[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Hi anh VuThangsi,
Bây giờ anh ấy add tên em vao giấy bảo hiểm được không? Thời điểm này chỗ bảo hiểm họ đồng ý cho mình add tên vào người thụ hưởng?
Cám ơn anh nhiều lắm
Thêm tên trên hợp đồng bảo hiểm nhân thọ.

Nếu chồng bạn có hợp đồng bảo hiểm nhân thọ thì chồng bạn hãy thêm tên của người thừa hưởng là người vợ .
Đây là một trong những bằng chứng chứng minh mối quan hễ vợ /chồng .

Chồng bạn là người chủ hợp đồng của một hợp đồng BẢO HIỂM NHÂN THỌ , có quyền yêu cầu công ty BHNT , GHI TÊN CỦA BẠN VÀO MỤC

NGƯỜI THỪA HƯỠNG QUYỀN LỢI CỦA HỢP ĐỒNG BHNT NÀY .

Tháng 5 này ox em về em định hai đứa đi đây đó có thêm bằng chứng khi đó em mới nộp bổ sung cho sở di trú như thế được không anh . Thời hạn của em nộp bổ sung là 84 ngày .
Vé máy bay , giấy đăng ký tạm trú khi về VIỆT NAM , VÀ HÌNH ẢNH là

những bằng chứng SAU HÔN NHÂN dùng để nộp cho USCIS ,và cả cho LSQ HOA KỲ , lúc phỏng vấn sau này .

muaha3210

Thành viên mới

Hi anh vuthangsi
Em cám ơn anh nhiều lắm.

muaha3210

Thành viên mới

Hi anh vuthangsi
Anh có biết ngân hàng nào đồng ý cho add tên vợ chung tài khoản không? Em cám ơn anh.

vuthangsi

Ban điều hành

Hi anh vuthangsi
Em cám ơn anh nhiều lắm.
Những bằng chứng , hình ảnh nộp cho USCIS , cần đuợc in sao ra lưu giữ lại , để biết đã gỡi đi những bằng chứng hinh ảnh nào ,
lưu giữ cho ngày phỏng vấn sau này tại LSQ HOA KỲ .

Các hình ảnh , USCIS sẽ lưu giữ lại và không trã lại cho bạn .

Anh có biết ngân hàng nào đồng ý cho add tên vợ chung tài khoản không?
Việc này bạn phải hỏi chồng bạn .

muaha3210

Thành viên mới

Hi anh vuthangsi!
Cám ơn anh rất nhiều.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Anh VuThangSi cho em hỏi nộp civil document cho NVC khoang lâu đc complete ? Chắc 1 tháng lận phải hông ah ? Hic lâu quá đi .

Loves

Thành viên tích cực

tùy bạn à, nếu hồ sơ bạn không bị checklist thì khoảng 1 tháng . Nếu có complete thì NVC sẽ gởi mail thông báo

vuthangsi

Ban điều hành

Anh Vusithang cho em hỏi nộp civil document cho NVC khoang lâu đc complete ? Chắc 1 tháng lận phải hông ah ? Hic lâu quá đi .
Khi gởi hồ sơ dân sự , civil documents , cho NVC CẦN LƯU Ý
1 KẸP MÃ VẠCH BARE CODE SHEET TRÊN ĐẦU TRANG CÁC GIẤY TỜ GỞI ĐI .
2 GHI SỐ CASE NUMBER HCM.....TRÊN PHÍA GÓC PHẢI CUẢ TẤT CẢ GIẤY TỜ .
3 CÁC GIẤY TỜ NÊN GỞI SANG CHO NBL , KẾT HỢP VỚI CÁC GIẤY TỜ KHÁC VÀ GỞI MỘT LẦN CHO NVC .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

Người bảo lãnh sau khi nhận đầy đủ hồ sơ bên Việt Nam gửi sang, sẽ tiến hành nộp toàn bộ hồ sơ đã chuẩn bị cho National Visa Center (NVC).

Các bạn có thể chờ trong vòng 3 tuần làm việc, sau thời gian này các bạn cũng có thể gửi email cho NVC để hỏi thăm hồ sơ của mình đã hoàn tất hay chưa.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

thanhmai623

Thành viên tích cực

Mình gửi hết cả khai sinh của 2 người luôn . Case của Namnguyen chạy ro ro luôn nha ^^ may mắn ghê !!

