[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

thaisanhon

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Thành thật xin lỗi em sơ ý quá hihi :1: ! Chúc Anh vui khoẻ ạ !
À Anh Vuthangsi ơi, có buổi offline kìa Anh tham gia nhe !

Justina

Thành viên mới

Cám ơn Anh VuThangsi rất nhiều :)
Anh cho em hỏi giấy chứng nhận của chồng cũ em chấp nhận cho con đi theo em có hiệu lực 6 tháng hay 1 năm vậy anh?

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn anh vuthangsi rất nhiều :)
anh cho em hỏi giấy chứng nhận của chồng cũ em chấp nhận cho con đi theo em có hiệu lực 6 tháng hay 1 năm vậy anh?
Giấy này có giá trị vỉnh viễn lâu dài .

mychau2003

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi 1 chút về vấn đề bảo trợ tài chính:
Anh rể em là người bảo trợ tài chính cho em ( thu nhập hơn 100.000 $/ năm) . Luật sư bên Mỹ chỉ lấy thuế của 1 mình anh rể em làm bảo trợ tài chính mà ko cần tới thuế của chồng em luôn! Vợ chồng em có thắc mắc thì được trả lời là đã có người bảo trợ thì ko cần thuế của chồng em làm gì. Vậy cho em hỏi, nếu luật sư họ nói như vậy thì ko lẽ người bảo lãnh ko cần chứng minh thu nhập hay sao ạ??? Mong anh chị giúp đỡ ạ!

thaisanhon

Thành viên tích cực

XNC ơi, Anh Vuthangsi ơi! LSQ yêu cầu em bổ túc tờ I864A có chữ ký của Vợ nguời hỗ trợ tài chánh (Anh Chồng và Chị dâu của Chồng em) giống y hệt Ban Lieu_Tran_qn. Khi nào nhận đuợc tờ giấy đó đem thẳng lên nộp. Trong I864 Anh chồng em khai thuế 110.000$/năm em nghĩ là dư rồi, nên k cần I864A của Chị dâu... ai ngờ..! Hi vọng mọi chuyện tốt đẹp!
Ps: em có gặp Anh Xpro trong đó. Em pv truớc xong rồi ra luôn, k biết Anh ấy sao rồi? Chúc Anh Xpro thành công!

Các Bạn chuẩn bị pv nhớ coi kỹ lại nhe! Để k mất thời gian bổ túc giống mình!

Chỉnh sửa cuối:

mychau2003

Thành viên tích cực

XNC oi, Anh Vuthangsi oi! LSQ yeu cau em bo tuc to giay co chu ky cua Vo nguoi ho tro tai chanh (Anh Chong va Chi dau cua chong em) giong y het Ban Lieu_Tran_qn. Khi nao nhan duoc to giay do dem thang len nop. Trong I864 Anh chong em khai thue 110.000$/nam em nghi la nhieu roi, nen k can chu ky cua Chi dau... ai ngo..! Hi vong moi chuyen tot dep!

Ps: em co gap Anh Xpro trong do. Em pv truoc xong roi ra luon, k biet Anh ay sao roi? Chuc Anh ay thanh cong!

Cac Ban chuan bi pv nho coi ky lai nhe! De k mat thoi gian bo tuc giong minh!
Anh chồng với chị dâu của chị khai thuế chung hả?

vuthangsi

Ban điều hành

XNC oi, Anh Vuthangsi oi! LSQ yeu cau em bo tuc to giay co chu ky cua Vo nguoi ho tro tai chanh (Anh Chong va Chi dau cua chong em) giong y het Ban Lieu_Tran_qn. Khi nao nhan duoc to giay do dem thang len nop. Trong I864 Anh chong em khai thue 110.000$/nam em nghi la nhieu roi, nen k can chu ky cua Chi dau... ai ngo..! Hi vong moi chuyen tot dep!

Ps: em co gap Anh Xpro trong do. Em pv truoc xong roi ra luon, k biet Anh ay sao roi? Chuc Anh ay thanh cong!

Cac Ban chuan bi pv nho coi ky lai nhe! De k mat thoi gian bo tuc giong minh!

