[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

samytuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

TILL!! Nói thật e cũng ko rành về chuyện này nữa!! Chẳng khi nào e nghĩ mình sẽ đi được cả nhưng vì thương chồng nên mới chịu chờ đợi vậy thui!!!Mà cho e hỏi Till có biết ai bảo lãnh diện này đi được nhanh chưa? E toàn nghe nói là 3-5 năm ko!!bùn dễ sợ

emile

Thành viên mới

@c Sammy: em cũng không rõ lắm :). Căn cứ vào tốc độ tăng của lịch visa của năm 2010 thì hồ sơ diện F2A bây giờ không còn chờ lâu như trước nữa :). Nhưng lịch visa tháng 1 và 2/2011 thì giảm mạnh làm cho mọi người và cả Bộ ngoại giao Hoa Kỳ cũng khó mà đoán trước sẽ xảy ra những gì :-s. Hy vọng đúng như một vài tin rằng khoảng tháng 6 lịch visa sẽ trở lại như cũ và bắt đầu tăng trở lại. Nếu tăng trở lại thì thời gian chờ đợi để hồ sơ được mở cũng nhanh thôi :D

: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào d9ây

ngày hoàn tất hồ so của em la ngày 18/11/2010 vậy em phải chờ bao lâu mới được phỏng vấn.tới hôm nay là 8tuần rùi mà e k thấy tin tức j hết.mong các anh chị giúp e với.cám ơn các anh chị nhé

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Tình hình là e tháng sau pv rùi ngày pv là 17/02.Nhưng mà e ko biết có bị lố tuổi ko nhờ BQT tính dùm e ạ.Vì e sợ tới ngày PV họ tính tuổi rồi bị lố tuổi ko cho PV nữa.e chân thành cảm ơn ACE BQT nhiều
Priority date :20/07/2007
Approval date :13/10/2009
Birthday date :06/08/1987

heaven

Cựu Ban điều hành

Tình hình là e tháng sau pv rùi ngày pv là 17/02.Nhưng mà e ko biết có bị lố tuổi ko nhờ BQT tính dùm e ạ.Vì e sợ tới ngày PV họ tính tuổi rồi bị lố tuổi ko cho PV nữa.e chân thành cảm ơn ACE BQT nhiều
Priority date :20/07/2007
Approval date :13/10/2009
Birthday date :06/08/1987
theo dữ liệu bạn đưa lên, hs bạn đã đáo hạn vào ngày 01/06/2010, nên tuổi cspa sẽ là: 20tuổi 5th,17ngày, như vậy bạn chưa quá tuổi,chúc mừng bạn:41::41:

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

theo dữ liệu bạn đưa lên, hs bạn đã đáo hạn vào ngày 01/06/2010, nên tuổi cspa sẽ là: 20tuổi 5th,17ngày, như vậy bạn chưa quá tuổi,chúc mừng bạn:41::41:
Cám ơn bạn nhiều lắm.Bữa giờ mình lo cái vụ quá tuổi này nhiều lắm nè.Sợ đi Pv nó tính tuổi lại ko cho cho Pv nữa,nhưng rất may là tuổi của mình cũng sát với tuổi của CSPA luôn.àh cho mình hỏi là cái bảng tính tuổi nó có 1 cái khung ngày đáo hạn trể nhất là sao mình vẫn chưa hiểu tình trang của mình thì cái khung ngày đáo hạn trể nhất là 14/12/2010.Mong bạn giải thích dùm nha.thanks bạn nhiều nè

Ðề: : Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào d9ây

ho so cua em HCM 2010750121 ngay hoan tat 18/11/2010 da 8tuan rui ma e chua thay j het,cac anh chi giup e coi chung nao e duoc phong van.e va con mong duoc gap chong e lam,cac anh chi jup e nhe.xin chan thanh cam on cac anh chi.::20:

thehien2610

Thành viên tích cực

Cho em hoi,ba mẹ em qua mỹ tháng 11/2010 và nộp hồ sơ bảo lãnh 16/12, em sinh 26/10/1990,thì qua tháng 10/2011 em 21 tuổi có bị quá tuổi không chuyển qua diện f2b không,xin chân thành cảm ơn:New_icons_60:

