Quán nhậu Xuất Nhập Cảnh.

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Quán nhậu Xuất Nhập Cảnh.

Quào, cho hongtran đăng ký 1 vé với, nhưng online à há, hehe...
Ráng nhậu đi mấy bác, qua này bị meo mỏ đó nhe, thiệt khổ đời, nhưng...

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Tối nay ácmin với tớ định chơi trò "vác bia chạy" đây. Mấy ae mình có tham gia không? DungQNguyen, Caohung, cả mấy bà tám bên quán cafe thanhchi, tuongvan, ... có tham gia không thì ới một tiếng nhé.
Confirm sớm nhé.
Trùi ui muốn tham gia lắm chứ bác thanhnv uiii , mà quê em ở mãi miền duyên hải lận, ngặt nỗi đường xa ướt mưa :2: hok bít bi giờ sao đây :40:

Thành

Thích đủ thứ ...

Quào, cho hongtran đăng ký 1 vé với, nhưng online à há, hehe...
Ráng nhậu đi mấy bác, qua này bị meo mỏ đó nhe, thiệt khổ đời, nhưng...
hehehe bác hongtran làm gì mà cảnh báo ghê dậy bác ? hic hic bác nói Meo Mỏ làm em choáng rồi nhe bác :21:

dungquangnguyen nói:
Trùi ui muốn tham gia lắm chứ bác thanhnv uiii , mà quê em ở mãi miền duyên hải lận, ngặt nỗi đường xa ướt mưa hok bít bi giờ sao đây
Duyên Hải thì chơi theo Duyên Hải hehehe khi nào bay lên Sì gòn thì ới anh em nhe :)

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Mấy a ơi chim sẽ và chim mía vặt lông ướp với muối ớt nướng thì ngon tuyệt lun đó....Thấy bia và mồi chưa ăn uống mà e muốn xỉn rồi....::9::9::9::9:

Jenny

Cựu Ban điều hành

Bưng đồ ăn mời chị em phụ nữ "nhậu" ;)
Mấy anh uống bia chắc no rồi ...

Hehe... nói chứ đây là mấy món mình nấu lòng vòng trong nhà (cũ + mới) luôn ... nhìn thấy nhậu được nên mình bưng

Anh hongtran,
làm gì mà meo mỏ chứ ; em thấy mấy ông vẫn lai rai weekend mà ... chỉ có điều 2 lỗ tai phải nghe mấy bà cằn nhằn thôi :)

Nhậu xong còn chưa no thì ăn thêm co*m sau nhe :)

Thành

Thích đủ thứ ...

uí trời ơi, đủ thứ vậy ăn xong no mất rồi còn sức đâu mà nhậu nữa hả mấy chị ? :13: Còn nhậu cơm nữa hehehe :24: bái phục mấy chị rồi :41:

thanhnv

Thành viên tích cực

Chơi kiểu này không bền rồi bác Thành ui. Chị em làm đồ ăn tùm lum núp ăn trong quán nhậu không cho anh em mình ăn, coi sao đặng. :(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

chơi kiểu này không bền rồi bác thành ui. Chị em làm đồ ăn tùm lum núp ăn trong quán nhậu không cho anh em mình ăn, coi sao đặng. :(:(:(
:24::24::24:

linda

Ban điều hành

Bưng đồ ăn mời chị em phụ nữ "nhậu" ;)
Mấy anh uống bia chắc no rồi ...

Hehe... nói chứ đây là mấy món mình nấu lòng vòng trong nhà (cũ + mới) luôn ... nhìn thấy nhậu được nên mình bưng

Anh hongtran,
làm gì mà meo mỏ chứ ; em thấy mấy ông vẫn lai rai weekend mà ... chỉ có điều 2 lỗ tai phải nghe mấy bà cằn nhằn thôi :)

Nhậu xong còn chưa no thì ăn thêm co*m sau nhe :)
Wow, nhìn hấp dẫn quá. Nếu có duyên linda sẽ diện kiến để học hỏi jenny hen.

Thanks bữa nhậu thịnh soạn mà jenny đã đãi chị em phụ nữ nghen.

