Lang thang ký sự

ticon

Cựu Ban điều hành
Ðề: Lang thang ký sự

trong sòng bài

tưởng kiếm chút cháo ai dè lại đóng tiền điện cho sòng bài, đành phải rút lui

đến tiểu bang Alabama

hai bên chỉ là rừng già bất tận, rừng nhiều như vầy phải chi rước bớt cái đám lâm tặc xứ mình qua đây để có chổ làm ăn

ticon

Cựu Ban điều hành

hehe...chiến hửu tamchi hổm rày phẽ hông ? chắc BP bị đì te tua quá nên buồn phải kô ?

ticon

Cựu Ban điều hành

Đến Pensacola, tiểu bang Florida rồi

trung tâm thành phố Pensacola

những toà nhà mang dấu kiến trúc Tây Ban Nha tại đây

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Hic, dạo này cứ mỗi lần nhìn pic của bác Ticon là TV lại hát bài " Ước gì..." hoài ah. :(

luckyseafood

Ban điều hành

Hi tuongvan, đúng vậy, nước Mỹ sẽ là nơi tuyệt vời nhất để chấp cánh ước mơ của bé đó, hongtran mãi tin là vậy.
Chúc vui.

TaoDi

Thành viên mới

Xem xong hình bác ticon post lên, em thấy khỏi phải lăn tăn suy nghĩ chuyện "đi, ở" gì nữa. Lên đường thôi! Come on! Let's go! (hêhehee....).

Mà bác và gia đình "nuốt" được bao nhiêu km rồi? Vậy là sắp đến nơi rồi phải không?

ticon

Cựu Ban điều hành

Xem xong hình bác ticon post lên, em thấy khỏi phải lăn tăn suy nghĩ chuyện "đi, ở" gì nữa. Lên đường thôi! Come on! Let's go! (hêhehee....).

Mà bác và gia đình "nuốt" được bao nhiêu km rồi? Vậy là sắp đến nơi rồi phải không?
ticon cũng đồng ý với bác hongtran, chuyện đi ở nói cho cùng khi bạn đã được người thân bắt đầu làm đơn bảo lảnh thì ý tưởng đó đã manh nha rồi, VN mình bây giờ đất chật người đông nhà cửa mắc hơn bên Mỹ thì thử hỏi sau này con cháu mình làm sao mua nổi, rồi còn biết bao vấn đề phức tạp khác, ngay cã Hàn Quốc, Đài Loan đã là 1 nước phát triển ở châu Á mà người ta xếp hàng để xin Visa di dân sang Mỹ dù mức độ từ chối Visa ở đây khá cao, và tiêu chuẩn áp dụng cũng khác . Mỹ mắc 1 món nợ tinh thần với VN mình nên mới có các chương trình xuất cảnh rất thoáng so với các nước khác, nhưng tương lai sẽ không còn nhiều cơ hội như vậy nữa vì tình hình nội bộ của nước Mỹ, vậy thì hết lăn tăn nha bạn chứ để xếp hàng như Mể, Phi Luật Tân thì muôn đời hết cơ hội, sau này có hối cũng không kịp nữa.
Ah, trở lại chủ đế trên, ticon đã hầu như đến nơi sau khi đã đi lung tung khoãng 1400 km còn vi vu ở đây mấy vòng nửa hehe, rất cám ơn các bạn theo bước ticon trên những dặm đường lang thang
" chúng tôi có mặt trên từng cây số từ đây cho đến tận cùng thế giới..."

ticon

Cựu Ban điều hành

bải biển Pensacola

nhà ven biển

vào 1 Motel để lấy phòng nghỉ

và kiếm gì ăn cái đã, nhưng là ăn liên khúc vì là buffet all you can eat

ticon

Cựu Ban điều hành

@Ticon,
Vẫn còn lang thang sao, khi nào mới trở lại chắc cũng sau July 4 đúng không? À cái câu "chúng tôi có mặt trên từng cây số từ đây cho đến tận cùng thế giới..." hình như nó gây một ấn tượng nào đó mà tôi nhớ mãi không ra ấn tượng gì, ghê ghê ác cảm vậy ?, chắc nhiều nghĩa quá không hiểu được, nghĩa chính của Ticon là gì vậy, du lịch vui vẽ nhé, đừng quên mua quà về cho mọi người đấy.:113:
hehe...đại huynh đi đâu mấy ngày nay không thấy xuất hiện ? đệ đã về nhà cã tuần nay rồi nên post mấy cái hình linh tinh coi cho dzui, làm gì có ngày nghĩ nhiều dữ dậy phải về cày để kiếm tiền đi nửa chớ !
à cái câu trên là nhạc từ bộ phim Trên từng cây số của Bulgaria