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Xin chào toàn thể ACE trong hội F2A
Thời gian này mình không nghe ai trong hội này nói là đã nhận thư PV. nếu có ai nhận thư PV thì báo tin cho toàn thể mọi người trong hội này cùng vui nhe. Và nhân tiện cũng xin chúc toàn thể ACE trong hội ăn 1 cái tết VN thật là vui, mọi người được khỏe mạnh, và sẽ sớm nhận thư PV. Còn riêng mình thì ăn tết xong là vợ mình chuẩn bị vao sg để pv. Hy vọng sẽ cầm được giấy hồng trong tay.
Chuong Nguyen

thehien2610

Thành viên tích cực

Cho em hoi,ba mẹ em qua mỹ tháng 11/2010 và nộp hồ sơ bảo lãnh 16/12, em sinh 26/10/1990,lịch visa chậm 2 năm thì qua tháng 10/2011 em 21 tuổi có bị quá tuổi chuyển qua diện f2b không,xin chân thành cảm ơn:New_icons_60:
sao ko ai giúp hết vậy:confused:

wonsngo

Thành viên tích cực

Hu hu em cũng bùn chán quá hồ sơ completed 26/10 mà chờ tới giờ chưa tới huhu chẳng biết sao nữa chỉ biết chờ thôi có anh nào giải thích giúp em không:20::20::20::20::20::New_icons_10:

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Đã có ACE nào nhận giấy pv chưa vậy? Ngày tết sắp đến, kính chúc toàn thể ACE ăn 1 cái tết vui vẻ và sau đó chuẩn bì nhận thư pv và cầm được giấy hồng trong tay.
Chương

wonsngo

Thành viên tích cực

Anh em xem lịch tháng 3 chưa lại phải dài cổ chờ đợi rồi
Theo thông tin em được biết thì người bên mỹ bảo trợ cấp xã hội ở mỹ sắp cạn rồi nên khó mà tăng visa đc huhuu
sợ anh em mình qua rồi lại thất nghiệp làm gánh nặng cho nhà nước chắc không cho qua đâu chắc cầu nguyện xin nền kinh tế mỹ nhanh phục hồi để còn có cơ hội dc đi qua anh em nhớ cầu nguyện nhiều vào nhá

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Xin chào toàn thể ACE.
Hôm qua, Vợ mình cung con 3 tuổi đã trải qua một buổi phỏng vấn hết 15 phút, và sau 15 phút hồi hộp, lo sợ đó cuối cùng pv cũng kết thúc và LSQ đã nói một câu thông qua người phiên dịch: Mỹ đã chấp nhận cấp visa cho chị rồi, và cấp giấy hồng hẹn ngày 2 tháng 3 lên lấy visa. Thế là bao nhiêu năm chờ đợi, rồi cũng có kết quả tốt đẹp. Hôm nay mình lên thông báo tin vui này cho ACE. Và hy vọng mọi người cũng sẽ được tin vui như mình.
Chương Nguyễn.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Hi Chuong Nguyen hôm bữa mình cũng PV đã được giấy hồng 28 /2 này lấy visa nè.Chúc mừng gia đình bạn chuẩn bị đoàn tựu nha,hihi.

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Mình nhớ hồi trước khi mình đi pv, chỉ 3 ngày sau là lấy visa. Nhưng sao bầy giờ lâu hơn. Nhưng dù gì cũng rất hạnh phúc khi có giấy hồng. Cũng chúc mừng bạn

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào thanhtamusvnvn
đã đặt vé máy bay chưa vậy? thanhtam qua tiểu bang nào? không biết đi 1 chiều từ vn qua mỹ, o vn bán giá bao nhiêu vậy? thanhtam đặt hãng nào? ngày nào bay và giá bao nhiêu. có gì cho mình biết nhe.
Chương.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

Chào thanhtamusvnvn
đã đặt vé máy bay chưa vậy? thanhtam qua tiểu bang nào? không biết đi 1 chiều từ vn qua mỹ, o vn bán giá bao nhiêu vậy? thanhtam đặt hãng nào? ngày nào bay và giá bao nhiêu. có gì cho mình biết nhe.
Chương.
Mình chưa có visa trong tay nên cũng chưa dám đặt vé nè.Mình sẽ qua Florida còn bạn ở bang nào?

bethuc

Thành viên mới

Mấy anh chi giúp em với, check giúp e hồ sơ tới đâu rồi ạ. case number là HCM2010744078. Cảm ơn mấy anh chị rất nhiều.

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Xin chào toàn thể ACE.
Hôm qua, Vợ mình cung con 3 tuổi đã trải qua một buổi phỏng vấn hết 15 phút, và sau 15 phút hồi hộp, lo sợ đó cuối cùng pv cũng kết thúc và LSQ đã nói một câu thông qua người phiên dịch: Mỹ đã chấp nhận cấp visa cho chị rồi, và cấp giấy hồng hẹn ngày 2 tháng 3 lên lấy visa. Thế là bao nhiêu năm chờ đợi, rồi cũng có kết quả tốt đẹp. Hôm nay mình lên thông báo tin vui này cho ACE. Và hy vọng mọi người cũng sẽ được tin vui như mình.
Chương Nguyễn.
Hi ChuongNguyen!
Chúc mừng Anh nhé. Anh thật hạnh phúc vì sắp được đoàn tụ cùng những người thân yêu nhật của mình.Xin chúc mừng:41::41::41:

Status
Không mở trả lời sau này.