KINH NGHIỆM BẢN THÂN Thử đàm & điều trị

Status
Không mở trả lời sau này.

eotidi

Thành viên tích cực
Ðề: Thử đàm & điều trị

Trên bì hssk có ghi ngày 8/4 thứ hai tới hssk của con sẽ đc chuyển tới lsq và họ cũng dặn đợi 10-15 ngày ko thấy lsq gọi thì cầm cái này lên hỏi lsq...
Chào các bạn,
Ltd xin góp thêm 1 vài ý kiến về ngày nào vào LSQ bổ túc kết quả thử đàm:

Trong mảnh giấy nhỏ đính kèm trên bao bì (màu vàng) đựng dĩa phim phổi BV CR giao bạn, có ghi ngày chuyển qua LSQ là 08/04/2013, thì buổi trưa khoảng 13g30 ngày 08/04/2013, bạn đem theo cái bao màu vàng đó cùng giấy xanh + hộ chiếu của bạn (và người nhà trong cùng hồ sơ, nếu có) vào LSQ để bổ túc. Bạn nhớ đem theo tiền đóng phí EMS phát chuyển nhanh bộ hồ sơ visa của bạn về địa chỉ bạn đăng ký, nhé vì chắc chắn bạn sẽ được NV LSQ chấp nhận bổ túc.

Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

DucTran

Thành viên mới

Theo kinh nghiệm thực tế mà nhiều ACE đã thực hiện việc bổ túc SK tại LSQ thì gia đình cháu nên đi bổ túc sau 3 ngày khi LSQ nhận được hồ sơ SK vì cũng để LSQ có thời gian sắp xếp giấy tờ cho nhiều hộ bổ túc. Còn lời dặn của BVCR thì xem như theo quy định ... làm mất thời gian của mình. Thân,

Ballove

Thành viên mới

Cảm ơn Eotidi và Bác Duc Tran đã chia sẻ kinh nghiệm cho B . Ngày thứ năm 11/4 vừa rồi B đã đến Lsq bổ túc hssk và lý lịch tư pháp .Sau 1h chờ đợi họ gọi lại ô số 13 trả tờ EMS và kêu b đi đóng tiến và thu passport ,kêu B về nhà chờ visa .Bg Ball đang chờ Visa chuyển về nhà

Cảm ơn Eotidi và Bác Duc Tran đã chia sẻ kinh nghiệm cho B . Ngày thứ năm 11/4 vừa rồi B đã đến Lsq bổ túc hssk và lý lịch tư pháp .Sau 1h chờ đợi họ gọi lại ô số 13 trả tờ EMS và kêu b đi đóng tiến và thu passport ,kêu B về nhà chờ visa .Bg Ball đang chờ Visa chuyển về nhà
Chúc mừng Ballove đã pass được quá trình Thử đàm gian nan và nhiều lo lắng.
Bạn có thể check xem thử visa đã được in chưa + check tracking EMS xem thử visa đã gửi về đến đâu theo link này: http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/108-Huớng-dẫn-thêm-về-check-case-HCM

Chỉnh sửa cuối:

doanguyenga

Thành viên mới

mình sắp phải trải qua khổ ải này đây nghe sợ quá ko biết đến ngày lấy đàm có đàm ko đây có ACE nào giúp mình với.khổ cái mình ở dưới quê lên tp rồi chờ đợi ko biết ở đâu đây nữa,có ai biết chỗ trọ nảo rẻ gần chợ rẫy chỉ mình với cám ơn

Loves

Thành viên tích cực

lấy đàm trong 3 ngày liên tục rồi về quê thôi , đâu ở lâu đâu mà bạn lo .
khổ cái mình ở dưới quê lên tp rồi chờ đợi ko biết ở đâu đây nữa,có ai biết chỗ trọ nảo rẻ gần chợ rẫy chỉ mình với cám ơn
Đối diện bệnh viện chợ rẫy có vài phòng hotel giá cũng khoảng 200/ngày , chịu khó đi vào trong hẽm 1 chút là có nhiều lắm .