Anh Vuthangsi oi! Vui lòng cho Em hỏi!
Anh chồng em là người đồng bảo trợ cho hồ sơ của Em (chỉ 1 mình Anh ấy), nhưng I864 lần trước scan gởi về cho Em để photo ra thì chỉ có chữ ký của Anh Chồng em, k có chữ ký của Chị dâu... vậy có sao k Anh?!!! Lần trước I864 của Anh chồng & Chồng em gởi cùng 1 lúc. NVC xem xét rồi gởi email chỉ kêu checklist của Chồng em. Vậy là I864 của người đồng bảo trở đã ok phải k Anh? Xin làm phiền Anh hướng dẫn ạ!
TRONG I-864 CHỈ CÓ CHỮ KÝ CỦA NGƯỜI KHAI ĐƠN NÀY .

TRONG TRƯỜNG HỢP CẢ HAI VỢ/ CHỒNG KHAI THUẾ CHUNG THÌ NGƯỜI VỢ SẼ PHẢI KHAI I-864A .

TRONG I-864A , SẼ CÓ 2 CHỮ KÝ .
NGƯỜI VỢ KHAI ĐƠN I-864A NÀY SẼ KÝ Ở CÂU SỐ 16 VÀ NGƯỜI CHỒNG SẼ KÝ Ở CÂU SỐ 14 .

PHẢI HỎI LẠI HAI VỢ CHỒNG CÓ KHAI THUẾ CHUNG HAY KHÔNG ?

NẾU CÓ THÌ PHẢI CÓ THÊM BỘ ĐƠN I-864A CỦA NGƯỜI VỢ .

Trường hợp này NVC vẫn cho qua , nhưng khi đi phỏng vấn ở LSQ HOA KỲ , họ sẽ yêu cầu bổ xung I-864A của người vợ .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...3o-trợ

Trong trường hợp vợ chồng khai thuế chung nhưng income của người chồng đủ để bảo trợ thì không cần cộng thêm income của vợ. Như vậy chỉ cần ngươì chồng điền I-864.

Trong Form 1040; 1040EZ là income của cả 2 vợ chồng. Do đó nếu chỉ dùng income của ngươì chồng để bảo trợ thì khi khai income trong I-864 phải chỉ dựa vào income của ngươì chồng (W2 và 1090 của người chồng)

chứ không dựa vào mẫu 1040; 1040EZ .

. Trong trường hợp người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ.
Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864,

hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như
1 bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Hồ sơ bảo trợ tài chính của THAISANHON sẽ có 2 bộ I-864 ,của NBL và NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .

và trong trường hợp hai vợ chồng người đồng tài trợ này có khai thuế chung , thì phải có thêm bộ I-864A của người vợ nữa .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ơ-diện-Kết-hôn-Completed-có-thư-mời-PV/page14
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...hế-nào-nếu-có-2-người-(vợ-chồng)-đồng-bảo-trợ

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị cho em hỏi 1 chút về vấn đề bảo trợ tài chính:
Anh rể em là người bảo trợ tài chính cho em ( thu nhập hơn 100.000 $/ năm) . Luật sư bên Mỹ chỉ lấy thuế của 1 mình anh rể em làm bảo trợ tài chính mà ko cần tới thuế của chồng em luôn! Vợ chồng em có thắc mắc thì được trả lời là đã có người bảo trợ thì ko cần thuế của chồng em làm gì. Vậy cho em hỏi, nếu luật sư họ nói như vậy thì ko lẽ người bảo lãnh ko cần chứng minh thu nhập hay sao ạ??? Mong anh chị giúp đỡ ạ!
Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ VỀ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH Ở ĐÂY

Người mở hồ sơ bảo lãnh cho tôi hiện không làm việc? Người đó có cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh không?

Cần. Người bảo lãnh cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh I-864 theo điều khoản 213A của luật Di trú và Nhập tịch.

Nếu không có mẫu đơn bảo trợ tài chánh của người bảo lãnh, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn.
Qui định này áp dụng cho tất cả các trường hợp, ngay cả khi người bảo lãnh không làm việc hay làm việc nhưng không đủ thu nhập bảo lãnh tài chánh.

