Anh, chị, em F4 Giao lưu

alucard

Thành viên mới
Ðề: Anh, chị, em F4 Giao lưu

Mình Cũng F4 và có PD là April 1,2005. Hix hs lâu quá ko biết khi nào mới tới mình đây :40:

shiro_1985

Thành viên mới

Mình Cũng F4 và có PD là April 1,2005. Hix hs lâu quá ko biết khi nào mới tới mình đây :40:
Các anh chị trong diễn đàn nói hồ sơ mình khoảng 3 năm nữa, mình nghĩ hồ sơ bạn chắc 4 năm nữa. Thời gian qua cũng lẹ lắm bạn ah :)

dung69

Thành viên tích cực

Chào boratino1984

Check Case number HCM2002588068, NVC nhân giấy tờ vào ngày 26 tháng 10 và đang xét , thời gian ngắn nữa sẽ có kết quả .

Thời gian chấp nhân hồ sơ cùa bạn chưa đầy 2 năm mà khi hồ sơ bạn đáo hạn 1 tháng 7 năm 2000 thì em bạn trên 23 tuổi trừ tuổi cspa em bạn vẫn trên 21 tuổi .

ngheconlaulinh

Thành viên mới

Chào chú Thành và anh chị em F4,
mình cũng diện F4
HCM2009670239(21feb2002).
Mình cũng vừa gửi email cho NVC mẫu DS 3032 được 2tuần rồi mà không thấy NVC trả lời mail gì hết, buồn ghê.
Cho mình tham gia CLB F4 nữa nha.

Ngyuen The Tam

Thành viên mới

Xin chào diễn đàn xuất nhập cảnh.
Gia đình mình cũng đang đợi giấy phỏng vấn , 6 tuần đã trôi qua mà chưa thấy giấy về nếu Anh , Chị biết ngày phỏng vấn xin cho mình biết nhé. Diện của mình là F4 , case number HCM 2005741006 . Xin chân thành cám ơn .

dung69

Thành viên tích cực

Chào bạn nếu hồ sơ của bạn đầy đủ thì được complete , thiếu sót thì phải bổ túc .

completed đến ngày nhận thư mời PV 8 tuần .

nhân thư mời PV đến ngày PV 6-8 tuần .

Chúc bạn may mắn .

quochuy2107

Thành viên tích cực

Chào bạn nếu hồ sơ của bạn đầy đủ thì được complete , thiếu sót thì phải bổ túc .

Chúc bạn may mắn .
bạn dung 69 nói đúng rồi đó bạn. hs của bạn phải hoàn tất hết (tức là complete) phải đợi đến 6-8 tuần để NVC lên lịch PV. Nhưng cũng có thể lâu hơn. mình cũng đang đợi giấy Pv. hs mình complete hồi 7/10. hi vọng 7/12 này có giấy pv. Thân!:100:

boratino1984

Thành viên mới

bạn dung 69 nói đúng rồi đó bạn. hs của bạn phải hoàn tất hết (tức là complete) phải đợi đến 6-8 tuần để NVC lên lịch PV. Nhưng cũng có thể lâu hơn. mình cũng đang đợi giấy Pv. hs mình complete hồi 7/10. hi vọng 7/12 này có giấy pv. Thân!:100:
Vậy hả bạn???? Hy vọng Hs nhà minh cũng vậy có giấy Pv vào tháng 12 luôn vì NVC nhân giấy tờ vào ngày 26 tháng 10 mình có thể cho là ngày complete luôn được không bạn???? Chúc bạn may mắn nha!!!!

