Tuyết rơi

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Tuyết rơi

... lấy được License rồi tên nào muốn làm mà hổng có License nhờ mình thì mình sẽ....xử đẹp!!!!
Hi bác Hthaith, nghe đồn bác cũng đang hành nghề sửa chữa nhà cửa ở CA, hỏng biết bác mần ăn có khấm khá hong, nếu thấy "ngon" thì hú quaidan một tiếng nghen :101:

quaidan

Cựu Ban điều hành

...
Gởi đến tất cả các Bác đã qua Mỹ lời động viên : Cố lên nào , rồi sẽ ổn thôi .
Cảm ơn bác Trieutong rất nhiều, ngày xưa người bên Mỹ thường an ủi động viên người ở Việt nam, bi giờ thì ngược lại, có lạ không ?!

Nhân câu nói của bác lúc trước:
nghĩ đến ngày được qua Mỹ sao mà thấy ỚN quá hà...
trong phần kết chuyện "Cái thùng rác" Quaidan đã nhắn nhủ: "Mỹ mặc dù là xứ tự do nhưng thượng tôn pháp luật, sợ gì chứ", hỏng biết như vậy bác có hiểu ý chăng :6:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

xem lại 1 2 3 thùng rác, canh khúc " biết nhậu kg ku" rùi im lun , vậy chắc chưa được nhậu, thiệt là mời lơi kg hè :24::24::24::24:

Quái muốn mua tool thì tìm trên craigslist.org , mùa này hơi khó , sang mùa hè dễ mua đồ hơn vì lạnh quá chả ai mở gara để soạn đồ bán cả, Dzợt một vòng là chất mấy cái xe truck chứ ba gác nhằm giè

Chỉnh sửa cuối:

phanthingocanh

Thành viên tích cực

Hi chị Phanthingocanh, êm hay không thì còn chưa chắc, nhưng hôm nay Quaidan quyết định ăn mừng bằng việc đi Lowe's mua một ít dụng cụ đồ nghề cần thiết, mới về tới nhà ngồi ngắm nghía.

Ở Mỹ này mấy tháng Quaidan biết cũng được nhiều chuyện lạ, nhưng chuyện "rửa thùng rác ăn mừng" mới nghe qua lần đầu :24: Thôi thì chờ chị qua chơi mần lun ha

Chúc chị cùng gia đình mọi điều tốt lành, "làm ăn" tấn tới.
Thanks em

Chị củng ráng tranh thủ qua bên đo nếu có dịp,thời gian tới chi sẻ qua Dallas
không biết ACE nào ở Dallas kg có gì hú hí vơi nhau Nếu có thể....
Chúc gia đình em nhiếu may mắn nha,cho chị gửi lời thăm Lily nha:6:

hthaith

Thành viên tích cực

Hi bác Hthaith, nghe đồn bác cũng đang hành nghề sửa chữa nhà cửa ở CA, hỏng biết bác mần ăn có khấm khá hong, nếu thấy "ngon" thì hú quaidan một tiếng nghen :101:
Đấy là nghe đồn thui, chứ nghe thiệt thấy "chán" lắm (Hổng biết có đúng không, chỉ thấy "Dzợ" mình hay nói câu này"

Nói thiệt hay chơi vậy Quaidan? Đã mua nhà rồi sao lại muốn move chỗ khác nữa chứ, mỗi lần như vậy vất vả lắm đấy, hthaith cũng đang tìm 1 partner nhưng chưa gặp đúng người...."Ngố" giống mình đây.

Tiện đây cũng nói luôn, có người anh bà con làm Supervice trong hãng về Cable (hãng Mỹ), trước có 1 tên đệ tử ruột trong hãng nhưng giờ hắn quit job nhảy qua làm nghề khác, nên có nhờ hthaith chọn lựa giùm 1 tên có tánh "chậm hiểu" như hthaith vậy, nếu được tháng 4 sẽ bắt đầu làm, lương start $10/h, hthaith cũng xin trước 4,5 chỗ nhưng đệ tử ruột thì chỉ 1. Làm đệ tử ruột của hắn thì chắc chắn hổng bị lay-off rồi đó, trừ phi hắn bị trước!! Cũng có tiến cử 1,2 bác trong XNC cho hắn, nhưng hơi nhiều tuổi nên hắn có vẻ không ưng (Yêu cầu nghe và hiểu tiếng....Việt, biết...nhậu càng tốt)
Một người em bà con, cũng Supervice trong 1 hãng tiện (hãng Mỹ luôn) hãng chuẩn bị open, lương start $9/h, hthaith cũng nói hắn dành cho vài chỗ, lúc nào open sẽ thông báo (Yêu cầu tiếng Anh)
Một người anh ruột, chỉ là Foreman trong hãng (hãng xe lửa của Mỹ) đang cần welder, bác nào có license hay biết về welder thì apply, lương khá good $18/h start (yêu cầu tiếng Anh)