Ko thì bạn qua 209A Lý thường kiệt, phường 7, quận 11, TP.HCM ( đối diện siêu thị copmart Lý Thường Kiệt )
phòng này cũng rẽ lắm khoảng 130-150 / ngày .
Phone : 0903 94 9920 - (08)9560553
gần ngả 4 Nhật Tảo và lý thường kiệt .
từ bệnh viện chợ rẫy qua đây đi bộ 15 phút .

doanguyenga

Thành viên mới

vậy là mình phải lên đường uống thuốc rồi cuối cùng thì điều không mong đợi cũng tìm đến mình mặc dù mình sợ nó như sợ ma vậy.cái khó của mình là ở xa tp quá lên rồi chổ ăn ở ko biết tính sao bây giờ 6 tháng ko phải là ngắn với mình nhất là kinh tế ko được rộng rãi cho lắm bây giờ phải tìm chổ ở nào rẻ trong khả năng mới chiến đấu với bs mới được.có ACE nào rành tp giúp mình với

doanguyenga

Thành viên mới

Chia buôn voi ban.thôi rang tri hết rôi sang đây cay đê kiêm tiên
Ban vao Link nay : http://thuephongtro.com/5c/quan-5.html
cảm ơn Ball nhiều nha bạn đã thoát nạn giờ chắc đang ở mẽo hả?phải công nhận là chờ 8 năm đc mà chờ 8 tháng +2 thì tưởng như là 8 năm vậy thời gian lúc này cảm thấy mhuw rùa vậy đó

Ballove

Thành viên mới

Đung rôi , tgian cho đoi rất lâu va dai . Cô lên ban nha .

phuonglinhhdn

Thành viên tích cực

Chào mọi người, em mới tham gia diễn đàn này thôi, em chúc mọi người dính đến topic này đều đc âm tính ạ! :6:
Mọi người cho em hỏi hôm nay em đã tròn 7 tuần kể từ ngày lấy đàm cuối cùng, vâỵ em có khả năng qua ải này ko ạ? Hồi hộp từng ngày, đến nổi sợ luôn cả tiếng chuông điện thoại, hic hic l001

DucTran

Thành viên mới

Đọc tại đây : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15925-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

Lưu ý: ACE bị thử đàm khi BV báo (sau 8 tuần) thì chuẩn bị sẵn Hộ Chiếu để BV xác nhận số HC không thay đổi so với khi PV, thì sẽ đóng bì SK gởi qua LSQ, 1 tuần là SK về LSQ nếu ACE ở xa không cần nghe lời BV là đến nhận Hồ Sơ (Phim Phổi) theo ngày BV thông báo rồi nằm chực chờ tại Saigon cả tuần ... mà chỉ đến BV nhận: KHI ĐI BỔ TÚC HỒ SƠ SK tại LSQ thì buổi chiều hôm trước 1hay 2 ngày bổ túc đến BV nhận về để chiều ngày hôm sau đi bổ túc hồ sơ.
ACE nào thay đổi HC so với lúc khám SK, lúc PV ... phải vào BV ngay, bổ túc HC mới để đóng bì SK.
Ngày sớm nhất đến BỔ TÚC SK tại LSQ là sau 3 ngày SK từ BV về LSQ, có nghĩa từ ngày BV thông báo sức khỏe xong sẽ gởi về LSQ 1tuần + 3 ngày = 10 ngày là ngày tự ý đến Bổ Túc Hồ Sơ SK tại LSQ vào BUỔI CHIỀU ngày làm việc (đến sắp hàng trước 1h:00 PM tại cổng LSQ), chứ không phải chờ đợi thư báo nào cả (vì không có), trừ đi các ngày Lễ hay chiều thứ tư.

PL không lo gì sẽ âm tính xét nghiệm nầy thôi vì đã qua tuần thứ 7 rồi. Chúc người ĐN vui nhiều.

Last edited by a moderator:

phuonglinhhdn

Thành viên tích cực

Đọc tại đây : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15925-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

Lưu ý: ACE bị thử đàm khi BV báo (sau 8 tuần) thì chuẩn bị sẵn Hộ Chiếu để BV xác nhận số HC không thay đổi so với khi PV, thì sẽ đóng bì SK gởi qua LSQ, 1 tuần là SK về LSQ nếu ACE ở xa không cần nghe lời BV là đến nhận Hồ Sơ (Phim Phổi) theo ngày BV thông báo rồi nằm chực chờ tại Saigon cả tuần ... mà chỉ đến BV nhận: KHI ĐI BỔ TÚC HỒ SƠ SK tại LSQ thì buổi chiều hôm trước 1hay 2 ngày bổ túc đến BV nhận về để chiều ngày hôm sau đi bổ túc hồ sơ.
ACE nào thay đổi HC so với lúc khám SK, lúc PV ... phải vào BV ngay, bổ túc HC mới để đóng bì SK.
Ngày sớm nhất đến BỔ TÚC SK tại LSQ là sau 3 ngày SK từ BV về LSQ, có nghĩa từ ngày BV thông báo sức khỏe xong sẽ gởi về LSQ 1tuần + 3 ngày = 10 ngày là ngày tự ý đến Bổ Túc Hồ Sơ SK tại LSQ vào BUỔI CHIỀU ngày làm việc (đến sắp hàng trước 1h:00 PM tại cổng LSQ), chứ không phải chờ đợi thư báo nào cả (vì không có), trừ đi các ngày Lễ hay chiều thứ tư.

