[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

SamFin5518

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

Chào bạn SamFin5518!
Bạn cho mình hỏi kỹ một tý nhé! là ngày 2/03/2016 là ngày bạn complete hay là ngày bạn nhận giấy báo tương tự như vậy:

*HCM2015618045*

10-MAR-16

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

· He or she is more than 16 years old;
· The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and
· He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

Nếu ngày 01/03/2016 bạn nhận thì chắc hồ sơ bạn đã complete trước đó rồi, mà khi báo nhận đủ hổ sơ vào tháng 08/2015 rồi bạn có bị bổ sung cái gì nữa không mà sao complete lâu quá vậy, hồ sơ có ngày ưu tiên như bạn có người đã qua tới Mỹ rồi đó, nhớ khi nào có ngày phỏng vấn bạn báo dùm nhé, mình có mình sẽ báo bạn ngay. Chào bạn GOOD LUCK
Sao mình gọi cho bạn ko đươc vậy?

Tran dai

Thành viên tích cực

Sao mình gọi cho bạn ko đươc vậy?
Chào bạn!
bạn đã gọi hỏi ngày phỏng vấn chưa? Mình nghĩ hồ sơ của bạn chắc có lịch rồi, còn của mình dự kiến giũa tháng mới có, có gì bạn thông báo cho mình nhe, mình gọi chưa có 10 tây mình sẽ gọi lại, bạn gọi thử xem sao biết sớm chuẩn bị tốt

Anle92

Thành viên tích cực

Hõi Dùm e luôn được kg e kg biết tiếng anh huhu l001l001

skybboy

Thành viên tích cực

Cho mình nhảy ké vô báo danh luôn , mặc dù hơi sai sai xíu..hihi , mình pd 24/04/2015 , completed 03/04/2016 đang chờ phỏng vấn:113::113::113:

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Ngồi chờ lịch visa và thư phỏng vấn đến sốt ruột cả nhà ơi, hy vọng hồ sơ có PD trong tháng 11 đều có thư trong tháng này hehe.

Van Le

Thành viên tích cực
Ngồi chờ lịch visa và thư phỏng vấn đến sốt ruột cả nhà ơi, hy vọng hồ sơ có PD trong tháng 11 đều có thư trong tháng này hehe.
Hi Hạnh,
Mình ngày 3/11/2014 mà vẫn chưa thấy thông tin gì? Mấy bạn PD tháng 11/2014 cũng chưa thấy ai nhận được thư PV. Sốt ruột ghê luôn
Với tình hình hô sơ của Hạnh thì hi vọng lịch visa tăng hơn 4 tuần chứ nếu tăng 4 tuần như tháng trước là 22/11/2014 thì hồ sơ của bạn sẽ bị lọt sang tháng sau mất rồi. Good Luck cả nhà!

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Hi Hạnh,
Mình ngày 3/11/2014 mà vẫn chưa thấy thông tin gì? Mấy bạn PD tháng 11/2014 cũng chưa thấy ai nhận được thư PV. Sốt ruột ghê luôn
Với tình hình hô sơ của Hạnh thì hi vọng lịch visa tăng hơn 4 tuần chứ nếu tăng 4 tuần như tháng trước là 22/11/2014 thì hồ sơ của bạn sẽ bị lọt sang tháng sau mất rồi. Good Luck cả nhà!
Bạn gọi cho NVC chưa?

I

Ivan Trương2015

Guest
Theo mình dự đoán chắc F2A đăng 1 tuần rồi tháng 11 không có ai có thư phóng vấn cả, còn F2B thì tăng 6 tuần
Theo 1 số trang nước ngoài có người gọi lên NVC người ta kêu tháng 11 phải đợi tới tháng 5 mới xử lý.

Nguyễn Kim Ngân

Thành viên mới

Theo mình dự đoán chắc F2A đăng 1 tuần rồi tháng 11 không có ai có thư phóng vấn cả, còn F2B thì tăng 6 tuần
Theo 1 số trang nước ngoài có người gọi lên NVC người ta kêu tháng 11 phải đợi tới tháng 5 mới xử lý.
@@...hix...nge xong thấy hụt hẫng gê....hi vọng nó ko phải là sự thật....T.T

Van Le

Thành viên tích cực

Bạn gọi cho NVC chưa?
Mình đang đợi sau ngày 10 nếu không có thư phỏng vấn thì sẽ gọi hỏi thử. Tháng 2 Tết âm lịch mà lãnh sự quán còn tăng lên 2 tuần. Chẳng lẽ giờ tăng có 1 tuần. Thấy nản luôn

Anle92

Thành viên tích cực

Mình đang đợi sau ngày 10 nếu không có thư phỏng vấn thì sẽ gọi hỏi thử. Tháng 2 Tết âm lịch mà lãnh sự quán còn tăng lên 2 tuần. Chẳng lẽ giờ tăng có 1 tuần. Thấy nản luôn
NGhe cũng nản sao sao đâu ak ... Bạn còn dt hỏi còn mình kg biết. Tiếng anh nghe mà chán luôn ... Đợi tới giờ này mà nghe vậy nữa chán quá :20::20::2:l001l001

