[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Thị Bích Vân

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

Em không biết đến em thì nói hết thuốc chít cúm hen 2/5 chit rồi e nói về tĩnh chít đc k thì ng ta không cho. Còn h chua chít ngừa thì chị cứ chít rồi giữ sổ lại. Vì em hỏi ng ta nói như em về tĩnh chít dù có sỗ cũng k ai công nhận k có ai chứng cho là bắc chít lại. Nếu có sổ thì càng tốt như em không có thử máu khán thể còn nếu k nó sẽ bắc thử máu và đợi rất lâu.
Chỉ cần chích viem a ,b zi cúm thôi hả bạn ,có cần chích thuỷ đậu k , bạn kể bữa đi khám sức khoẻ đi bạn ơi zô khám sao bạn , cđang đợi lịch pv khoảng 3 tháng nữa thì chích đc k hay đợi gần ngày khám sức khoẻ mik chích vậy bạn

Enici

Thành viên tích cực

Chỉ cần chích viem a ,b zi cúm thôi hả bạn ,có cần chích thuỷ đậu k , bạn kể bữa đi khám sức khoẻ đi bạn ơi zô khám sao bạn , cđang đợi lịch pv khoảng 3 tháng nữa thì chích đc k hay đợi gần ngày khám sức khoẻ mik chích vậy bạn
Viêm gan a-b h có mũi kết hợp chỉ tiêm 1 mũi và tiêm 3 lần thì xong nên h bạn có thể tiêm trc khi khám skhoe 6 tháng là ok còn cúm thì gần khám skhoe thì chít cũng dc . Có chít thuỷ đậu với ho gà nhưng mấy cái đó lại đó chít cũng đc . Chỉ sợ lằng nhằn cái a-b vì phải tiêm 3 mũi sẽ bắc mình lại đó chích 2 3 lần phiền lắm.

Vinhhien0055

Thành viên mới

Chị ơi lịch PV dựa vào lịch chiếu kháng nhé. Bạn này PD tuy sau bạn kia 12 ngày thôi nhưng mà lại là 27/10/2014 trong khi lịch chiếu kháng đang dừng lại ở 22/10/2014 nên bạn chưa có lịch. Cuối tháng này lịch chiếu kháng tăng lên thì sẽ vượt qua ngày của bạn lúc đó hi vọng sẽ có lịch.
Chị tháng 11 nếu trước ngày 22/11/2014 hi vọng cuối tháng cũng sẽ có lịch pv. Chị liên lạc NVC có thể gọi số này:
(603) 334-0700
-- xin chào bạn Van Le khi nào có giấy pv thi nt cho minh biet voi nghe, xin cam on.

---------------
H cm2015649118
pd: 08 thang 12 nam 2014
completed: 25 thang 1 nam 2016
dang chờ....

LePhuong03

Thành viên tích cực
Do đã phải tự làm các bước để đến xứ sở cờ hoa, mò mẫm và bầm dập tốn thời gian khá nhiều khi không biết đến diễn đàn XNC này qua Mỹ rồi mới biết, hận ghê !). Nay tôi chia sẻ các kinh nghiệm đã trải qua cho các bạn vì thấy thật kết tinh thần: " Người đi trước rước người đi sau".
- Mẫu đơn DS-261: chỉ định người làm đại diện hay địa chỉ để nhận thư. Nó rất đơn giản chỉ cho NVC biết mình có nhờ ai luật sư, người thân , bạn bè...) làm đại diện và có địa chỉ nhất là email để liên lạc nhận thư. Nếu không mình cũng có thể tự làm với một địa chỉ hay email xác định. Riêng tôi nhờ đứa em đang ở bên Mỹ rành English làm đại diện.
- Mẫu đơn DS-260: kể từ 9/ 2013 nó thay thế cho mẫu đơn cũ DS-230 (phần I và II) và mẫu DS-3032.
Đây là mẫu đơn online rất dài (mấy chục trang có dư), nó sẽ khá khó khăn cho những ai không rành về English và thêm cả vi tính. Do đó họ bắt chúng ta phải điền DS-261 trước là để we có...người trợ giúp(?). Nếu chú ý các bạn sẽ thấy ngay tại XNC cũng có các bài hướng dẫn điền đơn DS-260. Các thông tin nhập vào đó cần sự chính xác cao, nếu sơ xảy đánh sai Yes hay No cũng có hậu quả khó lường. Nó cũng có những chọn lựa rất dễ chịu như cho phép we làm SS ngay tại ...sân bay chẳng hạn. Có điều này đến giờ vẫn chưa hiểu là có đánh dấu chọn làm SS cho 2 bé dưới 18t, sau này mới biết các bé khi qua Mỹ phải tới sở an sinh địa phương để làm SS. Tuy thế sau 3 tuần họ gửi về SS về cho cả nhà rất OK.
- Chích ngừa: khi có giấy hẹn PV các bạn ghé 40 Nguyễn Văn Trỗi để chích. Người lớn thường 2 mũi, con nít nhớ đem theo sổ chích ngừa từ mới sinh cho đến các giấy chích ngừa tại trường học. Họ sẽ chích cho đủ các mũi mà cơ quan di trú Mỹ yêu cầu. Sẽ có người phải chích thêm viêm gan B mấy mũi, riêng tôi không phải chích. Đừng quan tâm phải chích mấy mũi. Cái quan trọng bạn phải tới chích ngừa để có cái " giấy màu vàng" đó để đi khám sức khỏe và đi PV. Sau này qua Mỹ khi các bé đi học, các người không còn bé đi khám sức khoẻ tổng quát lần đầu khi được Medi-cal, nó xem sẽ chích thêm cho đủ mà là free, khỏe re!
- Khi vào PV nên giữ tác phong tự nhiên thoải mái, camera khắp nơi. Khi trả lời PV phải thật trung thực. Không biết thì nói không biết đừng...nói xạo. Họ mà biết mình không trung thực mọi cánh cửa đến xứ dãy chết sẽ đóng chặt với bạn.
Chúc các bạn may mắn!

