Lang thang ký sự

ticon

Cựu Ban điều hành
Ðề: Lang thang ký sự

nhà ai bên bờ biển

mưa biển

và hoàng hôn

cầu cho mấy người câu cá

trên đường đi ra khu Naval

TaoDi

Thành viên mới

Cảm ơn bác ticon đã ...dắt ACE đi dạo, lang thang "ký sự" cùng với bác. Hình rõ, cảnh hay, đẹp biết bao! Tiếc là dạo này bác bắt anh em chuyển sang chế độ "Click the image to open in full size", xem không ép-phê bằng kiểu click vào để phóng hình to ra "tổ chảng" như lúc trước. Kiểu cũ xem mới "đã" hơn, bác ticon ơi! :):):)

ticon

Cựu Ban điều hành

Cảm ơn bác ticon đã ...dắt ACE đi dạo, lang thang "ký sự" cùng với bác. Hình rõ, cảnh hay, đẹp biết bao! Tiếc là dạo này bác bắt anh em chuyển sang chế độ "Click the image to open in full size", xem không ép-phê bằng kiểu click vào để phóng hình to ra "tổ chảng" như lúc trước. Kiểu cũ xem mới "đã" hơn, bác ticon ơi! :):):)
ái chà cái nầy ticon chịu phép vì trò nầy là do admin hay nit97 bày ra, thiệt là hình hơi bị nhỏ coi không đã nhưng loading thì nhanh hơn, được cái nầy mất cái kia nhưng hình mà coi nhỏ thì không đã lắm keke

ticon

Cựu Ban điều hành

đây là khu huấn luyện của Hải Quân Hoa Kỳ, chỉ vào lane bên phải là cho khách viếng thăm vào khu trại thì không được phép

tại cổng kiểm soát trước khi vào , đây là khu huấn luyện không quân thuộc Hãi Quân Hoa Kỳ

trình giấy và kiểm soát để vào, có xe bị lục soát và camera đều ghi hình tấc cả

trong khu huấn luyện quân sự mà nhìn như 1 khu nghĩ mát, trại nầy có diện tích khổng lồ chiếm hết 1 bán đảo

đường trong khu giống như trong thành phố

đến khu bảo tàng không quân thuộc Hãi Quân Hoa Kỳ

Thành

Thích đủ thứ ...

ái chà cái nầy ticon chịu phép vì trò nầy là do admin hay nit97 bày ra, thiệt là hình hơi bị nhỏ coi không đã nhưng loading thì nhanh hơn, được cái nầy mất cái kia nhưng hình mà coi nhỏ thì không đã lắm keke
hehehe đã chỉnh lại caí dụ view này rồi bác Ticon ah, nhưng hình của bác rezise hơi nhỏ, hiển thị tốt nhất là cở 800x600 pixels :)

ticon

Cựu Ban điều hành

các bạn xem coi hình có to hơn trước không để ticon sẽ sữa lại những hình trên

trước cổng bảo tàng Không Quân

bên ngoài phi trường máy bay xấp lớp

luckyseafood

Ban điều hành

Hi hi, còn đây là con chim sắt gì mà hongtran chụp tại một bảo tàng quân đội ở Coronado đây, anh ticon biết không? Nó to và đen thui à, người ta gọi nó là máy bay tàng hình thế hệ đầu tiên đó.

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi hi, còn đây là con chim sắt gì mà hongtran chụp tại một bảo tàng quân đội ở Coronado đây, anh ticon biết không? Nó to và đen thui à, người ta gọi nó là máy bay tàng hình thế hệ đầu tiên đó.

Chào bác Hongtran

Máy bay này là Black bird SR71 (black bird là codename của nó luôn đó bác). Đây là loại máy bay chuyên thám thính và chụp hình có tốc độ bay tới Mach3 tương đương với 3300km/h. Hiện nay nó đã về hưu do có lẽ người Mỹ thích do thám bằng vệ tinh hoặc UAV hơn. Chú chim này trước đây cũng từng bay thám thính ở miền Bắc VN đấy.

p/s: Gen1 của máy bay tàng hình là chiếc Stealth F-117 mà hồi Mỹ uýnh Irak 1991 đó bác.

phiden

Thành viên tích cực

Dzậy là đẹp rồi bác TICON ơi ,Cám ơn bác nhiều nhiều ..

