[Phỏng vấn thành công] [NEW]Thành viên phỏng vấn tháng 5/2014 chúc các bạn đậu hết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực
Ðề: [NEW]Thành viên phỏng vấn tháng 5/2014 chúc các bạn đậu hết nha!

Anh chuangiao ơi :1: Em đăng kí một dòng trong list nhé:

Martinnguyenvn89: 23/05/2014.

Do bận rộn chuẩn bị giấy tờ, nên giờ em mới ló mặt vào diễn đàn. Đây là chút ít kinh nghiệm sau 1 tháng chuẩn bị của em:

1, Sau khi nhận được thư PV thì lấy một quyển sổ tay nhỏ, ghi lại số HS, ngày PV, số điện thoại và địa chỉ của người bảo lãnh, lên một danh sách những giấy tờ cần chuẩn bị.

2, Khám SK
+ Gọi điện cho BV Chợ Rẫy hẹn ngày PV, họ sẽ yêu cầu mình đọc tên+ Case+ ngày PV+ chọn ngày khám. Em chọn buổi sáng.
+ Tới ngày khám nhớ tới sớm lấy số (dù bạn có hẹn trước), xuống ngồi chờ tới lượt mình, họ gọi lên theo từng bước với chỉ dẫn rất cụ thể. Do đó cứ bình tĩnh làm theo thôi ạ. Không lo gì đâu. Em thấy vòng đo cân nặng+ chiều cao diễn ra nhanh chóng mặt.
+ Khám xong họ bảo em đi chích ngừa ở 40 Nguyễn Văn Trỗi. Việc đầu tiên là qua cửa số 1 đưa thư mời PV và họ đưa cho 3 tờ giấy để điền trong đó có 1 tờ trả lời list câu hỏi. Để cho nhanh, thì bạn có thể điền cái tờ đó sau, điền nhanh 2 tờ còn lại trước rồi đưa cho bác cửa 1 (nhớ mang sdt và địa chỉ ng BL). Sau đó nhân lúc ngồi chờ thì điền cái list câu hỏi đó sau. Ah, nhớ mang theo tiền lẻ 5K, 10K để việc thanh toán ở cửa 3 thuận lợi. Tổng cộng em hết 80K thử máu+ 240K mũi tiêm cúm.
+ Chích xong quay lại BV Chợ Rẫy nộp giấy chích ngừa và nhận kết quả chiều hôm sau (nếu không vấn đề gì)

3, Chuẩn bị bằng chứng: Em thấy phần này khó nhất là in lịch sử chat, emails và làm ảnh ọt.
+ Lịch sử chat: Vào phần nhật kí tin nhắn hoặc yahoo.com/ search tên nick của người BL, nó có hiện một phần nội dung và ngày tháng rõ ràng. Em in cái đó cộng với một vài đoạn chat có đề cập tới những sự kiện quan trọng như: ngày mới quen nhau, gặp mặt gia đình, bàn đính hôn, đám hỏi, đám cưới.
+ Emails cũng in kiểu tương tự yahoo chat, chứ không in hết từng chi tiết.
+ Ảnh ọt: cái này anh nhà em làm. Anh ấy sắp xếp ảnh vào word, chú thích ngày+ địa chỉ+ tên những người trong ảnh. Tất cả các ảnh đều ghi số hồ sơ và tên người được BL ở góc phải. Sau đó em in luôn ra giấy ảnh, album nhìn cũng được lắm và để làm kỉ niệm nữa.

Hi vọng một số điều lặt vặt của em có thể giúp ích gì cho các anh chị và các bạn.

Chúc vợ chồng chị Kathy Nguyen mở màn thành công rực rỡ :6:
Bạn ơi cho mình hỏi vì mình và chồng gặp nhau trên skype,nhắn tin qua zalo và viber thì làm thế nào hả bạn?

Lucia

Thành viên tích cực

mình đươc bik là a tony nhà ta đã bổ túc giấy tờ thành công vào ngày 12/5 và lsq vẫn cấp visa cho a, họ đã giữ lại pp của a tony rồi. đây là tin vui cho những ai pv thang 5, 99% là vẫn đc cấp visa nếu các bạn pv đậu nhé, mọi ng hãy yên tâm và chuẩn bị tốt giấy tờ cho buổi pv nhé. chúc các bạn pv thành công và sớm nhận dc visa để đoàn tụ với 1 nửa yêu thương của mình nhé!!!
Chúc mừng anh TOny 8910 đã thành công . Chúc cha con anh sẽ luôn gặp nhiều an lành trên miền đất mới.

Tặng anh nắm đất này để gợi nhắc chúng ta luôn nhớ về quê hương nha anh

tony.8910

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh TOny 8910 đã thành công . Chúc cha con anh sẽ luôn gặp nhiều an lành trên miền đất mới.

Cám ơn Lucia nhiều,cái hội hợp tháng 3 vừa rồi được đi nhiều rồi đó.hy vọng Lucia cũng may mắn!!!

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Cám ơn Lucia nhiều,cái hội hợp tháng 3 vừa rồi được đi nhiều rồi đó.hy vọng Lucia cũng may mắn!!!
Mọi người ơi chia sẽ cho em chút kinh nghiệm đi pv với các ace.thứ 6 này em lên dĩa rùi run quá.

