[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - VanBinh

Ly Trần

Thành viên mới
Ðề: Hs trong giai đoạn chờ approve

Chúc mừng yuri đã được approve nha. Yuri ơi OX bạn đã có quốc tịch chưa ? Nếu có rồi thì mình nghĩ trong vòng khỏang từ 3-5 tháng nữa là bạn sẽ có giấy mời pv đó. Còn nếu chưa có quốc tịch thì hơi lâu đó. Còn mình thì OX mình đã có QT và HS của mình cũng đã được approve gần 1 tháng rồi. OX mình sẽ đợi mình pv xong ( nếu đậu ) sẽ về thăm mình rồi rước mình đi luôn. Vì OX mình còn phải đi làm, mỗi lần xin nghỉ cũng hơi khó cho nên để dành ngày nghỉ đến lúc đó rồi về luôn. Vả lại trong lúc chờ pv nếu mình ở VN có cần giấy tờ gì để bổ sung từ phía OX của mình thỉ OX mình cũng có ở bển để mà gởi về cho mình liền. Vợ chồng mình cũng nhớ lắm chứ, nhưng mà mình đã đợi một khỏang thời gian cũng khá dài rồi, bây giờ ráng đợi thêm 3-5 tháng nữa cũng kg sao mà đúng kg bạn. Vài dòng mình chia sẻ cùng bạn nhé.
ông xã yuri có quốc tịch rồi!...nhưng mà yuri thấy nhớ ông xã lắm lắm luôn. chờ bao lâu cũng được hết nhưng tự nhiên bữa giờ yuri mừng vì ông xã sắp về. tự nhiên giờ nói ko về nữa trong lòng thấy khó chịu sao đâu á!...
Tâm trạng của yuri lẫn lộn hết. Vui cũng có mà cũng hơi buồn buồn!...
thank bạn đã chia sẽ với yuri. Chúc bạn nhìu sức khỏe!...

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hồ sơ của yuri nhận I30 24/10/2011 và hôm nay yuri check hồ sơ đã được approve ngày 30/3/2012. yuri mừng quá trời luôn!....
mong là các bạn cũng sớm có tin vui....!....:1:
wac của yuri: wac1290038199
Mà yuri đang có 1 chuyện phân vân là ông xã của yuri tính là khi nào yuri có giấy gọi phỏng vấn sẽ về việt nam dẫn yuri đi phỏng vấn. Mà chờ thấy lâu quá nên ông xã yuri đặt vé ngày 20/4 này về việt nam thăm yuri. Mà bây giờ yuri check thấy hs của mình đã được approve rồi. yuri muốn hỏi ACE là từ ngày approve đến ngày yuri được đi phỏng vấn có lâu ko? vì ông xã yuri mỗi lần về là khó khăn về việc làm lắm. Nếu về lúc này thì khi phỏng vấn ông xã yuri cũng phải về lần 2 nữa. Yuri mong ACE cho yuri ý kiến!..
Chúc ACE nhìu sức khỏe!....
Wow, chúc mừng nha, thật hạnh phúc quá nha, hồ sơ của mình trước bạn 5 ngày mà chưa thấy app.
Chúc yuri gặp nhiều may mắn ở những giai đoạn tiếp theo nha

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Wow, chúc mừng nha, thật hạnh phúc quá nha, hồ sơ của mình trước bạn 5 ngày mà chưa thấy app.
Chúc yuri gặp nhiều may mắn ở những giai đoạn tiếp theo nha
Hi huyentrang! vậy là hồ sơ của bạn cùng thời gian với mình rồi. I130 của mình nhận ngày 21.10.2011 vẫn chưa được app..chúc cho cac ace sớm được app...:1:

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hồ sơ của yuri nhận I30 24/10/2011 và hôm nay yuri check hồ sơ đã được approve ngày 30/3/2012. yuri mừng quá trời luôn!....
mong là các bạn cũng sớm có tin vui....!....:1:
wac của yuri: wac1290038199
Mà yuri đang có 1 chuyện phân vân là ông xã của yuri tính là khi nào yuri có giấy gọi phỏng vấn sẽ về việt nam dẫn yuri đi phỏng vấn. Mà chờ thấy lâu quá nên ông xã yuri đặt vé ngày 20/4 này về việt nam thăm yuri. Mà bây giờ yuri check thấy hs của mình đã được approve rồi. yuri muốn hỏi ACE là từ ngày approve đến ngày yuri được đi phỏng vấn có lâu ko? vì ông xã yuri mỗi lần về là khó khăn về việc làm lắm. Nếu về lúc này thì khi phỏng vấn ông xã yuri cũng phải về lần 2 nữa. Yuri mong ACE cho yuri ý kiến!..
Chúc ACE nhìu sức khỏe!....
Chúc mừng yuri nha!! hồ sơ mình trước bạn 3 ngày ..21.10.2011 mà vẫn chưa được approve nữa..yuri may mắn thật nha..chúc bạn sớm đoàn tụ cùng ox!!:1:

Ly Trần

Thành viên mới

yuri cám ơn tất cả các bạn và mong cho tất cả các bạn cũng gặp nhìu may mắn!.....