PL không lo gì sẽ âm tính xét nghiệm nầy thôi vì đã qua tuần thứ 7 rồi. Chúc người ĐN vui nhiều.
Cám ơn chú Đức Trần nhiều! Và mến chúc chú thật nhiều sức khỏe và niềm vui.

nguyenvietducnguyen

Thành viên mới

Chào anh chị!
gia đình em phỏng vấn ngày 13/8/2013 (đã đậu) nhưng vẫn nhận giấy xanh vì còn thiếu hồ sơ sức khỏe của bố (do thử đàm, bố em có 1 vết sẹo ở phổi, trước đây hút thuốc rất nhiều nhưng đã bỏ đc 4 năm). Bố em thử đàm vào ngày 12 14 15/8/2013 (ngày 13 phỏng vấn) đến hôm nay là ngày 4/10/2013 rồi nhưng vẫn chưa thấy có thông báo gì, Anh chị biết thông tin gì có thể share cho gia đình em biết đc ko ạ, em cám ơn

bsi79

Thành viên mới

e đến nay được 6 tuần rồi tuần sau sang tuần thứ 7 không biết có cơ may sống không nữa

phuonglinhhdn

Thành viên tích cực

Chào anh chị!
gia đình em phỏng vấn ngày 13/8/2013 (đã đậu) nhưng vẫn nhận giấy xanh vì còn thiếu hồ sơ sức khỏe của bố (do thử đàm, bố em có 1 vết sẹo ở phổi, trước đây hút thuốc rất nhiều nhưng đã bỏ đc 4 năm). Bố em thử đàm vào ngày 12 14 15/8/2013 (ngày 13 phỏng vấn) đến hôm nay là ngày 4/10/2013 rồi nhưng vẫn chưa thấy có thông báo gì, Anh chị biết thông tin gì có thể share cho gia đình em biết đc ko ạ, em cám ơn
Mình lấy đàm trc ba bạn gần 1 tuần mà giờ vẫn chưa đủ ngày để có kết quả. Theo mình đoán thì thứ 3 ngày 15/11 ba bạn sẽ có tin vui nếu ba bạn khám ở BV CR. Còn nếu ba bạn KSK ở IOM thì phải thêm 1 tuần nữa mới nhận đc vì BV CR phải chuyển HS ba bạn qua IOM.
Chúc ba bạn âm tính với xét nghiệm này nha! :)

nguyenvietducnguyen

Thành viên mới

Mình lấy đàm trc ba bạn gần 1 tuần mà giờ vẫn chưa đủ ngày để có kết quả. Theo mình đoán thì thứ 3 ngày 15/11 ba bạn sẽ có tin vui nếu ba bạn khám ở BV CR. Còn nếu ba bạn KSK ở IOM thì phải thêm 1 tuần nữa mới nhận đc vì BV CR phải chuyển HS ba bạn qua IOM.
Chúc ba bạn âm tính với xét nghiệm này nha! :)
em cám ơn chị, gia đình em khám ở BV Chợ Rẫy, nếu 15/11 là 3 tháng mới có hả chị, còn hơn 1 tháng nữa, hiu hiu.

phuonglinhhdn

Thành viên tích cực

Ngày mai em đã tròn 9 tuần tính theo mẫu đầu tiên mà hôm nay thứ 3 ko thấy bệnh viện báo tin gì hết trơn, hic. Ko biết chờ đến bao giờ đây hả các anh chị?

bsi79

Thành viên mới

Ngày mai em đã tròn 9 tuần tính theo mẫu đầu tiên mà hôm nay thứ 3 ko thấy bệnh viện báo tin gì hết trơn, hic. Ko biết chờ đến bao giờ đây hả các anh chị?
bạn qua 8 tuần là chắc ăn rồi ,chuẩn bị lên đường đi,tuần này ko gọi thì tuần sau vậy.mình mới lo nè đang ở giữa tuần 7 không biết sao đây?

Status
Không mở trả lời sau này.