[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

Vi Phuong

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Mình nghe viên chức lãnh sự hỏi chồng mình mở công ty kinh doanh phải ko,chồng mình nói là ko,rồi nói tiếp là nếu ko kinh doanh thì tờ khai thuế đừng đánh vào mục j đó mình ko rõ,hình như là chỗ khai thuế cho chồng mình họ đánh vào nhầm mục j ak nên lãnh sự đã trừ bớt Income của chồng,vì chồng mình chỉ đi làm ko kinh doanh j cả:((
Vậy là t3 nàng có thể bổ túc hồ sơ đc rùi, chắc ko có vấn đề j đâu. Chúc nàng bổ túc thuận lợi và sớm đoàn tụ hen :6:

beghi_08

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Cám ơn mọi người đã an ủi mình,giấy tờ mình chuẩn bị xong rồi còn đợi đến thứ 3 tuần sau là từ Mỹ về đến Việt Nam! Rồi mình sẽ đi nộp lun!mong là lãnh sự quán sẽ ok :))
Cố lên nha bạn rồi mọi việc sẽ xong xuôi nhanh thôi ^_^!

Nga tran

Thành viên mới

em đóng rùi chị, cũng đã mua vé cho ox lun rui :1: hình như qua Mỹ 45n mới nhận đc thẻ xanh phai ko chi?
Theo mình được biết trước kia thì từ 3 tuần cho đến 8 tuần , còn bây giờ mình không biết luật cấp thẻ xanh có nhanh hơn không nữa .

Nga tran

Thành viên mới

Sáng nay mình mới mua vé rồi , vào lúc 5h30 sáng ngày 25/6 , không biết có bạn nào đi chung ngày và cùng chuyến bay với mình không nhỉ :1:

Vi Phuong

Thành viên mới

Theo mình được biết trước kia thì từ 3 tuần cho đến 8 tuần , còn bây giờ mình không biết luật cấp thẻ xanh có nhanh hơn không nữa .
trên lý thuyết là 45n đó chị, nhưng e nghĩ ko lau như vậy. lúc em mới wa là 2tuan e đax nhận đc the xanh rui . ban e thi khoản 4tuan ah
Chị bay 5h30 sáng , vậy là hãng United ha chị ? United gud do chị, bay nhanh , hành lý cũng dễ chịu hơn mấy hãng khác.13.7 chồng e mới bay lận. Chúc chị thượng lộ bình an và gặp mọi sự tốt đẹp trên đất My4 hen:11:

Nga tran

Thành viên mới

trên lý thuyết là 45n đó chị, nhưng e nghĩ ko lau như vậy. lúc em mới wa là 2tuan e đax nhận đc the xanh rui . ban e thi khoản 4tuan ah
Chị bay 5h30 sáng , vậy là hãng United ha chị ? United gud do chị, bay nhanh , hành lý cũng dễ chịu hơn mấy hãng khác.13.7 chồng e mới bay lận. Chúc chị thượng lộ bình an và gặp mọi sự tốt đẹp trên đất My4 hen:11:
Thanks bạn Vi Phuong nha , bạn nói đúng rồi đó mình đi hãng United ,nhưng hãng này nó hạn chế cho mình mang hành lý chỉ một nửa so với mấy hãng khác đó bạn chỉ cho phép mang 23kg hành lý kí gửi và 7 kg xách tay thôi bạn àh .

Vi Phuong

Thành viên mới

Thanks bạn Vi Phuong nha , bạn nói đúng rồi đó mình đi hãng United ,nhưng hãng này nó hạn chế cho mình mang hành lý chỉ một nửa so với mấy hãng khác đó bạn chỉ cho phép mang 23kg hành lý kí gửi và 7 kg xách tay thôi bạn àh .
not really,carry on của united thoải mái hơn mấy hãng kia nhìu, nàng có thể dem 1 vali kéo, và 1 balo / túi xách nữa đó. nó ko cân đâu.

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡc

Các bạn ơi xin giúp mình với,các bạn nào biết chỉ giúp mình với,trong giấy xanh của lãnh sự quán kêu bổ túc người đồng tài trợ tài chính,các bạn cho mình hỏi người đồng tài trợ là bố chồng của mình ở chung địa chỉ với chồng thì có cần viết tờ tường trình mối quan hệ không vậy ạ?xin giúp mình

Vi Phuong

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡc

Các bạn ơi xin giúp mình với,các bạn nào biết chỉ giúp mình với,trong giấy xanh của lãnh sự quán kêu bổ túc người đồng tài trợ tài chính,các bạn cho mình hỏi người đồng tài trợ là bố chồng của mình ở chung địa chỉ với chồng thì có cần viết tờ tường trình mối quan hệ không vậy ạ?xin giúp mình
Nếu là bố chồng chắc nàng đem theo giấy khai sinh của ox là ok rùi. Dì P la ng cosign, P ko có làm tờ khai qhe , lúc pv cũng chỉ hỏi sơ về ng cosign thui ah

Hồ sơ bảo trợ tài chánh của P làm như vầy:
. I-864 da duoc dien day du thong tin va ky ten
. Giay xac nhan viec lam
. Thue 2013 + W2 / 2012 & 2011
. Bang quoc tich copy
+ Neu nguoi cosigner nay da co gia dinh thi bat buoc nguoi chong/vo phai lam them mau I-864A.