VanBinh

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi ! HS của mình được approve ngày 9/3 và Hôm qua OX mình đã nhận được đơn 3032 và cũng đã đóng free bill (404$ và 88$ )xong rồi đó. Bây giờ mình chờ giai đọan kế tiếp đây. Mình chúc các bạn vạn sự đều như ý nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn vanbinh. vanbinh cho mình hỏi bạn nhận cùng một lúc DS-3032, thông báo đóng 88$ và 404$ luôn hả bạn. mình app ngày 23/3 hy vọng trong tháng 4 này mình cũng nhận được như bạn.

LienDang

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi ! HS của mình được approve ngày 9/3 và Hôm qua OX mình đã nhận được đơn 3032 và cũng đã đóng free bill (404$ và 88$ )xong rồi đó. Bây giờ mình chờ giai đọan kế tiếp đây. Mình chúc các bạn vạn sự đều như ý nhé.
Chuc mung Vanbinh nha,,Lien dang doi form 3032 ne,,minh duoc approve truoc ban 1 ngay,hihihi,,hy vong minh cung se co som nhu ban...chuc mung ban nha,mong rang moi viec may man luon den voi ban..

VanBinh

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn vanbinh. vanbinh cho mình hỏi bạn nhận cùng một lúc DS-3032, thông báo đóng 88$ và 404$ luôn hả bạn. mình app ngày 23/3 hy vọng trong tháng 4 này mình cũng nhận được như bạn.
Chào bạn viensoinho ! Mình thì chưa có nhận được đơn 3032. Vì OX mình có nhờ LS làm giấy tờ dùm nên mọi chuyện đều do LS làm hết. Hôm qua LS đã nhận được thông báo từ NVC về giấy tờ của VC mình nên đã gọi điện thoại báo cho OX mình biết và kêu OX mình tới văn phòng để đóng tiền free bill. OX mình đã đến VP ký tên vào đơn 3032 và đóng tiền online tại chổ VP luôn. LS cũng đã in recept đóng tiền online đưa cho OX mình giữ. Mình nghĩ các bạn cũng sắp đến lượt rồi đó. Chúc các bạn mọi việc được suông sẻ, thuận buồm xuôi gió nhé.

VanBinh

Thành viên tích cực

Chào bạn Liendang ! Mình nghĩ HS của bạn cùng 1 đợt với mình nên bạn sẽ mau sớm nhận được giấy tờ thôi. Bạn nên thiết lập mối quan hệ với NVC bằng email ngay từ bây giờ thì HS của bạn sẽ sớm và nhanh hơn đó. Chúc bạn thành công nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi vanbinh. I-864 OX bạn có đi notary không?

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi các bạn. cho mình hỏi I-864 có cần phải đi notary không vậy?

LienDang

Thành viên tích cực

Chào bạn Liendang ! Mình nghĩ HS của bạn cùng 1 đợt với mình nên bạn sẽ mau sớm nhận được giấy tờ thôi. Bạn nên thiết lập mối quan hệ với NVC bằng email ngay từ bây giờ thì HS của bạn sẽ sớm và nhanh hơn đó. Chúc bạn thành công nhé.
hihih..Thanks Vanbinh nhe..Lien co HCM roi,,va chong Lien cung da dong tien cho NVC ngay hom nay roi..bay gio Lien chuyen tat ca hs va form DS 230 cua Lien wua cho ox..hihihi,, ah Vanbinh oi,,minh hoan tat hs nhung kg can phai goi kem sO HO KHAU va CMND dung kg??hihihih...ai biet duoc co the den 1 luc nao do 2 dua minh duoc pv chung..hihihi.doi den khi nao co ngay pv thi alo nhe..gap gap..8888.kakkk...chuc cho tat ca chung minh deu thanh cong va may man hen.

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi vanbinh. I-864 OX bạn có đi notary không?
Chào bạn viesoinho ! OX mình chưa làm đơn I 864 nên mình kg biết, có gì mình chia sẻ cho các bạn biết sau nhé.

