[Diện Vợ, Chồng] Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

Status
Không mở trả lời sau này.

VanBinh

Thành viên tích cực
Ðề: Sau giai đọan approve-> HS được chuyển sang NVC

hi liendang và vanbinh! 2 bạn đi khám sức khoẻ chưa,2 bạn khám sức khoẻ và đi phỏng vấn về thì nhớ share cho mọi người cùng biết nhé ,chúc 2 bạn mọi việc đều suôn sẻ nhé
Chào cacbui và Liendang ! Cả tháng nay Ba Mẹ chồng của mình ở bên Mỹ về nên mình phải lui tới chăm sóc và ở cùng với Ba Mẹ chồng của mình nên khi nào rãnh mình mới vô DĐ xem . Cảm ơn cacbui và Liendang đã hỏi thăm và nhớ tới mình. Ngày khám sức khỏe của mình là ngày 23,24 tháng 5 đó. Trong "ngôi nhà của mình " chắc chỉ có mình là ngươi KSK và pv trước các bạn. Có gì mình sẽ lên đây để chia sẻ cho các bạn biết nha. Cacbui nhớ gởi mail cho NVC để hỏi thăm HS của mình đã complete chưa, như vậy HS của bạn sẽ sớm có giấy mời pv đó.

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Chào cacbui và Liendang ! Cả tháng nay Ba Mẹ chồng của mình ở bên Mỹ về nên mình phải lui tới chăm sóc và ở cùng với Ba Mẹ chồng của mình nên khi nào rãnh mình mới vô DĐ xem . Cảm ơn cacbui và Liendang đã hỏi thăm và nhớ tới mình. Ngày khám sức khỏe của mình là ngày 23,24 tháng 5 đó. Trong "ngôi nhà của mình " chắc chỉ có mình là ngươi KSK và pv trước các bạn. Có gì mình sẽ lên đây để chia sẻ cho các bạn biết nha. Cacbui nhớ gởi mail cho NVC để hỏi thăm HS của mình đã complete chưa, như vậy HS của bạn sẽ sớm có giấy mời pv đó.
Hi, bạn cho mình hỏi là bạn đi khám ở IOM or Chợ rẫy vậy? mình 21/6 pv nhưng cũng chưa đi chích ngừa và ksk nữa, đọc trên này thấy mọi ng bảo là chợ rẫy cũng hok cần phải hẹn trước, tới nơi nộp hồ sơ là ng ta cũng cho khám àh. Có gì bạn đi rùi về chia sẻ kinh nghiệm với nha!
Àh, bạn sắp xếp hồ sơ chuẩn bị pv chưa? mình thấy trên này mấy anh chị chỉ thì không thấy đem theo giấy khai sinh của ox, vậy mà trong http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html thì có yêu cầu nộp giấy khai sinh. Mình chỉ có bản sao công chứng của passport và giấy nhập tịch của ox thôi thì có được k hay là phải nộp giấy khai sinh của ox? hay là chuẩn bị như trên diễn đàn chỉ dẫn thôi?
Mong anh chị em nào biết chia sẻ cho mình với nghen,Thankssss nhiều,:)

uocmo

Thành viên tích cực

Cacbui ui ! Cho mình hỏi là khi bạn gởi thư cho NVC hỏi về HCM của bạn thì 8 ngày sau họ trả lời cho bạn ntn? Có cung cấp HCM luôn ko ?Sao họ lại gởi thư cho mình với nội dung sau :Dear Sir/Madam:

The NVC recently received this petition. The appropriate agent (applicant, petitioner, or attorney) will receive instructions for the further processing of this petition within 6 to 8 weeks.

Case Number: WAC1290007502

Leslie

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

. Minh2 ko hiểu mong các bạn hướng dẫn mình nha

hell_angel1612

Thành viên tích cực

hi uocmo, tức là của bạn vẫn chưa có số case HCM đó, chờ 6-8 tuần sẽ có thông tin mới

