[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190596685

LienDang

Thành viên tích cực
Ðề: Sau khi USCIS chấp nhận phải chờ bao lâu hồ sơ mới chuyển qua NVC

Hi viensoinho! Minh phong van cung ngay cung gio voi ban luon do, 24/7,8 gio luon do , chuc ban ksk thanh cong nhe
Tai cacbui ngai thoi Chu chi gai Minh hơn va cung tot bung lam,Nhung kg sao tu nay toi ngay 27/6 nếu ban can hay vao sg roi cu noi Minh,Minh se cho ban dia ci de Liên lac..chức ban luon gap nhiều may man nhe.

viensoinho

Thành viên tích cực

Hi bạn cacbui. bạn đã đi khám sức khỏe chưa? Mình đã khám xong vào ngày 14/6 rồi. bây giờ mình đang sắp xếp hồ sơ và chờ ngày phỏng vấn thôi. có gì chúng mình gặp nhau vào ngày pv nhé.

viensoinho

Thành viên tích cực

Ngày 24/7 này Minh pv rồi có bạn nào pv cùng Minh kg?

viensoinho

Thành viên tích cực
Pv nhận giấy xanh bổ túc - mong được giúp đỡ

Hi ACE Diễn đàn hôm nay mình mới pv vấn nhận giấy xanh bổ túc.
Họ nói OX mình cung cấp bản tường trình có chứng thực thông tin về người vợ củ như
Họ tên, địa chỉ, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, nơi sinh. Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của người đó. Nêu rõ năm nhập cư, hai người có nhập cư tới Mỹ cùng lúc không? nếu không ai bảo lãnh người vợ củ? họ tên người bảo lãnh?

Về phần bằng chứng OX mình chỉ lấy được bằng lái xe và những lá thư Quảng cáo thể hiện địa chỉ của người vợ củ hiện đang ở, vậy có được không?

Mong DĐ hướng dẫn mình phải bổ túc những loại giấy tờ nào mang tính thuyết phục nhất để có thể đáp ứng được yêu cầu của Viên chức LS. Xin cám ơn DĐ

Chỉnh sửa cuối:

cacbui

Thành viên mới
Ðề: Pv nhận giấy xanh bổ túc - mong được giúp đỡ

Họ nói OX mình cung cấp bản tường trình có chứng thực thông tin về người vợ củ như
Họ tên, địa chỉ, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, nơi sinh. Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của người đó. Nêu rõ năm nhập cư, hai người có nhập cư tới Mỹ cùng lúc không? nếu không ai bảo lãnh người vợ củ? họ tên người bảo lãnh?

Về phần bằng chứng OX mình chỉ lấy được bằng lái xe và những lá thư Quảng cáo thể hiện địa chỉ của người vợ củ hiện đang ở, vậy có được không?

Mong DĐ hướng dẫn mình phải bổ túc những loại giấy tờ nào mang tính thuyết phục nhất để có thể đáp ứng được yêu cầu của Viên chức LS. Xin cám ơn DĐ
hi viensoinho!bạn bị bỗ túc hả,còn mình thì được giấy pink rồi, mình mừng mà ko ăn được luôn,họ hỏi bạn có nhiều ko ,họ hỏi mình rất nhiều ,nhưng câu nào mình cũng trả lời ok hết,mình cầu mong bạn bỗ túc sớm nhận giấy pink , sớm đoàn tụ với oxa nhé

Ly Trần

Thành viên mới
Ðề: Pv nhận giấy xanh bổ túc - mong được giúp đỡ

hi viensoinho!bạn bị bỗ túc hả,còn mình thì được giấy pink rồi, mình mừng mà ko ăn được luôn,họ hỏi bạn có nhiều ko ,họ hỏi mình rất nhiều ,nhưng câu nào mình cũng trả lời ok hết,mình cầu mong bạn bỗ túc sớm nhận giấy pink , sớm đoàn tụ với oxa nhé
Chuc mung cacbui. Bạn có thể tường thuật lại cuộc pv của mình cho ace được tham khảo nha.