Bác nào cả nam lẫn nữ thích xách Lunch box đi chiều ôm lunch box về thì...giơ tay nhe. (Chuyện này hổng ưu tiên trước cho....phụ nữ đâu à nhen)

Cảm ơn lời chúc xuân của ThaoMy rất nhiều, đọc cũng thấy êm êm như những bài TM viết trong Box Nghệ Thuật Sống vậy. Lâu lắm rồi không thấy TM viết nữa, chắc cũng bận rộn lắm hả? Topic này có một chút ấm lại rồi đó mặc dù tuyết vẫn đang còn rơi như chủ đề của nó vậy!
Cám ơn lời hỏi thăm của anh, “bận” thì quanh năm lúc nào mà TM chẳng “bận”! :1: Lâu nay đúng là không còn thời gian cho “Sống Đẹp” nữa, chỉ cố gắng để không “Sống Xấu” mà thôi, hehe :24: Vâng, sẽ cố gắng để viết lại khi có thể… :1:

Hi tam muội Thaomy, tuyết hết rơi rồi, đừng lo, bi giờ thì mưa rả rích :20: Khi nào tam muội qua, có dịp, nhị ca đãi một bữa... ngắm tuyết rơi :1:
Hehe, tuyết hết rơi mất rồi, bây giờ đổi qua rác rơi :24:
Tuyết hết rơi rồi sao, tiếc quá! Tuyết rơi dù sao cũng đẹp hơn là… rác rơi rất nhiều! Nhị ca đãi món gì mà độc thế, chắc phải nhờ Lily Nhị tỷ làm thêm món nào cho âm ấm một chút chứ không là “lạnh toàn thân” lun đó! OK, muội sẽ nhận món… tuyết rơi, còn món… rác rơi thì xin nhường cho nhị ca đó, hehe… :24::24::24:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

(Yêu cầu nghe và hiểu tiếng....Việt, biết...nhậu càng tốt)
hình như bác đang nói về iem , hị hị đá nhỏ xem thêm được xíu nào để em nhín xức dzầu kg anh :1::1::1:

quaidan

Cựu Ban điều hành

xem lại 1 2 3 thùng rác, canh khúc " biết nhậu kg ku" rùi im lun , vậy chắc chưa được nhậu, thiệt là mời lơi kg hè :24::24::24::24:

Quái muốn mua tool thì tìm trên craigslist.org , mùa này hơi khó , sang mùa hè dễ mua đồ hơn vì lạnh quá chả ai mở gara để soạn đồ bán cả, Dzợt một vòng là chất mấy cái xe truck chứ ba gác nhằm giè
Uh, đời mà, thấy vậy mà hỏng phải dzậy đâu :16:

Cũng khoái mấy cái dzụ "garage sales" này lắm, nhưng chờ tới hè thì lấy gì mà xài, còn lo sắm cái xe truck cũng mệt ah :10:

quaidan

Cựu Ban điều hành

...
Nói thiệt hay chơi vậy Quaidan? Đã mua nhà rồi sao lại muốn move chỗ khác nữa chứ, mỗi lần như vậy vất vả lắm đấy, hthaith cũng đang tìm 1 partner nhưng chưa gặp đúng người...."Ngố" giống mình đây.
...
Cảm ơn bác rất nhiều, hỏng thiệt cũng hỏng chơi, chỉ nói vậy thôi chớ đâu có nói gì đến dzụ move :6: không sợ vất vả, chỉ sợ thay đổi quài mấy đứa nhỏ học hành khó khăn thôi :101:

Kiếm partner thì dễ, nhưng kiếm "đúng người...."Ngố" giống" bác thì hơi khó, quaidan thuộc típ "dốt thường xuyên, ngu lâu, khó đào tạo" hỏng biết có đủ điều kiện chăng :13:

Nói chơi, bác có coi phim "Thương gia" của Hàn Quốc chưa? Triết lý nằm ở chỗ "kiếm người" đó, đôi khi cả đời kiếm hỏng ra nữa ah :6:

Hy vọng có ngày anh em mình gặp nhau.

Chúc bác mau mau tìm được người như ý :1:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Tuyết đang rơi đâu đó.

Tuyết vẫn đỗ ngoài tầm kiểm soát của con người.

Khí hậu, thời tiết là vậy.

Hãy biết tâm hồn mình đi đâu và về đâu.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Tuyết đang rơi đâu đó.