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi, bạn cho mình hỏi là bạn đi khám ở IOM or Chợ rẫy vậy? mình 21/6 pv nhưng cũng chưa đi chích ngừa và ksk nữa, đọc trên này thấy mọi ng bảo là chợ rẫy cũng hok cần phải hẹn trước, tới nơi nộp hồ sơ là ng ta cũng cho khám àh. Có gì bạn đi rùi về chia sẻ kinh nghiệm với nha!
Àh, bạn sắp xếp hồ sơ chuẩn bị pv chưa? mình thấy trên này mấy anh chị chỉ thì không thấy đem theo giấy khai sinh của ox, vậy mà trong http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html thì có yêu cầu nộp giấy khai sinh. Mình chỉ có bản sao công chứng của passport và giấy nhập tịch của ox thôi thì có được k hay là phải nộp giấy khai sinh của ox? hay là chuẩn bị như trên diễn đàn chỉ dẫn thôi?
Mong anh chị em nào biết chia sẻ cho mình với nghen,Thankssss nhiều,:)
Chào bạn hell_angel ! Mình đi khám SK ở IOM. Mình đã đt tới IOM và hẹn ngày khám rồi. Thà mình đt đặt lịch hẹn trước sẽ đỡ hơn. Mình hiện giờ cũng đang sắp xếp HS để chuẩn bị đi pv. Mình sắp xếp HS giống như các ACE đi trước đã chia sẻ trên DĐ. Còn giấy khai sinh của OX mình thì mình cũng đã đi trích lục làm lại cho OX mình rồi nên mình cũng đã có giấy khai sinh của OX mình. Thà mình đem dư còn hơn là thiếu. Còn nếu như OX bạn kg có giấy khai sinh thì bạn có thể đem những giấy tờ khác của OX bạn thay thế chẳng hạn như : bằng nhập tịch, passport..... Chúc bạn thành công nhé !

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Chào bạn hell_angel ! Mình đi khám SK ở IOM. Mình đã đt tới IOM và hẹn ngày khám rồi. Thà mình đt đặt lịch hẹn trước sẽ đỡ hơn. Mình hiện giờ cũng đang sắp xếp HS để chuẩn bị đi pv. Mình sắp xếp HS giống như các ACE đi trước đã chia sẻ trên DĐ. Còn giấy khai sinh của OX mình thì mình cũng đã đi trích lục làm lại cho OX mình rồi nên mình cũng đã có giấy khai sinh của OX mình. Thà mình đem dư còn hơn là thiếu. Còn nếu như OX bạn kg có giấy khai sinh thì bạn có thể đem những giấy tờ khác của OX bạn thay thế chẳng hạn như : bằng nhập tịch, passport..... Chúc bạn thành công nhé !
Hi, sao bạn hok khám ở chợ rẫy? àh, mà khai sinh ox là khai sinh ở mỹ chứ hok còn là ng vn nữa sao mình đi trích lục được bạn?
mình thì còn đang giữ 1 bản bằng quốc tịch , passport vì hbua làm thủ tục xin passport cho con cũng còn nên dùng lại luôn...hihi

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi, sao bạn hok khám ở chợ rẫy? àh, mà khai sinh ox là khai sinh ở mỹ chứ hok còn là ng vn nữa sao mình đi trích lục được bạn?
mình thì còn đang giữ 1 bản bằng quốc tịch , passport vì hbua làm thủ tục xin passport cho con cũng còn nên dùng lại luôn...hihi
Mình thấy các AC trên DĐ nói khám ở IOM lịch sự và nữ khám ở đó nhiều hơn, còn ở Chợ Rẫy thì đa số là dành cho nam nên mình chọn khám SK ở IOM. Còn giấy Khai Sinh thì OX mình còn bản photo từ bản sao nên mình sẵn tiện đi làm lại cho OX mình luôn để khi cần thì có sử dụng. Mình chỉ việc tới nơi cấp giấy KS cho OX mình và nộp bản photo đó thì họ trích lục làm lại cho OX mình.

uocmo

Thành viên tích cực

Hi các A/c cho em hỏi là ở mục 6 của mẫu đơn D230 là :place of brith(city or
town):Không biết mục này thì mình ghi địa chỉ thường trú của mình luôn hay ghi noi benh viện mà mình sinh ra vậy bạn.Mình sinh tai bệnh viện phụ sản thành phố hcm.Mong các bạn nào biết hướng giúp mình với.Thanks cả nhà

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi các A/c cho em hỏi là ở mục 6 của mẫu đơn D230 là :place of brith(city or
town):Không biết mục này thì mình ghi địa chỉ thường trú của mình luôn hay ghi noi benh viện mà mình sinh ra vậy bạn.Mình sinh tai bệnh viện phụ sản thành phố hcm.Mong các bạn nào biết hướng giúp mình với.Thanks cả nhà
Hi uocmo! Ban sinh tai tphcm thi chi ghi tphcm thoi.Ko ghi ten benh Vien.ho chi yeu cau ghi tp hoac thi xa noi ban sinh ra. Hs ban co thong tin gi moi chua?

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Nguyen Nguyen! Uocmo sinh ở bệnh viện phụ sản thanh pho hcm nhưng đ/c thường trú tại Dồng Nai .Vậy mình khai ntn vậy NguyenNguyen.Hồ sơ của mình chưa có thông tin gì mới hết.Của bạn có thông tn gì chưa ?