Nếu nàng lo lắng thì cứ làm phòng ngừa ( vì đằng nào cũng sẽ gửi giấy tờ về cho nàng) thà dư còn hơn thiếu :1:

tony.8910

Thành viên tích cực

Ngày mai bạn Lucia pv rồi,chúc em pv may mắn,thành công rực rỡ nha.
Mình chỉ đi lấy visa thôi nên đừng có run nhé!!!!!!

beghi_08

Thành viên tích cực

Mình vừa nhận được visa lúc chiều nay vui quá.
Ah ngày mai đến bạn Lucia pv rồi tự tin mang chiến thắng về nha bạn :)

Lucia

Thành viên tích cực

Ngày mai bạn Lucia pv rồi,chúc em pv may mắn,thành công rực rỡ nha.
Mình chỉ đi lấy visa thôi nên đừng có run nhé!!!!!!
Dạ, em cảm ơn anh Tony.8910, anh Thành và bạn Beghi_08. Em đang run vì thật sự hoàn cảnh của hồ sơ em còn thê thảm hơn bạn teo2014ti , em chỉ biết cố gắng chuẩn bị thật kỹ và phó thác mọi sự cho Chúa và Đức Mẹ

Thành

Thích đủ thứ ...

Cầu Đức Mẹ ban phước lành đến Lucia nhen! :1:

Chúc Lucia cùng tất cả các bạn đều gặp nhiều may mắn và thành công trong cuộc phỏng vân sắp tới.

muabuon_87

Thành viên tích cực

Dạ, em cảm ơn anh Tony.8910, anh Thành và bạn Beghi_08. Em đang run vì thật sự hoàn cảnh của hồ sơ em còn thê thảm hơn bạn teo2014ti , em chỉ biết cố gắng chuẩn bị thật kỹ và phó thác mọi sự cho Chúa và Đức Mẹ
Chúa và Đức Mẹ luôn ở bên chị!

muathu00

Thành viên tích cực

Cầu mong Lucia được tốt đẹp

Lucia

Thành viên tích cực

Thân chào tất cả các anh chị em,

Trước tiên em xin cảm ơn tất cả các anh chị em thương mến đã chúc cho Lucia pv thành công và đều dõi theo Lucia nhưng ...

Hôm nay Lucia đi pv xong mà chỉ muốn khóc thôi .Lucia đã bị bổ túc 5 loại giấy tờ. Cũng bởi hồ sơ mình rất là éo le nên dù đã lường trước là sẽ bị thẻ xanh nhưng không ngờ là trầm trọng như vậy .

Những câu hỏi mà Lucia gặp phải xoáy quay vào nội dung hai người vợ/ chồng cũ ( vì cả Lucia và ox đều trải qua 1 cuộc hôn nhân )

1. Tại sao quen nhau ?
2. Tại sao chồng ly hôn ?
3. Tại sao cô ly hôn ?
( Hỏi nhiều câu hỏi nhỏ xoay quanh 2 vấn đề này )
4. Chúng tôi nghi ngờ cô ly hôn để lấy người này và sẽ bảo lãnh chồng cũ .Cô làm sao để thuyết phục ?
Rồi sau đó đưa cái giấy xanh gồm :
1. tường trình 10 năm cư ngụ của vợ, chồng
2. Tường trình về vợ cũ, chồng cũ : thông tin cá nhân của vợ/ chồng cũ, nơi ở hiện tại, bằng chứng nơi ở hiện tại .....
3. Timeline mới

Hồ sơ họ trả lại cho Lucia gồm : Giay KS bản chính, hộ chiếu, hộ khẩu, giấy kết hôn bản chính, giấy ly hôn bản chính, Timeline cũ, các bằng chứng đã xem

Mọi người ơi, giúp Lucia với huhuhu, mình sợ bị thẻ xanh lần nữa quá

Thành

Thích đủ thứ ...

Thân chào tất cả các anh chị em,

Trước tiên em xin cảm ơn tất cả các anh chị em thương mến đã chúc cho Lucia pv thành công và đều dõi theo Lucia nhưng ...

Hôm nay Lucia đi pv xong mà chỉ muốn khóc thôi .Lucia đã bị bổ túc 5 loại giấy tờ. Cũng bởi hồ sơ mình rất là éo le nên dù đã lường trước là sẽ bị thẻ xanh nhưng không ngờ là trầm trọng như vậy .