viensoinho

Thành viên tích cực

thutam

Thành viên mới

Pv nhận giấy xanh vì trường hợp trên thì phải làm sao, mong dd quan tâm giúp đỡ cho.

viensoinho

Thành viên tích cực

Chào ACE diễn đàn! Vừa rồi Minh bổ túc thành công, đã nhận được visa. Mình cám ơn ACE trong suốt thời gian qua đã tận tình giúp đỡ cho hs của Minh.
Mình bay vào tuần sau tới San Francisco của china airline. Cho mình hỏi khi quá cảnh ở taipel tìm gate đi tiếp có dễ dàng không? Và thủ tục nhập cảnh ở San Francisco? Mong đđược giúp đỡ. Cám ơn

DucTran

Thành viên mới

Chào ACE diễn đàn! Vừa rồi Minh bổ túc thành công, đã nhận được visa. Mình cám ơn ACE trong suốt thời gian qua đã tận tình giúp đỡ cho hs của Minh.
Mình bay vào tuần sau tới San Francisco của china airline. Cho mình hỏi khi quá cảnh ở taipel tìm gate đi tiếp có dễ dàng không? Và thủ tục nhập cảnh ở San Francisco? Mong đđược giúp đỡ. Cám ơn
Chúc mừng bạn đã thành công Đoàn Tụ.
Thường xuống ở Tapei, HKh sẽ đi ra cả đoàn trên hành lang và gặp một nhân viên SBay giơ bảng USA chỉ hướng đi tiếp, nên hỏi những người cùng đi Mỹ để đi theo đoàn đến Gate check in USA. (Kẻo lộn đến Gate đi Angola hay ... trễ giờ). Thân,

Duy Thai

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn đã thành công Đoàn Tụ.
Thường xuống ở Tapei, HKh sẽ đi ra cả đoàn trên hành lang và gặp một nhân viên SBay giơ bảng USA chỉ hướng đi tiếp, nên hỏi những người cùng đi Mỹ để đi theo đoàn đến Gate check in USA. (Kẻo lộn đến Gate đi Angola hay ... trễ giờ). Thân,
nếu mình nhớ không lầm,sân bay ỡ tapei là của Tawain mà. Hkh là hồng kong mới mua sân bay tapei của tawain lúc nào vậy.

Khi bạn trainsit tai tapei.Bạn đi ra khỏi cửa máy bay sẽ có 2 bạn chỉ dẫn .Bạn đi theo bản chỉ dẫn hướng trainsit ,sau đó coi theo gate ở trên vé máy bay là được.

DucTran

Thành viên mới

nếu mìn nhớ không lầm,sân bay ỡ tapei là của Tawain mà. Hkh là hồng kong mớik mua sân bay tapei của tawain lúc nào vậy.

Khi bạn trainsit tai tapei.Bạn đi ra khỏi cửa máy bay sẽ có 2 bạn chỉ dẫn .Bạn đi theo bản chỉ dẫn hướng trainsit ,sau đó coi theo gate ở trên vé máy bay là được.
"Ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu" , khi đọc, hiểu ngôn ngữ thì xin vui lòng hiểu theo NGỮ CẢNH và Ý câu văn nữa, không nên méo mó câu chữ nếu thật sự bạn kg hiểu thì hỏi lại để được giải đáp. DThai đeo kính lúp chăng ???
_______ HKh = HÀNH KHÁCH (HKh sao DTh hiểu là HKong ?)

nếu mìn nhớ không lầm,sân bay ỡ tapei là của Tawain mà. Hkh là hồng kong mớik mua sân bay tapei của tawain lúc nào vậy.
Thường xuống ở Tapei, HKh sẽ đi ra cả đoàn trên hành lang và gặp một nhân viên SBay giơ bảng USA ,
.

Ý Duc Tran là : HKh đây là Hành khách , chứ không phải Hồng Kông , xin nói rõ nè quý vị ơi .