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Hi Nguyen Nguyen! Uocmo sinh ở bệnh viện phụ sản thanh pho hcm nhưng đ/c thường trú tại Dồng Nai .Vậy mình khai ntn vậy NguyenNguyen.Hồ sơ của mình chưa có thông tin gì mới hết.Của bạn có thông tn gì chưa ?
Hi bạn,
trong đơn DS230 thì place of birth thì bạn ghi (city or town) HO CHI MINH, province HO CHI MINH, country VIETNAM.
còn mục Present Address thì bạn ghi địa chỉ thường trú theo sổ hộ khẩu đó ( tức là bạn đang ở Đồng Nai thì ghi địa chỉ ở đó).
Hồ sơ mình cũng đã trải qua các giai đoạn đó nên mình cũng có chút kinh nghiệm, có gì bạn cứ hỏi, mình biết thì sẽ trả lời giúp cho.

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Cám ơn hell_angel1612 nhiều lắm nha.Mình điền mẫu d230 nay lũng cũng hoài ah.Không biết bạn nào đã dĩền rồi có mẫu ko cho mình tham khảo chút.Ở Câu 10 họ bảo ghi d/c mình sẽ thường trú bên mỹ và những người sống cùng.Mình sống với chồng mình nhưng chung nhà với dì của mình thì ko biết chỉ ghi tên chồng mình thôi hay ghi cả tên gia dình dì của mình ra luôn .Với lại ở trang 2 của Part 1 mình ko hiểu lắm .Và những nơi mà bạn đã ở ít nhất là 6 tháng kể từ khi bạn 16 tuổi, kể cả những nơi trong nước quốc tịch của bạn mình thay đổi chổ ở rất nhiều nơi ở thành phó hcm .Từ năm 21t tới hiện nay nhưng hộ khẩu thường trú của mình lại ở Dồng nai.Mình ko biết khai ntn cho đừng phức tạp nưã mong các A/c di trước hd em với .thanks a/c nhiều lắm.chúc sk cả nhà

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Hi Cám ơn hell_angel1612 nhiều lắm nha.Mình điền mẫu d230 nay lũng cũng hoài ah.Không biết bạn nào đã dĩền rồi có mẫu ko cho mình tham khảo chút.Ở Câu 10 họ bảo ghi d/c mình sẽ thường trú bên mỹ và những người sống cùng.Mình sống với chồng mình nhưng chung nhà với dì của mình thì ko biết chỉ ghi tên chồng mình thôi hay ghi cả tên gia dình dì của mình ra luôn .Với lại ở trang 2 của Part 1 mình ko hiểu lắm .Và những nơi mà bạn đã ở ít nhất là 6 tháng kể từ khi bạn 16 tuổi, kể cả những nơi trong nước quốc tịch của bạn mình thay đổi chổ ở rất nhiều nơi ở thành phó hcm .Từ năm 21t tới hiện nay nhưng hộ khẩu thường trú của mình lại ở Dồng nai.Mình ko biết khai ntn cho đừng phức tạp nưã mong các A/c di trước hd em với .thanks a/c nhiều lắm.chúc sk cả nhà
hi bạn,
mục 10 là ghi dchi bạn dự định sống ở mỹ, là ghi dchi của chồng bạn, câu đó ngta chỉ bảo ghi tên 1 ng sống ở đó thui nên ghi tên của chồng cũng được mà, k cần ghi dì bạn ra đâu.
mục 29 trong trang 2 là liệt kê thông tin của con bạn, không thì ghi NONE hết ở các cột trong dòng đầu tiên là được.
mục 30 là cứ điền theo các mốc thời gian bạn ở đâu, chủ yếu là khai theo dchi thường trú và tạm trú (có khai giấy tạm trú), mình nghĩ lúc đơn G... ban đầu mở hồ sơ bạn khai sao thì giờ khai vậy, để lúc làm lý lịch tư pháp ghi cho tiện.
mục 31a là tên ng ở mục 14 và 29 đi cùng qua mỹ, nếu có thì ghi vô, không có thì ghi NONE, tương tự cho mục 31b là tên ng nào ở mục 14 và 29 sẽ đi mỹ sau này.không có ghi NONE.
mục 32 là danh sách các công việc đã từng làm theo mốc thời gian bạn chia ra. Nhớ là công việc hiện tại thì ghi trên cùng.
Ngành gì bạn dự định làm khi qua mỹ: ANY JOB
mục 33 là các trường từng theo học( University, Highschool, Secondary School, Primary school), lớp, bằng cấp nhận được ( nếu bằng đại học thì dùng Degree, còn bằng cấp 3 trở xuống thì dùng Diploma điền vô)
Ngôn ngữ: Vietnamese, english(nếu có)
Professional......: NONE.
mục 34: check vô ô NO ( nếu k tham gia quân đội)
mục 35 ghi NEVER ở phần Location
vậy là xong trang 2.
Có thắc mắc gì thì tham khảo thêm ở link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=257