Lucia

Thành viên tích cực

Dạ, em vẫn luôn dõi theo mọi người. Thấy mấy em, mấy anh, mấy chị mà em biết đi hết ráo em mừng lắm. Tháng sau em sẽ phỏng vấn, hy vọng sẽ kế bước hội ACE tháng 3 mang màu hồng rực rỡ về tặng lại cho anh VST hihihihihi

tony.8910

Thành viên tích cực

Dạ, em vẫn luôn dõi theo mọi người. Thấy mấy em, mấy anh, mấy chị mà em biết đi hết ráo em mừng lắm. Tháng sau em sẽ phỏng vấn, hy vọng sẽ kế bước hội ACE tháng 3 mang màu hồng rực rỡ về tặng lại cho anh VST hihihihihi
Tháng sau em PV rồi à,cũng nhanh ghê,chúc em may mắn với màu hồng rực rỡ nha.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Bạn ơi cho mình hỏi vì mình và chồng gặp nhau trên skype,nhắn tin qua zalo và viber thì làm thế nào hả bạn?
:) Bạn đăng nhập vào skype, chọn nick của chồng bạn, ngay phía trên bảng hội thoại có dòng "show messages from: yestersday, 7 days,...". Bạn chọn, copy vào word rồi in ra nhé.
Còn zalo hay viber thì mình không có dùng. Bạn có thể vào link này tham khảo ý của các anh chị trước nè:
http://xuatnhapcanh.com/forum/archive/index.php/t-20041.html

Chúc may mắn nhé.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Vợ chồng mình cũng xài skype và viber giống bạn. Cả hai đều chụp hình được . Skype thì chụp màn hình máy tính, còn viber thì chụp màn hình đt. Có vài chương trình hỗ chợ chụp màn hình đt đó bạn .Bạn google tìm thử coi coi sao. Cái này vợ mình làm nên mình không rành lắm. Nhưng túm lại là được .

vuthangsi

Ban điều hành

vuthangsi

Ban điều hành

NẾU MUỐN TONY.8910 luôn nhớ về quê hương thì ngoài nắm đất này , còn phải tặng thêm , MỘT BÚP SEN HỒNG NỮA , mới nhớ lâu được ..:21::21::21::21:

num

Thành viên tích cực

mình đươc bik là a tony nhà ta đã bổ túc giấy tờ thành công vào ngày 12/5 và lsq vẫn cấp visa cho a, họ đã giữ lại pp của a tony rồi. đây là tin vui cho những ai pv thang 5, 99% là vẫn đc cấp visa nếu các bạn pv đậu nhé, mọi ng hãy yên tâm và chuẩn bị tốt giấy tờ cho buổi pv nhé. chúc các bạn pv thành công và sớm nhận dc visa để đoàn tụ với 1 nửa yêu thương của mình nhé!!!

Chúc mừng anh. Chúc hai cha con anh lên đường bình an và sớm hoà nhập với c/s mới.

num

Thành viên tích cực

Thanks ban.chúc bạn may mắn rực màu hông nhé
Sky, tin nhắn viber hay cuộc gọi từ viber thì bạn không cấn chuyển qua word đâu, bạn cứ lấy máy chụp hình chụp thẳng vào điện thoại hoặc máy tính rồi đi in màu ra là được à. Còn khi bạn nc qua sky thì tranh thủ chụp một vài tấm hình khi đang nc, có wedcam của hai vợ chồng đem rửa ra hoặc in ra. Chúc bạn PV thành công

mr.long0812

Thành viên mới

Em cũng pv ngày 20/5.Lo quá

tony.8910

Thành viên tích cực

Các bạn thân mến,chuẩn bị càng nhiều chứng cứ thì càng tốt nhưng với bản thân mình khi đi pv kg mang theo bất kỳ danh sách điện thoại,hay nt,hoạc viber....mà chỉ có hình thôi,vì thật ra họ không có nhiều thời gian để xem bạn có dt hay chat chit gì,chủ yếu là hình ảnh,bạn phải nhớ kỹ từng móc thời gian chính xác của cuộc hôn nhân mình.vì vậy thay gì đi in những thứ mà họ kg xem thì mình nên tập trung những thứ quan trọng khác như:photo hộ chiếu đi về Việt Nam,sec thanh toán vé may bay...cho họ xem.

quynh_18

Thành viên tích cực

Em cũng pv ngày 20/5.Lo quá
vậy ngày 20/5 đc 3 người pv, mình, ban mr.long0812 và bạn yenvy_nguyen46. hy vọng sẽ gặp đc 2 bạn tại buổi pv, hihi. có thêm cang nhiều ng quen thì càng đỡ lo

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

vậy ngày 20/5 đc 3 người pv, mình, ban mr.long0812 và bạn yenvy_nguyen46. hy vọng sẽ gặp đc 2 bạn tại buổi pv, hihi. có thêm cang nhiều ng quen thì càng đỡ lo
Hihi. Quynh còn nhớ mình ah.

hienle

Thành viên tích cực

Mình cũng Pv ngày 22.5. Ngày này đông anh chị em trên diễn đàn phỏng vấn nhỉ?. Chúc mọi nngười thành công hết nha. Mong chờ thông tin của bạn Kathy Nguyen để hội Pv tháng 5 cập nhật nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.