Hy vọng lần sau jenny có thêm nhiều món ngon để chị em phụ nữa học hỏi thêm:)

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hehe, ghé quán cafe sao vắng teo, buồn quá tạt qua quán nhậu thấy tưng bừng .... mồi, tự dưng thấy... thương phận mấy bác giai quá nên em chạy dìa rinh dô mấy chai rượu đãi các bác nè:
Nào xin mời

mời các bác gái thưởng thức món rượu nho

các bác giai thì chơi rượu tây nhá

... hổng đã thì chơi thêm nè

...đã đã rùi thì thử chơi loại "nhất dạ nhị giao" xem sao

... tới nữa thử loại "hai ba giao" luôn

... nếu muốn làm kiểu mấy ông vua thì thử cái loại "nhất dạ ngũ giao" này nè (có phản ứng gì cho quaidan biết dới nghen!)

Cái này tặng bác nào nhậu có cặp có đôi đó

tới rùi thì đi ngủ đi nha, đừng có quậy àh, hehehe !!!

Chỉnh sửa cuối:

Trunghai

Thành viên tích cực

Hic!.....

Một dòng thơ say ...nay thiếu chữ...hic!
Nhắm mắt...hic! đưa tay... hic! một chữ TÌNH .

Hic!...ai kiu tui đó ? có tui...say... hic!

thanhnv

Thành viên tích cực

Hic!.....

Chừng nào bay Trunghai ơi. Cả bác phiden nữa.

luckyseafood

Ban điều hành

trunghai nhậu nhiều quá hen, qua đây sớm mà lo cày chứ. Vào Spa bên VDT relax xong về nhà nghe, khuya rồi.
À mà qua Mỹ trunghai ở bang nào nhỉ.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hic!.....

Hehe, mới để mấy chai rượu xuống thì đã nghe tiếng thầy đồ... hic... tới rùi, đúng là ...ruồi đậu mép mờ. Nhưng mà thầy đồ say... khôn quá nghen, cái gì cũng hic ... hết: chữ hic, rồi mắt hic đến tay hic, lại hic luôn cả chữ TÌNH... hổng chừa cho ai...hic hết, hic! ai dám kiu bác, hic!...
thơ say...thiếu chữ...hic quài
mắt...tay quờ quạng giả say hic... tình
thầy đồ đúng thiệt quá... kinh!!!

linda

Ban điều hành

Cái này tặng bác nào nhậu có cặp có đôi đó
Bình rượu này có phải loại rượu " Ông uống bà khen" không vậy bác quaidan??? Có loại rượu nào " Bà uống ông say" không, bác cho chị em phụ nữ 1 bình nhé.:):):)

Trunghai

Thành viên tích cực

Chừng nào bay Trunghai ơi. Cả bác phiden nữa.
Anh thanhnv : không biết bác phiden sao ,hình như gần bay rồi đó , bac phiden không biết có chia ....chân không nữa .
Chào anh Hongtran , em qua Mẽo ở OREGON - PORLAND, thành phố nhiều mưa he...he...em tinh đầu tháng 8 là bay, anh khỏe không ?

Quaidan :Hehe, mới để mấy chai rượu xuống thì đã nghe tiếng thầy đồ... hic... tới rùi, đúng là ...ruồi đậu mép mờ. Nhưng mà thầy đồ say... khôn quá nghen, cái gì cũng hic ... hết: chữ hic, rồi mắt hic đến tay hic, lại hic luôn cả chữ TÌNH... hổng chừa cho ai...hic hết, hic! ai dám kiu bác, hic!...
thơ say...thiếu chữ...hic quài
mắt...tay quờ quạng giả say hic... tình
thầy đồ đúng thiệt quá... kinh!!!
He...he...váo quán không thấy ai thì ...hic!

Đất Thủ đức đêm nằm thức đủ
Rượu dăm bầu ngỡ đã sang thu
Tay ôm gái đẹp lòng chưa thỏa
Tìm chút tri âm cạn chén thù

....hic!! , kỳ quá vào quán lại say
Nghe đâu đây mùi...Mỹ nữ, ha ha ...

quaidan

Cựu Ban điều hành

He...he...váo quán không thấy ai thì ...hic!

Đất Thủ đức đêm nằm thức đủ
Rượu dăm bầu ngỡ đã sang thu
Tay ôm gái đẹp lòng chưa thỏa
Tìm chút tri âm cạn chén thù

....hic!! , kỳ quá vào quán lại say
Nghe đâu đây mùi...Mỹ nữ, ha ha ...
hehe, mới đọc hi dìa thấy thầy đồ đẩy đưa, kỳ này đúng điệu rồi nghen. Thôi thì bác đẩy em đưa ... 02 kiểu luôn nè:

Rượu uống bao nhiêu thì nói đủ ?!
Nhớ người tri kỷ một chiều thu
Tay ôm gái đẹp còn … kêu bạn:
Tạc chén tri âm tạc chén thù!!!
Quaidan

