[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

SamFin5518

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ đang chờ phỏng vấn có pd gần cuối 2014

PD 10/11/2014 thì chắc cũng trong tháng này thôi Anle. Đừng lo lắng nhé
Bạn thấy ko? Mình Pd 19/5/2014, ngay 12/8/2015 nhận đươc email là NCV đã nhận được giấy tờ.. Nó bảo là 30 ngày sẽ báo ngày complete cho mình.. Vậy mà mình phải đợi đến tháng 2, nó vẫn Ko gửi Mail complete ... Chồng mình phải gọi vào thì 1/3/2016 mình mới nhận đươc Mail Complete.. Buồn quá luôn..tới giờ mà vẫn chưa có thư phỏng vấn...

Van Le

Thành viên tích cực

Bạn thấy ko? Mình Pd 19/5/2014, ngay 12/8/2015 nhận đươc email là NCV đã nhận được giấy tờ.. Nó bảo là 30 ngày sẽ báo ngày complete cho mình.. Vậy mà mình phải đợi đến tháng 2, nó vẫn Ko gửi Mail complete ... Chồng mình phải gọi vào thì 1/3/2016 mình mới nhận đươc Mail Complete.. Buồn quá luôn..tới giờ mà vẫn chưa có thư phỏng vấn...
Theo như mình thì hồ sơ của bạn vậy là complete quá trễ ak. Vì mình PD 3/11/2014 và mình đã complete là 11/2015 rồi. Sau khi complete xong thì trong vòng 30 ngày NVC mới chuyển hồ sơ của bạn về lãnh sự quán Mỹ tại HCM. Sau đó mới tiến hành xếp lịch phỏng vấn cho bạn. Nếu bạn mới nhận được thư complete đầu tháng 3/2016 thì không biết có kịp phỏng vấn tháng 5 không?

Tran dai

Thành viên tích cực

Chào bạn! Tình trạng của bạn thật quá giống mình, PD 27/07/2014 tới tháng 09 NVC gởi checklist báo hồ sơ không cần gởi gì lên hết chỉ chuẩn bị giấy thuế trình khi phỏng vấn, mình cứ nhầm là đã complete, đợi mãi tới tháng 01/2016 lại báo do thất lạc LLTP phải bổ sung mãi tới ngày 03/03/2016 mới báo hoàn thành, đến giờ cũng chưa có lịch phỏng vấn, trường hợp mình chắc có ngày PV gần nhau, vậy ai có giấy thì báo dùm nhe bạn! Thanks.

myl0v3.1712

Thành viên tích cực
Thấy ai cũng có thư PV mà nôn, em pd 4/3/2014 mà vẫn mù tịt vì hồ sơ luật sư bên Mỹ làm nên chẳng biết gì, vì kẹt khai thuế trễ nên hôm tháng 1/2016 mới khai thuế và nộp bảo trợ tài chính nay được 2 tháng rồi mà vẫn không thấy gì hết.. Chán chớt chờ chờ chờ và chờ haizzz..nếu không trễ BTTC chắc cũng có thư PV sớm rồi.

SamFin5518

Thành viên tích cực
Chào bạn! Tình trạng của bạn thật quá giống mình, PD 27/07/2014 tới tháng 09 NVC gởi checklist báo hồ sơ không cần gởi gì lên hết chỉ chuẩn bị giấy thuế trình khi phỏng vấn, mình cứ nhầm là đã complete, đợi mãi tới tháng 01/2016 lại báo do thất lạc LLTP phải bổ sung mãi tới ngày 03/03/2016 mới báo hoàn thành, đến giờ cũng chưa có lịch phỏng vấn, trường hợp mình chắc có ngày PV gần nhau, vậy ai có giấy thì báo dùm nhe bạn! Thanks.
Bạn có dùng Facebook không? Cho mình nick để mình add bạn vào? Qua đó mình hỏi bạn 1 số vấn đề.. Thanks.

candela

Thành viên tích cực

Mình có thư phỏng vấn rồi 11 tháng 5 năm 2016 :41:
Chúc mừng nhé,Mình nhìn ngày ưu tiên của bạn Mình nói khoảng ngày 30 tây là có giấy PV.đãi coffee nhé.