ticon

Cựu Ban điều hành

đi ra đảo

ticon làm phó nhòm

các bác thấy cô girl ở Florida thế nào

ticon

Cựu Ban điều hành

mấy cô này thay đồ tại chổ

bãi đất trống bên dưới kia là dấu tích những căn nhà bị bảo thổi bay năm ngoái nhưng vẫn chua dựng nên

tamchi

Cộng tác viên

hehe...chiến hửu tamchi hổm rày phẽ hông ? chắc BP bị đì te tua quá nên buồn phải kô ?
Chào bác ticon. Bác có khoẻ không? Không vào diễn đàn mấy ngày mà thấy mình "lạc hậu" quá :) Hình đẹp lắm bác. Tiếc là không đi được với bác đợt vừa rồi để bây giờ dầu tràn. Không biết khi nào mới đi được.

ticon

Cựu Ban điều hành

@đại huynh phuthohoa
ngày lể cha hôm chủ nhật đệ có 1 ngày thật dui quá sức, tiếp khách ở nhà xong là đi all you can eat đến tối mới dìa nhà no ơi là no, còn đại huynh thì sao ?
@tam công tử
hổm rày hổng thấy công tử xuất hiện giang hồ, mai danh ẩn núp làm lảo nghi hoặc quá không biết mình có làm gì sai quấy chăng mà chẳng nghe hồi âm ...bửa nay mới thấy tam công tử " thập thò " thoắt ẩn thoắt hiện thiệt là dui lắm đó hehe
have a nice day !

ticon

Cựu Ban điều hành

hồ bơi sát biển của 1 condominum, giá 1 căn 2 phòng ngũ là khoảng 400,000 đô

vậy mà người ta mua sạch chỉ còn trống 2 căn thôi

nhìn thẳng ra biển

xem 1 ban nhạc biểu diển live trên bờ biển

ticon

Cựu Ban điều hành

nhờ con trai anh bạn làm cảnh sát ở đây nên anh ta dắt đi chơi nhiều chổ

trước nhà

bên hông nhà

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Những pics của bác ticon đẹp mê hồn luôn. Cảm ơn bác đã cho TV thưởng thức những phong cảnh đẹp như thế. Làm Tv có cảm giác mình đang được đi du lịch vậy đó . :)

tamchi

Cộng tác viên

@ticon,
Tôi cũng bị đi bao bụng và phải bóp bụng trả bills cũng như ngồi vào vị trí đua xe chật chọi, xe tí xíu với thằng nhóc tỳ, nhưng mà là bao bụng pizza nên chẳng thấy vì ngon, cũng có 1 ngày vui, thấy mình trẽ hẳn ra khi được chơi những trò chơi bé thơ.
@Tamchi,
Lúc này sau ngày Father's day, Tamchi đã có thời gian rãnh rồi phải Không ? Chúc gia đình nhiều vui vẽ nhé.
@phuthohoa
Càng bận hơn nữa vì 2 nhóc bắt đầu đi học bơi từ ngày hôm nay (trong vòng 2 tuần, mỗi ngày nừa tiếng.)

Cuối tuần nào đó mình lại gặp nhau cùng bác ticon. Chờ bác yman sang Texas, chúng ta có dịp gặp nhau dài dài.

ticon

Cựu Ban điều hành

từ Motel nhìn ra biển

nhờ anh police nầy mà tụi nầy mướn phòng chỉ nửa giá mà lại được phòng nhìn ra biển

trời chuyển mưa đen 1 góc trời

Khi nào Yman sang đến vậy? cũng ở Houston phải không? thế là thêm bạn rồi. Mau mau nhé bác Yman, đến câu hết cá nhà Tamchi chơi, câu lên nướng tại chổ:41:
Qua lể Quốc khánh Mỹ em mới đến Dallas, hẹn gặp các bác đi câu cá. Hết cá thì câu rùa nha bác :):):)