Van Le

Thành viên tích cực
NGhe cũng nản sao sao đâu ak ... Bạn còn dt hỏi còn mình kg biết. Tiếng anh nghe mà chán luôn ... Đợi tới giờ này mà nghe vậy nữa chán quá :20::20::2:l001l001
Anle cứ theo dõi diễn đàn đi. Thường những hồ sơ đã complete có PD gần nhau sẽ nhận thư phỏng vấn cùng lượt mà, chỉ có ngày PV có thể khác nhau thôi. Mình cứ theo dõi xem mọi người tình hình thế nào? Dù sao cũng chờ đợi 1,5 năm rồi giờ chờ thêm 1 - 2 tuần cũng cố gắng chứ sao. hihi có gì thông báo tình hình cho nhau.

Anle92

Thành viên tích cực

Anle cứ theo dõi diễn đàn đi. Thường những hồ sơ đã complete có PD gần nhau sẽ nhận thư phỏng vấn cùng lượt mà, chỉ có ngày PV có thể khác nhau thôi. Mình cứ theo dõi xem mọi người tình hình thế nào? Dù sao cũng chờ đợi 1,5 năm rồi giờ chờ thêm 1 - 2 tuần cũng cố gắng chứ sao. hihi có gì thông báo tình hình cho nhau.
OK có j Thông báo nhau nhe vanle.. b cho mình Facebook b di

Nguyễn Thị Bích Vân

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mik 4/2014 muk chưa có lịch pv nữa nản gê ,thứ hai này lại kêu chồng dt lên hỏi tiếp ,ngày nào cũng vô diễn đàn check case number haiz giấy tờ gần 2 năm lun rùi :20::20:

SamFin5518

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mik 4/2014 muk chưa có lịch pv nữa nản gê ,thứ hai này lại kêu chồng dt lên hỏi tiếp ,ngày nào cũng vô diễn đàn check case number haiz giấy tờ gần 2 năm lun rùi :20::20:
Bạn ơi... Mình 5/2014 nè bạn.. Bạn đã nhận đươc tờ giấy như vậy chưa bạn? Mình cũng vậy nè.. Đang chờ lịch phỏng vấn nè..

01-MAR-16

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

• He or she is more than 16 years old;
• The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and
• He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

Sincerely,

Nguyễn Thị Bích Vân

Thành viên tích cực
Mik k bik nữa k nghe chồng mik nói ,mấy tuần trước ck mik nói lên văn phòng ls điền đơn ds 260 online rồi đợi tiếp ,đt lên nvc thì họ nói chờ , k bik khi nào mới có lich pv nữa ,thứ 2 này dt lên tiếp xem sao ck ban co dt len nvc hỏi chưa

SamFin5518

Thành viên tích cực

Mik k bik nữa k nghe chồng mik nói ,mấy tuần trước ck mik nói lên văn phòng ls điền đơn ds 260 online rồi đợi tiếp ,đt lên nvc thì họ nói chờ , k bik khi nào mới có lich pv nữa ,thứ 2 này dt lên tiếp xem sao ck ban co dt len nvc hỏi chưa
Có đt rồi đó bạn.. Họ nói tất cả đã sẵn sàng.. Chờ họ xếp lịch phỏng vấn nữa thôi.. Lâu quá..

Nguyễn Thị Bích Vân

Thành viên tích cực
Bạn ở tiểu bang nào ? Hs của bạn ở việt nam có thuê ls k bạn hay bạn tự làm , mik cũng đang lo cái vụ thuê văn phòng làm hs cho mik đây ,thấy mọi người hướng dẫn cũng dễ nhưng ck mik kêu thuê đi cho ngta làm đầy đủ ,k sợ thiếu j vì thời gian chờ đợi lâu quá rùi nên mong mún mọi thứ hoàn chỉnh hết sợ fongr vấn thiếu rùi tốn thời gian nữa , chắc của mik zí bạn sau này fongr vấn chắc gần nhau quá có j chia sẻ kinh nghiệm nha

Van Le

Thành viên tích cực

Hi Vân,
Theo mình hồ sơ Vân bị chậm ak. Vì Vân PD 4/2014 mà tuần trước còn điền đơn ds 260 theo mình thì do NVC yêu cầu bổ sung. Vậy thì hồ sơ của bạn vẫn chưa được complete đâu. Khi nào bạn nhận được mail báo complete thì hồ sơ của bạn sẽ được chuyển về lãnh sự quán tại Việt Nam. Minh thấy ls bên chỗ Vân làm có vấn đề ak. Thường thuê ls thì hồ sơ chỉ 13 tháng từ ngày PD là complete rồi. Chúc Vân may mắn nhe

Status
Không mở trả lời sau này.