Anle92

Thành viên tích cực
Bạn coi dùm mình ngày mấy mình có lịch PV dùm đi huhu mình nôn mà tối mình ngủ không được mình PD ngày 10/11/2104.

Tran dai

Thành viên tích cực

Bạn có dùng Facebook không? Cho mình nick để mình add bạn vào? Qua đó mình hỏi bạn 1 số vấn đề.. Thanks.
Facebook của mình nick Ken tran của ông xã bên Mỹ Oai Tran, còn của bạn là gì?

SamFin5518

Thành viên tích cực

Facebook của mình nick Ken tran của ông xã bên Mỹ Oai Tran, còn của bạn là gì?
Sao mình tìm không ra Facebook bạn vậy? Mình FinFin Le

candela

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi: em PD: 19/5/2014 , complete ngày 1/3/2016 vậy khoản khi nào mới có ngày phỏng vấn ạ?
Hi Em
Theo cách tính case của em đã có lịch PV rồi.hiện tại còn trên NVC nếu gọi phone hỏi sẽ biết được còn không ráng đợi nhanh thì thứ 2 này...còn không khoảng 10 tây em sẽ có.đừng nôn nóng

candela

Thành viên tích cực

Bạn coi dùm mình ngày mấy mình có lịch PV dùm đi huhu mình nôn mà tối mình ngủ không được mình PD ngày 10/11/2104.
Hi
Bình tĩnh cho biết ngày complette

SamFin5518

Thành viên tích cực

Hi Em
Theo cách tính case của em đã có lịch PV rồi.hiện tại còn trên NVC nếu gọi phone hỏi sẽ biết được còn không ráng đợi nhanh thì thứ 2 này...còn không khoảng 10 tây em sẽ có.đừng nôn nóng
Dạ.. Em cám ơn anh nhiều... Em
mới gọi NCV hôm qua mà họ nói chưa có ngày đó anh.. Giờ em phải đợi nè.. Mong quá luôn..

Tran dai

Thành viên tích cực

Số đt bạn? Mình gọi cho bạn nhé
Chào bạn SamFin5518!
Bạn cho mình hỏi kỹ một tý nhé! là ngày 2/03/2016 là ngày bạn complete hay là ngày bạn nhận giấy báo tương tự như vậy:

*HCM2015618045*

10-MAR-16

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received all the requested documentation for this immigrant visa case. The applicant is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant’s visa application.

NVC schedules appointments one month in advance. The U.S. Embassy or Consulate General tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments in a first-in, first-out manner. Most appointments are set within 60 days of NVC receipt of all requested documentation. However, we cannot predict when an interview appointment will be available.

When we are able to schedule an appointment, we will notify the applicant, petitioner and attorney (if applicable). The applicant can prepare now by reading about the embassy’s interview requirements online at http://nvc.state.gov/interview. Thank you for your patience.

The embassy may require additional documents at the interview. In particular, if the following three items are all true, the applicant must bring a new police certificate to the visa interview:

· He or she is more than 16 years old;
· The police certificate submitted to NVC was obtained more than one year ago; and
· He or she still lives in the country that issued the certificate.

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

Nếu ngày 01/03/2016 bạn nhận thì chắc hồ sơ bạn đã complete trước đó rồi, mà khi báo nhận đủ hổ sơ vào tháng 08/2015 rồi bạn có bị bổ sung cái gì nữa không mà sao complete lâu quá vậy, hồ sơ có ngày ưu tiên như bạn có người đã qua tới Mỹ rồi đó, nhớ khi nào có ngày phỏng vấn bạn báo dùm nhé, mình có mình sẽ báo bạn ngay. Chào bạn GOOD LUCK

Status
Không mở trả lời sau này.