Những câu hỏi mà Lucia gặp phải xoáy quay vào nội dung hai người vợ/ chồng cũ ( vì cả Lucia và ox đều trải qua 1 cuộc hôn nhân )

1. Tại sao quen nhau ?
2. Tại sao chồng ly hôn ?
3. Tại sao cô ly hôn ?
( Hỏi nhiều câu hỏi nhỏ xoay quanh 2 vấn đề này )
4. Chúng tôi nghi ngờ cô ly hôn để lấy người này và sẽ bảo lãnh chồng cũ .Cô làm sao để thuyết phục ?
Rồi sau đó đưa cái giấy xanh gồm :
1. tường trình 10 năm cư ngụ của vợ, chồng
2. Tường trình về vợ cũ, chồng cũ : thông tin cá nhân của vợ/ chồng cũ, nơi ở hiện tại, bằng chứng nơi ở hiện tại .....
3. Timeline mới

Hồ sơ họ trả lại cho Lucia gồm : Giay KS bản chính, hộ chiếu, hộ khẩu, giấy kết hôn bản chính, giấy ly hôn bản chính, Timeline cũ, các bằng chứng đã xem

Mọi người ơi, giúp Lucia với huhuhu, mình sợ bị thẻ xanh lần nữa quá
Thực ra tình trạng của Lucia cũng không trầm trọng lắm đâu, vì họ đã cho mình còn cơ hội để bổ túc mà! Thông thường những hồ sơ của các bạn đã có gia đình và ly hôn viên chức Lãnh sự họ hay nghi ngờ, đó là nguyên tắc của họ. Quan trọng là mình có tìm được đủ bằng chứng để thuyết phục họ hay không ?

Lucia nên xem thật kỹ những yêu cầu trong giấy xanh và làm chính xác theo yêu cầu đó. Họ cho mình có thời gian thì mình phải chuẩn bị thật kỹ, sau đó hãy đi bổ túc, tránh sai sót không đáng!

Nên nhớ thật kỹ ngày phỏng vấn mình đã nói như thế nào thì sau này cũng phải như thế đó, không được thay đổi lập trường nhe. (quên hay nhầm rất không tốt cho mình).

Ráng cố gắng rồi cũng thành công thôi!

tra.sua99

Thành viên tích cực

Chào mọi người. Hôm nay em vừa đi pv về diện F2A và bị giấy xanh bổ túc. Mình thấy họ phỏng vấn mình rất dễ dàng:
Ba em đi khi nào?
Ba em có về thăm em lần nào chưa?
Ba em làm gì?
Ai bão lãnh ba em?
Hỏi xong họ ko hỏi gì thêm, cũng k yêu cầu em đưa hình bằng chứng. Họ nói hồ sơ ok nhưng e bị thiếu giấy chứng nhận nhập tich của ng đồng bào trợ và em chưa đăng kí trực tuyến nhận visa. Họ yêu cầu em bổ túc hồ sơ bất cứ khi nào. T5 này em sẽ đi nộp thêm hồ sơ bổ túc nhưng e k biết khi nào mới có KQ, em cũng vừa mới đăng kí nhận visa trực tuyến xong.
Hôm nay đi pv k ngờ được gặp chị Lucia, 2 chị em ngồi run kinh khủng, lúc em pv xong buồn quá nên bỏ về luôn chưa kịp hỏi c Lucia thế nào, lên đây mới biết c cũng bị nhận giấy xanh. hic, chia buồn cùng chị nha:)

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào mọi người. Hôm nay em vừa đi pv về diện F2A và bị giấy xanh bổ túc. Mình thấy họ phỏng vấn mình rất dễ dàng:
Ba em đi khi nào?
Ba em có về thăm em lần nào chưa?
Ba em làm gì?
Ai bão lãnh ba em?
Hỏi xong họ ko hỏi gì thêm, cũng k yêu cầu em đưa hình bằng chứng. Họ nói hồ sơ ok nhưng e bị thiếu giấy chứng nhận nhập tich của ng đồng bào trợ và em chưa đăng kí trực tuyến nhận visa. Họ yêu cầu em bổ túc hồ sơ bất cứ khi nào. T5 này em sẽ đi nộp thêm hồ sơ bổ túc nhưng e k biết khi nào mới có KQ, em cũng vừa mới đăng kí nhận visa trực tuyến xong.
Hôm nay đi pv k ngờ được gặp chị Lucia, 2 chị em ngồi run kinh khủng, lúc em pv xong buồn quá nên bỏ về luôn chưa kịp hỏi c Lucia thế nào, lên đây mới biết c cũng bị nhận giấy xanh. hic, chia buồn cùng chị nha:)
Trời, vậy là phẻ rồi còn buồn gì nữa? Bổ túc giấy nhập tịch hoặc thẻ xanh của người đồng bảo trợ vô là có Visa thôi! :1:

Status
Không mở trả lời sau này.