Tran dai

Thành viên tích cực

Mình có thư phỏng vấn rồi 11 tháng 5 năm 2016 :41:
Chào bạn cold! Bạn có thể cho mình biết hồ sơ bạn được complete khi nào không ạ! Xin cám ơn

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Hi bạn,
Bạn nhận được thư gửi về địa chỉ Mỹ hay là bạn gọi NVC hỏi vậy? Mình cũng đang định gửi hỏi vì chưa thấy có thư.
Mình nhận qua email của cả 2 vợ chồng nhé

loann

Thành viên tích cực

Mình nhận qua email của cả 2 vợ chồng nhé
Bạn gửi thư bao lâu thì nhận được thư trả lời vậy? Vì mình gửi đầu tháng 1 tới nay vẫn chưa thấy trả lời thư gì hết

Anle92

Thành viên tích cực

Hi bạn,
Bạn nhận được thư gửi về địa chỉ Mỹ hay là bạn gọi NVC hỏi vậy? Mình cũng đang định gửi hỏi vì chưa thấy có thư.
Thấy mấy bạn có lịch pv mình nôn quá mình DP ngày 10/11/2014 .không biết khi nào có lịch pv nữa .. Nôn quá tối ngủ không được :20::20:l001:2:l001

thuydiem153

Thành viên mới

Hi ban Van le
ban gọi hoi thu xem ,minh voi ban chung 1 Tuan ah ,nếu ban co thu thi cung đèn minh ah ! minh f2a pd 7/11/2014 ma bua gio gọi 2-3 lam cung chua co ! Sang nay minh cung gọi lan nua ma ho kêu phai cho lịch ! Hok le thang nay f2a ko tang duoc 2 tuan sao ? :(
minh cung rang doi thu phong van,sang Tuan sau ma ko co thu nua la chắc phai doi đèn thang 6 roi :(
F2A
pd 7/11/2014
complete : 22/12/2015

Van Le

Thành viên tích cực

Hi ban Van le
ban gọi hoi thu xem ,minh voi ban chung 1 Tuan ah ,nếu ban co thu thi cung đèn minh ah ! minh f2a pd 7/11/2014 ma bua gio gọi 2-3 lam cung chua co ! Sang nay minh cung gọi lan nua ma ho kêu phai cho lịch ! Hok le thang nay f2a ko tang duoc 2 tuan sao ? :(
minh cung rang doi thu phong van,sang Tuan sau ma ko co thu nua la chắc phai doi đèn thang 6 roi :(
F2A
pd 7/11/2014
complete : 22/12/2015
Mình thấy tháng 11 vẫn chưa ai có lịch pv hết. Chắc ráng đợi thêm 1 tuần nữa nếu không có gì thì liên lạc NVC thử. Dù sao cũng đợi gần 2 năm rồi mà. Đợi thêm 1,2 tuần cũng đừng lo lắng qua

Van Le

Thành viên tích cực

Thấy mấy bạn có lịch pv mình nôn quá mình DP ngày 10/11/2014 .không biết khi nào có lịch pv nữa .. Nôn quá tối ngủ không được :20::20:l001:2:l001
PD 10/11/2014 thì chắc cũng trong tháng này thôi Anle. Đừng lo lắng nhé

Anle92

Thành viên tích cực

OK cám ơn bạn Vănle nhiều mong tháng này tháng 11 mình có được pv hết l001l001

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Bạn gửi thư bao lâu thì nhận được thư trả lời vậy? Vì mình gửi đầu tháng 1 tới nay vẫn chưa thấy trả lời thư gì hết
Cách đây vài ngày mình có gọi hỏi nhưng họ cứ nói là chưa có visa. Rồi tự nhiên hôm nay thư được gửi thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.