VanBinh

Thành viên tích cực

Chào bạn Liendang ! Tất cả HS mình gởi sang Mỹ kg cần HK và CMND, hai cái này mình chỉ cần khi đi pv. Mình cũng nghĩ là mình sẽ đi pv chung đó, hi hi.... Có gì mình lên đây chia sẻ nhé.

VanBinh

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi ! Mình mới mở 1 ngôi nhà mới có tựa đề là " Sau giai đọan approve -> HS được chuyển sang NVC " Mình mời tất cả các bạn nào HS đã được approve rồi thì qua ngôi nhà đó " tạm trú " với mình để các AC tiện giúp mình và mình cùng chia sẻ với nhau dể dàng hơn, Mặt khác mình cũng có thể cho các bạn có HS đi sau mình tham khảo nữa. Mình chúc các bạn có HS chưa được approve thì mau sớm được approve để qua tạm trú cùng nhà với mình cho vui. mình rất hân hoan chào đón các bạn qua "ngôi nhà thứ hai" của mình.

LienDang

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi ! Mình mới mở 1 ngôi nhà mới có tựa đề là " Sau giai đọan approve -> HS được chuyển sang NVC " Mình mời tất cả các bạn nào HS đã được approve rồi thì qua ngôi nhà đó " tạm trú " với mình để các AC tiện giúp mình và mình cùng chia sẻ với nhau dể dàng hơn, Mặt khác mình cũng có thể cho các bạn có HS đi sau mình tham khảo nữa. Mình chúc các bạn có HS chưa được approve thì mau sớm được approve để qua tạm trú cùng nhà với mình cho vui. mình rất hân hoan chào đón các bạn qua "ngôi nhà thứ hai" của mình.
hi Vanbinh..cho minh hoi,ben phia ox ban goi Tax va hs I864,,va goi nhung giay to gi nua,ban biet kg?co the chia se cho minh duoc kg?vi ox minh kg biet can nhung gi de hoan tat hs cua ox minh..thanks vanbinh nhe.

VanBinh

Thành viên tích cực

hi Vanbinh..cho minh hoi,ben phia ox ban goi Tax va hs I864,,va goi nhung giay to gi nua,ban biet kg?co the chia se cho minh duoc kg?vi ox minh kg biet can nhung gi de hoan tat hs cua ox minh..thanks vanbinh nhe.
Chào Liendang ! OX mình chỉ mới đóng free bill, còn những giấy tờ khác thì LS lo hết rồi, và giấy tờ của VC mình cũng đã nộp cho LS, khi cần ký tên thì VP đt cho OX mình tới ký thôi. Nếu tới giai đọan nào làm giấy tờ gì thì mình sẽ post bài lên để chia sẻ cho các bạn biết. Mình nghĩ OX bạn cũng nên chuẩn bị sẵn để khi cần thiết thì có nộp liền, kg mất thời gian. Chúc VC bạn mau sớm thành công nhé.

mthanh88

Thành viên mới

hihih..Thanks Vanbinh nhe..Lien co HCM roi,,va chong Lien cung da dong tien cho NVC ngay hom nay roi..bay gio Lien chuyen tat ca hs va form DS 230 cua Lien wua cho ox..hihihi,, ah Vanbinh oi,,minh hoan tat hs nhung kg can phai goi kem sO HO KHAU va CMND dung kg??hihihih...ai biet duoc co the den 1 luc nao do 2 dua minh duoc pv chung..hihihi.doi den khi nao co ngay pv thi alo nhe..gap gap..8888.kakkk...chuc cho tat ca chung minh deu thanh cong va may man hen.
Bạn đã có HCM rồi ha? Mình cùng lượt với bạn mà sao chưa thấy gì hết,mình nhờ các ACE trên diễn đàn giúp mình xem đã có số HCM chưa nha
reciep number WAC1190681550, cảm ơn nhiều l001l001

LienDang

Thành viên tích cực

Chào Liendang ! OX mình chỉ mới đóng free bill, còn những giấy tờ khác thì LS lo hết rồi, và giấy tờ của VC mình cũng đã nộp cho LS, khi cần ký tên thì VP đt cho OX mình tới ký thôi. Nếu tới giai đọan nào làm giấy tờ gì thì mình sẽ post bài lên để chia sẻ cho các bạn biết. Mình nghĩ OX bạn cũng nên chuẩn bị sẵn để khi cần thiết thì có nộp liền, kg mất thời gian. Chúc VC bạn mau sớm thành công nhé.
Thanks Vabinh nhe,,hs cua minh thi hoan tat va da goi cho ox roi,,con ox minh thi con thieu 1 it giay to nen chong minh doi giay to day du roi moi goi hs cho LSQ.....Cam on Vanbinh nhieu nhe,,vi minh va ban hs cung 1 luc.hihih,,