Trong trường hợp đó, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ.

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.
Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng

1 về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,

2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,

3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh.

Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

CHO DÙ INCOME CỦA NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ ĐỦ ĐỂ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH CHO HỒ SƠ DI TRÚ CỦA BẠN , CHỒNG BẠN LÀ NGƯỜI BẢO LẢNH PHẢI KHAI THUẾ VÀ ĐIỀN ĐƠN BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 .
NẾU CHỒNG BẠN KHÔNG KHAI THUẾ THÌ PHẢI CÓ TỜ TRÌNH GIẢI THÍCH LÝ DO VÌ SAO KHÔNG KHAI THUẾ , VÀ CÔNG CHỨNG TẠI HOA KỲ .

ĐÓ LÀ CHƯA TÍNH ĐẾN NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ .
NGƯỜI NÀY CÓ VỢ VÀ KHAI THUẾ CHUNG , THÌ NGƯỜI VỢ PHẢI KHAI ĐƠN BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864A .

lieu_tran_qn

Thành viên mới

Chào bạn.
Khi nào nhận đc I864A thì bạn đến lsq nộp là xong ah. K có gì phức tạp đâu. Mất khoảng 3 ngày để gởi giấy từ Mỹ về, xong rồi bạn đợi đến 12h hay 1h trưa thứ tư xếp hàng vào bổ túc hồ sơ. Cũng có nhiều người bổ túc rồi nhưng vẫn k được nhận giấy hồng. Nhưng trường hợp của bạn chắck có trục trặc gì đâu. Mà nói thật lúc đi pv mình k sợ gì mấy, nhưng lúc đợi bổ túc thì cảm giác k an toàn lắm vì lúc xếp hàng nghe nhiều người nói họ bổ túc 3, 4 lần rồi mà vẫn k đc nhận giấy hồng. Nhưng thực sự thì bạn chỉ cần bổ túc I864A có chữ ký là xong ah. Chúc bạn sớm đoàn tụ với ox nhé.

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Thành thật xin lỗi em sơ ý quá hihi :1: ! Chúc Anh vui khoẻ ạ !
À Anh Vuthangsi ơi, có buổi offline kìa Anh tham gia nhe !
Chào bạn Thaisanhon!bạn pv thành công rồi,chúc mừng bạn nha,bạn có thể chia sẽ buổi pv cho minh bibieo71i vì 10/03 tới này mình cũng đi pv nữa nè.cám ơn bạn

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chào bạn.
Khi nào nhận đc I864A thì bạn đến lsq nộp là xong ah. K có gì phức tạp đâu. Mất khoảng 3 ngày để gởi giấy từ Mỹ về, xong rồi bạn đợi đến 12h hay 1h trưa thứ tư xếp hàng vào bổ túc hồ sơ. Cũng có nhiều người bổ túc rồi nhưng vẫn k được nhận giấy hồng. Nhưng trường hợp của bạn chắck có trục trặc gì đâu. Mà nói thật lúc đi pv mình k sợ gì mấy, nhưng lúc đợi bổ túc thì cảm giác k an toàn lắm vì lúc xếp hàng nghe nhiều người nói họ bổ túc 3, 4 lần rồi mà vẫn k đc nhận giấy hồng. Nhưng thực sự thì bạn chỉ cần bổ túc I864A có chữ ký là xong ah. Chúc bạn sớm đoàn tụ với ox nhé.
Cảm ơn bạn Lieu_Tran_qn đã chia sẽ thông tin ! :1: mấy ngày nay được nhiều Anh Chị Bạn trên diễn đàn quan tâm, và bây giờ có thêm bạn... thật sự mình an tâm lắm hihi chúc bạn và Gia đình nhiều may mắn và hạnh phúc nhe !
À Lieu Tran ơi, sao minh đọc trên tờ giấy xanh ghi là đến nộp vào buổi trưa trong tuần từ 13h-14h trừ ngày thứ 4. Lieu Tran nộp ngày thứ 4 hã?