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

Rất vui được làm quen với các anh chị trong ngôi nhà chung:1::1:

hồ sơ của mình cũng đang chờ approve ,mình đợi hơn 5 tháng rồi ,mình nhận receipt từ USCIC ngày 12/12/2011 kg biết còn đợi bao lâu nữa .?????
anh chị nào nhận dc & đang đợi approve cùng chia sẽ nha....:6::6::6::6:

linhhuynh

Thành viên mới

ho sơ minh 24/10/2011 ma chua approve nua ban oi
HỒ sơ mình 30/12/2011 và vừa mới approve hôm nay 15/ 5/2012. như vậy là vừa đúng 4 tháng rưỡi, giờ đang chờ giai đoạn tiếp theo, ko biết có lâu ko nữ. HI vọng làm quen và nhờ sự chỉ dẫn của các ACE trên ngôi nhà chung nhé. Thanks all...

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

chào anh chị trong diễn đàn .!!!
hồ sơ của mình cũng đang chờ approve ,mình đợi hơn 5 tháng rồi ,mình nhận receipt từ USCIC ngày 12/12/2011 kg biết còn đợi bao lâu nữa .?????
anh chị nào nhận dc & anh đợi approve cùng chia sẽ nha....:6::6::6:
rất vui được làm quen với anh chị cùng hội cùng thuyền .....cùng chờ dài cổ ...hiiii....các anh chị nào muốn 8 vào chat với mình nha ,cho hết buồn...blublublu.bttt@yahoo.com thanks all !!!!!:1:

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

HỒ sơ mình 30/12/2011 và vừa mới approve hôm nay 15/ 5/2012. như vậy là vừa đúng 4 tháng rưỡi, giờ đang chờ giai đoạn tiếp theo, ko biết có lâu ko nữ. HI vọng làm quen và nhờ sự chỉ dẫn của các ACE trên ngôi nhà chung nhé. Thanks all...
hi linhhuynh ho so cua minh cung vua moi nhan duoc approve cùng ngay voi ban 15/5/2012 .minh check tren USCIS moi biet duoc .vui lam lam.. .hi vong minh se phong van chung dot ....day la dia chi mail cua minh blublublu.bttt@yahoo.com hy vong duoc chia se chung voi moi nguoi .thanks!!!

linhhuynh

Thành viên mới

hi linhhuynh ho so cua minh cung vua moi nhan duoc approve cùng ngay voi ban 15/5/2012 .minh check tren USCIS moi biet duoc .vui lam lam.. .hi vong minh se phong van chung dot ....day la dia chi mail cua minh blublublu.bttt@yahoo.com hy vong duoc chia se chung voi moi nguoi .thanks!!!
HI ban, nhat lan lo lem, chuc mung ban da duoc approve sau nhieu thang cho doi, bay gio chac ban cung giong minh la dang cho ben NVC thong bao free bill va don DS3032 a? Nghe luat su Ox minh noi la cho khoang 1 thang nua, bay gio ban da chuan bi duoc nhieu bang chung va giay to de sau vai thang nua la den ngay phong van chua, minh nghi den luc do thi se thay nhanh lam do, minh cung hi vong duoc chia se va hoc hoi nhieu voi ban va ace tren dd nay nhe, email cua mình la mylinh_hue2000@yahoo.com, co gi minh cung trao doi nhe lo lem, thanks....

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi bạn vanbinh, bạn khám sức khoẻ xong chưa? khoảng nữa tháng là bạn pv rồi hả. vanbinh cho mình hỏi kể từ khi hs bạn complete thì bao lâu là có thư pv vậy bạn?

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi bạn vanbinh, bạn khám sức khoẻ xong chưa? khoảng nữa tháng là bạn pv rồi hả. vanbinh cho mình hỏi kể từ khi hs bạn complete thì bao lâu là có thư pv vậy bạn?
Hi viensoinho ! mình đã khám SK xong rồi và ngày 8/6 là mình đi pv. HS của mình complete thì đúng 10 ngày sau là mìnnh nhận được thư mời pv.

Status
Không mở trả lời sau này.