Nhà thầy đồ cứ thấy thồ đầy
Chồng pháp thư nghiên ngã ngất ngây
Vẫy bút ra ngay nàng … mỹ nữ
Ghé nhà tri kỷ bỗng nghe say
Quaidan

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Bình rượu này có phải loại rượu " Ông uống bà khen" không vậy bác quaidan??? Có loại rượu nào " Bà uống ông say" không, bác cho chị em phụ nữ 1 bình nhé.:):):)
Ngày xưa Ông uống bà khen
ngày nay Bà uống Ông khen mới kỳ

hehe, dzụ này khó à nghen, có cái này sưu tầm cho bác Linda và các bác gái thử nè:

Làm đẹp bằng rượu

Bạn đã bao giờ nghĩ đến việc làm đẹp bằng rượu, dầu ăn hay những thứ vốn được coi là chỉ dùng làm thuốc chưa? Hãy thử một vài công thức dưới đây, bạn sẽ bị bất ngờ.

Rượu Dưa chuột - mỹ phẩm dưỡng da tuyệt vời

Ngoài cách đắp mặt nạ, Dưa chuột còn được dùng để ngâm rượu. Dưa chuột cắt ra ngâm trong rượu trắng, để ngấm chừng một tháng sẽ có tác dụng làm mát da, trị bỏng nắng, làm lành các chứng viêm sưng, giảm đau và trị da nhờn.

Uống rượu Dưa chuột hằng ngày giúp trắng da, giảm các vết nhăn và tẩy sạch nốt tàn nhang. Cách pha chế rất đơn giản: Rửa sạch Dưa chuột, để ráo nước, cắt nhỏ và nghiền nát. Đem ngâm rượu theo tỷ lệ 1/3. Buộc kín miệng hũ để chừng 3 - 4 tuần, lọc sang một lọ mới rồi cất trữ trong tủ lạnh. Pha rượu Dưa chuột vào nước để tắm cũng có tác dụng tốt.

Nếu da bạn bị rộp nắng, có thể làm mặt nạ Dưa chuột: Nghiền nhỏ Dưa chuột, trộn với bột gạo và nước để đắp da và giữ nguyên trong 15 phút rồi rửa sạch bằng nước lạnh. Kem mặt nạ này có tác dụng làm dịu da, giảm mẩn ngứa.

Vì dưa chuột có tác dụng làm se da nên không nên dùng cho người da khô. Những bạn có làn da nhờn có thể dùng nước ép của Dưa chuột để làm mặt nạ hàng ngày để giảm tiết bã nhờn, căng da rất tốt.

Rượu Trứng chống mệt mỏi, kiệt sức, làm đẹp da

Trứng được đánh trong rượu cho tới khi sủi bọt thì thêm đường vào. Đổ dung dịch này vào một cốc sành, cho cốc vào nồi nước đun cách thủy, hâm nóng rượu để uống.

Rượu Trứng có tác dụng kích thích tuần hoàn máu, làm ấm người khi trời lạnh, ra mồ hôi và gây buồn ngủ. Người ta gọi đây là rượu làm đẹp.

Rượu Nho sát khuẩn, thanh lọc cơ thể

Các nghiên cứu khoa học cho thấy nho có tác dụng kháng khuẩn và u xơ. Nước cốt Nho có tác dụng sát khuẩn và làm chắc răng. Mỗi ngày uống một cốc rượu Nho có tác dụng giảm cholesterol trong máu. Nhờ tác dụng kích thích trao đổi chất, điều kiện uống điều độ.

Người ta còn dùng nước ép Nho tươi hoặc khô để rửa mặt, có tác dụng giúp se da, lành mụn nhọt và sát khuẩn. Ăn nhiều nho giúp thải chất cặn bã, độc hại trong cơ thể, lợi tiểu và nhuận tràng.

Chỉnh sửa cuối:

tramgv

Thành viên tích cực

Chào anh Hongtran , em qua Mẽo ở OREGON - PORLAND, thành phố nhiều mưa he...he...em tinh đầu tháng 8 là bay, anh khỏe không ?
Hehehe... vậy là tramgv có bạn để off rùi :41:. tramgv cũng ở Portland, OR đó anh Trunghai ui. Sang Mỹ rùi anh em mình sẽ off nha anh:) .

Siphub

Thành viên tích cực

Cứ cái màn SHOW hàng như thế này thì....
Chịu sao nổi..hic....:(:(:(