Tuyết vẫn đỗ ngoài tầm kiểm soát của con người.

Hãy biết tâm hồn mình đi đâu và về đâu.
Hi, bác Tamtuong cũng lãng mạn dữ ta :1: Nhưng "biết tâm hồn mình đi đâu và về đâu" chắc là người cõi trên rồi :10:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hi, bác Tamtuong cũng lãng mạn dữ ta :1: Nhưng "biết tâm hồn mình đi đâu và về đâu" chắc là người cõi trên rồi :10:
He...he...
Đọc một vài topic tự nhiên thấy buồn, quaidan ơi!
Cảm xúc, quứt đại một bài dị mà.:1:

quaidan

Cựu Ban điều hành

He...he...
Đọc một vài topic tự nhiên thấy buồn, quaidan ơi!
Cảm xúc, quứt đại một bài dị mà.:1:
Ui cha, "Trưởng ban ăn chơi XNC" mà buồn thì XNC mần sao dzui được đây :24:

Nói chơi, bác buồn dzụ gì, nếu nói được thì nói ra nghe để quaidan bốc thuốc cho :6:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Tuyết đang rơi bên đó

Tuyết rơi , người chơi vơi.

Bên này nắng nôi người bơi bơi

Hãy biết chiều nay xức dầu ở đâu và về đâu.:p:p:p:p

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Ui cha, "Trưởng ban ăn chơi XNC" mà buồn thì XNC mần sao dzui được đây :24:

Nói chơi, bác buồn dzụ gì, nếu nói được thì nói ra nghe để quaidan bốc thuốc cho :6:
Buồn vì chai rượu đầy, không có ai cùng cạn.
Buồn vì thùng beer cạn, không còn beer để say...

Bác sĩ quaidan nhớ bốc đúng thuốc, chữa đúng bệnh nghen!:24::6:

Buồn vì chai rượu đầy, không có ai cùng cạn.
Buồn vì thùng beer cạn, không còn beer để say...

Bác sĩ quaidan nhớ bốc đúng thuốc, chữa đúng bệnh nghen!:24::6:
Tamtuong là phải đưa vào diện F AN , chứ kiểu làm Trưởng ban Ăn chợi nghe thấy ghê quá , vài hôm nửa già này qua Mẽo biết khi nào gặp lại tamtuong cho gió bay bay đây , hẹn gặp ngày thật gần

hthaith

Thành viên tích cực

Chúc bác mau mau tìm được người như ý :1:
Êh đừng có xúi bậy nhe cha, cách đây gần 20 năm, tui cũng đã tìm thấy được 1 đứa "hết sức như ý" thế mà bi giờ...cầm 1 chai beer "nó" cũng nhăn, hút 1 điều thuốc "nó" cũng càm ràm, nhiều hôm mệt mỏi tính nằm nhà 1 ngày, làm thơ cho đời bớt u sầu, thế mà "nó" cũng cầm cây chọt chọt kêu "đi cày". Giờ Quaidan lại còn chúc "tìm được người như ý" nữa, chơi vậy là "hại bạn" đó nhe, sợ lắm sợ lắm rồi.

Cứ tìm chơi với mấy tên "ngô ngố" hay "hổng thiệt mà hổng chơi" là happy nhất.

langvuon

khoai nướng

Êh đừng có xúi bậy nhe cha, cách đây gần 20 năm, tui cũng đã tìm thấy được 1 đứa "hết sức như ý" thế mà bi giờ...cầm 1 chai beer "nó" cũng nhăn, hút 1 điều thuốc "nó" cũng càm ràm, nhiều hôm mệt mỏi tính nằm nhà 1 ngày, làm thơ cho đời bớt u sầu, thế mà "nó" cũng cầm cây chọt chọt kêu "đi cày". Giờ Quaidan lại còn chúc "tìm được người như ý" nữa, chơi vậy là "hại bạn" đó nhe, sợ lắm sợ lắm rồi.

Cứ tìm chơi với mấy tên "ngô ngố" hay "hổng thiệt mà hổng chơi" là happy nhất.
Hehe, vậy là cùng "kèo" cả. Mai rảnh thì trốn sang đây làm vài "thơ" cho đỡ buồn. Quởn thì mai hú :24:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Tamtuong là phải đưa vào diện F AN , chứ kiểu làm Trưởng ban Ăn chợi nghe thấy ghê quá , vài hôm nửa già này qua Mẽo biết khi nào gặp lại tamtuong cho gió bay bay đây , hẹn gặp ngày thật gần
Em hổng hiểu diện "F AN" anh nói ở trên là gì? Thử làm nhà diễn giải 1 lần đi anh! :102::109: He...he...