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.
XEM PHẦN HƯỚNG DẨN PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ , BẰNG HÌNH ẢNH Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16323-Quá-trình-phỏng-vấn-tại-LSQ-Hoa-Kỳ

Status
Không mở trả lời sau này.