Lucia

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng hồ sơ của bạn NamNguyen. Hồ sơ của bạn đã đi 1 chặng đường rất êm ái và nhanh chóng. Chúc bạn tới đích sớm.
HS của Lucia cũng đã và đang có những thuận lợi. Những thông tin các bước tiếp theo sau khi được app mặc dù Lucia ít hỏi ở đây nhưng đã đọc từ kinh nghiệm của những người đi trước và đã làm theo hướng dẫn tận tình của diễn đàn XNC. Xin cảm ơn BĐH nói chung, cảm ơn anh VuThangSi và cảm ơn emThanhmai623 đã giúp đỡ.
Chúc các anh chị em diện CR1 nộp hồ sơ trong thời gian tháng 4,5,6 sớm có ngày phỏng vấn

Chỉnh sửa cuối:

Lucia

Thành viên tích cực

Vậy là Lucia hoàn tất các giấy tờ cùng ngày với bạn NamNguyen. Hy vọng mình sẽ hưởng ké sự may mắn của bạn hihihihi. Goodluck !

ng.pham234

Thành viên tích cực

Vậy là Lucia hoàn tất các giấy tờ cùng ngày với bạn NamNguyen. Hy vọng mình sẽ hưởng ké sự may mắn của bạn hihihihi. Goodluck !
trời sao hs chị Lucia va a NAm nguyen chạy vèo vèo mừng quá luôn!!hix hs e tới giờ chưa có bill đóng visa nữa!!chúc mừng a chị nhe!!

thanhmai623

Thành viên tích cực

Biết là khổ nhưng ai cũng muốn đi vào chỗ khổ là sao ta hehehe , chúc cho chúng ta nhanh được complete và có lįch pv nhé . Sắp tới đích rồi cố lên anh chị ơi ^=^

thanhmai623

Thành viên tích cực

Oh M ở cạnh CA . Hs cua M dang cho complete , cũng đang mong ko bi gì hết hihihi bạn có gọi hoi NVC nhận hs ngày nào chưa ?

Lucia

Thành viên tích cực

Theo như Lucia biết thì các bạn có " chạy ù " vô đây đều đã và đang trong giai đoạn chờ complete, Lucia rất mong sao tất cả chúng ta không có ai bị checklist và sẽ có cùng đợt phỏng vấn tháng 6 chẳng hạn hihihihi..lúc đó nhất định Lucia sẽ nhờ bạn ConChuot quét sơn màu hồng cho chúng ta lấy hên nha

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo như Lucia biết thì các bạn có " chạy ù " vô đây đều đã và đang trong giai đoạn chờ complete, Lucia rất mong sao tất cả chúng ta không có ai bị checklist và sẽ có cùng đợt phỏng vấn tháng 6 chẳng hạn hihihihi..lúc đó nhất định Lucia sẽ nhờ bạn ConChuot quét sơn màu hồng cho chúng ta lấy hên nha
Thích màu hồng phải tìm đến bác VuthangSi mới đúng điệu nhé cô giáo!(chuyên trị các loại hồng đó cưng)

Lucia

Thành viên tích cực

Thích màu hồng phải tìm đến bác VuthangSi mới đúng điệu nhé cô giáo!(chuyên trị các loại hồng đó cưng)
Màu hồng của anh VuthangSi là màu của hoa, em khoái màu của tờ giấy hồng. Mai mốt em sẽ nhờ anh VuthangSi mang vườn hoa hồng vô đây nhe :1:

Lucia

Thành viên tích cực

Chào anh VuthangSi,

Hôm trước em có đọc bài chia sẻ về việc bổ túc giấy xanh của bạn ChoChuot trong đợt phỏng vấn vừa qua , NV lãnh sự quán yêu cầu OX bạn đó viết bảng tường trình giải thích lý do vì sao tên trong quốc tịch ( tên Mỹ ) khác với tên trong các giấy tờ thuế, bank...( tên VN ).

Trường hợp của bạn này giống y chang ox em : ox em khi lấy quốc tịch có đổi tên sang tên Mỹ nhưng tên trong tất cả các giấy tờ còn lại trước đó kể cả giấy phép lái xe đều là tên VN do lúc đó ảnh nghĩ không cần thiết phải thay đổi lại theo quốc tịch

Nay em mong anh có thể giúp em cách thức viết bản tường trình hoặc có mẫu đơn nào sẵn cho dạng tường trình này không anh nhỉ? Em chưa được complete và chưa có lịch phỏng vấn nhưng trước tình huống của bạn ChoChuot em cũng sợ sau này mình cũng bị bổ túc y chang như vậy.
Em xin cảm ơn anh nhé l001

thanhmai623

Thành viên tích cực

anh chị trả lời gấp dùm em nhe . i864 là mình ghi câu 22 trong form 1040 là chính xác phai ko ạ ? em bị checklist nè hichic buồn ghê nơi !!!

thanhmai623

Thành viên tích cực

thanks anh nhe namnguyen . ngay mai bên đó gửi lại cho nvc haizzz lại phải chờ rầu ghê à !!

Status
Không mở trả lời sau này.