@ Huynhhuong ơi, bạn vào đây coi cuộc pv của mình và Anh Xpro nè :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...sơ-diện-F2A-2B-Completed-có-thư-mời-PV/page63
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14530-Hội-những-người-hs-pd-8-9-10-2011!/page92

helentangusa

Thành viên mới

Em đã được complete hồ sơ ngảy 5/3 rồi cả nhà ơi ,Dang chờ thư phỏng vấn ,sốt ruột quá .cả nhả cho e hỏi vì là bộ I864 của em điền sai mục city and toown của NBL va NDBT nên giờ em phải làm lại ,và chắc là phỏng vấn sau 15/4 rồi nên e phải chuẩn bị luôn giấy khai thuế và W2 ,nhưng 2 giấy này có thể thay thế bẳng TAX TRANSCRIPT phải không a?

ctaxuan

Thành viên mới

hồ sơ của em thuộc diện vợ chồng
rêcipt number là MSC 1391733395
xin kiểm tra dùm em
em cảm ơn ạ

vuthangsi

Ban điều hành

xin kiểm tra dùm em
em cảm ơn ạ
MSC1391733395

Post Decision Activity

On February 25, 2014, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-528

HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN NGÀY 25/02/2014.

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=bacmkJYOjzVcW-tG9eswu

PhuongChau

Diễn đàn XNC

xin kiểm tra dùm em
em cảm ơn ạ
Hồ sơ bạn đã được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ chấp thuận ngày 25/02/2014.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để hỏi số hồ sơ Case number HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

leganine.acc

Thành viên mới

Chào các bạn
Cho mình hỏi bảo lãnh tài chính nếu người đó đã từng bảo lãnh rồi nhưng thu nhập của họ cao thì phần dư đó có thể dùng để bảo lãnh cho hồ sơ khác không.
Mình cảm ơn.

ctaxuan

Thành viên mới

Cho em hỏi lý lịch tư pháp số 2 là gì ah ? Em làm LLTP số 1 vào tháng 1 năm ngoái .như vậy em đã hết hạn rồi đúng ko các anh chị .em là diện vc . Receipt Number của em là MSC1391733395 .cám ơn anh chị

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi lý lịch tư pháp số 2 là gì ah ? Em làm LLTP số 1 vào tháng 1 năm ngoái .như vậy em đã hết hạn rồi đúng ko các anh chị .em là diện vc . Receipt Number của em là MSC1391733395 .cám ơn anh chị
Phiếu lý lịch tư pháp là phiếu do cơ quan quản lý cơ sở dữ liệu lý lịch tư pháp cấp có giá trị chứng minh cá nhân có hay không có án tích, bị cấm hay không bị cấm đảm nhiệm chức vụ, thành lập, quản lý doanh nghiệp, hợp tác xã trong trường hợp doanh nghiệp, hợp tác xã bị Tòa án tuyên bố phá sản.

Có 2 loại Phiếu lý lịch tư pháp:

- Phiếu lý lịch tư pháp số 1 cấp theo yêu cầu của công dân Việt Nam, người nước ngoài đã hoặc đang cư trú tại Việt Nam và cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội để phục vụ công tác quản lý nhân sự, hoạt động đăng ký kinh doanh, thành lập, quản lý doanh nghiệp, hợp tác xã.

- Phiếu lý lịch tư pháp số 2 cấp cho cơ quan tiến hành tố tụng và cấp theo yêu cầu của cá nhân để người đó biết được nội dung về lý lịch tư pháp của mình.

Khi đến sở Tư Pháp,tuỳ vào mục đích của mình họ sẽ hướng dẫn bạn làm Phiếu LLTP loại nào.Nếu bạn làm từ tháng 1/2013 thì giờ đã hết hạn và tiến hành xin cấp lại nếu cần.Thời hạn LLTP chỉ trong 12 tháng!

ctaxuan

Thành viên mới

Ok em cám nhiều .bây h em làm LLTP 2

ctaxuan

Thành viên mới

Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nước ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi.
Em ko hiểu form này là gì

Status
Không mở trả lời sau này.