ticon

Cựu Ban điều hành

chứng tích chiến tranh VN với những khẩu hiệu được ghi lại

đồ dùng của tù binh Mỹ tại nhà tù Hoả Lò Hanoi

hoả tiển trên máy bay

những mẩu hàng không mẩu hạm của Mỹ

TaoDi

Thành viên mới

Wow, bảo tàng Không quân của Mỹ đẹp thật! Máy bay tuy đã không còn sử dụng hay lỗi mốt mà trông vẫn còn mới cứng, bóng lưỡng, như vừa mới xuất xưởng. Những người trông coi các hiện vật trưng bày thiệt là có trách nhiệm, bảo dưỡng, chăm sóc các hiện vật thiệt là tốt. Chẳng bù bên VN, các hiện vật cũ mà, cũ mèm. Hay bên ta muốn thế để trông có cũ, cũ mới cổ? :43::43::43::43::43:

ticon

Cựu Ban điều hành

@Ticon,
July 4 này có đốt tiền không vậy? năm nào mấy nhỏ 5 gia đình Việt Nam trong khu này gom tiền chung lại đốt cũng vui, hy vọng năm nay không chơi trước cửa nhà tui, năm rồi chơi thì vui mà tụi nó về tui quét, hốt muốn điên luôn. sợ lắm rùi.:mad:
đại huynh hỗm rày phẽ hông ? cái vụ đốt tiền July 4 th thì khu đệ cũng hung hăng lắm, mấy nhóc lớn nhóc nhỏ bắt ghế ra block luôn đường rồi bắn tùm lum nghe vui lắm, mùi pháo khét lẹt thơm nồng nồng làm đệ nhớ ngày Tết bên VN xưa quá, nhớ ngày mình còn nhỏ ...
à hôm đó đại huynh có chương trình gì hấp dẩn hông ? ngày chủ nhật ? hôm thứ hai 07/05 được nghĩ bù đệ có mời vài người bạn lên nhà, nếu huynh rãnh thì mời huynh ghé lên chơi, tam công tử có hưỡn thì hú 1 cái nữa nhe

ticon

Cựu Ban điều hành

@bác thành,
ticon mượn trang này để cám ơn Bác đã mau chóng trả lời V/v F3
ticon vừa về đến nhà, bây giờ là gần 1h30 khuya ...
mai ticon sẽ phone cho him
cám ơn Bác nhiều lắm :100::100: :41:

Thành

Thích đủ thứ ...

@bác thành,
ticon mượn trang này để cám ơn Bác đã mau chóng trả lời V/v F3
ticon vừa về đến nhà, bây giờ là gần 1h30 khuya ...
mai ticon sẽ phone cho him
cám ơn Bác nhiều lắm :100::100: :41:
hehehe việc này em cũng phải cảm ơn lại Tam công tử vì đã cung cấp account Skyber cho diễn đàn, em chỉ là người thừa hành thôi bác ah và cũng cảm ơn các bác đã tham gia diễn đàn, giúp cho XNC ngày càng phong phú hơn về nội dung lẫn hình thức. :41::41::41:

ticon

Cựu Ban điều hành

không hiểu sao với cát trắng và biển mặn " biển 1 bên và em 1 bên "
rừng thông vẩn sống được

em bé thấy thương quá nên chụp 1 tấm hình

chim biển

tamchi

Cộng tác viên

đại huynh hỗm rày phẽ hông ? cái vụ đốt tiền July 4 th thì khu đệ cũng hung hăng lắm, mấy nhóc lớn nhóc nhỏ bắt ghế ra block luôn đường rồi bắn tùm lum nghe vui lắm, mùi pháo khét lẹt thơm nồng nồng làm đệ nhớ ngày Tết bên VN xưa quá, nhớ ngày mình còn nhỏ ...
à hôm đó đại huynh có chương trình gì hấp dẩn hông ? ngày chủ nhật ? hôm thứ hai 07/05 được nghĩ bù đệ có mời vài người bạn lên nhà, nếu huynh rãnh thì mời huynh ghé lên chơi, tam công tử có hưỡn thì hú 1 cái nữa nhe

Hôm nay mới thấy tin này của bác ticon. Bị hụt một bữa tiệc, tiếc thật!

Gởi đến các bác một đoạn video quay cảnh đốt pháo trong đêm mừng lễ độc lập của Mỹ.

[YOUTUBE]<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/VNKTx1iDIDc&amp;hl=en_US&amp;fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/VNKTx1iDIDc&amp;hl=en_US&amp;fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>[/YOUTUBE]