duongquanghai

Thành viên mới

mình cũng f4 nè!đến hum 16/10 ne gia đình mình di phỏng vấn rùi mà giời mình vẫn lơ mơ lém.:confused:.có anh chị nào hay bạn nào đi phong vấn rùi thi chỉ giáo em với cám ơn anh chị nhiều nha:113:

haihoidongy

Thành viên tích cực

Hồ sơ gia đình em F4 07/1999, đã làm xong các thủ tục, hiện đang chờ nè, có anh, chị nào thì vào đây cho vui nhé :)
Hồ sơ của hoahong đã completed chưa vậy, haihoidongy cũng f4

haihoidongy

Thành viên tích cực

Chúc bạn may mắn .
Thông tin này của dung69 có chính xác không? nếu thường niên 6-8 tuần nhận thư mời PV thì vui cho F4 chúng ta. có những hồ sơ F4 completed đến gần 4 tháng mà chưa nghe âm thanh gì cả

quochuy2107

Thành viên tích cực

quochuy2107 đã có thư mời PV chưa? hôm nay là 07/12/2010 rùi đó
chào haihoidongy!
hôm nay cũng chưa thấy giấy Pv gì cả. tháng này hết hi vong rồi. đành đợi tháng sau vậy. hic

ngheconlaulinh

Thành viên mới

Hi bạn quochuy cho mình hỏi bạn chút xíu về kinh nghiệm nộp hồ sơ của bạn được complex, mình cũng đang chuẩn bị hồ sơ để nộp cho NVC, vậy cho mình hỏi bạn là vì anh mình bên US có bảo lãnh cho 2 gia đình vậy thì khi người bảo lãnh nộp hs kèm với 2 HCM thì phải làm 2 I864 và giấy khai sinh của người bảo lãnh phải nộp là 2 bản phải không bạn quochuy, và bạn sắp xếp hồ sơ để nộp như thế nào chỉ mình với nhé,
xin chào bạn chúc bạn nhận được giấy pv sớm nhé.
:113:

quochuy2107

Thành viên tích cực

Hi bạn quochuy cho mình hỏi bạn chút xíu về kinh nghiệm nộp hồ sơ của bạn được complex, mình cũng đang chuẩn bị hồ sơ để nộp cho NVC, vậy cho mình hỏi bạn là vì anh mình bên US có bảo lãnh cho 2 gia đình vậy thì khi người bảo lãnh nộp hs kèm với 2 HCM thì phải làm 2 I864 và giấy khai sinh của người bảo lãnh phải nộp là 2 bản phải không bạn quochuy, và bạn sắp xếp hồ sơ để nộp như thế nào chỉ mình với nhé,
xin chào bạn chúc bạn nhận được giấy pv sớm nhé.
:113:
Chao ban! đúng rồi. 2 hồ sơ tất nhiên là phải 2 I864 và giấy khai sinh bạn ak(tuỳ NVC). Gia đình bạn đã điền mẫu đơn DS3032 chưa? nếu rồi thì người nhà bên US sẽ nhận được giấy báo tài chính và đóng tiền visa $404 . nếu chưa rõ bạn zô: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400. Thân!

andylam

Thành viên tích cực

chào các bạn f4, hs nhà mình complete 30.8 đến nay mà vẫn chưa nhận được giấy pv nữa, ko bik đợi đến bao giờ
ACE nào bik có thể giúp mình ko
hs mình hcm2000708051
thanks!!!

haihoidongy

Thành viên tích cực

Sáng nay 09/12/2010 haihoidongy nhận thư của NVC nội dung như sau và Hỏi anh Thành và gia đình F4 có hiểu nội dung này không?
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has updated the mailing/email address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Chloe
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

yenphuong

Thành viên tích cực

Mình pv ngày 19-1.Có ACE nào pv chung ngày với mình không?

heaven

Cựu Ban điều hành

Sáng nay 09/12/2010 haihoidongy nhận thư của NVC nội dung như sau và Hỏi anh Thành và gia đình F4 có hiểu nội dung này không?
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has updated the mailing/email address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Chloe
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
NVC đã nhận được đề nghị của bạn,và chúng tôi đã cập nhật địa chỉ ,địa chỉ email của bạn,nếu có gì thay đổi xin báo cho chúng tôi
Hs bạn ,chúng tôi đã nhận được các giấy tờ cần thiết để hoàn tất hs, chẳng bao lâu nữa,bạn sẽ được lên danh sách pv,có thể lsq sẽ yêu cầu bạn trình cho họ xem một số giấy tờ trong buổi pv,chúng tôi sẽ thông báo cho người bảo lãnh ,đương đơn,luật sư đại diện .
như vậy hs bạn đã hoàn tất,chúc mừng bạn