Lại chuyện chủ quyền biển Đông nừa rồi , bớ Acmin ơi

HoangDuy

Thành viên mới

Cộng tác viên mà viết sai chính tả nhiều quá. Người đọc có cảm giác chưa phục lắm về cách tư vấn của bạn. Góp ý mang tính xây dựng, đừng giận nhé bạn DuyThai

DucTran

Thành viên mới

"Ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu" , khi đọc, hiểu ngôn ngữ thì xin vui lòng hiểu theo NGỮ CẢNH và Ý câu văn nữa, không nên méo mó câu chữ nếu thật sự bạn kg hiểu thì hỏi lại với tinh thần cầu thị - tôn trọng - xây dựng, để được giải đáp. Không nên tỏ ra giỏi lịch sử và địa lý, biết rồi, đánh đố ... mà thật ra sai bét nhè.
DThai đeo kính lúp chăng ???

_______ HKh = HÀNH KHÁCH ,

(HKh sao DThai hiểu là HKong ? Đọc bằng que tăm ah)

CHOÁNG !!!

viensoinho

Thành viên tích cực

Cám ơn 2 bạn đã hướng dẫn cho mình. Nếu có kinh nghiệm về thủ tục nhập cảnh tại san Francisco xin chia sẽ cho Mình với. Cám ơn.

Duy Thai

Thành viên tích cực

Cám ơn 2 bạn đã hướng dẫn cho mình. Nếu có kinh nghiệm về thủ tục nhập cảnh tại san Francisco xin chia sẽ cho Mình với. Cám ơn.
Khi bạn xuống sân bay SFO, bạn phải đi làm thẻ xanh (nếu bạn đi theo diện vợ chồng).Số thẻ xanh bắt đầu bằng A#######. sau đó bạn phải đưa hồ sơ khám sức khoả cho nhân viên hải quan để họ làm giấy tờ cho bạn(mình đi lâu rồi nên không nhớ kỹ).Nhân viên hải quan sẽ ghi số thẻ xanh lên passport của bạn. mọi thứ xong hết ,đi lấy hành lý và đi ra khỏi sân bay.nếu bạn ở tiểu bang khác ,bạn cũng phải lấy hết hành lý ,đi ra ngoài và chuyển qua san bay nội địa để đi về những bang khác. Sau đó bạn phải đi làm SSN vài ngày sau đó tại thành phố nơi bạn ở.

Xin bổ sung thêm , khi mình nhận HC/Visa , mình để ý sẽ thấy hàng chử nhỏ : Registration Number bên tay phải Visa , dưới hàng chử sẽ có một dãy số , 8 số , đó là số Thẻ xanh ( Green card ) Khi nhận Thẻ xanh sẽ là A0xxxxxxxx , rất dể dàng để mình biết số Thẻ xanh cũa mình , dầu rằng mình chưa nhận được .

VanBinh

Thành viên tích cực

Hi viensoinho ! lúc mình xuống sân bay San Francisco thì mình đi theo mọi người vô bộ phận hải quan làm thủ tục. Lúc đó mình cầm sẵn trên tay bao thư màu nâu mà LSQ gởi về cho mình, xếp hàng theo mọi người tại bộ phận hài quan SF, NV tại đó thấy mình cầm bao thư sẽ biết ngay mình là người mới định cư, vì mình kg giao tiếp được tiếng anh nên NV sân bay tự dẫn mình vô phòng hải quan để lăn tay, ký tên để làm thẻ xanh và số SS. Lúc đó họ giữ lại bao thư của mình. (Khoảng 2 tuần sau thì thẻ xanh và số SS sẽ được gởi về nhà.) Ký tên xong họ dẫn mình tới chỗ lấy hành lý và dẫn mình ra ngoài chỗ người thân đang đợi. Họ thấy mình mới đến và kg biết tiêng anh nên họ rất tận tình giúp đỡ, bạn yên tâm về việc này nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...

.

Ý Duc Tran là : HKh đây là Hành khách , chứ không phải Hồng Kông , xin nói rõ nè quý vị ơi .

Lại chuyện chủ quyền biển Đông nừa rồi , bớ Acmin ơi
Bác bớ ác min hả, chắc đọc xong chả chạy mất dép roài :24::24::24: