Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Hi phuthohoa, ticon và cả VC tamchi, hi hi... đúng vậy, tuần sau hongtran qua Houston chơi là anh em mình có dịp gặp nhau tán dóc chuyện đời đạo há. Nhà bạn của hongtran ở Verbena, Zip 77083, không biết gần nhà mấy huynh không, chỉ biết gần chổ của VC tamchi thôi hà.
Hy vọng sẽ đuợc tư vấn để hongtran mạnh dạn move qua Houston sống chứ.
Thân ái.

ticon

Cựu Ban điều hành

haha hongtran
vậy là mình hiểu nhau rồi đó !
Cứ vậy mà làm, ai cũng có hoàn cảnh riêng của mình, ticon chỉ nói bởi kinh nghiệm bản thân thôi, có thể người ta không giống mình hay may mắn hơn mình bởi vậy họ mới khuyên mình như vậy
ticon cố gắng bửa đó xem sao

phiden

Thành viên tích cực

Thân chào anh Hongtran-anh PhuThoHoa-anh Ticon. Mình xin chân thành cảm ơn các anh đả đóng góp ý kiến và những việc làm sắp tới cho Phiden,thật lòng củng còn bở ngỡ nhiều lắm chắc sau này còn phải hỏi các anh nhiều nhiều nha .Hẹn ngày gặp mặt Chúc các anh khoẻ vui vẻ nhiều.

phiden

Thành viên tích cực

Gửi Bác Hong tran , địa chỉ mail của Phiden là : Dongtuyet@ymail.com . Điện thoại bàn tạm thời :714-633-4763 , khi nào mở line số mới sẽ báo sau .

Jenny

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng anh phiden cùng gd đến Mỹ bình yên.

Đến với Santa Ana, anh sẽ không ngỡ ngàng nhiều lắm đâu -- đi chợ VN thì toàn VN, gặp Mỹ hiếm hơn đó :)

Chúc anh phiden sớm ổn định cuộc sống mớị

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực

Cho chạy vô đây say hello VC bác Phiden nhe. Hôm nọ post xong vừa send tự nhiên rớt mạng. sorry nha.

phiden

Thành viên tích cực

Cám ơn bác Thanhnv nhiều nha,khi nào thì gặp bác được đây nhanh nhanh lên nha,mới mướn được cái công viên chà bá đây đợi bác Thanhnv, bác Liệu qua là óp luôn,nóng ruột qua mấy bác ơi.

Utle1153

Thành viên tích cực

Bác PhiDen ơi mình cũng đến Santa Ana đường Newhope, còn Bác ở đường nào? khi bay Bác đi hảng nào? và quá cảnh ở đâu để bay tiếp đến phi trường Los Angeles, ranh Bác tường thuật lại cho các ACE và mình thêm kinh nghiệm, hẹn gặp lại Bác một ngày gần đây, chúc Bác và gia đình thật nhiều sức khỏe và sớm hội nhập cuộc sống mới

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bác Thanhnv nhiều nha,khi nào thì gặp bác được đây nhanh nhanh lên nha,mới mướn được cái công viên chà bá đây đợi bác Thanhnv, bác Liệu qua là óp luôn,nóng ruột qua mấy bác ơi.
Bác Phiden yêu vấu, ở bên ni "cũng nóng guột", qua bên nớ "guột cũng nóng" :21: dị chứ chừng mô "guột mới mát" hả bác :confused: :24::24::24:

TaoDi

Thành viên mới

Để mọi người tiện theo dõi và làm quen ngay từ bây giờ, BM xin được liệt kê chữ viết tắt tên 50 tiểu bang chính của Hoa Kỳ (những tiểu bang chính ngoại trừ Hawaii cũng như các nước Cộng Hoà khác thuộc Mỹ):

AL: Alabama
AK: Alaska
AZ: Arizona
AR: Arkansas
CA: California
CO: Colorado
CT: Connecticut
DE: Delaware
DC: District of Columbia
FL: Florida
GA: Georgia
ID: Idaho
IL: Illinois
IN: Indiana
IA: Iowa
KS: Kansas
KY: Kentucky
LA: Louisiana
ME: Maine
MD: Maryland
MA: Massachusetts
MI: Michigan
MN: Minnesota
MS: Mississippi
MO: Missouri
MT: Montana
NE: Nebraska
NV: Nevada
NH: New Hampshire
NJ: New Jersey
NM: New Mexico
NY: New York
NC: North Carolina
ND: North Dakota
OH: Ohio
OK: Oklahoma
OR: Oregon
PA: Pennsylvania
PI: Rhode Island
SC: South Carolina
SD: South Dakota
TN: Tennessee
TX: Texas
UT: Utah
VT: Vermont
VA: Virginia
WA: Washington
WV: West Virginia
WI: Wisconsin
WY: Wyoning

ticon

Cựu Ban điều hành

@ hongtran,
Bác có chương trình nào khi tới Houston chưa ?
Nếu có thể ticon sẽ xin nghĩ làm thứ bãy anh em gặp nhau , OK ?
Không thì ticon đi cày kiếm bạc cắc nữa a

@Yman
Chạy xuống Houston chơi nổi không ?

@ hongtran,

@Yman
Huhu, Cám ơn các anh, em thèm lắm, mà chạy chưa nổi. :)

ticon

Cựu Ban điều hành

@yman
yman ơi, từ Dallas chạy xuống Houston có 3.5h lái xe thôi
Cố gắng lên ! Từ VN xa nữa vòng trái đất đi nổi mà có 400 cây số chạy không nổi à ? Hay nhậu quá rồi gân cốt lõng le hết hã ?:100::100:

Thành

Thích đủ thứ ...

@yman
yman ơi, từ Dallas chạy xuống Houston có 3.5h lái xe thôi
Cố gắng lên ! Từ VN xa nữa vòng trái đất đi nổi mà có 400 cây số chạy không nổi à ? Hay nhậu quá rồi gân cốt lõng le hết hã ?:100::100:
Chắc yman mới post bài "DUI" nên thấm thía qua đó bác Ticon ơi :100:

ticon

Cựu Ban điều hành

haha, bác Thành nhà ta tối ngày cứ tính lai rai riết làm chiến hữu quờ quạng, mai mốt qua đây sức đâu mà đeo cày đây
:41::41:

luckyseafood

Ban điều hành

@ hongtran,

@Yman
Chào bác ticon, theo dự kiến thì cả ngày thứ sáu đi xem nhà ở Houston có đẹp như San Diego không? Sáng thứ bảy theo nhóm bạn ra sân tennis, chiều từ 2 đến 6 giờ đi tham quan thắng cảnh. Tối nhậu, hic hic.

Sáng Chủ nhật mới rãnh đi shopping, uống cà phê. Khi đó xin hẹn gặp các bác có đuợc không nhỉ. Chiều Chủ nhật thì quởn, hihi, ghé đâu đó làm vài ve thì tuyệt.

Thứ hai về đi học nghề, chuẩn bị cày. Nhưng nếu thấy Houston sống đuợc, hongtran ở lại, còn bà xã thì bay, khà khà.

Thành

Thích đủ thứ ...

haha, bác Thành nhà ta tối ngày cứ tính lai rai riết làm chiến hữu quờ quạng, mai mốt qua đây sức đâu mà đeo cày đây
:41::41:
Chắc lai rai nhiều quá nên hủm giờ em phải nằm chờ vác cày mà chưa có nè bác Ticon ui :114: heheheh ngày mai "DUI" tiếp nè các bác :41:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chào bác ticon, theo dự kiến thì cả ngày thứ sáu đi xem nhà ở Houston có đẹp như San Diego không? Sáng thứ bảy theo nhóm bạn ra sân tennis, chiều từ 2 đến 6 giờ đi tham quan thắng cảnh. Tối nhậu, hic hic.

Sáng Chủ nhật mới rãnh đi shopping, uống cà phê. Khi đó xin hẹn gặp các bác có đuợc không nhỉ. Chiều Chủ nhật thì quởn, hihi, ghé đâu đó làm vài ve thì tuyệt.

Thứ hai về đi học nghề, chuẩn bị cày. Nhưng nếu thấy Houston sống đuợc, hongtran ở lại, còn bà xã thì bay, khà khà.
Để e up cho anh xem cái nhà của ba em, cũng khá gần trung tâm Houston, mà chỉ có 60k thui, sửa chữa mua thêm tiện nghi nữa là 70k.
Nhà rộng khoảng 1500 feet vuông. 3 phòng ngủ, 2 WC, 1 khách, 1 bếp, 1 garage. Hix, mới xài 1 phòng, còn 2 phòng trống >"<

http://img837.imageshack.us/i/60060033.jpg/
http://img836.imageshack.us/i/3213123.jpg/
http://img193.imageshack.us/i/rwtc.jpg/

thanhchi

Thành viên tích cực

CHÚCmừng bác PHIDEN hạ cánh an toàn ,trong cuộc sống mới sẽ gặp nhiều điều tốt đẹp :41: :41: :41: